Bộ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Thị Kim Tiến được phong giáo sư

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,049 Bài viết

• 4,075 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi docmung Xem bài viết
    Có thể mấy chị mấy mẹ ấy có suất, có thẻ chữa bệnh ở các cơ sở dành riêng cho 4trieu cán bộ đảng viên xây dựng từ tiền thuế của dân. Và cũng có thể có suất ở bãi tha ma 1.400 tỷ rầm rộ mấy nay.

Chứ bản thân em có BHYT nhà nước, thẻ khám tư vàng được cho... đi các bệnh viện công em nhìn mà em xót xa quá các chị à. Chữa bệnh ung thư là cả 1 căn nhà đó các chị à. 1 căn nhà đó đổi lấy thuốc chữa bệnh ung thư giả. Cả đời các chị mua được mấy căn nhà?
    Thà thuốc giả làm bằng bột gạo, bột mì gì đi còn đỡ. Đằng này dám dùng chất ko đc phép dùng cho người nữa cơ. Bệnh nhân chưa chết vì ung thư thì đã bị nặng thêm vì tác dụng phụ của thuốc rồi.

Giờ mới nhớ ra nhà mấy người bị ung thư toàn nói, chưa đi khám thì đang khỏe mạnh mà khám ra phát hiện bị ung thư là chết nhanh thế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,049 Bài viết

• 4,075 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Chị ái kia không dám trả lời tôi rồi.

Còn chị, tôi hỏi chị, chị cho tôi biết thuốc ung thư giả là thuốc nào?
    Đã nói ông là loại hâm dở trả lời phí công chứ dám hay ko dám gì.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aivan118 Xem bài viết
    Đã nói ông là loại hâm dở trả lời phí công chứ dám hay ko dám gì.
    Hahaha, sai lè rồi không dám trả lời, hí hí.

Lần sau nhớ đọc kỹ nhé, đừng có tay nhanh hơn não.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,704 Bài viết

• 5,583 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chị ái kia không dám trả lời tôi rồi.

Còn chị, tôi hỏi chị, chị cho tôi biết thuốc ung thư giả là thuốc nào?
    Hay theo chị mình nên làm cuộc vận động tha tội cho ông Hùng và cả nước đi xin lỗi bà Tiến nhỉ? Em thấy cái ý này hay à.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,049 Bài viết

• 4,075 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Hahaha, sai lè rồi không dám trả lời, hí hí.

Lần sau nhớ đọc kỹ nhé, đừng có tay nhanh hơn não.
    Viết riêng cho ông nè, ông lớn tuổi hơn nhiều người trên này, cũng thâm niên ở đây lâu rồi mà đến giờ này cũng ko có ai có thể nói chuyện với ông hay coi ông là bạn. Lời nói của ông cũng ko đc đáng chú ý lắm... Thì tốt nhất ông nên xem lại mình đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hay theo chị mình nên làm cuộc vận động tha tội cho ông Hùng và cả nước đi xin lỗi bà Tiến nhỉ? Em thấy cái ý này hay à.
    Chị đừng đánh trống lảng. Tôi hỏi chị thuốc ung thư giả là thuốc nào?
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aivan118 Xem bài viết
    Viết riêng cho ông nè, ông lớn tuổi hơn nhiều người trên này, cũng thâm niên ở đây lâu rồi mà đến giờ này cũng ko có ai có thể nói chuyện với ông hay coi ông là bạn. Lời nói của ông cũng ko đc đáng chú ý lắm... Thì tốt nhất ông nên xem lại mình đi.
    Tôi lên đây không phải để kết bạn mà để chỉnh sửa những cái sai của những người như chị.
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Con dâm hứng kia chỉ biết vô đây chửi bậy hết từ bài này qua bài khác.

