TIN TÀI TRỢ.

Cả đám cưới rơi lệ khi nghe phù rể hát mừng tân lang tân nương

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,557 Bài viết

• 3,162 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cả đám cưới rơi lệ khi nghe phù rể hát mừng tân lang tân nương

MAI NGUYỄN (VIETNAM+) LÚC : 07/04/15 15:16

Dam_cuoi_khoc_1

Daniel Buccheri hát tại đám cưới anh trai thay lời phát biểu của phù rể. (Nguồn: Daily Mail)

Một chàng phù rể đã khiến toàn bộ khách mời dự tiệc cưới của anh trai mình bật khóc khi trình diễn một ca khúc thay cho lời phát biểu của phù rể, theo Daily Mail.

Daniel Buccheri, một ca sỹ sống ở Melbourne (Australia), người đã từng hợp tác với nhiều ngôi sao ca nhạc nổi tiếng như Sam Smith và BackstreetBoys đã mừng hạnh phúc của anh trai Adrian và chị dâu Sara của mình bằng một bài hát tại đám cưới hôm 29/3 vừa qua.

Đoạn video quay lại cảnh Daniel hát tại hội trường Poet’s Lane đã thu hút hơn 100.000 lượt xem trực tuyến. Bài hát là lời chúc mừng của Daniel tới anh trai và chị dâu, cũng như nhắc lại thời thơ ấu của hai anh em cùng lòng kính trọng anh dành cho anh trai.

Daniel bắt đầu bài diễn văn phù rể của mình bằng giai điệu ngọt ngào của bài hát "Stay With Me," nói lên tình cảm của anh dành cho anh trai. Adrian bắt đầu rưng rưng.

“Em nghĩ là anh đã trở thành một người đàn ông, anh đã tìm thấy một nửa của mình và nắm lấy tay cô ấy. Khi anh dọn ra khỏi nhà, em đã nghĩ: cảm ơn Chúa, em sẽ không nhớ anh,” Daniel hát. Sau đó, anh tiếp tục kể lại chuyện anh trai Adrian gặp tình yêu của cuộc đời mình như thế nào.

“Chị ấy bắt anh lau sàn bếp, cho chó ăn, giặt đồ và rửa bát. Dù hai người gặp nhau trên Internet, em biết tình yêu của anh chị là thật. Đủ thật để cho lũ chó ngủ trên tấm thảm chùi chân đắt tiền thay vì đuổi chúng ra ngoài.”

Daniel cũng kể lại quá trình Adrian biết mình yêu Sarah như thế nào, và nói rằng Adrian luôn nhắc tên Sarah mỗi khi nói chuyện.

“Anh ấy luôn nói Sarah thế này, Sarah thế kia, và em biết là anh ấy đã yêu chị.”

dam_cuoi_khoc_2

Anh trai của Daniel, Adrian và cô dâu Sarah. (Nguồn: Daily Mail)

Sau đó, Daniel nói với chị dâu mới của mình rằng hôm nay chị “trông rất tuyệt” và cảm ơn chị vì đã làm anh trai mình hạnh phúc.

“Chị gái mới của em, cảm ơn chị vì đã luôn làm anh trai em hạnh phúc. Chị đã tới cùng sự sôi nổi của mình, và anh trai em không thể quên được chị.”

Mặc dù rất cố gắng kiềm chế, nhưng Adrian đã bật khóc khi Daniel hát về thời ấu thơ của họ.

“Adrian, giờ anh đã là một người đàn ông, chúng ta không còn là những đứa trẻ nữa. Dù hồi bé chúng ta hay hò hét và đánh nhau, nhưng giờ em đã nhận ra anh quan trọng với em thế nào. Em rất tự hào về anh và về những gì anh đã làm cho em. Dù anh có nhận ra hay không, em luôn kính trọng anh.”

Tờ Herald Sun cho biết, Daniel không ngờ khách khứa trong bữa tiệc lại phản ứng mạnh với lời bài hát của anh như vậy, và khẳng định cả phòng tiệc đã khóc khi anh hát.

