Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bức xúc với chương trình “vô duyên” của VTV3 trong Ngày Nhà giáo

• 22 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 489 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Gửi các mẹ suy nghĩ của em về ngày nhà giáo nhé:
    Em đi dạy được 6 năm. lương CB tầm 4tr, với em là đủ sống, không nhiều, không ít nếu so với nhiều ng nghèo khác trong XH.
    20/11 cả XH tôn vinh nghề nhà giáo (chắc không có nghề nào lại được "rộn ràng" như thế), ai cũng hồ hởi nhưng có ai biết đằng sau đó là gì không?
    Ngày xưa em mộng làm GV vì thấy đây là nghề mà ai cũng quý, cũng tôn trọng, nhưng giờ đi làm mới thấy nghề này chua chát lắm, đôi khi vì vài con sâu mà làm rầu nồi canh, có mẹ ở trên nói đúng, giờ thầy cô còn sợ cha mẹ HS và HS, chỉ cần lỡ lời hay làm cái gì đó mà gây sự hiểu lầm là hiểu rồi đó, nhẹ là cắt thi đua, trong trường thì đồng nghiệp chỉ trỏ, bình luận, nặng thì lên báo là coi như sự nghiệp đi tong...
    20/11, tụi em vẫn phải tham gia hàng loạt hội thi, hội diễn VN, TDTT, cuối cùng, tụi em cứ nghĩ mãi, đây là dịp để nhận đc sự yêu thương trân trọng hay là dịp để nai lưng ra làm nhiều hơn?
    Em không bình luận về nội dung clip trên nhưng mong những mẹ nào đang có suy nghĩ tiêu cực về thầy cô về nần GD thì cũng bớt bớt giùm, các mẹ cũng từng được những thầy cô tốt dạy dỗ, các con của các mẹ cũng vậy, chúng nó sẽ còn được những thầy cô có lương tâm đạo đức dạy nên vội đánh đồng như vậy tội lắm các mẹ ah.
    Em làm CN nhưng 20/11 PH lớp biếu quà em từ chối vì em cũng đã có lương chủ nhiệm rồi ạ, 60k/1 tiết x 4 = 240k/tháng!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

Giá kể làm thêm cái phóng sự xem các cô giáo tiểu học có giao bài về nhà ko thì tốt
    • 246 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhnguyen87 Xem bài viết
    Gửi các mẹ suy nghĩ của em về ngày nhà giáo nhé:
    Em đi dạy được 6 năm. lương CB tầm 4tr, với em là đủ sống, không nhiều, không ít nếu so với nhiều ng nghèo khác trong XH.
    20/11 cả XH tôn vinh nghề nhà giáo (chắc không có nghề nào lại được "rộn ràng" như thế), ai cũng hồ hởi nhưng có ai biết đằng sau đó là gì không?
    Ngày xưa em mộng làm GV vì thấy đây là nghề mà ai cũng quý, cũng tôn trọng, nhưng giờ đi làm mới thấy nghề này chua chát lắm, đôi khi vì vài con sâu mà làm rầu nồi canh, có mẹ ở trên nói đúng, giờ thầy cô còn sợ cha mẹ HS và HS, chỉ cần lỡ lời hay làm cái gì đó mà gây sự hiểu lầm là hiểu rồi đó, nhẹ là cắt thi đua, trong trường thì đồng nghiệp chỉ trỏ, bình luận, nặng thì lên báo là coi như sự nghiệp đi tong...
    20/11, tụi em vẫn phải tham gia hàng loạt hội thi, hội diễn VN, TDTT, cuối cùng, tụi em cứ nghĩ mãi, đây là dịp để nhận đc sự yêu thương trân trọng hay là dịp để nai lưng ra làm nhiều hơn?
    Em không bình luận về nội dung clip trên nhưng mong những mẹ nào đang có suy nghĩ tiêu cực về thầy cô về nần GD thì cũng bớt bớt giùm, các mẹ cũng từng được những thầy cô tốt dạy dỗ, các con của các mẹ cũng vậy, chúng nó sẽ còn được những thầy cô có lương tâm đạo đức dạy nên vội đánh đồng như vậy tội lắm các mẹ ah.
    Em làm CN nhưng 20/11 PH lớp biếu quà em từ chối vì em cũng đã có lương chủ nhiệm rồi ạ, 60k/1 tiết x 4 = 240k/tháng!
    Cái đoạn đậm đậm.
    Nói thiệt hay giỡn vậy, đưa tên lớp, trường đây, tui đi hỏi PH luôn.
    Thế người ta mới nói : nói khác xa với làm nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,574 Bài viết

• 18,948 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    4. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
    a) Đăng, phát bản đồ Việt Nam nhưng không thể hiện hoặc thể hiện không đúng chủ quyền quốc gia;
    b) Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống nhằm xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi satochitomoki Xem bài viết
    Search thử Khoản 4 Điều 8 Nghị định 159/2013/NĐ-CP nó ra thế này:
    Hây da, mình tự hỏi danh dự, nhân phẩm của cá nhân nào bị xuyên tạc, vu khống???
    -----------
    Xin lỗi chứ, cho mình ném gạch 2 phát nhé!

