Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ca sĩ Ánh Tuyết kêu cứu vì bị hàng xóm "nhốt"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.68K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,844 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Ca sĩ Ánh Tuyết kêu cứu vì bị hàng xóm "nhốt"

Thứ Ba, 31/08/2010 --- cập nhật 02:55 GMT+7
    Tranh chấp kiện tụng 10 năm chưa ngã ngũ, ca sĩ Ánh Tuyết còn bị hàng xóm dùng vật dụng cồng kềnh chắn cửa ra vào một trong ba căn hộ của ca sĩ này khiến Ánh Tuyết phải gửi đơn kêu cứu…
    tuyet
    Ca sĩ Ánh Tuyết - Ảnh VietNamNet

Khu nhà của ca sĩ Ánh Tuyết, người nổi danh với ban nhạc ATB, gồm ba nhà liền kề, dạng hình chữ nhật gồm căn hộ số 49/15, căn hộ số 49/14 và căn hộ số 49/5 đường Võ Văn Tần, phường 6 quận 3, TPHCM. Ánh Tuyết cùng chồng (quốc tịch Pháp) và con trai đã ở đây từ tháng 11-1997.

Từ tháng 4-2001, giữa gia đình ca sĩ Ánh Tuyết và gia đình hàng xóm là bà Nguyễn Thanh T. (SN 1961) có xảy ra tranh chấp liên quan đến việc nhà bà T. xây tường trái phép đè lên tường nhà ca sĩ này.
    Điều đáng ngạc nhiên là suốt 9 năm qua, hai văn bản “đề nghị UBND P6 cưỡng chế, tháo dỡ bức tường xây trái phép của căn hộ 49/13” từ UBND Q3 đến nay vẫn chưa được thực thi.
    Trong khi tranh chấp kiện tụng chưa ngã ngũ thì hộ bà T. lại tiếp tục dựng một cửa sắt mà khung cửa gác lên thành bức tường hai căn hộ (49/14 và 49/5) của Ánh Tuyết.
    Sự việc trở nên nghiêm trọng khi mới đây, bà T. cho người gác thanh sắt to, dài gần 10m, cầu thang xếp và một số vật dụng cồng kềnh chắn trước mặt tiền căn hộ 49/14 của Ánh Tuyết. Để “chắc ăn” không bị tháo dỡ, di dời, bà T. còn cẩn thận dùng xích sắt và ổ khóa xiềng tất cả các vật chắn này lại, xem như “nhốt” cô ca sĩ không còn đường ra.
    Mới đây, hộ bà T. gởi đơn tố cáo lên UBND P6 Q3 về việc ca sĩ Ánh Tuyết lắp camera chĩa thẳng vào nhà bà. Sáng 27-8, cảnh sát khu vực Nguyễn Văn N. và bà tổ trưởng đã đến gặp ca sĩ Ánh Tuyết tại nhà riêng nhằm xác minh sự việc. Cả hai người một mực khẳng định “camera nhà ca sĩ Ánh Tuyết chĩa thẳng vào nhà bà T.”.
    Tuy nhiên, khi Ánh Tuyết mời cả hai vào xem xét vị trí lắp đặt camera thì anh cảnh sát khu vực thoái thác: “Chúng tôi không phải là người có chuyên môn nên không cần quan sát gì hết!”.
    Danh dự bị tổn thương, Ánh Tuyết đã bật khóc và gọi điện đến Báo trình bày toàn bộ sự việc.

Còn nhớ, gần 10 năm trước, người láng giềng của nhà thơ - nhà báo Đỗ Trung Quân cũng từng khóa cửa nhốt gia đình nhà thơ ở trong.

Mới đây, căn biệt thự đang xây của ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng cũng bị vợ chồng người hàng xóm phản đối về việc “tự ý lắp đặt thiết bị ghi hình”!
    Giờ đây, trong khi chờ cơ quan chức năng xử lý, ca sĩ Ánh Tuyết đành ngậm ngùi trong căn nhà bị chèn bít lối ra...

