Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí thư Hà Nội nói lý do bẻ cong đường Trường Chinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.82K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

Người ta cứ hay quay cái hình với cái giải phân cách còng queo hình chữ S giữa đường này lên để minh họa cho đường TC "cong".

Nên để tui kẻ đường mới sau khi hoàn thành các chị xem nó có thẳng ko nhé. Đường mới sau khi hoàn thành sẽ nằm trong 2 đường kẻ xanh, tim đường mới hay còn gọi là giải phân cách giữa đường sẽ là đường màu đỏ, nó hoàn toàn là đường thẳng chứ ko hề cong như nhiều người tưởng, còn 2 hình tròn màu tím là công trường vẫn đang thi công cuốn chiếu đó chứ ko phải nó cong thế đâu.

?di=12141232144316

10710951_1553054851591952_5405600658812641996_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 287 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Nếu theo hình bạn minh họa chẳng nhẽ bí thư HN nói sai, đường thẳng thế mà ông ý lại bảo uốn cong cho tiết kiệm!hehehe...
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeucuabo07 Xem bài viết
    Nếu theo hình bạn minh họa chẳng nhẽ bí thư HN nói sai, đường thẳng thế mà ông ý lại bảo uốn cong cho tiết kiệm!hehehe...
    Thì cong ở cái đoạn lấy vào khu Phòng ko quân đội đó, nhưng cái clip mà bạn trích minh họa cho việc "cong" lại đi lấy cái hình này đoạn này, mà thực tế sau khi làm xong thì đoạn này nó sẽ ko hề cong như thế. Nhiều người nhìn vào hình này tưởng đường mới nó sẽ cong như cái giải phân cách giữa đường hiện nay đó nên nhảy lên chửi um lên Tui thấy sao nói vạy thoai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Thì cong ở cái đoạn lấy vào khu Phòng ko quân đội đó, nhưng cái clip mà bạn trích minh họa cho việc "cong" lại đi lấy cái hình này, mà thực tế sau khi làm xong thì hình này đoạn này nó sẽ ko hề cong như thế. Nhiều người nhìn vào hình này tưởng đường mới nó sẽ cong như cái giải phân cách giữa đường đó
    Bạn Bi ơi, quay thì người ta chỉ quay được từng đoạn một, chứ làm sao quay được cả con đường mấy km ! Khi bạn cắt nhỏ từng đoạn một ra thì đương nhiên nó là các đoạn thẳng, nhưng khi bạn nối các đoạn thẳng này vào với nhau thì nó sẽ thành một đường cong!
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

Bạn Bi ơi, quay thì người ta chỉ quay được từng đoạn một, chứ làm sao quay được cả con đường mấy km ! Khi bạn cắt nhỏ từng đoạn một ra thì đương nhiên nó là các đoạn thẳng, nhưng khi bạn nối các đoạn thẳng này vào với nhau thì nó sẽ thành một đường cong!
    Ừ thì lấy về 1 phía ở những đoạn nào nhiều đất nhà nước, ít đất nhà dân hơn (khoảng 500m chỗ Phòng ko để ít phải giải tỏa), chứ ko lấy đều 2 phía cả về phía nhiều nhà dân như trước thì nó phải cong chứ sao. Bạn cũng biết lấy đất nhà dân đâu phải dễ. Bạn bảo họ giao đất đi cho nó thẳng. Nhưng nó cong ít thôi chứ ko uốn cong hình S như cái ảnh đang thi công mà hay duoc lấy để minh họa về độ "cong"
    • 287 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Ừ thì lấy về 1 phía ở những đoạn nào nhiều đất nhà nước, ít đất nhà dân hơn (khoảng 500m chỗ Phòng ko để ít phải giải tỏa), chứ ko lấy đều 2 phía cả về phía nhiều nhà dân như trước thì nó phải cong chứ sao. Bạn cũng biết lấy đất nhà dân đâu phải dễ. Bạn bảo họ giao đất đi cho nó thẳng. Nhưng nó cong ít thôi chứ ko uốn cong hình S như cái ảnh đang thi công mà hay duoc lấy để minh họa về độ "cong"
    Cái này là bạn nghe ông bí thứ HN nói trên bài báo này à? Gớm, mấy bác ấy mà làm được như vậy thì dân mình được nhờ quá bạn ạ! Nếu thật sự lấy đất quân đội để tránh cho dân đỡ bị mất nhà cửa thì hồng phúc của dân Việt lớn quá! Bạn có cần mình kể ra một câu chuyện để minh chứng cho lòng tốt này không bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 171 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Thế mới thấy dân mình "lành" nhỉ, có uất ức cũng chỉ biết lên wtt nói vài câu với nhau chứ có ai dám đứng lên làm gì đâu, nên các bác thích làm gì thì các bác cứ làm thôi.
    • 287 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi owleyes Xem bài viết
    Thế mới thấy dân mình "lành" nhỉ, có uất ức cũng chỉ biết lên wtt nói vài câu với nhau chứ có ai dám đứng lên làm gì đâu, nên các bác thích làm gì thì các bác cứ làm thôi.
    Hehehe...cũng ứ lành đâu! Nếu lành thì làm gì có chuyện cứ để cho chính quyền đến phá nhà, chấp nhận ra ngoài ở thuê, dù là 5 năm hay 10 năm..cũng ok! Sẽ làm cho tới cùng....Để sau này con lớn lên nó không trách tại sao trước đây bố mẹ hèn thế!
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

Cái này là bạn nghe ông bí thứ HN nói trên bài báo này à? Gớm, mấy bác ấy mà làm được như vậy thì dân mình được nhờ quá bạn ạ! Nếu thật sự lấy đất quân đội để tránh cho dân đỡ bị mất nhà cửa thì hồng phúc của dân Việt lớn quá! Bạn có cần mình kể ra một câu chuyện để minh chứng cho lòng tốt này không bạn?
    Đâu, nghe ngay trong clip của bạn đưa ở trên đó chứ đâu

Bạn thử xem phóng sự của VTC14 này xem
    http://hoituthienquangnam.com/video/...ang-iefc9.html
    Thêm 1 hình cắt từ clip đó cho thấy: "Bản đồ quy hoạch chi tiết cho thấy phía bắc đường TC có 461 hộ dân và 10 cơ quan, phía nam có 188 hộ và 12 cơ quan, trong đó đất của Quân chủng Phòng không Không quân (PKKQ) chiếm gần 2/3".

Như vậy phía nam ít nhà dân hơn phía bắc hẳn 273 hộ, theo bạn nên lấy phía nào?

1426717_1553068641590573_6986378734536524292_n
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2