TIN TÀI TRỢ.

Bị xe tải kéo nát 2 đùi, bà vẫn ôm chặt cháu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bị xe tải kéo nát 2 đùi, bà vẫn ôm chặt cháu

http://nld.com.vn/20130427123210614p...-chat-chau.htm
    Thứ Bảy, 27/04/2013 12:44

(NLĐO) - Bị bánh xe tải kéo lê đến nỗi dập nát hai đùi nhưng bà Trần Thị Hương vẫn ôm chặt đứa cháu mới 20 tháng tuổi trong lòng, nhờ vậy mà đầu cháu bé không bị đập xuống đường chấn thương.

Vụ tai nạn thương tâm xảy ra vào khoảng 8 giờ 45 phút ngày 27-4, trên Quốc lộ 14 (đoạn qua xã Trúc Sơn, huyện Cư Jút - Đắk Nông).

Chị Hoàng Thị Tâm Đoan (SN 1987, trú huyện Đắk Mil - Đắk Nông) điều khiển xe máy mang BKS 48B1 - 11112 chở mẹ là bà Trần Thị Hương (SN 1961, trú huyện Krông Bông - Đắk Lắk) và con là Nguyễn Huy Dũng (20 tháng tuổi) lưu thông hướng Đắk Nông - Đắk Lắk.

Khi đi đến địa điểm trên đã va chạm với phần hông bên phải của xe tải mang BKS 47K-6602 chạy cùng chiều, do tài xế Hồ Viết Trường (SN 1988, trú huyện Krông Bông - Đắk Lắk) điều khiển.

tn3_ce932
    Chiếc xe tải va chạm với xe máy khiến 3 người nhà chị Đoan té xuống đường

tn4_8473f
    Tai nạn xảy ra sát lề đường

Cú va chạm làm 3 người trên xe máy ngã xuống đường. Chị Hương ngã vào lề đường nên chỉ bị thương nhẹ, còn bà Hương và cháu Dũng bị bánh sau xe tải kéo lê hơn 6 m. Chị Đoạn kể lại: “Phần đùi của mẹ tôi mắc kẹt trong bánh xe. Tôi hét lên và tài xế đã cho lùi xe để mọi người kéo mẹ và con tôi ra”.

Theo lời chị Đoan, chị đang chạy xe chạy sát lề đường bên phải thì xe tải mang BKS 47K-6602 vượt lên từ phía sau. Cùng lúc, một xe tải khác chạy ngược chiều tiến lại nên tài xế xe 47K-6602 lạng sang phải né và phần hông của xe tải đập vào đuôi xe của chị.

Bác sĩ Y Bliu Arul, Phó giám đốc Bệnh viện Đa khoa Đắk Lắk, cho biết bà Trần Thị Hương bị đa chấn thương, dập nát 2 đùi, hiện đang trong tình trạng nguy kịch. Còn cháu Dũng bị nát 2 bàn chân.

Theo một số nhân chứng, mặc dù vô cùng đau đớn nhưng bà Hương vẫn ôm chặt đứa cháu vào lòng nên khi té xuống và bị xe tải kéo lê, phần đầu của cháu Dũng không đập xuống đường.

tn2_d0c97
    Bà Hương bị bánh xe kéo lê hơn 6 m, 2 đùi bị dập nát

tn_e1973
    Cháu Nguyễn Huy Dũng bị dập nát 2 bàn chân nhưng nhờ được bà ôm chặt nên đầu không bị chấn thương

Tin - ảnh: C. Nguyên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,599 Bài viết

• 13,938 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hằng ngày, hằng ngày những tai nạn thương tâm vẫn cứ xảy ra trên đường, không chừa bất kỳ ai.
    Làm sao giảm bớt ?
    Nhiều lúc không muốn đọc, không muốn thấy những hình ảnh hay dòng chữ về tai nạn, nhưng nó là hiện hữu.
    Chẳng lẽ xem xong, cứ buông ra mấy câu thương cảm chung chung ?
    Muốn làm gì đó nhưng gần như bất lực trước chuyện tai nạn GT. Chỉ dặn lòng thôi ráng giữ vững tay lái của chính mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 186 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Đọc xong, muốn khóc. Mong 2 bà cháu chóng bình phục!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,009 Được cảm ơn

Khổ thân, e đọc trên VN express thấy bảo bà mất rồi vì mất máu nhiều quá.
    Cầu mong cho e bé sớm mạnh khỏe.
    Tai nạn từ trên trời rơi xuống.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,290 Bài viết

• 7,140 Được cảm ơn

Đường phố Việt Nam quá đông đúc, chật chội. Người tham gia giao thông dù ý thức cỡ nào cũng có lúc sơ sẩy, mà vì đường phố như thế, nên chỉ cần sơ sẩy tí cũng có tai nạn . Mình không phủ nhận bộ phận người lái xe ẩu tả, vô lương tâm nhé, chỉ là mình nghĩ cũng có những người sơ sẩy, vô ý không đáng.
    • 332 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

người bà thật là vĩ đại . không biết người bà giờ ra sao nhưng mình cấu mong 2 bà cháu sớm hồi phục ,mạnh khỏe .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    - Một người bà và cũng là một người mẹ vĩ đại !

- Cầu mong mọi sự sẽ bình yên, mọi rủi do sẽ qua đi và 2 bà cháu sẽ sớm bình phục !!!

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 786 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Thương quá.Mong cháu sau này lớn lên sẽ triwr thành 1 người tốt và tài giỏi để ko phụ sự hy sinh của bà cháu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 189 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Đọc tựa đề thoii đã thấy quá xúc động!!!
    Cầu mong bà và cháu nhanh khỏe lại .....
    MTM3NDg1NzI4Nw
    MTM3NDg1NzEyNA
    • 144 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Đoc mấy tin thương tâm này làm tự dưng phải nghĩ về cuộc sống của bản thân mình.. Trân trọng hơn, biết ơn hơn... Mong cho cháu bé sớm lành chân, mong bà ra đi bình yên... rip.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hệ thống và chính sách giao thông của Việt Nam ngày càng chán ! Sao bây giờ không thấy các bác ở trển nói về số lượng người chết hàng ngày, hàng tháng, hàng năm ? Các bác bất tài nhưng che giấu cũng khéo ! Hàng ngày chỉ mong mình và gia đình mình ko gặp tai nạn là sướng rồi, một mơ ước nhỏ nhoi.
    • 557 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Tai nạn giao thông cho xe máy thường xảy ra trên đường Quốc lộ, mọi người nên hạn chế đi xa bằng xe máy, sao ko đi xe bus. Giờ cứ ai nói về quê hay đi tỉnh khác bằng xe máy là mình thấy sợ.