Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bức xúc với chương trình “vô duyên” của VTV3 trong Ngày Nhà giáo

• 22 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Mụ này chắc người nhà thằng con BTV VTV hả.
    Cái cờ líp này nó xúc phạm danh dự, uy tín không chỉ của 1 tổ chức , cá nhân mà là cả một ngành nghề vào đúng ngày hội của các NG.
    Nếu VTV phát 1 clip chỉ đích danh cá nhân/ tổ chức nào có hành vi tiêu cực, kể cả phát vào đúng ngày 20/11 thì cũng chả ai kêu ca gì hết, ngược lại là khác, mọi người sẽ ủng hộ, kể cả các nhà giáo, nếu clip đó dũng cảm nêu rõ sự thật tiêu cực đó!

ĐẰng này cái loa H20 lại hèn nhát ko dám nêu rõ, chỉ đích danh người thật việc thật, nhất là đám quan chức ngành GD mới là đám tham ăn nhất thì VTV cả năm cả tháng im tịt cấm bao giờ dám đụng đến, để mà vơ đũa cả nắm, cạnh khóe xỏ xiên vô duyên thối xúc phạm cả 1 ngành nghề vào đúng ngày lễ hội của họ, thật là nhục nhã cho cái loa VTV vô học và những đứa người nhà VTV mồm loa mép giải trơ trẽn cho hành vi vô học, vô đạo của đám người nhà chúng nó!

Đám VTV làm cái cờ líp này mà chỉ phạt tiền là quá nhẹ, lẽ ra phải nên cách chức, hạ bậc lương, cho về vườn đuổi gà vịt vì hành vi vô học, vô giáo dục của chúng!
    Ui dào chấp gì mụ satokichimokiki gau gau do lam gi, lũ óc cít gà như mấy đứa ở VTV cả thôi, loại này chỉ biêt đến tiền thôi còn cô thầy thậm chí là cha mẹ ông bà chết rồi kêu đào lên để được tiền thì cũng làm thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Sau khi coi các bài comment của nhiều mẹ wtt này, mình thấy con họ hư sau này là xứng đáng, đến nỗi cái gì nên hay ko nên họ cũng ko biết mà còn chào chào chào chào thế thì có khi sau này con nó đâm mấy phát như đang xảy ra trong xã hội hiện nay lúc đó chẳng thể nào trách được cả.

Cho dù giáo dục có thế nào thì kính trên nhường dưới, quý trọng người khác, tình thương người và sự bao dung độ lượng luôn phải được gia đình đưa lên hàng đầu. Thế mà bọn VTV phát cái này tương tự như các mẹ đang ăn cơm có người bốc phân để gần chỗ ăn mà vẫn chấp nhận được quả là bái phục các bà mẹ hiện đại này, hixx.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxunghe Xem bài viết
    Sau khi coi các bài comment của nhiều mẹ wtt này, mình thấy con họ hư sau này là xứng đáng, đến nỗi cái gì nên hay ko nên họ cũng ko biết mà còn chào chào chào chào thế thì có khi sau này con nó đâm mấy phát như đang xảy ra trong xã hội hiện nay lúc đó chẳng thể nào trách được cả.