- Gạch cho những "thầy cô" bị nhột: cả ngày ti vi chiếu biết bao lời chúc tụng và bao phóng sự ca ngợi, bao nhiêu thầy cô xem và đón nhận nó như một sự tôn vinh chính thống của nhà đài? Chỉ là 1 câu chuyện nhỏ trong 1 chương trình đạo đức phát sóng cuối ngày, không nói trúng mình thì lơ đi, đâu cần phải gào lên. Có tật giật mình là vậy.

- Gạch cho Bộ Thông tin Truyền thông: thông tin ngồn ngộn hằng ngày, có xấu có tốt (trên tinh thần văn minh tôn trọng khách quan), mới gọi là đa chiều. Bộ TT-TT cần gì đi chấp vặt với nhà đài, nghe lời những người-tự-cho-mình-là-thầy-cô-bị-tổn-thương lên tiếng kêu gào, rồi đi xử phạt linh tinh thế này?

Mụ này chắc người nhà thằng con BTV VTV hả.
    Cái cờ líp này nó xúc phạm danh dự, uy tín không chỉ của 1 tổ chức , cá nhân mà là cả một ngành nghề vào đúng ngày hội của các NG.
    Nếu VTV phát 1 clip chỉ đích danh cá nhân/ tổ chức nào có hành vi tiêu cực, kể cả phát vào đúng ngày 20/11 thì cũng chả ai kêu ca gì hết, ngược lại là khác, mọi người sẽ ủng hộ, kể cả các nhà giáo, nếu clip đó dũng cảm nêu rõ sự thật tiêu cực đó!

ĐẰng này cái loa H20 lại hèn nhát ko dám nêu rõ, chỉ đích danh người thật việc thật, nhất là đám quan chức ngành GD mới là đám tham ăn nhất thì VTV cả năm cả tháng im tịt cấm bao giờ dám đụng đến, để mà vơ đũa cả nắm, cạnh khóe xỏ xiên vô duyên thối xúc phạm cả 1 ngành nghề vào đúng ngày lễ hội của họ, thật là nhục nhã cho cái loa VTV vô học và những đứa người nhà VTV mồm loa mép giải trơ trẽn cho hành vi vô học, vô đạo của đám người nhà chúng nó!

Đám VTV làm cái cờ líp này mà chỉ phạt tiền là quá nhẹ, lẽ ra phải nên cách chức, hạ bậc lương, cho về vườn đuổi gà vịt vì hành vi vô học, vô giáo dục của chúng!
    • 207 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học trò sống lâu hơn Thầy một năm, lý do là để nhặt xương cho Thầy. Câu trả lời dễ làm ta liên tưởng đến "nhặt xương, hốt cốt", chua ngoa một cách m.dạy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 200 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Cái này lấy từ 1 truyện cười dân gian, ngày xưa em vẫn hay đọc. Nếu ngày bình thường chắc không sao nhưng ngày 20-11 thì hơi bôi bác.

Dạo này VTV hay làm trò quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 666 Bài viết

• 1,878 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meredith Xem bài viết
    Để dân tình bớt tập trung vào vụ cho tk thuê đất trên đèo Hải Vân đấy bạn.
    Tui ko thích cãi lộn với mụ. Cạch mụ từ topic Thanh Lam rồi. Dzị nha, chào thân ái ! Hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của zen_87
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thực ra mọi người ko để ý kĩ, Chương trình Quà Tặng CS là do cty Sunrise mua sóng và toàn quyền dựng nội dung. Thỉnh thoảng mình xem thì thấy nôik dung cũng tạm xem đc. Đợt này tự nhiên hâm hâm chọn câu chuyện chả đâu vào đâu lại trúng trc ngày 20/10 thôi các mẹ cứ nghĩ tai nạn nghề nghiệp cho nhẹ )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Shin10
    • 165 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

em thấy nước mình có truyền thống kính trọng thầy cô và đề cao ngành GD rất hay. Nhưng ko biết có phải vì thế mà càng ngày 1 số thầy cô càng biến chất, coi mình là " ông bà cố nội" của HS, nói ra phải đúng, góp ý thì bảo là cãi lời, tự ý tịch thu đồ của Hs, xét cặp xem có mang đtdd ko? rồi xâm phạm quá mức vào đời tư của HS, coi trọng tiền bạc quá mức, xúc phạm hs... rất rất nhiều thứ kể ko biết sao mới hết. Nhưng cũng có rất nhiều thầy cô tâm huyết, gần gũi, thương hs.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của guguchacha
    • 979 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đầu óc trống rỗng làm việc là biết liền !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