Theo Công An TPHCM
    http://danviet.vn/13246p1c24/ca-si-a...g-xom-nhot.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 177 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

oh, ca sĩ nổi tiếng và giàu có như này mà vẫn bị ăn hiếp nhỉ ????:Surprise:
    • 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Hô hô....chắc ku CSKV này bị khùng á? Hay là nước mắt cá sấu???
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 2,681 Bài viết

• 15,022 Được cảm ơn

hàng xóm ...nghe chữ hàng xóm là thấy chán
    mình cũng đang chán hàng xóm mình vật vã đây, càng ngày càng ko biết điều. Thấy nhà mình đóng cửa đi suốt thế là cho chó wa làm bậy, rồi còn để xe bên sân nhà mình, công ty gần đấy cũng xách xe hơi qua để, làm mỗi lần về ko cách nào chạy xe lên được ;_;
    tổ trưởng tổ dân phố thì có đứa cháu gái wa nhà mình ăn cắp.... ôi vật vã 2 chữ "hàng xóm" =))
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,258 Bài viết

• 3,175 Được cảm ơn

Nhiều khi phép vua thua thằng liều. Bà đó sát nhà mình, không cho ai để xe trước nhà bả (nhà mặt tiền nhen). Người nào để là đổ nước muối nóng vào nội thất (có khi bằng da) hoặc máy, hoặc dùng gạch đá đôi vào xe cho bể kính hoặc móp xe... Bao nhiêu người lạ đến không biết để thế nào cũng ăn họa. Thật khổ thân mấy chủ xe đó :Worried:
    • 2,206 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Thế nào là ''mua láng giềng gần''. Phải ''mua'' thôi, ko bằng cái này thì bằng cái khác. Hx cũng năm bảy đường, nhà tớ cũng lâm vào cái cảnh nhịn cho nó xong đây này. Chả có tiền mà mua đi chỗ khác. Mấy nghệ sĩ trên đây ko biết đường ''mua láng giềng gần'' nên mới thành ra thế. Giờ có muốn bán nhà đi chỗ khác cũng khó nhỉ
    • 218 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhắc đến "hàng xóm" là mình thấy sợ. Cả nhà mình ít khi ở nhà ban ngày vì ai cũng đi làm tối mịt mới về. Thế là họ tha hồ xã rác xuống mặt tiền nhà, tạt nước dơ, thậm chí rồ máy xe trước cữa nhà mình, trong khi trước cữa nhà họ thì họ "để dành", bất bình lên tiếng thì họ bảo đây là đường công cộng họ làm gì mà không được.
    Bà hàng xóm này chắc mua CSKV rồi nên mới lộng hành như vậy. Đã thế thì ca sĩ AT "quậy" lên đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,573 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Tuy nhiên, khi Ánh Tuyết mời cả hai vào xem xét vị trí lắp đặt camera thì anh cảnh sát khu vực thoái thác: “Chúng tôi không phải là người có chuyên môn nên không cần quan sát gì hết!”.
    Áh, chuyên môn của cảnh sát khu vực không phải là quan sát hiện trường sao nhỉ? :Laughing:
    Tới ngồi nghe kể là xong, không quan sát gì hết? Anh này cần được tuyên dương là chiến sĩ Cảnh sát khu vực tiêu biểu của năm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 664 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi may_va_gio Xem bài viết
    Nhắc đến "hàng xóm" là mình thấy sợ. Cả nhà mình ít khi ở nhà ban ngày vì ai cũng đi làm tối mịt mới về. Thế là họ tha hồ xã rác xuống mặt tiền nhà, tạt nước dơ, thậm chí rồ máy xe trước cữa nhà mình, trong khi trước cữa nhà họ thì họ "để dành", bất bình lên tiếng thì họ bảo đây là đường công cộng họ làm gì mà không được.
    Bà hàng xóm này chắc mua CSKV rồi nên mới lộng hành như vậy. Đã thế thì ca sĩ AT "quậy" lên đi.
    Cái gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng nhiều tiền. AT giàu thế việc gì phải khóc nhỉ.
    Ước gì không bao giờ phải Ước.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 893 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Nói đến hàng xóm lại nản. Hồi nhà em xây nhà, Hàng xóm 2 bên đều kêu là nhà em xây nhà làm nứt tường nhà họ. May mà bố em cẩn thận chụp ảnh vết nứt của 1 nhà trước khi nhà em làm móng. Nhà kia thì móng nhà em làm lùi vào so với tường nhà họ 1m vì để lối đi ra khoảnh đất phía sau nữa. Đúng là bó tay.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 509 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Cô Tuyết này chắc làm gì nên bị xóm đấy nó ghét rồi! nên cả CSKV và tổ trưởng dân phố nó mới hùa theo như thế thôi!
    • 359 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc tại lấy chồng Tây giàu quá đây mà.
    Lucky Mouse
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,000 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

