Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bức xúc vì quan điểm "ngu ngốc" của Tăng Thanh Hà

• 27 Lượt chia sẻ
  • 65.3K Lượt đọc
  • 207 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,854 Được cảm ơn

Sau rất nhiều năm gìn giữ hình ảnh đẹp trong lòng công chúng, Tăng Thanh Hà bị ném đá chỉ vì một quyết định trong vai trò là Ban giám khảo.
    Tập đầu tiên của Mater Chef (Vua đầu bếp mùa thứ 2) vừa lên sóng lập tức gây tranh cãi cho cộng đồng mạng. Trước những câu trả lời rất chân thành và thật thà của một thí sinh nam đến với cuộc thi, Tăng Thanh Hà thẳng thừng đưa ra quyết định loại.Tuy nhiên, lý do loại của Tăng Thanh Hà lại không dựa trên món ăn, mà chỉ bởi anh chàng đã thật thà chia sẻ rằng mình đến với cuộc thi vì món tiền thưởng kếch sù chứ không phải vì đam mê.Ngay cả cách nhận xét của Tăng Thanh Hà với thí sinh này cũng bị đem ra mổ xẻ và cho rằng thiếu logic, dùng câu tối nghĩa và tỏ ra "khinh thường" người khác.
    Tăng Thanh Hà nói: "Không biết bạn đến từ nơi nào, làm gì nhưng nếu bạn có niềm đam mê nấu ăn trong con người bạn thì bạn có làm gì đi nữa, không là những món ăn phải nhà hàng 5 sao hoặc những món ăn đơn giản thôi ngay cả trứng chiên nếu bạn có niềm đam mê thả hồn vào và bạn thích thú với món ăn của bạn thì nó sẽ là món ăn khác”.
    buc-xuc-vi-quan-diem-ngu-ngoc-cua-tang-thanh-ha

"Buồn cười quá. Mỗi người đi thi có mục đích riêng, cô là giám khảo ẩm thực thì nên nhận xét món ăn, ai lại đi dạy đời về nhân cách của người đi thi như vậy".
    "Hôm qua xem đoạn này mình cũng thấy như nhai phải sạn. Các vị giám khảo nhảy bổ vào hai chữ "đam mê" để mổ xẻ. Chả có ai nhận xét món anh dở hay ngon, ngoại trừ có đoạn nói đến củ tỏi" - là một trong những phản hồi về cách ứng xử của Tăng Thanh Hà.

Phần nhận xét gây tranh cãi của Tăng Thanh Hà trong cuộc thi Master Chef

Nhà văn Đoàn Minh Phượng nêu quan điểm của mình trước màn loại thí sinh gây tranh cãi của Tăng Thanh Hà: "Nếu tôi đi thi và không thành công thì điều tôi mong là tôi bị loại vì có người giỏi hơn tôi trong cái môn mà chúng tôi thi, thế thôi.
    Khi đi thi, tôi không đem nhân phẩm của tôi ra tranh hơn thua với người khác, càng không mong chờ ban giám khảo đánh giá và dạy dỗ tôi các giá trị và quan niệm sống.
    Một người được mời làm giám khảo nghĩ mình vào vai giám khảo có nghĩa là mình hơn người đi thi về cả chuyên môn lẫn đạo đức thật sao?
    Làm giám khảo là được cấp giấy phép để phán xét những thứ mình không biết và lẽ ra không được chạm vào một cách trơ trẽn như vậy, thật sao?"
    Hoa hậu Thu Thủy cũng đã đưa ra những nhận định của mình về vấn đề này. Cô viết: "Mình xem clip chỉ thấy có hai vấn đề: một là cách bạn ấy nhai miếng thịt bò, hình chỉ có khoảng 3 giây thôi, nhưng đủ hiểu là bạn ấy không sành ăn và không có kỹ năng đánh giá đồ ăn.
    Hai là bạn í cứ nhai đi nhai lại vụ không có đam mê nấu ăn, ôi xời, đây là đi thi một cuộc thi truyền hình thực tế liên quan đến nấu ăn chứ có phải lớp học năng khiếu nấu ăn đâu mà nói đến đam mê.
    Ban giám khảo loại một thí sinh thẳng thắn và hứa hẹn một cá tính đặc biệt sớm như thế này là hơi dại".

