TIN TÀI TRỢ.

Bình Thuận :Một học sinh lớp 11 tử vong vì uống thuốc trừ sâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 559 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,844 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Xã hội
    Một học sinh lớp 11 tử vong vì uống thuốc trừ sâu
    1117 29/04/2011
    Trong 2 ngày 27/4 và 28/4, nhiều bạn bè, người thân ở xã Hồng Sơn, huyện Hàm Thuận Bắc đã đến chia buồn với gia đình em Nguyễn Ngọc Phẩm, học sinh lớp 11 Trường THPT Nguyễn Văn Linh, bị tử vong do uống thuốc trừ sâu.
    Em Tô Hữu Hoài Duy, 17 tuổi, ở thôn 3 xã Hồng Sơn, bạn thân phát hiện Phẩm uống thuốc trừ sâu cũng như đưa Phẩm đi cấp cứu cho biết, khoảng 18h ngày 26/4, Phẩm có đến nhà Duy tâm sự rất buồn vì xảy ra xích mích với bạn gái, sau đó nhờ Duy lấy xe máy đưa về nhà.

"Khi em vào nhà xin phép ba cho lấy xe và trở ra thì Phẩm nằm ngã gục ven đường. Sợ quá em gọi mọi người đến giúp đưa Phẩm đến trạm y tế xã nhưng nơi này bảo lên tuyến trên. Sau đó, được một tài xế xe tải tốt bụng giúp đỡ, gia đình em đưa Phẩm đến cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh. Dù các y bác sỹ tích cực cứu chữa nhưng do độc chất ngấm sâu vào người trong thời gian khá lâu nên Phẩm không qua khỏi".

Được biết em Nguyễn Ngọc Phẩm là học sinh ngoan hiền, nhân thân tốt nên cái chết của em là nỗi đau và mất mát lớn với thầy cô, bạn bè và người thân. Theo nguyện vọng của gia đình, Bệnh viện Đa khoa Bình Thuận đã đồng ý cho người thân mang xác con em về an táng

Bích Kiều
    http://www.cand.com.vn/vi-VN/xahoi/2011/4/148356.cand
    Gái này nổi tiếng lẫn tai tiếng với nhiều điều xấu hơn điều tốt
    Cha Mẹ nợ Con trả. Con nợ Cha Mẹ vô can.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Tội nghiệp quá:Sad: những em học sinh ngoan hiền, nhân thân tốt thường ít va chạm vì vậy khi có sự cố tình cảm khó tự chủ được hành vi.:Worried:
    Vậy nên các em học sinh chỉ nên là có tình cảm bạn bè thôi, đừng nên yêu đương sớm :Worried:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409