“Khi viết lời bài hát, tôi không biết họ sẽ phản ứng như vậy. Nhưng tôi đoán với nhiều người chuyện này rất xúc động. Tôi chỉ định viết lời phát biểu thôi, nhưng khi thử ghép nhạc vào tôi thấy khá hay. Đó là một trong những khoảnh khắc chỉ của riêng tôi, Adrian và Sarah,” Daniel chia sẻ./.

dam_cuoi_khoc_3

Hai anh em đã ôm nhau và rơi lệ sau khi bài hát kết thúc. (Nguồn: Daily Mail)

http://www.vietnamplus.vn/ca-dam-cuo...ong/316290.vnp

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 10,447 Bài viết

• 12,906 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lala192 Xem bài viết
    Cách quay như là 1 bộ phim vậy. Góc phía dưới bên phải của clip cũng có chữ WEDDING MOVIES:

Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 939 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lala192 Xem bài viết
    Không có bản tiếng Việt nhỉ?
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm động quá, lần trc thì có bài phát biểu của chú rễ cũng rất cảm động <3.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lala192
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bọn giai Tây mà cưới thì gia đình bọn nó cảm ơn cô dâu vì đã đem lại hạnh phúc cho con/anh/em trai chúng nó.

Giai Việt cưới thì gia đình nhà giai lập tức lập trình một chương trình cống hiến phụng sự cả đời cho cô dâu, vì lý do cô dâu có phúc lắm mới cưới được con/anh/em trai nhà mình.

Cùng là yêu con/anh/em trai mình, mà hai cách hành xử khá khác nhau.

Tớ có một cô bé người quen, kiều diễm như vừa bước ra từ truyện Liêu Trai, con nhà giầu nứt đố đổ vách, lại là con một nữa chứ. Thế nào mà một lần sang Mỹ chơi, gặp một anh Mỹ, yêu luôn. Bố mẹ thì muốn con lấy người Việt để được gần con gần cháu, nhưng nó nhất định yêu và cưới chú kia, nên cũng chẳng biết phải làm thế nào ngoài chấp nhận.

Người quen thì cũng thương cảm cho bố mẹ cô bé kia, vì khả năng lớn hai vợ chồng sau này bế nhau sang Mỹ. Thế là ông bà ngoại ở lại VN tha hồ cô đơn.

Thế nhưng dự đám cưới xong, dân tình lại xoay sang: chính ra lấy thằng Mỹ lại hay đấy nhỉ

Vì trong đám cưới, bố mẹ chú rể phát biểu rất cảm động, bầy tỏ lòng biết ơn với cô con dâu vì đã đem lại hạnh phúc cho con trai họ. Bạn bè chú rể lên cảm ơn cô dâu đã đem lại hạnh phúc cho bạn họ. Chú rể cảm ơn cô dâu vì đã đem lại hạnh phúc cho anh, và cảm ơn bố mẹ vợ đã sinh ra và nuôi dưỡng vợ mình.

Họ phát biểu rất đơn giản, chân tình, và xúc động, làm một số khách mời phải sụt sùi cảm động.