Không chỉ vậy, những hình ảnh về Tăng Thanh Hà khi làm "đầu bếp" cùng chiếc bánh sinh nhật tặng bạn đã khiến cô nhận thêm rất nhiều gạch đá từ dân mạng.
    Chiếc bánh kem được cho là do chính Tăng Thanh Hà làm trong những bức ảnh bị biến dạng và được trang trí khá tềnh toàng. Bởi thế mà nhiều dân mạng "móc mỉa" khả năng thực sự của Tăng Thanh Hà khi nấu nướng và vai trò ban giám khảo cuộc thi đầu bếp của cô nàng.

Từ trước tới giờ, Tăng Thanh Hà luôn là một trong những mỹ nhân rất được lòng công chúng. Cả hình ảnh đến cách cư xử của cô đều được đánh giá khá chuẩn mực và đúng đắn.
    Chính bởi thế những ồn ào sau cuộc thi này bị coi như một trong một cú "phốt" của Hà Tăng. Không ít fan đã tỏ rõ sự thất vọng với thần tượng của mình sau nhận định "đam mê" của cô nàng.

http://ttvn.vn/doi-song/buc-xuc-vi-q...7142545601.htm

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 68 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Nhìn thấy sự thiếu chuyên nghiệp từ đội ngũ ban giám khảo, gia đình mình chuyển kênh ngay sau 10 phút đầu tiên xem chương trình này. nếu muốn chứng tỏ sự chuyên nghiệp của ban giám khảo thì ít ra chương trình phải chứng minh ban giám khảo đã được công nhận chuyên môn qua bằng chứng thuyết phục nào đó chứ chỉ đứng ra góp vốn làm ăn mở vài ba nhà hàng chưa hẳn có đủ tư cách để làm giám khảo cho một chương trình mang tính chuyên môn cao như thế này. cá nhân mình cảm thấy không được thuyết phục chút nào!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Tôi rất mê Master Chef của Mỹ và Úc. Ban giám khảo toàn là những đầu bếp nổi tiếng thế giới, thí sinh rất tài giỏi và cạnh tranh khốc liệt. Mỗi lần VTV6 phát sóng chương trình này tôi đều gác mọi việc lại để xem. Tuy nhiên phiên bản này ở VN xem không hấp dẫn , đến mùa Master Chef thứ 2 của VN lại xuất hiện thêm cô diễn viên trong thành phần ban giám khảo, nói thật tôi chuyển kênh gấp.
    • 741 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

E hâm mộ chị Hà mà xem cmt của các bạn trên k14 cũng thấy có lí. Ko trách c hà, chỉ thương cho anh chàng thật thà

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,122 Bài viết

• 3,773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ngay từ đầu giới thiệu thành phần BGK đã biết ngay là có vấn đề rồi . Đúng là khi đã xem phiên bản của Aus và Us thì không thể nào mà nhai nổi phiên bản VN

Gởi từ ứng dụng Webtretho của littlekat102
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Theo minh nghi ha tang da lam dung. Vi cach tra loi nhu vay la Thieu ton trong cuoc choi. Neu ban tham gia vi Tien thi ban se kg the nao la master cheff

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Habaoduy
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Thấy phần lớn cuộc thi vì tiền mà. Chẳng qua anh kia nói thật quá thôi. Nếu ko vì tiền, thì chương trình cho số tiền thưởng ít thôi và đừng quay phim nguyên cái va li đầy tiền!
    • 252 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Mai mốt cho giải thưởng 20 triệu thôi. Ai thật sự đam mê thì sẽ bỏ thời gian đi thi.
    • 32 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cho em gửi gắm chị TTH 1 câu hỏi: "Chị theo nghiệp diễn xuất có phải vì đam mê từ nhỏ hay ko? Hay vì may mắn được chọn vào vài vai diễn + tiền lương từ nghề diễn cao nên chị mới theo ạ? Nếu chị loại người ta vì ko có đam mê thì coi lại tư cách dv của chị đi ạ"
    • 229 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Mình theo dõi MasterChef Aus hàng năm, BGK phải là chef thực sự chứ k0 phải chỉ là ng sành ăn. MasterChef VN năm ngoái có bác Khải Silk mình đã thấy k0 ổn vì bác giàu có sở hữu nhiều nhà hàng sang trọng, biết ăn, nhưng đâu có biết nấu. Giờ đến em ngọc nữ này lên giọng dạy đời.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 637 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Em ngồi ghế Bgk thế là e có quyền nên mặt dạy người khác.Mặc dù nhìn cái bánh e làm ,eo ôi con gái tớ 9 tuổi làm còn đẹp hơn rất nhiều lần.
    Dù đường đời còn nhiều vất vả
    E vẫn nhẹ lòng khi sánh bước bên anh.
    Trăm năm tình viên mãn
    Bạc đầu nghĩa phu thê
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,057 Bài viết

