TIN TÀI TRỢ.

Bộ Giao thông sẽ bán trụ sở

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.92K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 347 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

túng quá làm lièu , hết chỗ gặm rồi gặm luôn cả trụ sở , chả biết nói gì với loại tham như #.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Xem mà thấy ức chế quá các mẹ ạ. Sao càng ngày càng lắm trò quá lố và lộ liễu của mấy vị cấp cao thế này chứ huhu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 809 Bài viết

• 2,462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko biết, ai chửi mình ác mình nhận hết. Mình mong Thăng cùng đồng bọn bên trên sớm bạo bệnh mà lìa trần. Hy sinh vài người để cứu cả triệu người.
    Một người lãng mạn tới điên rồ và thực dụng tới tàn nhẫn.
    • 437 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

mk 29tr/m3 có mà chó nó bán. Dùng giá 29tr/m3 trên hợp đồng để chỉ có 29tr/m3 trên hợp đồng thành tiền của nhà nước còn fần ngầm sẽ đc các bố chia nhau. Vậy là ngẫu nhiên tiền của đất nước đc hợp thức hoá thành tiền cá nhân. Tiếp theo xây trụ sở mới lại lôi tiền thuế dân đóng ra xây và lại hoa hồng hoa đỏ. Đúng là làm ăn năng suất ghê gớm, mới có 1 năm tại vị nhỉ. Bác # đúng là "có tài" và "dám làm" thật. Vị nào cũng như này thì dân "được nhờ" phải biết.
    Em vẫn nhớ khẩu hiệu khi bác này lên làm bộ trưởng:
    "Bộ trưởng là tư lệnh lĩnh vực ngành phải cho tôi toàn quyền. Tư lệnh ra chiến trường phải được toàn quyền quyết định chiến đấu, tiến hay lùi, nếu chờ xin phép thủ trưởng ở nhà thì sẽ lỡ cơ hội"
    “Bộ Giao thông sẽ tập trung giải quyết 3 khâu đột phá chiến lược. Thứ nhất là đầu tư xây dựng hạ tầng giao thông, thứ hai là tình trạng tai nạn giao thông, thứ ba là ùn tắc giao thông. Tôi sẽ thực hiện quyết liệt 3 vấn đề trên"."Tôi cho rằng khi đất nước có đủ điều kiện thì mới làm đường sắt cao tốc. Trong 5 năm tới nếu kinh tế phát triển đến mức độ nào đó thì sẽ làm đường sắt cao tốc, còn nếu chưa được như vậy thì phải tính toán ở thời điểm khác thích hợp hơn". "Bộ Giao thông sẽ ưu tiên đầu tư đường bộ cao tốc Bắc Nam, nâng cấp đường sắt hiện có, cân đối phát triển đường quốc lộ, tỉnh lộ, giao thông nông thôn."
    Chưa thấy bác ý quyết liệt đầu tư ở đâu nhưng xây dựng cái trụ sở mới quả là "quyết liệt" thật
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,385 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin.2011 Xem bài viết
    Hơ hơ, mình sẵn sàng trả gấp 10 lần x 29tr/m2 = 290tr/m2 , bán lại bèo nhất cũng 600tr/m2, mỗi mét sẽ lời 300tr. Mẹ nào muốn mua cùng hùn vốn nào
    Tớ với bạn hùn vốn nhé
    • 1,837 Bài viết

• 3,908 Được cảm ơn

Các bác cố mà chưởi nhanh lên, thấy bảo # làm 2-3 năm ở đóa thôi, roài đi lên đấy.
    Nó lên nữa chắc bán ... quá.
    (Nhưng mình lại mong nó bán cho mẽo để đỡ bị tc bắt nạt, hihi. Đời toàn mâu thuẫn nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,395 Bài viết

• 2,736 Được cảm ơn

Ôi, chảy máu khu đất vàng.

Bác # bán 29tr/m2 đất ở THĐ, khu đất 8.000m2 = 232 tỷ, chưa đủ 1/10 con số # cần để xây trụ sở, thiếu 9/10 lại nã vào đầu dân thôi.

232 tỷ, ngon quá nhỉ. 2.232 tỷ chắc gì đã mua được khu đất đẹp như thế. Chẹp chẹp.

232 là con số ấn tượng nhất năm 2012.

