TIN TÀI TRỢ.

Bún bò 1.000 đồng/tô

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 362 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Quán cơm tương trợ Nụ Cười 2 ở số 46/22 Nguyễn Ngọc Nhựt, phường Tân Quý, quận Tân Phú, TP.HCM. Vì nằm trong một chỗ khuất nên số người biết đến không tăng nhanh. Quán khai trương từ ngày 6.3, phục vụ bán cơm 2.000 đồng/phần vào các ngày thứ hai, thứ tư và thứ sáu.
    Trần Việt Đức (thực hiện)

ImageHandler

Bình quân mỗi bữa có khoảng 400 khách. Quán mới chỉ tự túc được 60%, chủ yếu là nhờ đi vận động và lấy nhân lực quán Nụ Cười 1 bổ sung cho quán Nụ Cười 2. Nguồn đóng góp của địa phương chưa có.[/COLOR]

ImageHandler
    Bún bò Huế 1.000 đồng/tô phục vụ lần đầu tiên như là một cách đổi món cho khách nghèo.
    ImageHandler
    Thanh Việt, bếp trưởng. Nguyên là một thiết kế viên thời trang. Khi mẹ lâm bệnh hiểm, Việt mất sáu năm nuôi mẹ. Mẹ mất, anh ở lại nấu ăn thiện nguyện cho trung tâm Ung bướu. Bây giờ làm bếp trưởng ở quán Nụ Cười 2.
    ImageHandler
    Những tình nguyện viên toàn phần.
    ImageHandler
    Tổng quản của quán, làm thiện nguyện là chính, vì mức lương vào khoảng 1.000.000 đồng/tháng. Cô còn phải đi làm bảo mẫu vào giờ chiều.
    ImageHandler
    Cậu bé đang tuổi lớn còn đủ tiền làm một tô nữa.
    ImageHandler
    Ông Nguyễn Văn Riêm, 81 tuổi, một người địa phương, được giao giữ xe cho những người vào quán Nụ Cười 2. Lương ông 1.050.000 đồng/tháng.

http://sgtt.vn/goc-anh/chi-tiet/1769...00-dongto.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thật thơm thảo tình người, hôm nào có dịp sẽ ghé, với mục đích ủng hộ quán
    • 4,392 Bài viết

• 9,524 Được cảm ơn

Quán ăn miễn phí còn có tiền lương cho người giữ xe, vừa phục vụ người nghèo, vừa tạo công ăn việc làm cho họ.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.
    • 3,599 Bài viết

• 13,945 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những người đến làm công cho quán, từ nấu ăn, phục vụ bàn, dọn dẹp, giữ xe ... đều có tấm lòng vì người nghèo, chứ lương bổng bao nhiêu (trên dưới 1 triệu/tháng). Họ phải làm thêm hoặc có nguồn thu nhập khác.

Mong các bậc mạnh thường quân ủng hộ.
    • 219 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ước gì ai cũng có tấm lòng như thế này, sẽ có nhiều người ấm bụng hơn trong cuộc mưu sinh hàng ngày. Quý hóa hóa cho các tấm lòng vàng.
    • 385 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Nhìn ngon quá, khi nào có dịp sẽ ủng hộ ăn 2,3 tô luôn, chỉ sợ người ta lại nói mình...lợi dụng.

Nhớ lại hôm trước đi ăn bún bò quán Ngự Bình cũng ngon nhưng phải đi ăn với 1 cô gái Huế một chiếc lạ rơi cũng làm em hoạng sợ làm mình cũng oải quá.
    ...Khi tỉnh rượu, lúc tàn canh
    Giật mình mình lại thương mình xót xa...
    • 803 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

trùi ui, cái này ngay nhà mình luôn. Có nên ăn thử ko ta vì ăn thử lại giành 1 phần cho người nghèo
    e8c0bfbf3853a316578ada1d64b38bec_52361464.img8578b9bd37c75e0c1b7627806825e48ae6f4_52361466.img30886dbb4e09d3af4dadd393e515869f6301_52361467.img2044
    df032e861cc6a8e715ad338f92f01086_52361543.img2808
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,493 Bài viết

• 8,298 Được cảm ơn

Muốn ra đó rửa chén ghê.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoimongmanh Xem bài viết
    Nhìn ngon quá, khi nào có dịp sẽ ủng hộ ăn 2,3 tô luôn, chỉ sợ người ta lại nói mình...lợi dụng.

Nhớ lại hôm trước đi ăn bún bò quán Ngự Bình cũng ngon nhưng phải đi ăn với 1 cô gái Huế một chiếc lạ rơi cũng làm em hoạng sợ làm mình cũng oải quá.
    Mẹ nó ăn ủng hộ vậy "kì" quá. Hiii. Ủng hộ như vậy mất đi phần của ng nghèo đó ạ.
    Giả dụ bao gạo 10kg cũng là ủng hộ nhỉ?!
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7
    • 817 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tronganh_223 Xem bài viết
    trùi ui, cái này ngay nhà mình luôn. Có nên ăn thử ko ta vì ăn thử lại giành 1 phần cho người nghèo
    Em nghĩ mẹ nào muốn góp công hay góp tiền bạc thì nên đến, chứ chỉ đến ăn thì em nghĩ ko nên vì họ đang chịu lỗ để phục vụ người nghèo, những thứ trong tô chắc chắn phải giá trị hơn 1000 đồng rồi.

