TIN TÀI TRỢ.

Bún bò 1.000 đồng/tô

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,037 Bài viết

• 2,559 Được cảm ơn

Quán cơm tương trợ Nụ Cười 2 ở số 46/22 Nguyễn Ngọc Nhựt, phường Tân Quý, quận Tân Phú, TP.HCM. Vì nằm trong một chỗ khuất nên số người biết đến không tăng nhanh. Quán khai trương từ ngày 6.3, phục vụ bán cơm 2.000 đồng/phần vào các ngày thứ hai, thứ tư và thứ sáu.
    Gần nhà mình luôn mà mình k0 biết, ủng hộ ntn nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 67 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

chỗ này bên quận 7 chứ bên Phú Nhuận làm gì có phường Tân Quy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,674 Bài viết

• 19,544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tronganh_223 Xem bài viết
    trùi ui, cái này ngay nhà mình luôn. Có nên ăn thử ko ta vì ăn thử lại giành 1 phần cho người nghèo
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happygirl01 Xem bài viết
    Gần nhà mình luôn mà mình k0 biết, ủng hộ ntn nhỉ?
    Cũng gần nhà mình luôn, mà giờ mới biết

Trích dẫn Nguyên văn bởi chunli Xem bài viết
    Muốn ra đó rửa chén ghê.
    Chị dẫn đường cho

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhgiapngo Xem bài viết
    chỗ này bên quận 7 chứ bên Phú Nhuận làm gì có phường Tân Quy.
    46/22 Nguyễn Ngọc Nhựt, phường Tân Quý, quận Tân Phú, bạn ơi
    10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 988 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 47 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm động quá, những tấm lòng thảo thơm và hành động thiết thực như thế này thật đáng quí, đáng trân trọng biết bao.
    Họ cũng chỉ là những người lao động bình thường, đóng góp công sức, thời gian để có thể giúp đỡ cho bao nhiêu thân phận khó khăn khác, trong khi thời gian họ bỏ ra họ có thể làm CV khác để kiếm được nhiều $ hơn. Hơn hết họ chẳng mong nhận lại điều gì, được lên báo hay vận động mọi người quyên góp giúp đỡ.
    Những hành động như thế này chưa chắc những người có học thức, có ngoại hình đẹp, có dư thừa vật chất đã làm được như các cô bác và các anh chị, các bạn ở đây. Đồ ăn đầy đủ dinh dưỡng, chế biến đảm bảo an toàn thực phẩm, khu nhà bếp vệ sinh sạch sẽ. Nhất định sẽ chung tay đóng góp cùng mọi người ở đây!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 232 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    Ủa ủa, Thủ Đức chỗ nào vậy mẹ nó ơi, để mình ghé ủng hộ
    Chắc ở số 2 đường 13 phường Bình Thọ mẹ nó ạ, tên là Điểm hẹn yêu thương, 1 tuần 2 lần vào t3 và t7. Em biết vì em sắp sửa nhập hội với các bạn này
    • 169 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Quán bán từ thiện hay những thùng nước miễn phí ... đều luôn trân trọng khách ! Hai chữ " kính mời " đọc thấy thương làm sao !
    Các chất thuốc sử dụng trong công, nông, lâm nghiệp có chứa Benzène, Toluène... là độc chất có thể gây bệnh suy tủy.
    Xin hãy bảo vệ con em chúng ta !
    ** Cảm ơn đội ngũ bác sĩ , điều dưỡng viên phòng Cấp cứu khoa sốt xuất bệnh viện Nhi đồng 1 luôn đặt cao tâm đức khi điều trị cho các bệnh nhi ở đây !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 11,347 Được cảm ơn

Hôm nào mình phải ghé ăn thử mới được, vẫn trả đúng 1000 đồng thôi nhưng mình sẽ mua 10kg bún vác đến ủng hộ quán hihi.
    • 155 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Đọc những bài báo như thế này thích thật. Hy vọng quán sẽ phát triển tốt, chứ ko chỉ dăm ba tháng...
    • 609 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Sài gòn có bún bò 1000, cơm 2000, tui mà có tài chính mạnh, tui mở luôn 1 chuỗi cơm, phở, bún bò, hủ tiếu, bún riêu, bánh xèo, bánh canh, bún miến, cháo lòng, đồ chay,... 2000đ cho bà con nghèo ăn đỡ ngán!
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,282 Được cảm ơn

mình biết ở Phú Nhuận có 1 quán cơm 2000 đ. mặt bằng quán rất lớn, buổi sáng- trưa bán cơm cho người nghèo. buổi chiều bán quán Lẩu, giá bình dân. không biết giờ còn không. mình rất cảm phục các cô chú, anh chị em - những trái tim nhân hậu yêu thương người nghèo.