VTV xin lỗi việc phát sóng “Nhặt xương cho thầy” http://tuoitre.vn/tin/van-hoa-giai-t...ay/674991.html
    • Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Ha ha, công nhận là rất vô duyên, nhưng nó phản ánh rất đúng hiện thực (Phần lớn hiện thực)
    Tất nhiên là cũng có rất nhiều nhà giáo chân chính, nhưng cũng k ít tình trạng đạo đức giáo viên đi xuống trầm trọng hiện nay
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,606 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Mụ này chắc người nhà thằng con BTV VTV hả.
    Cái cờ líp này nó xúc phạm danh dự, uy tín không chỉ của 1 tổ chức , cá nhân mà là cả một ngành nghề vào đúng ngày hội của các NG.
    Nếu VTV phát 1 clip chỉ đích danh cá nhân/ tổ chức nào có hành vi tiêu cực, kể cả phát vào đúng ngày 20/11 thì cũng chả ai kêu ca gì hết, ngược lại là khác, mọi người sẽ ủng hộ, kể cả các nhà giáo, nếu clip đó dũng cảm nêu rõ sự thật tiêu cực đó!

ĐẰng này cái loa H20 lại hèn nhát ko dám nêu rõ, chỉ đích danh người thật việc thật, nhất là đám quan chức ngành GD mới là đám tham ăn nhất thì VTV cả năm cả tháng im tịt cấm bao giờ dám đụng đến, để mà vơ đũa cả nắm, cạnh khóe xỏ xiên vô duyên thối xúc phạm cả 1 ngành nghề vào đúng ngày lễ hội của họ, thật là nhục nhã cho cái loa VTV vô học và những đứa người nhà VTV mồm loa mép giải trơ trẽn cho hành vi vô học, vô đạo của đám người nhà chúng nó!

Đám VTV làm cái cờ líp này mà chỉ phạt tiền là quá nhẹ, lẽ ra phải nên cách chức, hạ bậc lương, cho về vườn đuổi gà vịt vì hành vi vô học, vô giáo dục của chúng!
    Haha, đúng là hài. Vụ gian lận tuổi chỉ đích danh CP, xã phường nơi em ấy sinh sống làm giả hồ sơ giấy tờ thì dư luận nói là chèn ép, đánh hội đồng em ấy, rằng tại sao xã hội có trăm nghìn người gian lận mà ko nói lại đi tố em ấy.
    Tới vụ này, người ta làm cái clip vu vơ, cũng chẳng có ý nói ai, thì lại ầm ầm bảo sao ko chỉ đích danh ai đó, tại sao lại phát vào ngày này.
    Nói thật thì mất lòng chứ ngày 20/11 đáng lẽ các thầy cô chỉ tiếp học sinh cũ, chỉ có học sinh cũ mới đánh giá được chính xác cái gọi là tấm lòng và biết ơn thầy cô. Cô giáo cấp 2 của mình, ngày này cô chỉ dành để tiếp học sinh cũ. Ngày mình còn đi học cô vẫn nói là: cô gặp các em hằng ngày trên lớp rồi, mà cả năm chỉ có 1 ngày cô có dịp gặp các anh chị học sinh cũ, nên mong các em thông cảm, ngày này cô không tiếp các em ở nhà. Lúc đi học thì cũng tự ái, bảo cô không yêu quý học sinh. Thế nhưng bây giờ bọn mình lại được cô hân hoan chào đón ở nhà, mỗi lần 20/11 tới nhà cô cà kê ôn lại kỷ niệm cả buổi, cười thả ga, chứ không có đoạn chưa ngồi ấm chỗ thì phụ huynh tới, rồi học sinh tới để đưa phong bì.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Giáo viên cũng chỉ là nghề dạy học kiếm tiền thôi, đừng có mà 'thần thánh hóa' như ngày xưa nữa
    Ở nước ngoài bao nhiêu giáo sư tiến sĩ làm ra bao nhiêu công trình khoa học giá trị cũng chưa chắc có kiểu 'tri ân' rồi nói là 'nghề cao quý' như ở ta đâu ạ (đúng 1 kiểu mị dân)
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,574 Bài viết