Cho dù giáo dục có thế nào thì kính trên nhường dưới, quý trọng người khác, tình thương người và sự bao dung độ lượng luôn phải được gia đình đưa lên hàng đầu. Thế mà bọn VTV phát cái này tương tự như các mẹ đang ăn cơm có người bốc phân để gần chỗ ăn mà vẫn chấp nhận được quả là bái phục các bà mẹ hiện đại này, hixx.
    Trẻ con nó ranh lắm nó sẽ kính trọng người đáng kính trọng chứ ko phải cứ người nào lớn tuổi cũng đáng kính trọng đâu ạ. Thế mới có chuyện giáo viên này được học sinh yêu quý, giáo viên kia thì bị ghét nhưng vẫn phải ‘lễ phép’ trước mặt
    Còn việc cứ ‘thần thánh hóa’ nghề giáo viên thì nên thôi đi là vừa
    Còn cái clip này thú thực mình còn chả buồn xem, chắc cũng vớ vẩn thôi, mấy năm rồi chả xem cái gì của vtv
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stephanie12 Xem bài viết
    Trẻ con nó ranh lắm nó sẽ kính trọng người đáng kính trọng chứ ko phải cứ người nào lớn tuổi cũng đáng kính trọng đâu ạ. Thế mới có chuyện giáo viên này được học sinh yêu quý, giáo viên kia thì bị ghét nhưng vẫn phải ‘lễ phép’ trước mặt
    Còn cái clip này thú thực mình còn chả buồn xem, chắc cũng vớ vẩn thôi, mấy năm rồi chả xem cái gì của vtv
    Mẹ này nói thế là sai lầm,thương cho roi cho vọt nhưng trẻ con cứ hễ ai la mắng nó, cho roi nó thì nó ghét và về nó mách lại vì lúc bé còn sống theo bản năng, nhận thức chưa nhiều nhưng đôi khi chính những người cho roi cho vọt, la mắng lại là những người đáng kính chứ ko phải những người thầy cô bạn bè luôn cho kẹo, cho bánh hay lời mật ngọt.
    • 4,521 Bài viết

• 18,878 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ở đây chả có ai "thần thánh hóa" nghề GV cả, đơn giản là cái cờ líp rác của vtv nó vô học, vô văn hóa, lại phát ko đúng lúc đúng chỗ, vơ đũa cả nắm thì mọi người mới phải lên tiếng thôi. Giỏi thì cứ việc phát những cờ líp trực diện về đám lờ đờ gd ăn bẩn ăn tục, thay vì phát tối ngày thành tích gd nọ kia đi! Bộ nào, Sở nào, Trường nào, BGH nào ăn bẩn ăn tục cứ việc nêu đích danh ra ! Cả nước, phụ huynh, hs ủng hộ vỗ cả tay lẫn chân cám ơn vì điều đó chứ đừng nói là "thần thánh hóa"!
    Trẻ con nó tinh, khán giả phụ huynh nta còn tinh hơn, phát cái gì có ích nta ủng hộ ngay, phát cái rác rưởi mất dạy nta lên tiếng liền, đám người nhà vtv còn ngoạc mồm bao biện khích bác cái zè!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 844 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Giáo viên cũng chỉ là nghề dạy học kiếm tiền thôi, đừng có mà 'thần thánh hóa' như ngày xưa nữa
    Ở nước ngoài bao nhiêu giáo sư tiến sĩ làm ra bao nhiêu công trình khoa học giá trị cũng chưa chắc có kiểu 'tri ân' rồi nói là 'nghề cao quý' như ở ta đâu ạ (đúng 1 kiểu mị dân)
    Ở nước ngoài vẫn có kiểu top ten most respected professions mà

The top 10 most respected professions, listed in order, were: doctor, nurse, teacher, fireman, paramedic, Army/ Navy/ RAF, scientist, ambulance driver, police officer, and care assistant.

Cũng tuỳ theo điều tra mà có thay đổi chút chút, nhưng những nghề như bác sĩ, giáo viên, lính cứu hoả, nc khoa học bao giờ cũng nằm trong top.

Các hoạt động tri ân cũng có chứ, tất nhiên nó cũng khác với kiểu ở VN.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,599 Bài viết

• 13,966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Ở đây chả có ai "thần thánh hóa" nghề GV cả, đơn giản là cái cờ líp rác của vtv nó vô học, vô văn hóa, lại phát ko đúng lúc đúng chỗ, vơ đũa cả nắm thì mọi người mới phải lên tiếng thôi. Giỏi thì cứ việc phát những cờ líp trực diện về đám lờ đờ gd ăn bẩn ăn tục, thay vì phát tối ngày thành tích gd nọ kia đi! Bộ nào, Sở nào, Trường nào, BGH nào ăn bẩn ăn tục cứ việc nêu đích danh ra ! Cả nước, phụ huynh, hs ủng hộ vỗ cả tay lẫn chân cám ơn vì điều đó chứ đừng nói là "thần thánh hóa"!
    Trẻ con nó tinh, khán giả phụ huynh nta còn tinh hơn, phát cái gì có ích nta ủng hộ ngay, phát cái rác rưởi mất dạy nta lên tiếng liền, đám người nhà vtv còn ngoạc mồm bao biện khích bác cái zè!
    Ai ngon thì xách máy hay điện thoại đi quay. Chỉ cần quay đám CSGT nhận tờ rơi, nó mà biết có người quay thì để yên cho quay à ?
    Rồi quay được rồi, ngon thì phát lên mạng đi. Bộ nó không biết truy nguồn gốc chắc.
    Giả sử trót lọt nữa, thì kết luận "ôi ba cái tờ rơi" là hết chuyện.