Cái văn hóa này của bọn Tây, tớ nghĩ mình nên học tập

(Btw, đang nói chuyện đa số nhé, ko phải là mọi trường hợp, nên các bác giai đọc được thì cũng đừng nhạy cảm quá )
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 300 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Mẹ Bống nói hết những gì em định nói mất rồi. Nhiều lúc trước đây hồi hay còn mơ mộng, em hay nói với ox thế này "Cám ơn anh vì đã đến bên cạnh để em không thấy cô đơn", thế nhưng lão quay sang nói một câu "Biết thế là tốt, biết thì lo mà ăn ở cho tử tế". Từ đấy tình yêu và sự lãng mạn giống kiểu Tây thế kia chết mẹ nó hết rồi. Thứ tình cảm lãng mạn hay sự trân trọng nên xuất phát từ 2 phía, bằng lời nói, bằng hành động hay bất kỳ thứ gì cũng được.
    Con đã lớn vẫn là con của mẹ
    Đi khắp bốn phương trời lòng mẹ vẫn yêu con!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebecua.59 Xem bài viết
    Mẹ Bống nói hết những gì em định nói mất rồi. Nhiều lúc trước đây hồi hay còn mơ mộng, em hay nói với ox thế này "Cám ơn anh vì đã đến bên cạnh để em không thấy cô đơn", thế nhưng lão quay sang nói một câu "Biết thế là tốt, biết thì lo mà ăn ở cho tử tế". Từ đấy tình yêu và sự lãng mạn giống kiểu Tây thế kia chết mẹ nó hết rồi. Thứ tình cảm lãng mạn hay sự trân trọng nên xuất phát từ 2 phía, bằng lời nói, bằng hành động hay bất kỳ thứ gì cũng được.
    Chồng bạn có tính gia trưởng đấy (nhận xét qua cái cách anh ta trả lời bạn)
    • 52 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Đệ của mình, trai Việt xin, di Tây học về, sinh năm 91, vừa cưới hôm thứ 7 rồi.
    Trong đám cưới, MC bẩu hôn cô dâu giữa hội trường k,s Daewoo, chúng nó hôn nhau thắm thiết như Tây luôn.
    Rồi chú rể xung phong hát 1 bài tặng cô dâu, ngay ở đám cưới luôn, bài hát Hàn quốc nào đó có lời Việt
    CÔ dâu hạnh phúc quá, khóc lóc tùm lum. Chú rể ôm vào lòng, vuốt tóc trìu mến :-)

Cứ gì phải ở tây đâu
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Chọn những bông hoa và những nụ cười
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
    Để mắt em cười tựa lá bay
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ lại trước ngày cưới, mc bảo: "mày may mắn lắm mới được con trai bác cưới làm vợ", nghe mà đứt từng khúc ruột.

Xin Mẹ đẻ cho con được phát biểu trong hôn lễ, để ít nhất được cảm ơn Ba Mẹ...

Xin tổ chức tiệc nhỏ thôi, mà người thân phát biểu, rồi chơi trò chơi, rồi tặng quà cảm ơn khách mời...

Xin để Ba khoác tay con gái trao cho CR...

...

Ối giời ơi, các cụ lồng lộn lên, bảo là dở người, học đòi tây với chả ta.

Và rốt cuộc vẫn là CD-CR è ra đón khách (chả biết ai ra ai), rồi nắm tay nhau lên sân khấu, chả nhớ MC nói gì, chả nhớ đại diện nhà trai, gái nói gì. Rồi rót rượu, cắt bánh, chào bàn.

Hết!

Nên không phải cái gì muốn cũng được đâu ạ.

Mà bàn về chuyện này, thì em biết cũng ối người như em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sarang.2002 Xem bài viết
    Đệ của mình, trai Việt xin, di Tây học về, sinh năm 91, vừa cưới hôm thứ 7 rồi.
    Trong đám cưới, MC bẩu hôn cô dâu giữa hội trường k,s Daewoo, chúng nó hôn nhau thắm thiết như Tây luôn.
    Rồi chú rể xung phong hát 1 bài tặng cô dâu, ngay ở đám cưới luôn, bài hát Hàn quốc nào đó có lời Việt
    CÔ dâu hạnh phúc quá, khóc lóc tùm lum. Chú rể ôm vào lòng, vuốt tóc trìu mến :-)

Cứ gì phải ở tây đâu
    KO ở bển nhưng mà nhờ đi bển về. Mình thấy đa phần đám cưới ở VN mình theo 1 khuôn khổ nhất định rồi, lâu lắm ms có vài người đổi mới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,761 Bài viết

• 31,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    Nhớ lại trước ngày cưới, mc bảo: "mày may mắn lắm mới được con trai bác cưới làm vợ", nghe mà đứt từng khúc ruột.
    Trời đất, nghe mà lộn ruột.