TIN TÀI TRỢ.

Bữa ăn trên máy bay ngon hay dở?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 808 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Nói thật lên máy bay ngồi là mình chỉ mong mau chóng đến nơi, nhất là mấy chặng bay dài, ngồi bó gối cả chục tiềng đồng hồ thì mình chả còn tâm trạng thưởng thức đồ ăn ngon, dở. Nếu có chọn thì mình chọn hãng nào có đường bay ngắn hơn, chất lượng phục vụ, giá cả ổn một chút chứ mình chả chọn đồ ăn đâu vì nói chung mình thấy ngon như ăn nhà hàng thì chưa thấy bao giờ nên mình cũng chả nghĩ tới.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 247 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình cũng bay cùng nhiều hãng hàng không khác nhau rồi chưa thấy hãng nào ngon, chắc tại đi hạng thường :Smiling:
    Nhưng cũng không quan tâm cái chính là máy bay đáp cánh an toàn, vậy là đủ đáp ứng yêu cầu của mình roài
    Each day we share together, I say a quiet " thank you " for all the happiness I've found with you.:Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,662 Bài viết

• 8,974 Được cảm ơn

Em đi xuyên bang bao nhiêu lần mà cùng lắm cũng chỉ đc cốc nc cam với bọc đậu mà ăn thôi. Cách đây 1,2 tháng em đi xuyên bang chơi, tgian bay gần 4 tiếng, vé khứ hồi cũng $500 mà có mỗi nc uống thôi đấy nên bao h trc khi bay kể cả qt em cũng phải dằn bụng trc chứ đòi hỏi thức ăn ngon thì thật ko dám. Còn khi nào đi chuyến có cho ăn em cũng ăn sạch cả chứ ko chê thức ăn bao h dù bình thường em cũng thuộc dạng kén chọn lắm, mục đích là giữ sức đến chặng cuối ko bị lả đi chứ muốn ăn ngon thì em đi mấy steakhouse quen thuộc lại ko sướng hơn à.
    • 1,720 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TOMTRINH Xem bài viết
    Mình cũng bay cùng nhiều hãng hàng không khác nhau rồi chưa thấy hãng nào ngon, chắc tại đi hạng thường :Smiling:
    Nhưng cũng không quan tâm cái chính là máy bay đáp cánh an toàn, vậy là đủ đáp ứng yêu cầu của mình roài
    Đi máy bay mà muốn ăn ngon thì cũng như đi xem ca nhạc mà đòi... bảo vệ phải đẹp trai/xinh gái.
    • 1,131 Bài viết

• 1,693 Được cảm ơn

MÌnh ghét ăn trên máy bay, mình vừa đi Đà Lạt xa như thế đi vào tầm 6h tối thế mà VNA cho ăn 1 cái bánh ngọt bé tí như nắm tay trẻ con, 1 quả quýt con con, 1 họp nc xíu xíu. Chán, thất vọng. Mấy năm trc thấy ăn ngon hơn nhiều, có đi Huế còn đc ăn cả phở xào cơ.
    • 1,602 Bài viết

• 4,064 Được cảm ơn

Có cái này em k hiểu nhé, mẹ nào rành một tí thì giải thích cho em với. Cách đây mấy năm em bay từ Ấn về, và đi của Thai Airway. Em k nhớ chính xác là từ Ấn về Thái thì em k nhớ ăn uống ra sao, nhưng từ Bangkok về HN, em nhớ rõ ràng (vì em thấy lạ) thì tiếp viên ra chỗ em ngồi hỏi tên tuổi, sau đó thì họ phát cho em một hộp mỳ Ý xào với hạt dẻ (em đoán là hạt dẻ vì nhìn nó giống hệt, mà ăn cũng giống cái hạt dẻ to to mùa đông hay bán ở vỉa hè của mình ý). Em ko ăn vì bay từ Bangkok về HN có hơn một tiếng, em k đói nên k ăn. Nhưng em thấy lạ là em thì được phát một hộp mỳ, còn cái ông người Nhật ngồi cạnh em thì ko? Em vẫn thăc mắc mãi cho đến tận bjo :Thinking:
    "Yêu một người - chỉ cần một lý do...Nhưng để quên một người, cần rất nhiều lý do mà vẫn không được"
    .......................

tt1087b9
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 337 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Đồ ăn máy bay VNAirlines khoảng 7-8 năm trở về trước ngon hơn nhiều bây giờ. Mình nhớ chặng bay HN-SG không chỉ có cơm mà còn có mấy món giống dumsum ý ( tự nhiên quên mất tên) nhân tôm rất ngon, cậu em mình chén 2 suất còn thòm thèm, cơm cá thu,.... Gần đây mình đi toàn cơm cá ba sa, mỳ gà hay bò nói chung là rất khó ăn. Suất ăn cũng kém đầy đặn hơn trước.
    • 2,707 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Cứ lên máy bay là em thấy hết đói luôn, chỉ mong mau tới nơi :Nottalkin:
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6