Có cho vàng, VTV cũng chả dám đụng vào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,521 Bài viết

• 18,878 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen2068 Xem bài viết
    Ai ngon thì xách máy hay điện thoại đi quay. Chỉ cần quay đám CSGT nhận tờ rơi, nó mà biết có người quay thì để yên cho quay à ?
    Rồi quay được rồi, ngon thì phát lên mạng đi. Bộ nó không biết truy nguồn gốc chắc.
    Giả sử trót lọt nữa, thì kết luận "ôi ba cái tờ rơi" là hết chuyện.

Có cho vàng, VTV cũng chả dám đụng vào.
    Thế mới lói cái loa H20 đó vừa hèn vừa bẩn vừa ngờ u, ko nêu được (bố bảo cũng ko dám) đích danh cái thằng ăn tham ăn tục thì lôi cả cái ngành nghề chung ra chửi bậy cho đậm tính "báo chí kách mệnh" của xxx do xxx vì xxx, tưởng chửi đổng thế thì an toàn hơn chửi đích danh đấy mà
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

VTV là đài lớn nhất nước mà năm nào cũng có vụ bê bối
    • 1,231 Bài viết

• 2,928 Được cảm ơn

Cái buổi CT nước phát bằng khen cho các thày giáo - nhà giáo ND nhân 20/11 năm nay, phát trực tiếp trên VTV1, mình cũng thấy có những cái dở, xét theo truyền thống dân tộc mình (các thày tuổi cao đạo mạo xếp hàng ôm bằng khen trên khán đài???).
    • 334 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongduongvn Xem bài viết
    Cái buổi CT nước phát bằng khen cho các thày giáo - nhà giáo ND nhân 20/11 năm nay, phát trực tiếp trên VTV1, mình cũng thấy có những cái dở, xét theo truyền thống dân tộc mình (các thày tuổi cao đạo mạo xếp hàng ôm bằng khen trên khán đài???).
    Tất cả chỉ là nghi lễ, hình thức, có gì thực chất đâu ạ
    • 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_SG Xem bài viết
    Haha, đúng là hài. Vụ gian lận tuổi chỉ đích danh CP, xã phường nơi em ấy sinh sống làm giả hồ sơ giấy tờ thì dư luận nói là chèn ép, đánh hội đồng em ấy, rằng tại sao xã hội có trăm nghìn người gian lận mà ko nói lại đi tố em ấy.
    Tới vụ này, người ta làm cái clip vu vơ, cũng chẳng có ý nói ai, thì lại ầm ầm bảo sao ko chỉ đích danh ai đó, tại sao lại phát vào ngày này.
    Nói thật thì mất lòng chứ ngày 20/11 đáng lẽ các thầy cô chỉ tiếp học sinh cũ, chỉ có học sinh cũ mới đánh giá được chính xác cái gọi là tấm lòng và biết ơn thầy cô. Cô giáo cấp 2 của mình, ngày này cô chỉ dành để tiếp học sinh cũ. Ngày mình còn đi học cô vẫn nói là: cô gặp các em hằng ngày trên lớp rồi, mà cả năm chỉ có 1 ngày cô có dịp gặp các anh chị học sinh cũ, nên mong các em thông cảm, ngày này cô không tiếp các em ở nhà. Lúc đi học thì cũng tự ái, bảo cô không yêu quý học sinh. Thế nhưng bây giờ bọn mình lại được cô hân hoan chào đón ở nhà, mỗi lần 20/11 tới nhà cô cà kê ôn lại kỷ niệm cả buổi, cười thả ga, chứ không có đoạn chưa ngồi ấm chỗ thì phụ huynh tới, rồi học sinh tới để đưa phong bì.
    Sao mụ này lại thốt lên được câu này nhỉ, ngày xưa hoặc là học dốt hay học sinh cá biết nên ghét thầy cô vậy sao, đi ra đường mình vấp ngã chỉ cần ai nâng đỡ mình dậy thì mình đã cảm phục và biết ơn họ, thầm nghĩ mình gặp mình cũng sẽ làm như thế lại với người đời.

