TIN TÀI TRỢ.

Bị thầy giáo mắng, nam sinh lớp 8 tự tử ngay tại lớp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.36K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 791 Bài viết

• 2,027 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conmeotromthit Xem bài viết
    Ôi, không được đánh, giờ cả mời phụ huynh cũng sẽ sắp bị cấm! Bi hài cái cách giáo dục dở dở ương ương độ này quá! Kể từ khi nâng cao quan điểm tôn trọng nhân phẩm học sinh, thầy cô không được thế này thế nọ...kẻo học trò nó tự ái, nó đau khổ, nó nghĩ quẩn, phụ huynh kiện cho chết nhé, báo chí phanh phui cho đã đời nhé, xã hội rủa xả cho tơi bời nhé,... Thì thế hệ trẻ "được" gì so với thời chúng ta sợ thầy cô hơn cha mẹ nhỉ? Hey, chẳng cần đợi chi xa. Chục năm nữa thôi, đố ai có tài, có tâm thèm vào sư phạm cho mệt thân, mệt tâm. Và con cái chúng ta sẽ được giáo dục bởi những thầy cô vừa bất tài, vừa vô tâm, vì chẳng qua không đậu đâu thì đành vô sư phạm vậy.
    Gieo nhân nào, gặt quả ấy. Nhân quả nhãn tiền. Cứ nhìn lũ trẻ trâu vô cảm, ưa yêu sách, thích hưởng thụ, hay đổ vấy trách nhiệm,... Nhan nhản đầy đường thì biết, kính thưa quí vị phụ huynh!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của conmeotromthit
    Mình không ủng hộ bạo lực học đường. Nhưng phàm cái gì thái quá cũng không tốt. Và bây giờ đang có 1 sự thái quá không hề nhẹ về hiện tượng cứ trẻ con bị sao đó là y như rằng lỗi của thày cô, thất nhân ác đức, rồi kéo theo là cả cái hệ thống giáo dục thối nát (quả thật nó cũng có nhiều thứ thối nát nhưng không có nghĩa là tất cả)....
    Và bọn trẻ bây giờ, chúng nó biết là đến trường cô nó chả dám làm gì nó hết, thậm chí cứ thế này thì có lẽ đến 1 việc là kết hợp với bố mẹ nó để giáo dục nó cũng không được nốt ấy, thì nhà trường chẳng qua chỉ là chỗ nó thích thì đến, và đến rồi thì thích làm gì thì làm...Lúc đó, sản phẩm của giáo dục chắc không thiếu sản phẩm hỏng, và chắc hẳn lỗi vẫn tại thày cô nó và nhà trường cả đấy
    Tớ hứa, từ giờ ko oánh bạn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 67 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy ko đổ lỗi hoàn toàn do thầy giáo được. Cả lớp mà trò nào cũng quậy, nói chuyện riêng như trò này, nghe doạ vài câu rồi mang thuốc sâu tự tử như trò này thì sao mà chịu nỗi. Chuyện này thầy giáo cũng đã đến nhà thăm hỏi, động viên thì nên ngồi lại với gia đình mà tìm cách cho em ấy sau này ra đường, đến trường ko bị xì xào, ko sợ bị nói ra nói vào, ko mặc cảm vì từng uống thuốc tự tự này nọ thì hay hơn là ngồi đó đổ lỗi do ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

Nói chung làm nghề thầy giáo (và cả thầy thuốc nữa)là phải có tình thuơng người ,kiên nhẫn và hiểu biết
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2