Đáng thương quá, tôi thật.
    • 360 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    thật thì kệ bà, tui nói trúng tim đen quá mừ há há
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,704 Bài viết

• 5,583 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chị đừng đánh trống lảng. Tôi hỏi chị thuốc ung thư giả là thuốc nào?
    Chị chứng minh thuốc đó là thuốc thiệt cho chúng tôi coi nha.
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị chứng minh thuốc đó là thuốc thiệt cho chúng tôi coi nha.
    Chị đang nói là thuốc giả? Căn cứ vào đâu? Tôi đang hỏi chị đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,049 Bài viết

• 4,075 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    trước sự việc Công ty CP VN Pharma (viết tắt VN Pharma) bán thuốcung thư giả vừa được Tòa án nhân dân TP HCM (TAND) đưa ra xét xử, Đại biểu Quốc hội TP HCM (ĐBQH), nguyên Phó Giám đốc Sở Y tế TP HCM Phạm Khánh Phong Lan nói thẳng bà không đồng tình với mức án được tuyên đối với các bị cáo tại phiên toà.ĐBQH Phạm Khánh Phong Lan cho rằng việc hội đồng xét xử (HĐXX) tuyên án các bị cáo trong vụ VN Pharma nhập lậu 9.300 hộp thuốc điều trị ung thư giả, trong đó Chủ tịch HĐQT kiêm Tổng Giám đốc VN Pharma Nguyễn Minh Hùng chịu mức án 12 năm tù là quá nhẹ, là xử sai tội và sẽ tạo tiền lệ rất bất lợi cho các vụ bán thuốc giả sau này.
    "Các bị cáo của VN Pharma trong đó có ông Nguyễn Minh Hùng đã vị phạm Bộ luật hình sự với tội kinh doanh thuốc giả chứ không phải tội buôn lậu. Hình phạt cao nhất cho tôi kinh doanh thuốc giả là tử hình và cần phải xử nghiêm các bị cáo để răn đe hành vi vô nhân đạo này tái diễn"- bà Lan nói.
    Bà Lan cho hay không chỉ thuốc chữa bệnh ung thư mà bất cứ bệnh nào cũng cần uống thuốc đạt chất lượng, thuốc thật để góp phần ngăn chặn bệnh, còn uống thuốc giả thì không những không ngăn chặn được bệnh tình kịp thời mà dẫn đến bệnh trầm trọng hơn, thậm chí là tử vong. Chưa kể trong thuốc giả còn có độc chất
    https://nld.com.vn/xa-hoi/thuoc-ung-...5165937445.htm

https://www.google.com.vn/search?rlz....0.IRtRBY7U08E
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,704 Bài viết

• 5,583 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chị đang nói là thuốc giả? Căn cứ vào đâu? Tôi đang hỏi chị đó.
    Tên thuốc, hạn dùng, thành phần tá dược, nhiệt độ bảo quản... trên hồ sơ không thống nhất -> giấy tờ nguồn gốc hàng hóa không rõ ràng thì lấy gì chị chứng mình đó là thuốc thiệt? Không phải thuốc thiệt thì là chắc tui dùng từ thuốc không thiệt nha.

Thịt heo giả thịt bò bằng mắt thường đánh giá còn thấy mệt. Thuốc men toàn thành phần biệt dược nhìn bằng mắt thường đánh giá giả thiệt được không? Vậy thì chỉ có giấy tờ kiểm định, lô hàng có nguồn gốc mới chứng minh sự thật giả của nó được.

Mình chứng minh nó là thuốc thiệt đi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tên thuốc, hạn dùng, thành phần tá dược, nhiệt độ bảo quản... trên hồ sơ không thống nhất -> giấy tờ nguồn gốc hàng hóa không rõ ràng thì lấy gì chị chứng mình đó là thuốc thiệt? Không phải thuốc thiệt thì là chắc tui dùng từ thuốc không thiệt nha.

Thịt heo giả thịt bò bằng mắt thường đánh giá còn thấy mệt. Thuốc men toàn thành phần biệt dược nhìn bằng mắt thường đánh giá giả thiệt được không? Vậy thì chỉ có giấy tờ kiểm định, lô hàng có nguồn gốc mới chứng minh sự thật giả của nó được.

