Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết làm chả cá dai ngon mà không cần dùng bột

• 7.66K Lượt chia sẻ
  • 44.5K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Kinh nghiệm xương máu của mình là: đã mua thì cố cho tới loại máy xịn luôn. Mua máy lỡ cỡ điên người lắm. Trước khi mua lên product review xem nó oánh giá được bao nhiêu sao.

Kết cục đau thương là giờ trong bếp có 1 cái stand mixer ko có móc dẹt để quết chả. Nhưng thôi cũng được vì ít ra nó oánh trứng, trộn bột cũng đỡ mỏi tay. Còn cái food processor thì chỉ được mỗi tác dụng cắt rau củ, xay súp, làm chả tôm vì nó mềm. Còn xay tới thịt làm chả lụa thì bó tay.

Giờ chưa dám tiễn ẻm đi để mua cái mới vì vẫn còn tiếc.
    Chính xác luôn chị ! Và khổ nỗi KHỔ LẮM BIẾT RỒI NÓI MÃI mà gần như ai cũng dễ mắc ,vẫn bị dính "Kết cục đau thương" đúng như chị luôn vậy !LOL

Trong lúc chờ đợi biết đâu "ông Noel cho quà ",với cái máy đấy chị làm chả mực thử xem ,kiểu chả Quảng ninh ấy ,dễ thành công lắm vì không cần phải quết kiếc cầu kỳ mà ngon kinh khủng (cho em ,vì em ko thích gần như tất cả các lọa cá trừ mỗi saumon Hì Hi Hì )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 304 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhờ Facebook chị Liên, mà từ khi sang bên này em làm đc giò với chả. Còn chả cá em chưa làm tại chưa mua đc cá như chị nói. Cảm ơn chị Liên lắm lắm
    Sometimes it is better to be kind than to be right. We do not need an intelligent mind that speaks, but a patient heart that listens.
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi talestory Xem bài viết
    Chị Liên ơi,

Chị cho em hỏi: Vậy em dùng máy xay thịt Tefal thì có xay làm chả cá, giò lụa,... như chị hướng dẫn k ạ?
    Hay nhất thiết phải mua máy xịn như các bạn, vì ở VN không thấy bán mấy cái máy đó chị ạ
    Máy loại Moulinex, Tefal của chị, chị dùng 10 năm rồi đó em. Đâu cần phải máy mắc tiền, quan trong là em biết dùng như thế nào cho bền thôi. Máy của chị ở trang 1 thì phải chị dùng làm chả cá, giò lụa đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi romeojuliet Xem bài viết
    Dzô top này nhìn mấy dĩa chả cá thấy mát mắt ghê ... ngắm cho đỡ thèm ...

Ghẹo Gấu xong rùi bi giờ bắn qua Chị Liên ...

----------------------------------------

@Dear Chi Liên,

(E hèm ... hem dám nói tới chữ Ròm, nghe dzô lễ qué ... phải cung kính xíu mí được việc ... ... )

Hem bít Chị Liên có con gái hem ? Mấy tuổi cũng OK . Lớn, nhỏ, baby gì cũng hem thành vứn đề.

Nếu con gái của Chị Liên có gen nấu ăn ngon giống Mẹ, cho Romeo gởi vài tạ gạo, xin ký gởi nuôi chờ ngày Nàng Baby lớn.

Để chi dzậy ???

Dạ, ... để Romeo xin được đăng ký nâng khăn sửa váy Nàng Baby của Chi Liên đí ợ ...

Bi giờ Romeo vẫn còn single, mới băm mấy cái xuân xanh, răng hàm gì cũng còn đầy đủ, hem thíu cái nào.
    Muscles và mọi thứ vỡn còn ngon lành cành đào. Bảo đảm toàn đồ xịn. Eh ... chỉ là hem còn Zin. Oops ! My bad. ... nhưng mà là chiện nhỏ ở xứ Tây nì, phải hem Chị Liên.

(Uống nước cái lấy giọng rùi típ tục ... )

Chị Liên chịu nhận Romeo làm Rể, Romeo sẵn sàng upgrade Chị Liên lên làm Má Dzợ on the spot . Và nguyện ký contract chung thủy, sẵn sàng on diet mọi thứ, chờ đợi Nàng Baby của lòng Romeo đủ lớn ... để rước Nàng dìa Dinh ......

For your consideration please.

Yours faithfully,
    Romeo .

PS1 : Trong thời gian nì ăn chả cá homemade của Gấu 6 tháng tạm, lấy sức típ tục chờ Nàng Baby .
    PS2 : Ráng bold/hightlight mấy chữ chả cá để mí Sờ hem hỏi thăm xức khỏe ...
    @Dear Chi Liên, mà lại Yours faithfully....

Trời băm mấy nhát mà ế thảm thiết vậy sao? Để con gái thi tốt nghiệp rồi sẽ giải quyết vấn đề này nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    @Dear Chi Liên, mà lại Yours faithfully....

Trời băm mấy nhát mà ế thảm thiết vậy sao? Để con gái thi tốt nghiệp rồi sẽ giải quyết vấn đề này nhé.
    OH! NO NO NO ! Chị yêu ơi !!!!

Các bác "lều báo " đã cảnh báo là "Đàn ông nấu ăn ngon là người yêu đời và yêu vợ ..." thì theo logic rất có thể có dạng "Đàn ông KHÔNG nấu ăn ngon là người KHÔNG yêu đời và yêu vợ ..."

Cẩn thận! Cẩn thận !
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3