Haizzzz........
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 233 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Biết diễn đàn là nơi mọi người có thể nói ra suy nghĩ của mình nhưng cái gì cũng nên đọc xem đã đúng vấn đề chưa?
    Báo chỉ ghi giá đất nhà nước quy định ở vị trí đó là 29tr/m2 chứ có dòng nào nói là bán từng đấy đâu. Việc bán trụ sở nhà nước nhất là các Bộ ban ngành không đơn giản vì việc định giá cũng vô cùng phức tạp. Việc bán trụ sở này chẳng phải do ý kiến chủ quan của bác # đâu, cái này nằm trong quy hoạch của CP đấy.
    Ai đã từng vào làm việc ở Bộ GT mới thấy rất cần thiết phải di dời Bộ đi vị trí khác. Tòa nhà làm việc của Bộ trưởng, thứ trưởng thì thật là xuống cấp và cũ nát, chưa kể chỗ để xe thì chật hẹp. Tòa nhà chính của các vụ thì càng tệ hại. Nếu ai qua làm việc ở Bộ GT rồi sang Bộ Tài chính, Kho bạc nhà nước thì mới thấy cũng là Bộ của nhà nước trụ sở làm việc quá quá là khác biệt.
    Theo tôi việc di dời Bộ này ra khỏi trung tâm là cần thiết, dùng số tiền bán đất đó mua khu đất lớn hơn, quy hoạch xây dựng cho nó có thể nhìn được. Vấn đề thực hiện nó thế nào, phù hợp chưa thì cứ để hồi sau sẽ rõ. Chứ đừng chưa gì đã phán bác # thế này thế kia, có nhưng trường hợp này thì chưa đúng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 954 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Tòa nhà số 10 Downing của thủ tướng anh còn dùng cả trên 100 năm, thậm chí còn bé như mắt muỗi nếu so với tòa nhà ủy ban cấp quận của mình mà ng ta còn chưa kêu, tòa nhà của bộ GTVT dc bao năm mà kêu xuống cấp, cũ nát, ko phù hợp với bộ mặt, mình thấy nó còn kiên cố tỉ lần so với cái nhà mình và bao ng khác.
    Nói chung là thích xây thì cứ xây, đừng lấy lý do đấy nghe như nhà giàu kể đói ăn vậy.
    Chán kí rùi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 617 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Thủ tướng đã đồng ý về nguyên tắc cho phép Bộ Giao thông được mua trụ sở làm việc và bán chỉ định tài sản trên đất, chuyển nhượng quyền sử dụng đất do Bộ đang quản lý tại 80 Trần Hưng Đạo, quận Hoàn Kiếm theo giá thị trường,
    Là thế nào đây???
    • 954 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhBongIvan Xem bài viết
    Là thế nào đây???
    Thì nó là thế chứ còn là thế nào.
    Chán kí rùi
    • 184 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Từ nay có câu tục ngữ mới truyền lại cho đời đời con cháu: Tham như Thăng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 966 Bài viết

• 3,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa trà mi Xem bài viết
    Giống Bộ CA bán 40 Hàng Bài. Đất nước mình hay thật, cá nhân kí giấy bán tài sản XHCN!
    BCA bán 40 HB rùi hả mẹ nó . E đang thắc mắc là khi chuyển sang trụ sở mới hoành tráng thì 40 HB sẽ để làm gì? Hóa ra cũng bán ạh?
    :Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Trụ sở Bộ Giao thông có nhanh hỏng như đường cao tốc?
    http://www.baomoi.com/Tru-so-Bo-Giao...48/8381670.epi
    • 170 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Em ko biết những người ở trên làm toàn việc "Thiện" như thế này.
    Ko biết có để PHÚC cho con cháu ko nhỉ?
    Người ta chỉ làm cho sướng bản thân mình thôi, ko nghĩ đến nghiệp chướng sau này mà mình phải nhận gì cả.
    To đầu mà ngu :-j
    AKB48♥~
    17092012_musicstation
    -japanest.com-
    • 512 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Em nói ra các bác có khi chửi em ko yêu nước , nhưng em thấy bán cái trụ sở đấy có gì đâu mà nhiều người đau lòng thế , bán đi xây khu trung tâm thương mại như kiểu Vincom để có chỗ cho trẻ con chơi ko thích hơn à ? em chỉ nghĩ ngắn đến thế đc thôi chứ ko nghĩ xa xôi đc Còn cái vụ 29tr/m thì chắc chắn ko mơ , nhà em ở Quán Sứ đầu Trần Hưng Đạo ( chùa nhìn sang ) đang có 1 tập đoàn muốn mua cả khu và trả 1 tỉ/m mặt đường dân vẫn chưa chịu kia kìa
    3Jyfp7
    7fHOp7
    • 696 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Đến tầm này đầu tư NN không có , đất dự án bán hết rồi nên các bác từ trên xuống dưới lại quyết định bán BỘ GTVT để chia nhau, cáhn thật. Các mẹ có tin VN mình theo thống kê chỉ hòa bình được không qua 35 năm rồi lại có chiến tranh không ?. Mình thì mình tin.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 452 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechuotvanghe Xem bài viết
    Đến tầm này đầu tư NN không có , đất dự án bán hết rồi nên các bác từ trên xuống dưới lại quyết định bán BỘ GTVT để chia nhau, cáhn thật. Các mẹ có tin VN mình theo thống kê chỉ hòa bình được không qua 35 năm rồi lại có chiến tranh không ?. Mình thì mình tin.
    Em là em cũng thấy lo lo. có khi vụ này mình lại phải chuẩn bị xin có thêm 1 quốc tịch để chạy cho nhanh ý nhỉ
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,365 Bài viết

• 6,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechuotvanghe Xem bài viết
    Quá 35 năm rồi còn gì bạn, có thấy chiến tranh gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 233 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieukhang Xem bài viết
    Tòa nhà số 10 Downing của thủ tướng anh còn dùng cả trên 100 năm, thậm chí còn bé như mắt muỗi nếu so với tòa nhà ủy ban cấp quận của mình mà ng ta còn chưa kêu, tòa nhà của bộ GTVT dc bao năm mà kêu xuống cấp, cũ nát, ko phù hợp với bộ mặt, mình thấy nó còn kiên cố tỉ lần so với cái nhà mình và bao ng khác.
    Nói chung là thích xây thì cứ xây, đừng lấy lý do đấy nghe như nhà giàu kể đói ăn vậy.
    Nếu tôi nhớ không nhầm thì tòa nhà cũ của Bộ GT cũng khá là cao đấy không kém tuổi của tòa nhà TT Anh đâu. Nó là tòa nhà xây từ thời Pháp để lại.
    Nói như bạn cũng không chuẩn, bạn nhìn những khách sạn 5 sao của nước ngoài toàn là những tòa nhà xây từ thủa nào thủa nào nhưng nó được thiết kế và sửa chữa vô cùng hợp lý, trong khuôn viên vô cũng vô cùng hợp lý. Chưa biết, chưa nhìn thấy đừng lúc nào cũng đưa nước ngoài ra thế này thế kia.