• 18,948 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_SG Xem bài viết
    Haha, đúng là hài. Vụ gian lận tuổi chỉ đích danh CP, xã phường nơi em ấy sinh sống làm giả hồ sơ giấy tờ thì dư luận nói là chèn ép, đánh hội đồng em ấy, rằng tại sao xã hội có trăm nghìn người gian lận mà ko nói lại đi tố em ấy.
    Tới vụ này, người ta làm cái clip vu vơ, cũng chẳng có ý nói ai, thì lại ầm ầm bảo sao ko chỉ đích danh ai đó, tại sao lại phát vào ngày này.
    Nói thật thì mất lòng chứ ngày 20/11 đáng lẽ các thầy cô chỉ tiếp học sinh cũ, chỉ có học sinh cũ mới đánh giá được chính xác cái gọi là tấm lòng và biết ơn thầy cô. Cô giáo cấp 2 của mình, ngày này cô chỉ dành để tiếp học sinh cũ. Ngày mình còn đi học cô vẫn nói là: cô gặp các em hằng ngày trên lớp rồi, mà cả năm chỉ có 1 ngày cô có dịp gặp các anh chị học sinh cũ, nên mong các em thông cảm, ngày này cô không tiếp các em ở nhà. Lúc đi học thì cũng tự ái, bảo cô không yêu quý học sinh. Thế nhưng bây giờ bọn mình lại được cô hân hoan chào đón ở nhà, mỗi lần 20/11 tới nhà cô cà kê ôn lại kỷ niệm cả buổi, cười thả ga, chứ không có đoạn chưa ngồi ấm chỗ thì phụ huynh tới, rồi học sinh tới để đưa phong bì.
    Vụ CP liên quan gì, đưa đúng thì phải nhận, ai nghi ngờ thì điều tra ra sự thật, nếu đúng thì cứ theo luật mà xử có thế thôi!
    Túm lại VTV là cái loa H20 ngon thì cứ vạch mặt chỉ tên thẳng ra (nhất là đám lờ đờ GD ấy), có dám ko, đằng này lại xỏ xiên cả 1 ngành nghề của nta 1 cách mất dạy vô học vô duyên! Đúng là 1 đám btv mất dạy chứ mấy con người nhà vtv còn bao biện zì nữa!
    • 1,209 Bài viết

• 3,904 Được cảm ơn

Bác này nói mới nhớ, đám trong nhà đài Vêvêvê cũng giống như bên hàng không, ...mật độ con cháu các thể loại sếp là cao nhất quả đất luôn. Con cháu các cụ thì ăn và múa cho vui thôi, ngoài nhiệm vụ chính trị thiêng liêng là Ngu dân hóa 90 triệu dân Nam.

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Vụ CP liên quan gì, đưa đúng thì phải nhận, ai nghi ngờ thì điều tra ra sự thật, nếu đúng thì cứ theo luật mà xử có thế thôi!
    Túm lại VTV là cái loa H20 ngon thì cứ vạch mặt chỉ tên thẳng ra (nhất là đám lờ đờ GD ấy), có dám ko, đằng này lại xỏ xiên cả 1 ngành nghề của nta 1 cách mất dạy vô học vô duyên! Đúng là 1 đám btv mất dạy chứ mấy con người nhà vtv còn bao biện zì nữa!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 391 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Nguyên nhân phải xin lỗi nè:

Phạt VTV 30 triệu đồng vì chiếu phim phản cảm "Nhặt xương cho thầy" Cập nhật: 13:13 | 21/11/2014

Trưa ngày 21/11/2014, Bộ TT&TT ban hành quyết định xử phạt Đài truyền hình Việt Nam (VTV) 30 triệu đồng vì đã phát sóng câu chuyện "Nhặt xương cho thầy" gây phản cảm, xúc phạm các thầy cô giáo.

20141121130848-thay
    Hình ảnh bộ phim "Nhặt xương cho thầy" khiến VTV bị phạt 30 triệu đồng.
    Bộ TT&TT vừa ra quyết định xử phạt VTV 30 triệu đồng vì đã phát sóng câu chuyện "Nhặt xương cho thầy" gây phản cảm, xúc phạm các thầy cô giáo.
    Mức phạt này âp dụng Điểm b Khoản 4 Điều 8 Nghị định 159/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 của Chính phủ, Bộ TT&TT quyết định xử phạt hành chính 30 triệu đồng đối với VTV và buộc phải xin lỗi theo quy định.