mấy mẹ nóng tính quá. mới nghe ghé quán ủng hộ đã giãy nảy lên. mình tin ngay cả người đi đường bình thường đọc bảng giá 1000 đ/ tô người ta cũng k ghé, vì biết quán dành cho những người thực sự cần đên. huống hồ trên này toàn các mẹ có điều kiện, chắc chắn mấy mẹ sẽ ghé ủng hộ băng nhiều cách: phụ giúp công việc, ủng hộ thêm kinh phí cho quán hoạt động,...

p/s: Tân Phú có P. Tân Quy nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,493 Bài viết

• 8,298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenherb Xem bài viết

Chị dẫn đường cho
    Hôm qua em đọc xong mà buồn ngủ dã man nên không thể trả lời chị. Có gì chị hỏi giùm em họ có bán ngày chủ nhật không và em tới rửa chén thì gặp ai để nhận việc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,170 Bài viết

• 2,828 Được cảm ơn

Hổng biết muốn ủng hộ tiền cho quán này phải làm thế nào nhỉ? Thích những cách giúp đỡ người nghèo thiết thực như vậy. Nhắc mà thèm bún bò ghê, lười k muốn nấu nhưng cứ thích ăn là sao nhỉ?
    • 2,747 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ko-hi Xem bài viết
    mình biết ở Phú Nhuận có 1 quán cơm 2000 đ. mặt bằng quán rất lớn, buổi sáng- trưa bán cơm cho người nghèo. buổi chiều bán quán Lẩu, giá bình dân. không biết giờ còn không. mình rất cảm phục các cô chú, anh chị em - những trái tim nhân hậu yêu thương người nghèo.

mấy mẹ nóng tính quá. mới nghe ghé quán ủng hộ đã giãy nảy lên. mình tin ngay cả người đi đường bình thường đọc bảng giá 1000 đ/ tô người ta cũng k ghé, vì biết quán dành cho những người thực sự cần đên. huống hồ trên này toàn các mẹ có điều kiện, chắc chắn mấy mẹ sẽ ghé ủng hộ băng nhiều cách: phụ giúp công việc, ủng hộ thêm kinh phí cho quán hoạt động,...

p/s: Tân Phú có P. Tân Quy nhé.

cho em đính chính là Tân Quý chứ không phải Tân Quy ạ. Tân Quy nằm tít ở quận 7 cơ.
    mong ước nhỏ bé của mẹ là con trai biết tự cầm đùi gà gặm như các bạn!!

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveSt ruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,486 Bài viết

• 1,702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen2068 Xem bài viết
    Những người đến làm công cho quán, từ nấu ăn, phục vụ bàn, dọn dẹp, giữ xe ... đều có tấm lòng vì người nghèo, chứ lương bổng bao nhiêu (trên dưới 1 triệu/tháng). Họ phải làm thêm hoặc có nguồn thu nhập khác.

Mong các bậc mạnh thường quân ủng hộ.
    \

Thật không thể tin nổi là giữa Sài Gòn mà lại có những cuộc sống như vậy. Ở Hà Nội phải 30000/bát trở lên.

Những tấm lòng cao cả thật.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Không ủng hộ những quán như thế này.

Thư nhất, mục đích chính mở quán để PR quảng cáo, xin từ thiện.
    Không kiểm soát được người ăn, toàn người “không nghèo” đến ăn. Nhìn cách ăn mặc và đi xe honda tới ăn thì biết.
    ak ak, cái đậm đậm đó mà: Pr với ai? với ông đạp xích lô, bà bán vé số, trẻ em ăn xin à? mình không biết bạn đã biết đến bao nhiêu cơ sở Pr quảng cáo, xin từ thiện. nếu 1 lần đến với những quán cơm dành cho những người nghèo do 1 cá nhân khởi sướng, sau đó thêm những mạnh thường quân ủng hộ gạo, thực phẩm...thì bạn sẽ không nói như vậy đâu.

