Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bực tức vợ chồng anh trai, cô bỏ thuốc độc vào nồi cháo giết cháu

• 10 Lượt chia sẻ
  • 9.48K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,933 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiều 29/10, Tòa án nhân dân tỉnh Bình Định đã xét xử sơ thẩm và tuyên phạt Nguyễn Thị Hà Diễm, 25 tuổi, ở phường Lê Lợi, TP Quy Nhơn, 5 năm 6 tháng tù về tội giết người.
    bb7705doituongtaitoa
    heo cáo trạng, sau khi ly thân với chồng, Nguyễn Thị Hà Diễm về sống chung nhà với cha mẹ ruột cùng vợ chồng anh trai là Nguyễn Hà Dũng và Nguyễn Thị Kim Diệu. Hàng ngày giữa Diễm và vợ chồng anh trai hay xảy ra mâu thuẫn, cãi vã nhau nên anh Dũng có doạ đánh và đuổi Diễm ra khỏi nhà.

Bực tức vì điều này nên vào tối 2-4-2013, Diễm đã lấy thuốc diệt chuột đổ vào nồi cháo của cháu Nguyễn Hà Vy, 1 tuổi, là con ruột của vợ chồng Dũng, cháu gọi Diễm bằng cô ruột, nhằm tước đoạt mạng sống của cháu Vy.

Tuy nhiên, vào sáng 3-4-2013, khi hâm cháo cho con ăn, chị Diệu đã kịp thời phát hiện mùi thuốc diệt chuột trong cháo nên đã trình báo cho cơ quan công an điều tra, làm rõ.

Quang Huy
    http://giadinh.net.vn/phap-luat/buc-...0022511343.htm
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,289 Bài viết

• 1,759 Được cảm ơn

Con này ác như quỷ
    ID cũ: nhatrang79
    Hưởng thụ cuộc sống
    • 791 Bài viết

• 2,027 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nó ác thế nên chồng nó mới trả về nơi sản xuất
    Tớ hứa, từ giờ ko oánh bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,850 Bài viết

• 3,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    may mà mẹ bé phát hiện kịp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,933 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô này ác quá,chắc không thương cháu,dù là cháu cũng như là con mình mà nhẫn tâm,may sao mẹ bé phát hiện kịp không thì
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 309 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

có phải bản án quá nhẹ với con quỷ này không ?
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Con bé này quá nông nổi nhung việc thằng anh trai đánh rồi đuổi em ra khỏi nhà là sai rồi. Nhà đâu fải của riêng vợ chồng họ. Nhất là lúc em nó đang khốn khó...người lớn sống không ra gì làm khổ trẻ con
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

một phút nông nổi, bực tức mà làm việc trái lương tâm, cũng may mà phát hiện sớm không thì hậu quả khó lường.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 135 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumay2013 Xem bài viết
    Con bé này quá nông nổi nhung việc thằng anh trai đánh rồi đuổi em ra khỏi nhà là sai rồi. Nhà đâu fải của riêng vợ chồng họ. Nhất là lúc em nó đang khốn khó...người lớn sống không ra gì làm khổ trẻ con
    đọc cho kỹ,dọa thôi chứ đã đánh và đuổi đâu,mà cũng phải xem lại con người của con bé này thế nào mà bị chồng bỏ phải mò về nhà ba mẹ đẻ,rồi giờ lại đầu độc cháu nhỏ vô tội chỉ vì xích mích với người lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Đúng thế, làm ng lớn ko sống cho đáng, thích thì mua nhà mà ở riêng chứ eo gì mà bắt nạt em nó,
    Kiểu này chắc thấy em nó về ở sợ nó chiếm nhà nên cả hai vợ chồng cùng gây sự với nó. Nói thật bố mẹ sống ać thì con gánh hậu quả thôi, hai vợ chồng thằng anh trai là một lũ khốn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KYLE0702 Xem bài viết
    đọc cho kỹ,dọa thôi chứ đã đánh và đuổi đâu,mà cũng phải xem lại con người của con bé này thế nào mà bị chồng bỏ phải mò về nhà ba mẹ đẻ,rồi giờ lại đầu độc cháu nhỏ vô tội chỉ vì xích mích với người lớn
    Dọa thôi cũng ko có quyền vì đây là nhà của bố mẹ con gái cũng có phần như con trai. Thích ở thoải mái thì ra ngoài mà ở, sốt ruột!
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Từ việc dọa đến làm thật kok xa nhau mấy bước đâu. Là anh trai lại chỉ nghĩ cho riêng mình mà e thì đang ở thế cùng quẫn là kok dduoc rồi. Nó quẫn thì fải bao bọc nó chứ sao lại dọa đánh với đuổi nó đi, quyền gì mà làm như thế??? Rất may đứa trẻ kok bj sao cả chứ lỡ có mệnh hệ gì thì nguoi đáng trách nhất chính là vợ chồng họ đấy
    • 162 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, cô ruột của bé ma flàm vậy hay sao? Ác quá
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nhìn diện tướng con này thấy cũng đanh đanh ác ác

Đàn bà mà độc ác thế nhỉ ...