22 giờ 20 phút ngày 19/11/2014, Chương trình Quà tặng cuộc sống trên kênh VTV đã phát sóng câu chuyện "Nhặt xương cho thầy", gây phản cảm, bức xúc cho khán giả, xúc phạm danh dự các thầy cô giáo.
    Sáng ngày 21/11, Thứ trưởng Bộ TT&TT Trương Minh Tuấn cho báo chí biết, Bộ TT&TT sẽ xem xét xử lý trách nhiệm của VTV khi phát sóng phim họat hình “Nhặt xương cho thầy” trong chương trình “Quà tặng cuộc sống” ngày 19/11.

Ngày 19/11, trong chương trình “Quà tặng cuộc sống” VTV3 đã phát phim hoạt hình “Nhặt xương cho thầy”. Bộ phim phát đúng dịp cả nước tổ chức tri ân thầy cô nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 đã bị dư luận phản đối mạnh mẽ. Trước vấn đề này, Thứ trưởng Bộ TT&TT Trương Minh Tuấn cho báo chí biết, trong lúc cả nước đang tri ân thầy cô nhân ngày lễ Hiến chương Nhà giáo Việt Nam 20/11 thì VTV3 lại phát phim đó làm xúc phạm đến tình cảm thiêng liêng của cả xã hội.
    Cũng theo Thứ trưởng Trương Minh Tuấn, chuyện “Nhặt xương” là câu chuyện dân gian nằm trong cuốn “Truyện cười dân gian – Tập 1”, do tác giả Đặng Hoành sưu tầm. Phim hoạt hình được phát trong chương trình “Quà tặng cuộc sống” tối 19/11 dựa theo truyện này, nhưng thêm tiêu đề hai chữ “cho thầy” nữa.
    Kho tàng truyện dân gian phản ánh nhiều mặt trong cuộc sống của xã hội, cả mặt tốt lẫn thói hư tật xấu. Nhưng hiện tượng “nhặt xương cho thầy” là hiện tượng không phổ biến. Dân tộc ta có truyền thống tôn sư trọng đạo là do tinh thần hiếu học. Nhà nước ta ngày nay cũng khuyến khích xã hội học tập.
    Trước câu hỏi, đây có phải là lỗi do VTV cố ý hay không, Thứ trưởng Trương Minh Tuấn nói: “Tôi không nghĩ những người làm chương trình của VTV3 lại “cố ý tri ân” thầy cô giáo bằng cái phim đó. Tôi và chắc rất nhiều khán giả khi xem xong thấy nó giống một câu chuyện ngụ ngôn, ám chỉ gì đó hơn là cố ý. Nhưng dù với bất cứ động cơ nào thì cái phim “Nhặt xương cho thầy” phát ngay trong dịp 20/11 cũng gây phản cảm, xúc phạm tình cảm nhiều người”.
    Thứ trưởng Tuấn cũng cho biết, vừa qua Bộ TT&TT rất mạnh tay xử lý “rác mạng”, sai phạm của báo giấy, VTV là truyền hình quốc gia thì cũng không nằm trong "vùng cấm". Bộ TT&TT xử lý sai phạm ngay cả những cơ quan báo chí thuộc Bộ như Báo điện tử Infonet vừa qua. Tờ báo này cũng đã chủ động đăng quyết định xử phạt trên trang của mình, đính chính, xin lỗi theo quy định của Luật Báo chí. Ngoài việc tuân thủ pháp luật báo chí, đó là thái độ sòng phẳng với độc giả, là hành vi văn hóa của cơ quan báo chí và người làm báo.
    Xinh sau đẹp muộn
    • 519 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stephanie12 Xem bài viết
    Giáo viên cũng chỉ là nghề dạy học kiếm tiền thôi, đừng có mà 'thần thánh hóa' như ngày xưa nữa
    Ở nước ngoài bao nhiêu giáo sư tiến sĩ làm ra bao nhiêu công trình khoa học giá trị cũng chưa chắc có kiểu 'tri ân' rồi nói là 'nghề cao quý' như ở ta đâu ạ (đúng 1 kiểu mị dân)
    lại còn bị phạt 30 chẹo nữa thì đúng là mị dân thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể ra thì cũng đúng với bộ mặt ngành giáo dục bây giờ. Nhất là ở các thành phố, bố mẹ nuông chiều con cái, đút lót hối lộ thầy cô, thầy cô thì cũng chả tội gì mà từ chối
    • 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

VTV dạo này toàn súc sinh, yếu kỹ năng, thiếu kinh nghiệm và nói chung mít đặc, chẳng biết tư duy kiểu gì, cũng phải thôi vì lê giường hoặc con cha cháu ông thì chỉ đến thế là cùng, đâu thểhơn được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4