Mình chứng minh nó là thuốc thiệt đi.
    Chị vui lòng coi còm trước của tôi. Tôi cũng nói rõ là giả nhãn mác, còn chất lượng kém. OK?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,704 Bài viết

• 5,583 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chị vui lòng coi còm trước của tôi. Tôi cũng nói rõ là giả nhãn mác, còn chất lượng kém. OK?
    Thú thiệt, nãy giờ tui cũng không hiểu chị cãi nhau với chúng tui mần chi nữa. Tui thật sự không hiểu ý chị. Thôi.
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thú thiệt, nãy giờ tui cũng không hiểu chị cãi nhau với chúng tui mần chi nữa. Thôi.
    Hahaha, để rảnh tôi sẽ biên cái vụ thuốc này cho các chị hiểu. Các chị lơ mơ không biết gì cứ để mấy thằng lều báo dắt mũi, hí hí.
    • 3,016 Bài viết

• 19,775 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thú thiệt, nãy giờ tui cũng không hiểu chị cãi nhau với chúng tui mần chi nữa. Tui thật sự không hiểu ý chị. Thôi.
    Ý cái nick đó nói là thuốc này kém chất lượng, chứ ko phải là thuốc giả. Tức là vẫn chữa được ung thư, nhưng ko hiệu quả bằng thuốc xịn của các hãng dược lớn như Pfizer, Novartis, etc.

Các hãng dược lớn trên có phát minh ra loại thuốc chống ung thư, nắm giữ bằng sáng chế các loại thuốc này và giá thuốc rất đắt.

Các nước đang phát triển như Ấn chẳng hạn, họ ăn cắp bản quyền của các hãng trên, chế ra các loại thuốc có thành phần tương tự, và cũng chữa dc ung thư => giá thuốc rẻ hơn và đến được tay của bệnh nhân ở mấy nước nghèo

Hãng dược như VN Pharma, nhập của mấy hãng ăn cắp bản quyền trên, nhưng dán nhãn mác của hãng dược xịn vào.

Ko biết ý mình nói vậy có đúng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • AMF
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3,294 Bài viết

• 14,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Ý cái nick đó nói là thuốc này kém chất lượng, chứ ko phải là thuốc giả. Tức là vẫn chữa được ung thư, nhưng ko hiệu quả bằng thuốc xịn của các hãng dược lớn như Pfizer, Novartis, etc.

Các hãng dược lớn trên có phát minh ra loại thuốc chống ung thư, nắm giữ bằng sáng chế các loại thuốc này và giá thuốc rất đắt.

Các nước đang phát triển như Ấn chẳng hạn, họ ăn cắp bản quyền của các hãng trên, chế ra các loại thuốc có thành phần tương tự, và cũng chữa dc ung thư => giá thuốc rẻ hơn và đến được tay của bệnh nhân ở mấy nước nghèo

Hãng dược như VN Pharma, nhập của mấy hãng ăn cắp bản quyền trên, nhưng dán nhãn mác của hãng dược xịn vào.

Ko biết ý mình nói vậy có đúng.
    Chị bắt đầu hiểu rồi đó, khen chị.
    CÔNG LÝ chỉ là diễn viên hài, PHÁP LUẬT chỉ là một tờ báo, TỰ DO chỉ là một cái ngõ, DÂN CHỦ chỉ là cái rạp chiếu phim, và VÌ DÂN chỉ là gói bột giặt.
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 871 Bài viết

• 4,415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Thuốc giả : ai còn cố cãi chày cãi cối là thuốc ung thư của VN pharma không phải là thuốc giả thì làm ơn đọc lại định nghĩa của WHO về "thuốc giả" nhé.

Thuốc ung thư của VN Pharma nhập về bán cho bệnh nhân ung thư không phải là thuốc Ấn Độ ăn cắp bản quyền, sản xuất rồi dán nhãn thuốc Brand name. Nhắc lại 1 lần nữa, thuốc của VN Pharma nhập về trên bao bì ghi xuất xứ của Helix Pharma Canada nhưng tại Canada không có văn phòng và nhà máy nào là Helix Pharma, đồng thời toàn bộ giấy tờ pháp lý nộp cho BYT để xin quota và visa đều là giấy tờ pháp lý giả. Giấy tờ này cũng được làm giả Hợp Pháp Hóa Lãnh Sự luôn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Phong hàm Giáo Sư hay chức gì gì tôi không cần biết, chỉ cần bà Tiến bớt thêm vào các scandal và tạo ra sự an tâm tin tưởng cho người dân là được rồi.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5