Ở trường, thầy cô giáo dạy bao điều hay, tất nhiên vẫn có người này người nọ nhưng có cần bốc cứt quăng vào mặt giới nhà giáo như vậy đâu, thế mà vẫn ko hiểu. Nói đơn giản là thế này, bạn đang ăn cơm, có người mang cơm ra bảo ai ăn cơm vào giờ này thì hửi cứt hay ăn cứt đi thì bạn thấy vui sướng lắm nhỉ?
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

năm nay VTV nổi tiếng quá, cứ thấy rầm rộ tin về VTV trên facebook, 20/11 đã qua rồi mà có vẻ vụ này vẫn chưa lắng xuống nhỉ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,606 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxunghe Xem bài viết
    Sao mụ này lại thốt lên được câu này nhỉ, ngày xưa hoặc là học dốt hay học sinh cá biết nên ghét thầy cô vậy sao, đi ra đường mình vấp ngã chỉ cần ai nâng đỡ mình dậy thì mình đã cảm phục và biết ơn họ, thầm nghĩ mình gặp mình cũng sẽ làm như thế lại với người đời.

Ở trường, thầy cô giáo dạy bao điều hay, tất nhiên vẫn có người này người nọ nhưng có cần bốc cứt quăng vào mặt giới nhà giáo như vậy đâu, thế mà vẫn ko hiểu. Nói đơn giản là thế này, bạn đang ăn cơm, có người mang cơm ra bảo ai ăn cơm vào giờ này thì hửi cứt hay ăn cứt đi thì bạn thấy vui sướng lắm nhỉ?
    Hehe, cám ơn. Nhưng vái ví dụ của bạn nó chẳng ăn nhập gì. Ý bạn nói là các thầy cô ngày 20/11 đang đếm tiền của học sinh thì bị quăng ngay cái cờ líp này vào mặt nó như là đang ăn cơm bị xyz hả???
    Tôi ngày xưa học dốt lắm, học sinh cá biệt tới mức cấp 1 chẳng bao giờ được đứng thứ 2 vì toàn phải đứng thứ 1, cấp 2 chẳng bao giờ phải đứng thứ 3 vì toàn đứng thứ 2, cấp 3 thì chẳng bao giờ phải đứng thứ 4 vì toàn trong Top 3. Lên đại học thì lại bị bắt làm lớp trưởng vì hoạt động tích cực quá, đi học MBA thì học vớ vẩn thế nào mà vẫn đứng Top ở lớp. Cái thời tôi nó loạn lạc thế, tôi chẳng biết tới phong bì là cái gì nên ko có ý sợ thầy cô giáo, cũng chẳng coi thầy cô giáo là thần thánh. Đơn giản thầy cô giáo như 1 người bạn, 1 người truyền đạt kiến thức và chia sẻ những bài học kinh nghiệm đi trước. Thầy cô giáo của tôi học cũng có nhiều loại, có những thầy cô gần tới 20/11 là cả lớp phải đóng tiền theo đầu người để cuối kỳ thi qua, kiểu như phí chống trượt; cũng có những thầy cô không bao giờ nhận phong bì của học trò. Nhưng cũng may mắn là tôi có nhiều thầy cô mà tới giờ vẫn như những người bạn, cô vẫn giúp trò và trò có thể giúp gì được cô thì đều làm hết sức.
    Xin lỗi bạn chứ tôi sống ở khu tập thể giáo viên mấy chục năm, nên tôi chẳng lạ chuyện trong ngành giáo dục. Nói nhiều cô sau 20/11 đổi xe LX thì cũng hơi quá, nhưng chuyện có được cái xe ga là bình thường.
    Tất nhiên không phải toàn bộ, nhưng là 1 bộ phận lớn ở thành phố. Còn các thầy cô ở vùng sâu vùng xa, vùng nông thôn thì thật lòng tôi vẫn luôn kính trọng và yêu quý họ Nhìn cách họ thiếu thốn đủ thứ vẫn quyết tâm mang cái chữ, mang bữa ăn tới cho học trò thì đối với tôi nghề nghiệp của họ không chỉ dừng lại ở thầy cô mà như bố mẹ.
    Vì vậy nói chung thì chỉ nên coi nghề giáo là 1 nghề như biết bao nghề khác, còn với mỗi người có tâm thì bản thân họ làm nghề gì cũng thành nghề cao quý.
    • 2,113 Bài viết