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,459 Được cảm ơn

Từ việc dọa đến làm thật kok xa nhau mấy bước đâu. Là anh trai lại chỉ nghĩ cho riêng mình mà e thì đang ở thế cùng quẫn là kok dduoc rồi. Nó quẫn thì fải bao bọc nó chứ sao lại dọa đánh với đuổi nó đi, quyền gì mà làm như thế??? Rất may đứa trẻ kok bj sao cả chứ lỡ có mệnh hệ gì thì nguoi đáng trách nhất chính là vợ chồng họ đấy
    Ặc, thiệt là hết nói nổi với mấy cái còm thế này. Đứa em sai rành rành như thế mà còn bênh.
    Thôi, từ nay nhà mẹ nào mà có bà cô chồng về ở trong nhà thì các mẹ nhớ nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa nhé. Đừng làm các bà ấy phật lòng điều gì không thì các bà ấy làm liều (như cho thuốc diệt chuột vào thức ăn như trong bài báo chẳng hạn). Xong người ta lại kêu lỗi đó là do mình, ai biểu mình gây sự với mấy bà ấy để mấy bà ấy trả thù cho
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Ặc, thiệt là hết nói nổi với mấy cái còm thế này. Đứa em sai rành rành như thế mà còn bênh.
    Thôi, từ nay nhà mẹ nào mà có bà cô chồng về ở trong nhà thì các mẹ nhớ nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa nhé. Đừng làm các bà ấy phật lòng điều gì không thì các bà ấy làm liều (như cho thuốc diệt chuột vào thức ăn như trong bài báo chẳng hạn). Xong người ta lại kêu lỗi đó là do mình, ai biểu mình gây sự với mấy bà ấy để mấy bà ấy trả thù cho
    Đừng nói thế mang tiếng cho nh người mang thân phận bà cô. Bất kể là ai thì sống ở đời đừng có o eṕ ng ta đến bước đường cùng sẽ khiến ng ta làm bậy!
    Mình thì ko cổ vũ cho hành động bất nhân của nhân vật bà cô nh m lại lên án kiểu hành xử của đôi vợ chồng ng anh mới dẫn đến động cơ gây tội của ng e.
    Trong xã hội có bao nhiêu hoàn cảnh ng thân của họ có làm sao đi nữa thì họ vẫn thương yêu đùm bọc lẫn nhau, đằng này một giọt máu đào không bằng cả ng dưng nữa thì cũng ko có gì phải bênh vực hay xót xa cả!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 676 Bài viết

• 2,358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Không ai bênh cô em đâu bạn, làm việc tày trời thế kia thì ai mà bênh được, là người ta lên án cả 2 phía đấy chứ. Nếu các bạn nhìn sự việc theo hướng cô em tính tình quá độc ác nên mới bị chồng bỏ, rồi thì bị anh đuổi thì cũng sẽ có người nhìn theo cách, cô em đang ở trong tình cảnh khốn khó, tiền bạc thì không biết nhưng tình cảm thì chắc chắn đang khủng hoảng, nhẽ ra là anh em thì lúc này thương yêu đùm bọc nhau, sao lại đối xử với em mình như thế.
    Đừng miệt thị người bỏ chồng/bị chồng bỏ kiểu vuốt theo sự việc vừa xảy ra. Các bạn đâu biết trước đó con người ta cụ thể ra sao, vì sao mà cô này li dị chồng, đâu phải phụ nữ nào li hôn cũng là do họ xấu xa hay là lỗi của họ dù không phải lúc nào họ cũng hiền từ, đúng đắn? Mình không li dị/li thân nhưng từng bị rơi vào tình trạng khủng hoảng tinh thần, mới thấy sự quan tâm, thương yêu của những người xung quanh quan trọng đến chừng nào. May là gia đình mình luôn ở bên cạnh, luôn cho mình thấy rằng bất cứ lúc nào mình cũng có 1 chốn để quay về, để được yêu thương. Cô gái này, về đến nhà mẹ đẻ mà còn bị người thân đối xử như thế, thì với tình trạng khủng hoảng có sẵn sẽ như bị dồn đến đường cùng, thì việc có hành động ngu ngốc như hủy hoại mình hay hại người chỉ là vấn đề thời gian thôi.
    Chỉ biết thở dài. Phải như con người ta sống chậm một chút, trước khi làm gì cũng hãy đặt mình một lần vào vị trí của người đối diện để tự hỏi xem mình cần gì, muốn gì, thì sẽ có nhiều thông cảm với người kia hơn, để thấy rằng không phải lúc nào điều mình nghĩ là đúng cũng sẽ đúng cả. Giờ thì 1 gia đình tan nát, chuyện đến mức này sau này sao còn nhìn mặt nhau, nói gì đến yêu thương trở lại? Người mẹ ở giữa cũng không biết phải thương ai oán ai, vì cả hai đều là con của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 251 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Cho dù căm ghét anh chị đến thế nào cũng không thể hại cháu mình được. Để cho công bằng trong việc trả thù (nói thế thôi nhé) thì đấu với bố mẹ cháu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 676 Bài viết

• 2,358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cua_Bể Xem bài viết
    Cho dù căm ghét anh chị đến thế nào cũng không thể hại cháu mình được. Để cho công bằng trong việc trả thù (nói thế thôi nhé) thì đấu với bố mẹ cháu.
    Đúng vậy. Dù là sự việc có thế nào đi nữa thì làm hại đứa bé vô tội là tội ác. Chắc cô này nghĩ là hại cháu bé thì cha mẹ bé sẽ mang nỗi đau suốt đời nên làm thế, kiểu ai làm tôi đau thì tôi làm cho đau lại. Làm như vậy thì dù xuất phát điểm cô ấy là người đáng thương đi nữa, thì bây giờ bao nhiêu tội lỗi oán hận mình cổ gánh chịu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà cô bên chồng nói chung là tránh xa
    Giang hồ ta là giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi đã nhớ nhà...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3