Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bực tức vợ chồng anh trai, cô bỏ thuốc độc vào nồi cháo giết cháu

• 10 Lượt chia sẻ
  • 9.49K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Gammy chưa hiểu sâu ý comment của tôi. Tôi đứng trên lập trường ng chủ gia đình thôi. ĐẤT nào cung có chủ, khi mình muốn vì mình mà ảnh hưởng đến quyền lợi ng khác thì dù có la ng thân cũng không yên ổn được. Cô em gái vốn đang cùng quẫn, quay đầu về nhà mong tìm chỗ nương nhờ thì lại bị vợ chồng anh hắt hủi, sẽ bị dồn và hành động ngu xuẩn. Nhiều trường hợp gây án mạng rồi tự tử, nghiêm trọng hơn rất nhiều.
    Bây giờ ngồi bóc lịch, chắc gì nó đã tỉnh ra và nhận ra cái sai trong phút nông nổi của bản thân??? ĐỨA em vào tù thì liệu ng anh, sâu thẳm trong tâm can âý, có thanh thản mà sống kok, bố mẹ họ có hạnh phúc kok, bà con lasg giềng nói ra nói vào, thậm chí đứa bé cũng bị ảnh huong tâm lý sau này. Nếu hai vợ chồng biết bớt cái tôi đi mà thuong lấy e, thì đâu đến nỗi.
    Ở đời này mấy ai nói hay đc chuyện vợ chồng, có ai chắc cả đời kok có lúc rơi vào tinh cảnhr " bà cô" này kok?
    Tiền của có thể làm ra được, nhưng tình nghĩa, thời gian đã mất đi thù vĩnh viễn kok thể lấy lại.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 413 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con mẹ này ko còn tính người í chứ

con này nó sống sao để cho anh chị nó ghét bỏ. Chứ nếu em ruột mình bị chồng bỏ, tứ cố vô thân thì mình phải thương em mình. Đằng này sống sao cho người ta đuổi đi. Các mẹ thử gặp 1 con em chồng suốt ngày nằm xem tivi, ăn uống, sinh hoạt bừa bãi xem có muốn đuổi đi không.Mình bận bịu công việc, con cái, nhà cửa. Thử đi làm về mà gặp bà cô chồng nằm xem tivi, ăn uống trong khi cái nhà như cái ổ heo thử coi có muốn xách chổi chà đập cho nó ra khỏi nhà ko biết liền

cháu mình mình thương yêu còn chưa hết, đằng này vì mâu thuẫn mà rắp tâm giết người. Chứa chấp con ác phụ này trong nhà sớm muộn gì nó cũng hại mình thôi. Thật may mắn là em bé ko bị sao.
    Cái chết không đối lập với sự sống, nó là một phần của cuộc sống.............
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Dù có căm ghét anh chị thế nào cũng ko được ra tay ác với cháu mình như vậy .....em nói thật lòng ...nếu cô em là người tử tế thì khi bị anh chị đối xử như vậy thì nên giải quyết với anh chị ....có lẽ cô này cũng ko hiền đâu...nhìn mặt thế kia cơ mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

Ác quá, giận anh thì giận anh, sao lại đang tâm giết cháu?
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 676 Bài viết

• 2,358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snow_fox134 Xem bài viết
    con mẹ này ko còn tính người í chứ

con này nó sống sao để cho anh chị nó ghét bỏ. Chứ nếu em ruột mình bị chồng bỏ, tứ cố vô thân thì mình phải thương em mình. Đằng này sống sao cho người ta đuổi đi. Các mẹ thử gặp 1 con em chồng suốt ngày nằm xem tivi, ăn uống, sinh hoạt bừa bãi xem có muốn đuổi đi không.Mình bận bịu công việc, con cái, nhà cửa. Thử đi làm về mà gặp bà cô chồng nằm xem tivi, ăn uống trong khi cái nhà như cái ổ heo thử coi có muốn xách chổi chà đập cho nó ra khỏi nhà ko biết liền

cháu mình mình thương yêu còn chưa hết, đằng này vì mâu thuẫn mà rắp tâm giết người. Chứa chấp con ác phụ này trong nhà sớm muộn gì nó cũng hại mình thôi. Thật may mắn là em bé ko bị sao.
    Nếu mà phải sống chung với người giống như ví dụ bạn đưa ra thì đúng là rất ức chế, bất kể là ruột rà của mình hay bên phía nhà chồng/vợ. Có điều chúng ta cũng chỉ là người ngoài thôi, không hiểu hết được nội tình bên trong nhà họ nên chỉ nên dừng lại ở việc lên án hành vi tội ác, còn những kết luận kiểu như "sống sao để cho chồng bỏ" (ý kiến của bạn khác) hay "sống sao cho anh chị ghét bỏ"...thì không nên đưa ra (trừ phi bạn biết người đó). Ngay cả giả thuyết lười biếng, sinh hoạt bừa bãi...cũng là bạn nghĩ thế thôi chứ chắc gì đúng. Thực tế trong cuộc sống thiếu gì người bị năm lần bảy lượt chèn ép dù họ cũng chẳng phải xấu xa đặc biệt gì. Thiếu gì phụ nữ bị chồng đối xử tệ bạc, ruồng rẫy. Thiếu gì cha mẹ-con cái, anh em họ hàng vì vật chất mà bất chấp tình nghĩa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Nếu nó có nhu bạn nói thifbajn cũng chả có quyền j mà xách chổi chà đạp rồi đuổi. Nhà của bạn đâu. Bạn là dâu còn chưa đến luot ấy. Trừ khi đấy là nhà bạn, do mồ hôi sương máu của bạn làm ra. Bạn nghĩ sao nếu chị dâu bạn cũng nói xách cổ bạn ra khỏi nhà của bố mẹ bạn vì bà ta kok ưa bạn, ví dụ tí thôi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,651 Bài viết