• 4,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế kì 21 rồi còn phân biệt nghề này hèn nghề kia sang...... nói chung VTV phát phim nhặt xương chỉ sai về mặt thời điểm thôi vả lại họ cũng bị phạt rồi, chuyện qua rồi ... 1 xã hội văn minh là 1 xã hội nhìn về trước ... các mẹ nhìn đâu cũng đen tối như vậy không ổn đâu.
    • 1,206 Bài viết

• 6,415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_SG Xem bài viết
    Hehe, cám ơn. Nhưng vái ví dụ của bạn nó chẳng ăn nhập gì. Ý bạn nói là các thầy cô ngày 20/11 đang đếm tiền của học sinh thì bị quăng ngay cái cờ líp này vào mặt nó như là đang ăn cơm bị xyz hả???
    Tôi ngày xưa học dốt lắm, học sinh cá biệt tới mức cấp 1 chẳng bao giờ được đứng thứ 2 vì toàn phải đứng thứ 1, cấp 2 chẳng bao giờ phải đứng thứ 3 vì toàn đứng thứ 2, cấp 3 thì chẳng bao giờ phải đứng thứ 4 vì toàn trong Top 3. Lên đại học thì lại bị bắt làm lớp trưởng vì hoạt động tích cực quá, đi học MBA thì học vớ vẩn thế nào mà vẫn đứng Top ở lớp. Cái thời tôi nó loạn lạc thế, tôi chẳng biết tới phong bì là cái gì nên ko có ý sợ thầy cô giáo, cũng chẳng coi thầy cô giáo là thần thánh. Đơn giản thầy cô giáo như 1 người bạn, 1 người truyền đạt kiến thức và chia sẻ những bài học kinh nghiệm đi trước. Thầy cô giáo của tôi học cũng có nhiều loại, có những thầy cô gần tới 20/11 là cả lớp phải đóng tiền theo đầu người để cuối kỳ thi qua, kiểu như phí chống trượt; cũng có những thầy cô không bao giờ nhận phong bì của học trò. Nhưng cũng may mắn là tôi có nhiều thầy cô mà tới giờ vẫn như những người bạn, cô vẫn giúp trò và trò có thể giúp gì được cô thì đều làm hết sức.
    Xin lỗi bạn chứ tôi sống ở khu tập thể giáo viên mấy chục năm, nên tôi chẳng lạ chuyện trong ngành giáo dục. Nói nhiều cô sau 20/11 đổi xe LX thì cũng hơi quá, nhưng chuyện có được cái xe ga là bình thường.
    Tất nhiên không phải toàn bộ, nhưng là 1 bộ phận lớn ở thành phố. Còn các thầy cô ở vùng sâu vùng xa, vùng nông thôn thì thật lòng tôi vẫn luôn kính trọng và yêu quý họ Nhìn cách họ thiếu thốn đủ thứ vẫn quyết tâm mang cái chữ, mang bữa ăn tới cho học trò thì đối với tôi nghề nghiệp của họ không chỉ dừng lại ở thầy cô mà như bố mẹ.
    Vì vậy nói chung thì chỉ nên coi nghề giáo là 1 nghề như biết bao nghề khác, còn với mỗi người có tâm thì bản thân họ làm nghề gì cũng thành nghề cao quý.
    Về cơ bản em đồng ý với chi. Em cũng thường nói em thấy nghề mình làm bình thường như bao nghề khạc . Và làm nghề gì chỉ cần có đạo đức nghề nghiệp làm cho tốt công việc của mình thì đều cao quý cả .Nhưng nói thật là xã hội tự tôn vinh nghề của bọn em thành nghề cao quý để bắt bọn em gánh theo cả một gánh nặng nề đấy ạ! Thế hệ trẻ có bất cứ vấn đề gì XH đều đẩy về nhà trường trong khi giáo dục một con người là việc của cả XH . Rồi nghề nào cũng như nghề nào nhưng sao cái nghề của em nó bị lắm người soi thế chị ạ! Đến là khổ! Cô lao công ở khu tập thể nhà em tết xong ai cũng mở hàng cho cô ấy tiền mà ko thấy bài báo nào viết cả .Bà bán hoa quả ở chợ cân thiếu cân điêu cũng ko thấy ai kêu là ko có đạo đức nghề nghiệp Mà chúng em hở ra là bị chưi. Dù nói thật cũng sợ phụ huynh sợ học sinh lắm nên đã giữ ý hết sức rồi đấy ạ! Nói thật nghề của em nó thường lắm vì nghèo mà nhưng mà nó là nghề đặc thù vì đối tượng lao động là con người, và là nghề đụng chạm tới mọi gia đình trong xã hội nên bị soi là đương nhiên, áp lực là thế thì một chút giá trị về tinh thần nếu có đucợ cũng là sự động viên chị ạ!

