Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bi hài bà lão 69 tuổi bị gà tây khổng lồ ‘quấy rối’

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.01K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 865 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Một người phụ nữ ở Oakland County không ngừng than phiền rằng mình đang trở thành tù nhân trên chính mảnh đất của mình vì liên tục bị một con gà tây nặng 11,3 kg rình rập và quấy nhiễu.

Bà Edna Geisler cay cú gọi con gà tây hỗn xược là con “chim hôi Godzilla". Người phụ nữ 69 tuổi nói với hãng tin Detroit Free rằng con gà tây từ khu rừng gần đó cứ đi lang thang trong trang trại của bà khiến bà sợ hãi không dám mở cửa trước để đi chợ. “Tôi phải dậy sớm, rình xem nó đã lai vãng tới gần nhà tôi hay chưa rồi mới quyết định ra khỏi nhà. Chưa bao giờ tôi phải ra ngoài từa 6 giờ sáng như vậy cả. Có nhiều khi vừa mở cửa tôi đã đụng măt với nó, không thụt vào nhanh là có thể bị mổ vỡ mặt. Ra khỏi nhà được rồi thì đi vào bước đã thấy nó hùng hục chạy theo đằng sao, tôi tuổi này rồi mà còn phải đua marathon với gà sao? Có lúc thì nó lại lẵng nhẵng bám theo như một cái đuôi kỳ cục”.

ga%20tay
    Bà lão phải thay đổi tất cả lịch trình và các kế hoạch ra ngoài của mình. Dường như không thỏa mãn với đối tượng quấy rối, con gà tây to lừng lững chuyển sang phá đám cả hàng xóm của bà Edna. Ông Rick Reid cho biết, con gà tây nhiều lần đi sau khi anh ta. Có lần khi ông vừa mở cửa xe qua thì lập tức bị nó thò mỏ mổ mạnh vào khuỷu tay".

Bực tức với con gà khổng lồ không mời mà đến, họ đã quay cả một đoạn video về việc con gà làm phiền họ thế nào rồi đăng lên mạng Free Press. Trong video, con gà tây Godzilla tự do di chuyển trong các trang trại của người dân, hung hăng tấn công người vì “xâm phạm lãnh thổ”. Đoạn clip khiến rất nhiều người xem cười chảy nước mắt và tỏ ý thông cảm cho các nạn nhân.

Lý giải cho việc này, chuyên gia bảo vệ động vật hoang giã cho biết gà tây trưởng thành là loài có bản năng bảo vệ lãnh thổ rất cao và khi chúng thực hiện điều đó có thể làm cho con người sợ hãi.
    Bà Edna rất bực tức vì con chim đã cản trở việc bà làm việc trên đất đai của mình: “Nó phải hiểu rằng ai là chủ ở đây chứ! Dù tôi chỉ muốn đuổi nó trở về lại rừng nhưng mỗi khi ăn gà tây tôi lại nghĩ đến nó”, bà hài hước nói.
    Thu Nguyệt (theo AP)

http://baodatviet.vn/Home/doisong/Bi...195637.datviet
    Thế là thôi !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 673 Bài viết

• 1,900 Được cảm ơn

Ồ, không phải là gà nuôi à? Bọn Mẽo thật ngu xuẩn, 11kg thịt vô chủ đi lang thang mà không đứa nào dám bắt về.
    Đúng là bọn giãy chết, có con gà mà không có cách gì trị được.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 720 Bài viết

• 1,980 Được cảm ơn

Gà vô chủ mà chả ai dám làm rì...dân chủ tự do với cả con gà...đúng là lũ giãy die chả làm được việc rì
    • 57 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Sốt vang.
    • 18,618 Bài viết

• 11,523 Được cảm ơn

• 650 Bài viết

• 2,355 Được cảm ơn

Con này mà ở Việt nam không cần tới nửa giờ

Nhưng công nhận đọc news này thấy relax hơn hẳn so với mấy cái news lộ hàng này nọ Chắc có lẽ do mình yêu động vật nên thấy con gà tây này dễ thương chăng
    Love is a decision.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,013 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

con gà này thành tinh rồi
    characteristiccrystal_zps251929f4
    • 386 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Vậy mà cũng kêu là "quấy rối", mình tưởng là có gì gì dó chứ
    • 2,687 Bài viết

• 11,765 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi medaudo2010 Xem bài viết
    Mìn cũng rứa, cứ "hy vọng" có vứn đề gì rật gưn hơn cơ
    Mìn đen tối quá làng nc ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 203 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Ở VN có đám ngỗng là trùm bắt nạt trẻ con
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,208 Bài viết