• 9,443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumay2013 Xem bài viết
    Nếu nó có nhu bạn nói thifbajn cũng chả có quyền j mà xách chổi chà đạp rồi đuổi. Nhà của bạn đâu. Bạn là dâu còn chưa đến luot ấy. Trừ khi đấy là nhà bạn, do mồ hôi sương máu của bạn làm ra. Bạn nghĩ sao nếu chị dâu bạn cũng nói xách cổ bạn ra khỏi nhà của bố mẹ bạn vì bà ta kok ưa bạn, ví dụ tí thôi nhé.
    Khổ, 2 gia đình sống chung 1 nhà nhiều lúc bát đũa xô nhau, mâu thuẫn thói quen nếp ở thì cãi nhau dọa đuổi ra khỏi nhà chứ đã đuổi thật đâu. Ko biết bạn có con chưa nhỉ, hôm nào nó giở chứng ko chịu ăn cơm, bạn bực quá mắng 1 câu "Có ăn ko thì bảo, ko ăn thì đi ra khỏi nhà, mẹ ko nuôi nữa!!!" Xong nó lại giống "bà cô" này đùng đùng mua thuốc chuột về bỏ vô nồi cơm điện của cả nhà rồi hùng hồn tuyên bố: Mẹ có quyền gì mà đuổi con ra khỏi nhà, theo luật pháp mẹ phải nuôi con đến năm 18 tuổi nhá!!!! Mẹ vi phạm luật pháp, đạo đức nên con bỏ thuốc độc trả thù là đúng rồi" thì lúc đó bạn lý luận sao nhỉ
    P/s: Mà mọi ng đừng lý luận cái kiểu "Dù sao cũng là cháu ruột mình..." nữa, một mạng ng vô tội thì dù là cháu mình hay là cháu đứa nào, hay là đứa bé mồ côi nhặt bên vệ đường đi nữa thì cũng ko ai có quyền giết hại cháu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,176 Bài viết

• 2,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Híc, xích mích là của người lớn, tại sao lại đang tâm đổ lên đầu trẻ con như thế
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,072 Được cảm ơn

khi hâm cháo cho con ăn, chị Diệu đã kịp thời phát hiện mùi thuốc diệt chuột trong cháo nên đã trình báo cho cơ quan công an điều tra, làm rõ.
    May chị này phát hiện ra , lại còn biết đúng mùi thuốc chuột mà báo CA nữa , vụ này lại giống vụ cho em họ ở nhà nhờ xong nó giết cả nhà ở New York, họ hàng mà còn thế đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mọi người hãy lấy đây là cái gương cho những ai hiện đang ở nhờ nhà bố mẹ cần chú ý lời nói, hành động đừng nghĩ cái nhà này sẽ là của mình thì mình có quyền nói gì, làm gì thì tùy. Hậu quả sẽ khôn lường, nhẹ thì bị chính ng mà bị ta o ép trả thù, nặng thì sẽ ghánh hậu quả vì luật nhân quả của ông trời ban cho.
    Sống ở đời nên biết mình là ai, mình có cái gì và mình đang ở đâu.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::cool:
    Tình yêu như bát bún riêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoacomay70 Xem bài viết
    Nó ác thế nên chồng nó mới trả về nơi sản xuất
    Một câu nói thiển cận!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeKetXinhXinh Xem bài viết
    Khổ, 2 gia đình sống chung 1 nhà nhiều lúc bát đũa xô nhau, mâu thuẫn thói quen nếp ở thì cãi nhau dọa đuổi ra khỏi nhà chứ đã đuổi thật đâu. Ko biết bạn có con chưa nhỉ, hôm nào nó giở chứng ko chịu ăn cơm, bạn bực quá mắng 1 câu "Có ăn ko thì bảo, ko ăn thì đi ra khỏi nhà, mẹ ko nuôi nữa!!!" Xong nó lại giống "bà cô" này đùng đùng mua thuốc chuột về bỏ vô nồi cơm điện của cả nhà rồi hùng hồn tuyên bố: Mẹ có quyền gì mà đuổi con ra khỏi nhà, theo luật pháp mẹ phải nuôi con đến năm 18 tuổi nhá!!!! Mẹ vi phạm luật pháp, đạo đức nên con bỏ thuốc độc trả thù là đúng rồi" thì lúc đó bạn lý luận sao nhỉ
    P/s: Mà mọi ng đừng lý luận cái kiểu "Dù sao cũng là cháu ruột mình..." nữa, một mạng ng vô tội thì dù là cháu mình hay là cháu đứa nào, hay là đứa bé mồ côi nhặt bên vệ đường đi nữa thì cũng ko ai có quyền giết hại cháu.
    Chỉ cần lời ăn tiếng nói đối với nhau mà không cẩn trọng thì cũng như một mũi dao chích vào lòng ng ta rồi.
    Mà bạn này đưa ra cái ví dụ khập khiễng, chẳng ăn nhập gì với vụ việc trên cả..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh.Tom Xem bài viết
    Ác quá, giận anh thì giận anh, sao lại đang tâm giết cháu?
    Chắc lúc đó ức chế và cùng quẫn rồi nên ko suy nghĩ đc gì thấu đáo, giống như vụ thẩm mỹ viện vứt xác xuống sông phi tang đó bạn.
    • 109 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