ImageHandler
    Thích cách họ làm đàng hoàng, chú ý vệ sinh an toàn thực phẩm, chứ ko phải qua loa dơ dáy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 336 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Nhìn nguyên liệu ngon và sạch sẽ quá, vậy cũng an tâm, mong có nhiều nhà hảo tâm như vầy nữa
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Rất ủng hộ hình thức bán bún, bán cơm 1000-2000đ như thế này. Hành động rất là thiết thực và tình cảm.
    Mình nghĩ nếu muốn ủng hộ, các mẹ có thể gửi tặng 100-200k để họ có kinh phí duy trì thay vì ra ăn thử mình có cuộc sống dư dả hơn thì nên nhường lại cho những mảnh đời còn chật vật.

Hôm nọ đi ngang một hoạt động bán cơm 2000đ của một nhóm các bạn trẻ ở quận Thủ Đức, thấy các bạn dễ thương ghê, cơm thấy làm cũng sạch sẽ mà cái cách các bạn dạ thưa, chúc các cô chú ăn ngon miệng liên tục làm mình thấy ấm lòng. Ít nhất cũng có những góc tưoi đẹp để thấy cuộc đời đáng sống! ^^
    It's nice to be important but it is more important to be nice :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thyhongpham Xem bài viết
    Rất ủng hộ hình thức bán bún, bán cơm 1000-2000đ như thế này. Hành động rất là thiết thực và tình cảm.
    Mình nghĩ nếu muốn ủng hộ, các mẹ có thể gửi tặng 100-200k để họ có kinh phí duy trì thay vì ra ăn thử mình có cuộc sống dư dả hơn thì nên nhường lại cho những mảnh đời còn chật vật.

Hôm nọ đi ngang một hoạt động bán cơm 2000đ của một nhóm các bạn trẻ ở quận Thủ Đức, thấy các bạn dễ thương ghê, cơm thấy làm cũng sạch sẽ mà cái cách các bạn dạ thưa, chúc các cô chú ăn ngon miệng liên tục làm mình thấy ấm lòng. Ít nhất cũng có những góc tưoi đẹp để thấy cuộc đời đáng sống! ^^
    Ủa ủa, Thủ Đức chỗ nào vậy mẹ nó ơi, để mình ghé ủng hộ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,626 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    thật thơm thảo tình người, hôm nào có dịp sẽ ghé, với mục đích ủng hộ quán
    Quán mà áp dụng kiểu phần ăn để dành thì hợp lý nhỉ. Nghĩa là ai vào quán ăn muốn làm thiện nguyện có thể bỏ tiền mua nhiều xuất. Rồi các xuất đó có thể được phát miễn phí cho những người có nhu cầu thực sự.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,166 Bài viết

• 3,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thyhongpham Xem bài viết

Mình nghĩ muốn ăn thử cũng được mà, ăn xong rồi nhẩy vô phục vụ, rồi ra sau rửa chén, dọn dẹp. Cuối buổi thì góp tiền thêm là ok mà hi hi.
    • 304 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    Ủa ủa, Thủ Đức chỗ nào vậy mẹ nó ơi, để mình ghé ủng hộ
    Hôm nọ mình hỏi thì thấy họ bảo là làm lưu động tất cả các phường trong địa bàn quận Thủ Đức, hình như mỗi tháng một lần và do 1 em gái đứng ra tổ chức, hoạt động cá nhân hà! Để mình tìm thông tin của họ rồi chia sẻ với mẹ nha!
    It's nice to be important but it is more important to be nice :LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,493 Bài viết

• 8,298 Được cảm ơn

Không phải ném đá chứ mình thì không bao giờ muốn ra mấy quán này ăn thử. Ăn thử làm gì, để biết có ngon hay không hay là muốn đổi khẩu vị? Mình chỉ đơn giản muốn ra đây rửa chén, lặt rau rồi về ngặt nỗi chỗ này quá xa mà mình thì không thể bỏ việc. Giá mà có quán nào gần nhà 1 chút mà có bán ngày chủ nhật thì mình sẵn sàng đi rửa chén rồi về.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ăn thử cũng được, nhưng tô người ta bán cho người nghèo 1k thì mình ăn xong trả 30, 50 hoặc 100k thì hẵng nên đến. Còn ko thì ở nhà cho mấy người nghèo thực sự được thêm chút phần ăn. Còn đến để đóng góp nhân lực, vật lực thì ai cũng ủng hộ.
    • 63 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tronganh_223 Xem bài viết
    BẠn ơi nếu bạn ăn thì trả nhiều tiền thêm coi như đóng vào quỹ của quán, tớ thấy có nhiều người cũng làm thế mà. Vừa được ăn lại vừa giúp đỡ được mọi người, quá là tiện luôn.
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Đọc title là mình đoán chắc ở trong TP.HCM.
    Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)