• 1,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medaudo2010 Xem bài viết
    hậu quả của việc suốt ngày chỉ theo dõi các tin hiếp dâm, cướp của , giết người ak ak
    NB: 2.5kg & 48 cm - 1st M: 4kg & ko dám đo - 2nd M: 5kg2 & 55 cm - 3rd M: 6kg150 & 59cm
    4th M 6kg7 & 63cm - 5th M 7k2 & 65cm - 6th M 7k8 & 69cm - 7th M 8k1 & không đo -
    8th 8k5 & vẫn 69cm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,323 Được cảm ơn

em sợ gà Tây lắm. Hồi em bé tầm 7 tuổi, còi gí. Con gà thì to hơn 10kg, mào đỏ, to, lông lá xòe ra, mồm nó kêu oang oang to lắm. Cứ lúc nào nhìn thấy nó hay vô tình đi gần là sợ, chỉ sợ nó mổ thui, mà chưa bị mổ bao giờ, nói chung là sợ.

Cả ngỗng nữa. Bọn ngỗng nó không sợ người, lại còn cứ chúi cái mỏ về phía trước như mổ mình. Mỏ nó thì to và sắc, em sợ nên chẳng bao giờ dám đứng gần. Mỗi lần nó tiến về phía mình là sợ, chạy . Nói đến đây lại nhớ hồi lớp 1 hay lớp 2 có bài nói về cậu bé anh dũng cầm gậy đuổi cả đàn ngỗng khi các bạn bỏ chạy nhỉ - giờ thì thấy bạn ấy thật anh hùng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi link_lej Xem bài viết
    Ở VN có đám ngỗng là trùm bắt nạt trẻ con
    Chính xác, hồi nhỏ đi học toàn bị mấy con ngỗng nhà hàng xom nó rượt, nó cắn đau lám á.
    Mà càng chay nó càng dí ghê lắm.
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Ko chỉ ngỗng, mà ngan trống cũng hay đuổi cắn bọn trẻ.
    Mấy đứa em mình toàn xấp xỉ 30 tuổi về quê chơi, bị bọn ngan ngỗng tấn công còn sợ xanh mặt. Nói chung khi tấn công chúng khá hung dữ, và cắn chảy máu đấy, đừng đùa.

Để đuổi ngỗng, ở quê các cụ hay dạy lấy cái bẹ chuối mà xua, ngỗng tưởng là rắn sẽ ko hung hãn nữa.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 466 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Em đọc loáng thoáng cái title thì cứ tưởng "vụ gì", hehe, em sợ nhất đám ngỗng ấy, hồi 12 tuổi được bố cho về quê chơi, gặp đàn ngỗng cũng yêu lắm, ai ngờ bị cả đám đuổi cho chạy de kèn, mà nó cứ chúi cái mỏ dài nghêu ra ẩn vào lưng mình ấy, hãi hùng luôn
    0_6667MTMyODUxODk5Mw
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nonmap Xem bài viết
    hậu quả của việc suốt ngày chỉ theo dõi các tin hiếp dâm, cướp của , giết người ak ak
    chết cười với comment nhà mẹ này
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gadget Xem bài viết
    Ồ, không phải là gà nuôi à? Bọn Mẽo thật ngu xuẩn, 11kg thịt vô chủ đi lang thang mà không đứa nào dám bắt về.
    Đúng là bọn giãy chết, có con gà mà không có cách gì trị được.
    Không những gà Tây mà còn chim nữa. Vấn nạn luôn đó.
    Mới sáng sớm nó hót nhức đầu lắm. Chập choạng tối thì thôi, không biết sao tụi nó "lắm mồm" thế không biết! Tức lắm mà 0 làm gì được.
    Đi tắm biển thì càng bức xúc, sò và cá nhiều lắm nhưng 0 được bắt vì đó là vùng chim di trú. Phải để nguyên thức ăn cho cái tụi ồn ào đó ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 183 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

không được xem clip nhỉ, chắc ngộ lắm đây
    • 330 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Ở vn, các con vật nuôi thế này tớ sợ nhắt là dê. Tớ nhớ ngày trc nhà cậu tớ nuôi dê, ko hiểu kiểu gì mà cứ hễ phụ nữ đi đến gần là y như rằng nó cứ húc đít và dúi dụi chạy theo mình, còn mình thì chạy bán sống bán chết. Từ đó mình mới hiểu tại sao ng ta hay dùng từ DÊ cho các chú chàng cu dệ