mẹ răng sun có vẻ thông cảm được cho bà cô này nhỉ ? ...em suy nghĩ mãi từ sáng tới giờ ....nếu mẹ cháu ko phát hiện ra thì ...cảnh tượng cháu bé 1 tuổi quoằn quại trong đau đớn rồi chết thì các mẹ có thông cảm cho bà cô này được không ? nói gì thì nói ,bảo chữa thế nào thì bảo chữa em vẫn ko thể thông cảm hay thấy bà cô này tử tế khi có gan cho thuốc vào nồi cháo của cháu tâm địa độc ác mới làm đc việc đó ...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 655 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Merangsun Xem bài viết
    Chỉ cần lời ăn tiếng nói đối với nhau mà không cẩn trọng thì cũng như một mũi dao chích vào lòng ng ta rồi.
    Mà bạn này đưa ra cái ví dụ khập khiễng, chẳng ăn nhập gì với vụ việc trên cả..
    nếu người tử tế rơi vào trường hợp này thì một là tự bỏ đi,2 là tự tử nếu nghĩ quẫn.Còn thể loại đầu độc người khác thì là độc ác,táng tận lương tâm rồi chứ đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh .Cũng đồng quan điểm bà này sống ko ra gì ở nhà chồng mới bị trả về,may mà chưa đầu độc nhà chồng .
    • 3,176 Bài viết

• 2,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đến chịu khi các mẹ thông cảm được cho bà cô này. cứ tưởng tượng cảnh đứa trẻ quặn quại trong đau đớn, rồi chết thử xem. Phải sống như thế nào thì anh zai mới nói dọa đuổi đi như vậy chứ, quẫn trí sao ko áp vào ông anh mà lại đang tâm định giết cháu. Cháu nó có tội gì đâu cơ chứ. Tất cả hành động làm nguy hại tới trẻ em đều bị lên án và ko thể cảm thông được
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,486 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không thông cảm được
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 329 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Lạ thật, vẫn có những người thông cảm cho cái con bà cô này được. Chẳng cần biết nội tình thế nào, chẳng cần biết ai sai đến đâu, nhưng đứa trẻ mới 1 tuổi thì có tội tình gì mà nỡ giết hại nó. Con quỷ chứ ko phải con người.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 135 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Merangsun Xem bài viết
    Dọa thôi cũng ko có quyền vì đây là nhà của bố mẹ con gái cũng có phần như con trai. Thích ở thoải mái thì ra ngoài mà ở, sốt ruột!
    mắc gì ko có quyền,anh trai lớn trong nhà,em nó hư thì phải lên tiếng dạy bảo chứ,con này chắc phải làm cái gì sai trái thì anh chị nó mới la rầy chứ bộ khùng hay sao mà khi không đi sinh sự kiếm chuyện với con mụ phù thủy này,chỉ cần nhìn 1 vài chi tiết về lối sống của nó là bik loại chẳng ra gì rồi

p/s:mà cũng nực cười,con mụ trong bài viết sai rành rành ra đó mà còn có người nhảy vào bênh chàm chằm rồi tự tưởng tượng ra đủ lý do oan ức cho hung thủ để có động cơ giết cháu mình,chắc cùng chung 1 lò với nhau hay sao ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heart007 Xem bài viết
    nếu người tử tế rơi vào trường hợp này thì một là tự bỏ đi,2 là tự tử nếu nghĩ quẫn.Còn thể loại đầu độc người khác thì là độc ác,táng tận lương tâm rồi chứ đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh .Cũng đồng quan điểm bà này sống ko ra gì ở nhà chồng mới bị trả về,may mà chưa đầu độc nhà chồng .
    trên đời này có loại bệnh gọi là trầm cảm hậu ly hôn. Nhưng mình cũng đồng ý với bạn là nếu là người tử tế, họ thường tìm cách làm hại bản thân mình, cùng lắm là thêm người chồng hay người tình của chồng, người nhà của chồng. Còn cái kiểu trút giận lên người nhà mình, lại là 1 đứa bé chưa biết gì thế này thì ko thể nào đổ lỗi cho hoàn cảnh được.
    l58m
    gvUWp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)