việc người đi xe honda đến ăn: có thể là 1 bác xe ôm ngày vắng khách, 1 người sa cơ lỡ đường, khi người ta ghé quán này, có nghĩa là người ta cần tới nó. nếu 1 số người " ăn hôi" thì lương tâm họ tự biết thôi, 1000 đồng lúc đó cũng có giá trị đấy chứ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Về ý tưởng từ thiện thì tốt, nhưng không nên giúp đỡ bằng bất kỳ hình thức nào, không để những quán này phát triển thêm. Nếu những quán này mà bùng phát, sẽ làm méo mó nền kinh tế, băng hoại đạo đức, kéo lùi sự phát triển của xã hội.

Thứ nhất, nghèo nếu được bao cấp dài hạn bằng những quán 1000 đồng, họ sẽ ỷ lại, vì chỉ cần 1000 đồng đã được ăn rồi. Họ sẽ trở nên tự mãn, hài lòng với hiện tại, không còn muốn phấn đấu vươn lên. Nghèo, đa phần do lười biếng, sẽ trở nên đông đúc hơn, vì nhóm này đẻ nhiều, cộng với những phần tử lười lao động ở nhóm trung lưu cũng sẽ tham gia. Tất cả sẽ là một gánh nặng khổng lồ cho đất nước.

Thứ hai, việc bán phá giá gấp 30 lần như vậy là hành vi cạnh tranh bất hợp pháp. Bán giá bất chấp tổn thất, sẽ bóp chết những nhà kinh doanh khác. Các hàng quán xung quanh không thể nào cạnh tranh được. Những người không nghèo cũng ăn 1000 đồng, sẽ làm các quán xung quanh phá sản. Trong khi đáng lẽ họ phải trả 30.000 đồng 1 tô. Những người sập tiệm sẽ sớm tham gia đội quân bị bần cùng hóa, gây hỗn loạn xã hội

Thứ ba, không thể không đề phòng thủ đoạn của những đối tượng này, tiền ở đâu ra mà đem rải như lá mít thế? Đây có phải thủ đoạn diễn biến hòa bình không, không được mất cảnh giác.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweater_ Xem bài viết

Thứ ba, không thể không đề phòng thủ đoạn của những đối tượng này, tiền ở đâu ra mà đem rải như lá mít thế? Đây có phải thủ đoạn diễn biến hòa bình không, không được mất cảnh giác.
    ông bị hâm đơ à? SG đếm trên đầu ngón tay mới được vài quán như này. số lượng không bằng 1/10 quán cơm của 1 phường thì đừng hỏi đến tầm vĩ mô phá giá, bần cùng hóa, méo mó nền kinh tế,...của các quán kd bình thường khác. lại còn diễn biến hòa bình nữa phát ói

sao không hỏi/ nghi ngờ những thằng lờ đờ ăn tàn phá hại, in tiền vô tội vạ, trút gánh nặng trên đầu những người nghèo ở đất nước này đi
    , tiền ở đâu ra mà đem rải như lá mít thế? tiền đâu mà gửi ngân hàng Thụy Sỹ lắm thế?
    cái thứ DLV 3 xu mấy ông làm ơn nhấn nút biến giùm cái, qua mấy topic về Mỹ mà lải nhải.
    • 803 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

nghe MC mình nói chủ quán này là Ông từng làm tổng biên tập báo Pháp Luật nay đã về hưu rùi ạ
    e8c0bfbf3853a316578ada1d64b38bec_52361464.img8578b9bd37c75e0c1b7627806825e48ae6f4_52361466.img30886dbb4e09d3af4dadd393e515869f6301_52361467.img2044
    df032e861cc6a8e715ad338f92f01086_52361543.img2808
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 898 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

spam phát : diễn biến hòa bình là clgt
    HƠN 200 SUẤT DẦU DỪA TẶNG MIỄN PHÍ ƯU TIÊN CHO THÀNH VIÊN CỦA WEBTRETHO,NHANH TAY ĐĂNG KÝ NHA...KV HCM VÀ PHỤ CẬN VUI LÒNG LIÊN LẠC ĐT 0902 .63.8910 ĐỂ ĐĂNG KÝ THÔNG TIN.
    CTRÌNH KÉO DÀI ĐẾN HẾT NGÀY 28 /07 /2014
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...y-tam-1923405/
    image