Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí thư huyện Tiên Lãng làm Phó giám đốc Sở Khoa học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ông Bùi Thế Nghĩa, Bí thư Huyện ủy Tiên Lãng về làm Phó giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ. Trưởng ban Kinh tế - Ngân sách (HĐND TP Hải Phòng) được điều động về giữ chức Bí thư thay ông này.

BTN1

TTXVN cho hay, chiều 14/1, bà Nguyễn Thị Nghĩa, Phó bí thư Thành ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội Hải Phòng chủ trì cuộc họp công bố Quyết định điều động, luân chuyển cán bộ của Ban Thường vụ Thành ủy.

Theo đó, từ 15/1, ông Bùi Thế Nghĩa, Bí thư Huyện ủy Tiên Lãng được điều động về giữ chức Phó giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ. Còn ông Cao Xuân Liên, Trưởng ban Kinh tế - Ngân sách (HĐND thành phố) được điều động về giữ chức Bí thư huyện này.

Bà Nghĩa chúc mừng ông Bùi Thế Nghĩa, Cao Xuân Liên và mong muốn hai ông trên cương vị công tác mới tiếp tục phát huy trách nhiệm, kinh nghiệm công tác của mình, đóng góp vào thành tích của đơn vị mới.

Năm 2012, Liên chi hội Nuôi trồng thủy sản nước lợ Tiên Lãng gửi công văn đến lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Quốc hội, các cơ quan chức năng của Hải Phòng để kiến nghị xử lý ông Nghĩa vì cho rằng ông này phải chịu trách nhiệm trong vụ cưỡng chế, thu hồi đất ở xã Vinh Quang (Tiên Lãng).

Cùng thời điểm này, Bí thư Hải Phòng đã quyết định điều chuyển ông Nguyễn Văn Tùng, Phó giám đốc Sở Khoa học Công nghệ làm Chủ tịch UBND huyện Tiên Lãng. Còn Chủ tịch Tiên Lãng Lê Văn Hiền bị cách chức.

Liên quan đến vụ cưỡng chế thu hồi đất trái pháp luật của gia đình ông Đoàn Văn Vươn, cựu Chủ tịch Tiên Lãng Lê Văn Hiền bị truy tố về tội Thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng; cựu Phó chủ tịch Nguyễn Văn Khanh; Phạm Xuân Hoa, nguyên Trưởng phòng Tài nguyên - Môi trường; Lê Thanh Liêm, nguyên Chủ tịch UBND xã Vinh Quang bị truy tố về tội Hủy hoại tài sản...

Còn ông Đoàn Văn Vươn, Đoàn Văn Sịnh, Đoàn Văn Quý, Đoàn Văn Vệ bị truy tố về tội giết người. Bà Phạm Thị Báu, Nguyễn Thị Thương (vợ Vươn và Quý) bị truy tố tội chống người thi hành công vụ.

Xuân Hoa

link: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2013/...c-so-khoa-hoc/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 989 Bài viết

• 2,597 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đề nghị bác này làm chủ nhiệm đề tài: " Khoa học hóa trong luân chuyển, bố trí cán bộ".
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái Sở này cũng hay lắm nha. Về đây là ấm rồi. Chúc mừng bác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,205 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy nhục gì đâu.......

• 81 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

sao hok cho ổng về hưu non mà chuyển ct zại???? đúng là quyền bính
    • 734 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Đáng nhẽ tự ông ta phải nhận thấy mình nên xin nghỉ việc và nói lời xin lỗi tới toàn thể dân chúng...Bao giờ mới có được hành vi đơn giản như thế ở những vị quan tham, ngu, hại dân hại nước...?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thật là chả ra sao cả. hix
    • 8,161 Bài viết

• 12,784 Được cảm ơn

ôi kỷ luật kiểu này mình cũng muốn bị kỷ luật quá
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • 1,092 Bài viết

• 2,863 Được cảm ơn

Thế là xuống mất 1 cấp, phó làm chó trưởng nói chung cũng đen rồi. Chỉ hơi tội cho những cụ khác vào ăn cơm tù mặc áo số thôi (so với cụ này).

Nói chung thế là đẹp. Bên giết người thì cũng có bản án riêng còn bên làm sai cũng đã vào mặc áo sọc hết. Hết vị.
    • 462 Bài viết

• 1,696 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc chỉ thấy ngứa con mắt. chê khựa cho cố vào mà không chịu học hỏi khựa kìa. Vụ nào vụ nấy làm cho ra ngô ra khoai, thế thì dân mới tin. Chứ còn ếm chuyện như mấy bác thì chỉ làm dân đen tức ói máu.
    • 1,092 Bài viết

• 2,863 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi t21_newyork Xem bài viết
    đọc chỉ thấy ngứa con mắt. chê khựa cho cố vào mà không chịu học hỏi khựa kìa. Vụ nào vụ nấy làm cho ra ngô ra khoai, thế thì dân mới tin. Chứ còn ếm chuyện như mấy bác thì chỉ làm dân đen tức ói máu.
    Mợ cứ thử qua khựa coi nó ngột ngạt thế nào nhé. Không có web trẻ ranh mà tám chuyện, đến gmail vào cũng chậm rì rì chứ đừng nói facebook, twitter
    • 462 Bài viết

• 1,696 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yourdalink Xem bài viết
    Mợ cứ thử qua khựa coi nó ngột ngạt thế nào nhé. Không có web trẻ ranh mà tám chuyện, đến gmail vào cũng chậm rì rì chứ đừng nói facebook, twitter
    KO bàn đến vấn đề đó nhé, cái này ai chả biết. Ý iem là nói về vụ xử quan tham kìa,
    • 2,216 Bài viết

• 4,328 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi t21_newyork Xem bài viết
    Nhà ta dân chê khựa chứ lờ đờ có chê đâu
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ở VN có cái hay là với so bít, cứ scandal là nổi tiếng, còn với quan chức, càng bị phốt càng lên chức. Nhìn gương đ/c X thì rõ
    • 87 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Đúng là các lđ không tự nhiên sinh ra, cũng không tự nhiên mất đi, mà chỉ chuyển từ chỗ này sang chỗ khác.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 393 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể hhiểu đc vì sao khoa học - công nghệ Việt Nam ko phát triển đc
    • 10,728 Bài viết

• 13,009 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ơ hay, bác ấy về làm PGĐ Sở Khoa học và Công nghệ để phụ trách đề tài nghiên cứu phát triển công nghệ trồng cây thuốc lào cho năng suất, chất lượng cao nhằm xuất khẩu đi khắp thế giới mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 244 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

sự khác biệt giữa chế độ Pháp Quyền và chế độ Đảng Quyền.
    đảng đang lấy ý kiến sửa đổi hiến pháp đó. yêu cầu bỏ điều 4 hiến pháp và lấy lại hiến pháp năm 1946. chứ cử để như thế này thì sao mình thấy nhục quá, mấy thằng có cái thẻ đỏ nghe theo chỉ thị từ Khựa để đè đầu cỡi cổ cả 1 dân tộc với 4000 năm văn hiến.
    • 98 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2tom Xem bài viết
    Cái Sở này cũng hay lắm nha. Về đây là ấm rồi. Chúc mừng bác.
    Sở này cũng hay là như thế nào hả chị?
    • 583 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coffee306 Xem bài viết
    Sở này cũng hay là như thế nào hả chị?
    Xin đề tài khoa học tiền tỷ rồi ăn. Hi hi, mình đoán thế.
    a0XAp8
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2