Khóc đâu giải quyết được việc gì chứ :Crying:
    Đừng nhìn lại quá khứ, đừng quá mơ tưởng về tương lai, hãy nhìn thẳng vào hiện tại
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 234 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Thật ra, không biết ai lỗi đâu. Hồi đó, mình có tham gia vào 1 nhóm khám bệnh từ thiện. Nghe người ta nói AT phách lối và ngang ngược lắm. Nhưng đó cũng là 1 chiều thôi.
    Nên mình nghĩ, chưa biết đầu đuôi thế nào, đừng bênh ai hết.
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamaoi Xem bài viết
    Thật ra, không biết ai lỗi đâu. Hồi đó, mình có tham gia vào 1 nhóm khám bệnh từ thiện. Nghe người ta nói AT phách lối và ngang ngược lắm. Nhưng đó cũng là 1 chiều thôi.
    Nên mình nghĩ, chưa biết đầu đuôi thế nào, đừng bênh ai hết.
    chưa biết thì ko bênh ai hết nhưng rõ ràng hành động dùng chướng ngại vật cản trở lối đi trước cửa nhà người khác là không thể chấp nhận = đó là hành động của bọn lưu manh - nếu ko lưu manh thì cũng phường vô giáo dục.:Crying:
    • 218 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

đồng ý với mẹ mevitnauchua. AT như thế nào mình chả biết nhưng cái hành động chặn ngang lối đi của người ta thì không chấp nhận được. Hành động của bọn lưu manh đến thế mà không ai làm gì àh?.
    Cũng dễ hiểu AT phải khóc thôi, khóc vì bất lực mà, đến CSKV mà còn bảo vậy thì sao ko khóc ròng được.
    • 460 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevitnauchua Xem bài viết
    chưa biết thì ko bênh ai hết nhưng rõ ràng hành động dùng chướng ngại vật cản trở lối đi trước cửa nhà người khác là không thể chấp nhận = đó là hành động của bọn lưu manh - nếu ko lưu manh thì cũng phường vô giáo dục.:Crying:
    Bác là fan của AT ?
    Đúng như bác nói trên đây, "chưa biết thì ko bênh ai". Hành động của hàng xóm là không đúng. Nhưng báo chí chưa đề cập đến hành động / lời nói nào của chị ca sĩ AT nhà mình cả. Thế thì bác cũng đừng vội kết luận là bên nào lưu manh hay vô giáo dục.
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumnblue Xem bài viết
    Bác là fan của AT ?
    Đúng như bác nói trên đây, "chưa biết thì ko bênh ai". Hành động của hàng xóm là không đúng. Nhưng báo chí chưa đề cập đến hành động / lời nói nào của chị ca sĩ AT nhà mình cả. Thế thì bác cũng đừng vội kết luận là bên nào lưu manh hay vô giáo dục.
    chả nhẽ lại cãi nhau? Tớ có bàn gì khác đâu? tớ chỉ nói về hành động dùng vật cản lối đi kia thôi! ko cứ gì là bác hàng xóm ấy, bất kì ai hành động thế thì cũng là ...
    • 3,662 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

ko hỉu sao em sợ nghe cô này hết cực , nghe chút là đau đầu
    553271_549902395040242_1212887963_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumnblue Xem bài viết
    Bác là fan của AT ?
    Nói thật là mình ko hiểu sao mọi người lại đi sâu về chuyện tài năng ca hát của AT hay chuyện AT cư xử với hàng xóm. Chuyện hàng xóm chắn lối đi của nhà AT cho dù cs AT là người có cư xử như thế nào cũng ko quan trọng bởi trong chuyện này điều đáng nói nhất đó là "hành vi chặn lối đi vào bất động sản của người khác là hành vi trái pháp luật" bởi đây là lối đi chung chứ ko phải lối đi riêng của nhà hàng xóm kia. Chuyện đạo đức hay lưu manh, vô giáo dục ko phải là chuyện cần bàn ở đây. Chuyện lắp camera dõi ở ngoài cửa dọc theo lối đi cũng là chuyện bt ko bị pháp luật cấm.

Mọi hành xử nên được đánh giá và nên án theo luật chứ ko nên theo cảm tính.

Cho dù pháp luật hiện nay ở vn chưa thực sự là ok nhưng chính bản thân mỗi người dân như chúng ta cũng vẫn nên có cách suy nghĩ và hành xử như vậy. Mỗi cá nhân gộp lại mới thành một cộng đồng được mà.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2