TIN TÀI TRỢ.

Bữa ăn trên máy bay ngon hay dở?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 633 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cùng một tuyến bay, thực đơn chuyến nào cũng giống nhau cả, có mấy khi thay đổi đâu mà bảo phải nghĩ chứ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Hình thức 8,
    Chất lượng hên - xui.
    • 9,094 Bài viết

• 28,510 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    VN airlines: đồ ăn không ngon nhưng hợp khẩu vị.
    Các hãng hàng không khác: vừa không ngon, vừa không hợp khẩu vị.
    Có bác khen Cathay số 1, hôm nọ mình vừa đi hãng này mà đồ ăn không nuốt nổi. Về mới phát hiện đồ của VNA lại còn dễ xơi hơn.

Túm lại lên máy bay chỉ ăn để chống đói, không phải để thưởng thức.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 912 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Mỗi lần bay ra HN nghĩ tới đồ ăn trên máy bay thấy ngán lên tân cổ..tháng này qua tháng khác cũng chỉ mì gà, hoặc hai miếng bánh mì kẹp giữa 2 miếng thịt nguội + thêm cọng xá lách tô điểm thêm 1 ít sốt mayonaise ....ko biết gọi là gì?...vậy mà bé còn mình lại thix mới chết chứ...hạng C thì okie hơn. Thôi thì mỗi lần lên máy bay thủ theo đồ ăn là ok nhất..chứ bay gần 2 tiếng đồng hồ...ko ăn để xỉu ah!
    Hezzp7
    lek6p7
    BdHjp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 297 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

chắc mọi người khó tính quá hay sao ý, chứ mình đi VN thấy đồ ăn cũng được, mà mình hơi bị khó ăn nhé (Jet thì đi rồi nhưng chưa có dịp thưởng thức đồ ăn vì bay chặng ngắn). Lần nào đi VN cũng chén sạch bách suất cơm. Chỉ ghét thái độ của nhân viên phục vụ thôi, đưa cơm cho mình mà mặt lạnh te.
    Thích thì nhích
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Không ăn nổi suất ăn của VNA. Thái độ của tiếp viên cứ như ông hoàng bà chúa ý.
    • 14,820 Bài viết

• 40,701 Được cảm ơn

e bay với Cathay Pacific HK-NZ 1 lần được lên hạng thịn, đồ ăn như ăn ở nhà hàng ấy ah cả về bày biện lẫn cách phục vụ của tiếp viên, steak mềm nhũn, có dao dĩa kim loại đàng hoàng chứ ko phải đồ nhựa.đủ cả khai vị, món chính và tráng miệng.kèm cả sâm panh. chặng về bị đẩy xuống hạng thường, khóc như mưa...
    1 lần bay BKK - HN với Airfrance đồ cũng ngon mặc dù chỉ đi hang thường, vẫn nhớ là có cục phoma xinh xinh e ko ăn mà lén mang về.
    đi VNA ăn độc cái bánh mì ví viên bơ, thêm cốc coca..chứ ko nuốt nổi cái j khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,424 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Mình ít được đi máy bay nên ăn cơm VA thấy cũng ổn, đương nhiên không giống cơm nhà nhưng cũng hơn rất nhiều cơm bụi.
    @ all: Sao lần nào mình đi cũng gặp mấy anh/chị/em tiếp viên dễ thương, hỏi mình ăn/uống gì cẩn thận và phục vụ chu đáo. Hay tại số mình hên?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Mình cũng dễ tính ăn gì cũng được. Có lần mình đi first class của VN airline từ HN sang Paris thì thất đồ ăn tất nhiên là khác hơn đi hạng thường rồi. Cũng ăn giống nhà hàng, có mói khai vị rồi món chính và đến món tráng miệng, họ pha cocktail nữa. Bày món ăn cũng trên đĩa đàng hoàng chứ ko như khẩu phần. Nói chung nấu ăn cho hạng thương gia thì mới phải nghĩ nhiều. VN airline thì mình ko đi nhiều lắm đường dài nhưng các hãng khác thì ko lần nào đi thức ăn bị trùng lập cả mặc dù đi hạng thường, nên mình nghĩ họ cũng phải thay đổi món thường xuyên.

Bạn mình đi thường xuyên đi chuyến HK-Sydney của hãng Cathay và cũng đi nhiều hãng khác nữa, nó nói Cathay đồ ăn ngon nhất.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

e hay bay của VNA,phải nói là k thể nuốt nổi đồ ăn ở trên máy bay luôn,mà càng bay đường dài đồ ăn càng khinh khủng chư,xem menu có vẻ rất ngon nào là cá sốt kem,gà vs mì Ý ...blah blah
    tóm lại là e bỏ tất k ăn đc,chỉ ăn mỗi cái bánh mì vs một cốc nc quả.Mặc dù e là đứa dễ ăn vô cùng luôn.
    Đồ ăn vừa nhạt vừa nguội ý ạ nói chung là món ăn trên máy bay là những món tệ nhất e đc ăn tiếp viên của VNA chắc cũng tệ nhất luôn nữa ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 412 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caccaccac Xem bài viết
    Cùng một tuyến bay, thực đơn chuyến nào cũng giống nhau cả, có mấy khi thay đổi đâu mà bảo phải nghĩ chứ.
    Mẹ này chắc ít đi máy bay nên suy nghĩ chủ quan.
    Các hãng hàng không chả bao giờ cố định thực đơn mà họ thường thay đổi 1- 2 tuần / lần.
    • 452 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