Em ko nghĩ rằng số giáo viên lấy việc quà cáp của học trò ra để đối xử lại với trò là số đông. Phần lớn chúng em bị rơi vào thế phải nhận quà! Và cái sự nhận quà nó cũng lắm điều buồn khổ lắm! Xã hội cứ bảo là nghề bình thường nhưng thử giáo viên bọn em bây giờ cư xử với học sinh bình thường như một khách hàng mình phục vụ xem lại loạn nên bảo bọn em thương mại hóa mối quan hệ thầy trò ngay!

Thôi viết vài dòng vậy chỉ là chút chia sẻ cảm xúc thôi ạ các chị có ném ném nhẹ tay ko tội em!
    MTM3MzEwMzUyOQ
    MTM3MzEwMzM5OA
    • 633 Bài viết

• 1,985 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn kêu lương ngành giáo dục thấp là vô lý vì

1, Nếu so với các ngạch công chức khác thì hệ số ngành giáo dục bao giờ cũng cao hơn đối với những người cùng thâm niên, cùng học hàm, học vị

2, Việc lựa chọn ngành nghề của mỗi người là tự nguyện chứ không ai ép người khác phải làm nghề giáo. Không thể nào bằng mọi giá để xin vào ngành giáo dục xong lại chê lương thấp để lấy cớ nhận phong bì.

3, Việc dạy thêm cũng là việc các thầy cô tự nguyện để kiếm thêm thu nhập. Việc ép buộc tăng ca, làm ngoài giờ gần như không có.

4, Đối với ngạch đại học, hầu như thầy cô nào cũng dạy vượt giờ và số tiền vượt giờ này đối với đa phần thầy cô là thu nhập chính. Hầu hết các thầy cô dạy xong học kỳ I đã vượt chỉ tiêu giờ dạy theo quy định, sang kỳ 2 dạy bao nhiêu hưởng tiền ngoài giờ bấy nhiêu. Các bố các mẹ cứ thương thầy cô lương thấp chứ tiền ngoài giờ đó lương bố mẹ chắc làm cả năm không lại được tiền của các thầy cô.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,129 Bài viết

• 3,347 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    VTV nói chung mà VTV3 điển hình nhất, dạo này chất lượng đi xuống rõ rệt nha. Mình bỏ xem từ lâu rồi. Ctrinh khoái nhất là Đường lên đỉnh Olympia hồi xưa chiếu sáng cn, có thời gian thảnh thơi cả nhà ngồi xem, giờ chiếu qua 1PM, giờ đó người ta ngủ nghỉ chứ ai có sứ mà xem nữa. Thời lượng ưu tiên toàn cái game show nhảm xàm. Film thì khỏi phải nói cái độ dở tệ. Mà cũng đúng thôi, nhân sự nhà đài toàn COCC, con em trong ngành lấy đâu ra chất xám mà sản xuất C.TR hay. Mình thích xem HTV hơn, nhất là HTV3. Xem film hoạt hình lồng tiếng không cũng thấy thú vị.
    11960
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4