• 4,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angrydevil Xem bài viết
    Cho em gửi gắm chị TTH 1 câu hỏi: "Chị theo nghiệp diễn xuất có phải vì đam mê từ nhỏ hay ko? Hay vì may mắn được chọn vào vài vai diễn + tiền lương từ nghề diễn cao nên chị mới theo ạ? Nếu chị loại người ta vì ko có đam mê thì coi lại tư cách dv của chị đi ạ"
    Chị cũng đam mê lắm mà, lấy được chồng giàu là chị bỏ nghề diễn liền.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    ‎"Thế gian này có vô vàn đàn ông xuất sắc và đàn bà xinh đẹp, song tình cảm thật sự thuộc về bạn lại chỉ có một mà thôi. Dù thế nào đi nữa cũng chớ có vì ánh mắt của người khác mà thay lòng đổi dạ, bỏ mất tình yêu chân thành..."
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 577 Bài viết

• 1,555 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giải thưởng là mục đích cuối cùng của tất cả mng tham gia chương trình. TTH loại thí sinh vì lý do hết sức vớ vẩn.Thử hỏi chị chuyên môn j liên quan tới nấu nướng ko mà lên lớp dạy đời người khác về đam mê nấu ăn. Có 1 sự giả tạo không nhẹ song hành với bộ não ít nếp nhăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì nghĩ cô Hà nói theo công thức + kịch bản của BTC thôi. Mọi người cứ đọc stt mới nhất của Chung Chí Công thì rõ, phải kiếm cớ để loại người khác chứ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 350 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Chính thức ghét bà tth từ chương trình này ,tưởng bà là con người khéo léo ,không ngờ coi trực tiếp thấy bà nói chuyện như còn khùng,clip anh này nói chuyện rất thật thà ,cũng không có gì quá phản cảm cả,thế mà bà này nói chuyện cứ xoáy sâu vào gì là niềm đam mê,nhìn thấy cái bánh kem bả làm tặng bạn thân bả ,nói thiệt nhìn như đống c ư t,nhìn là không có sự đầu tư rồi ,thế mà bả ngồi chỉ trích người ta đi thi vì tiền thưởng ,không đam mê,đi thi vì tiền thì có gì là sai trái ,không phải ngày xưa bả đồng ý đi đóng cái phim khoe thân nhảm vl đẹp centimet là vì tiền ,vì nổi tiếng à ,bố khỉ ,bây giờ lấy chồng giàu nói chuyện rõ thúi ,trước khi em nói người khác,em nên nhìn lại bản thân mình đã hơn người ta chưa mà bày đặt ,lên gân cho lắm vào để thiên hạ chửi ,mai mốt đừng post facebook,chửi thiên hạ ác miệng vỡi em nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minhlong9988; Hôm nay vào lúc 07:39 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tự hỏi nàng Hà có khả năng liên quan về ẩm thực gì mà đc chọn làm BGK, nàng chỉ mới mở 1 nhà hàng, nhà hàng cũng chưa được danh tiếng thức ăn ngon tuyệt đỉnh nào. BGK không có chuyên môn được công nhận gì thì ai dám chắc họ nhận bít chính xác món nào ngon, món nào dở?

Ps: Mở cuộc thi thì thí sinh có quyền tham gia với nhiều lý do cá nhân, hà cớ gì cứ phải đam mê mới nấu ăn ngon?. Ý kiến cực đoan thế thì nàng nên dành để quyết định việc cá nhân mình tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhìn em Hà làm bánh tặng bạn mà chị lạc miệng nữ công gia chánh ko có thì lấy kiến thức đâu mà ngồi ghế giám khảo . Ko có chuyên môn càng làm càng khoe cái dốt của mình cho thiên hạ thấy thôi về lo kiếm con ẵm cho vui nhà đi em!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kieuhuy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Giờ bội thực chương trình rồi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 501 Bài viết

• 5,109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn nói không thông minh, không duyên, không kiến thức, không kinh nghiệm thì đừng ham hố cái ghế BGK, cái ghế này làm lòi ra nhiều cái ngu của những kẻ ham hố những chuyện mình không rành mà khoái ngồi trên cao nhận xét người khác.