VNA nên bỏ bữa ăn trên các chuyến bay nội địa đi , có hơn tiếng đồng hồ mà cũng ăn với uống cách ra cách rách ,America airline bay từ đông sang tây 5 tiếng đồng hồ mà có ăn uống gì đâu ,mất công cho ăn lại mất công nghe chê ,cắt luôn khỏi ý kiến .
    Cái anh đầu bếp béo múp tõ ,cổ rụt hết cả lại mà lều báo khen dáng ngưòi như thầy giáo ,công nhận thầy giáo của lều báo có khác, vai u thịt bắp ,mỡ ngấn ra.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Các mợ chê VNAirlines cũng không hẳn là đúng đâu. Món ăn ngon dở còn tuỳ thuộc vào khả năng cung ứng của sân bay xuất phát, như có lần mình đi business của một hãng khác xuất phát từ Nội Bài, đồ ăn khai vị do NB cung cấp ăn cũng chẳng ra làm sao (món chính thế nào quên rồi :P).

Đi đường dài thì hay được phát cho quyển thực đơn, để ý thì thấy VNAirlines hay in quyển này 2 tháng một (vd tháng 1+2, 3+4, etc.) và cho các độ dài đường bay xêm xêm nhau. Tất nhiên loanh quanh luẩn quẩn thì cũng chỉ có cơm mì, gà bò cá thay đổi cách chế biến đi một tí, nhưng mình đi máy bay chứ có phải vào nhà hàng gourmet đâu mà đòi với hỏi. Ăn cho no rồi loay hoay tìm cách làm sao mà ngủ hết từng ấy tiếng bay thôi. Bay đường dài khổ về chuyện ngủ nhiều hơn là ăn. Nhớ ngày bé thì thích ơi là thích món mì bò của VNAirlines, suốt ngày mơ được đi máy bay để ăn mì bò, đúng là trẻ con Lớn thì lên máy bay thích mùi bánh mì tròn nướng thơm phức, ngửi đã thấy đói

Ờ, nhưng suất ăn của VNAirlines thì mình không thích món tráng miệng. Hoa quả thì không sao, chứ bánh ngọt thì không hiểu chọn thế nào mà vừa ngọt vừa dở.
    Slow dancing with the moon...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,984 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Thix cái nick của mẹ Binhanhanhphuc quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 259 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi roxy_kute Xem bài viết
    e hay bay của VNA,phải nói là k thể nuốt nổi đồ ăn ở trên máy bay luôn,mà càng bay đường dài đồ ăn càng khinh khủng chư,xem menu có vẻ rất ngon nào là cá sốt kem,gà vs mì Ý ...blah blah
    tóm lại là e bỏ tất k ăn đc,chỉ ăn mỗi cái bánh mì vs một cốc nc quả.Mặc dù e là đứa dễ ăn vô cùng luôn.
    Đồ ăn vừa nhạt vừa nguội ý ạ nói chung là món ăn trên máy bay là những món tệ nhất e đc ăn tiếp viên của VNA chắc cũng tệ nhất luôn nữa ạ
    Bạn nói cũng nên chính xác 1 chút, đồ ăn của VNA có thể không ngon nhưng chưa bao giờ nguội cả. Mình đã đi rất nhiều lần và chưa bao giờ thấy nguội cả. Nói chung vì là xuất ăn công nghiệp nên không thể chiều lòng tất cả mọi người đc.
    Mẹ yêu con, Mặt trời bé bỏng...:LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,226 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

VNAl thì dở rồi! thấy thực đơn thì rõ hay cơ mà ăn thfi dở, món thì ngọt kiểu miền Nam, em dân Bắc ăn không hợp!
    em còn hay đi QC, ăn ChinaSouthern mới dở chứ, ăn xong cứ như chưa ăn gì!
    công nhận thức ăn trên máy bay thì sạch, còn ngon thì.....
    GXPbp7
    fFOIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 104 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình đi của mấy hãng như Berlinair, Candaair,.. thì mới thấy thèm ăn trên VNairline và Koreanair lắm ấy. Mà nội địa bay tí tẹo cũng ăn cơ á? (mình mới bay QT của VNair thôi).
    • 452 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclanhotay Xem bài viết
    Thix cái nick của mẹ Binhanhanhphuc quá
    Mình cũng thích cái nick của bạn , cơ mà toàn đọc nhầm thành ngọc lạnh hồ tây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,839 Bài viết

• 26,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồ ăn trên máy bay không thể đánh giá theo chuẩn ăn như ngoài tiệm được
    Đồ ăn làm sẵn từ trước với một số lượng lớn, cho vào khay gọn, dễ ăn, vị thì chung chung( không theo khẩu vị của ai cả) nên khó mà có cảm giác ngon cho từng người
    Đồ ăn VNA chuyến bay quốc tế mình thấy ngon( theo chuẩn của đồ ăn trên máy bay), chất lượng sánh được với các hãng nổi tiếng khác
    Hôm bữa đi hãng Malaysia, hic hic... thua VNA mọi thứ( hộp, trình bày, mùi, vị...)

Cái hình minh họa trong bài là món ăn phục vụ có thật trên máy bay hả ta?! Hổng biết đi class nào thì thưởng thức được nhỉ?!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,315 Bài viết

• 2,876 Được cảm ơn

Lần nào đi máy bay mình cũng ăn ngon lành mặc dù mình thuộc loại kén ăn, có lẽ tâm trạng lúc đó là ăn để no bụng có sức khỏe cho 1 chuyến đi mệt mỏi chứ không phải là đi nhà hàng để thửong thức mà ỏng ẹo vị này vị nọ và yên tâm nó đảm bảo vệ sinh.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6