Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí ẩn 'thượng mã phong' và những pha chết trên bụng vợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.05K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 733 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Bài 1:
    Bí ẩn 'thượng mã phong' và những pha chết trên bụng vợ
    Cập nhật lúc 07:09, Thứ Ba, 29/06/2010 (GMT+7)
    ,
    - Một trong những cái chết của đàn ông được xem là bí hiểm, lãng mạn và phủ "đầy màu sắc huyền thoại’ có lẽ là thượng mã phong: Chết trên bụng vợ. Chết trong cảm giác sung sướng tột độ, có thực sự là thú vị, trữ tình hay không? Hay là nỗi ám ảnh của bất cứ người vợ và người đàn ông nào?

Những cái chết bí ẩn trong nhà nghỉ

Năm 2005, công an quận Gò Vấp, TP.HCM thụ lý và tìm hiểu nguyên nhân cái chết bất ngờ của ông V.H.N, 73 tuổi. Ông N. đột tử trong khi đang “chăn gối” với cô gái 23 tuổi tại một khách sạn trên đường Nguyễn Oanh, quận Gò Vấp vào đêm 9/8/2005.

Theo lời kể của nhân chứng, trong khi đang “chăn gối”, bất ngờ, ông lão sùi bọt mép và sập người xuống. Sau khi lật ngửa người ông V.H.N, cô gái phát hiện ông lão đã tắt thở. Rất hốt hoảng, cô gái gọi người nhà đến đưa ông lão đi cấp cứu, nhưng đã không kịp.

Tại cơ quan công an, cô gái cho biết, đã nhiều lần quan hệ “chăn gối” cùng ông V.H.N, vì ông này hay giúp đỡ cô về mặt vật chất. Và mỗi lần quan hệ, ông lão 73 tuổi này thường sử dụng thuốc kích thích, để “kích lực”.

Đồn đại về những cái chết trên bụng vợ liệu có thật ? (Ảnh minh hoạ )

Thành phố Lào Cai (tỉnh Lào Cai) cũng từng xôn xao về một nam thanh niên đột tử trong nhà nghỉ ở trước cửa ga Lào Cai.

Trước đó, đôi nam nữ này đã đến nhà nghỉ C.T thuê phòng nghỉ lúc 1h sáng và 6 giờ sáng cô gái báo cho chủ nhà biết anh này đã chết.

Được biết, đôi nam nữ này từ Thái Nguyên sang, trong đó nam thanh niên (người bị chết) khoảng hơn 30 tuổi. Dư luận cho rằng rất có thể nam thanh niên nọ đã đột tử vì “thượng mã phong” trong quan hệ nam nữ.

Bí hiểm "thượng mã phong"

Nếu như chuyện phòng the vốn dĩ đã nhuốm màu bí mật thì những cái chết trên bụng vợ càng kỳ bí hơn.
    Có không ít câu chuyện thêu dệt xung quanh “thượng mã phong”, những câu chuyện chủ yếu được nghe kể lại, về những đôi nam nữ phải giữ nguyên hiện trường, trùm chăn, được hàng xóm láng giềng bê lên xích lô, ô tô… chở đến bệnh viện.

Thậm chí có đôi còn chẳng kịp trùm chăn, cứ thế nghễu nghện dạo phố, trong sự chỉ trỏ của người đi đường…

Dân gian cũng từng truyền miệng nhau về một ông vua, trên đường kinh lý, đã tử vong vì "thượng mã phong". Những câu chuyện thực hư về đột tử trên bụng khiến các bà mẹ ngày xưa tiễn con gái về nhà chồng, ngoài của hồi môn, còn tặng con chiếc trâm cài đầu, 7 chiếc kim để cứu chồng nếu không may bị "thượng mã phong" trong đêm tân hôn.

Với các bác sĩ nhiều năm trong nghề, những ca bệnh chết trên bụng vợ cũng chỉ dừng lại ở nghe kể. BS Lê Thị Kim Dung, Trung tâm Y tế lao động Thái Hà (Bộ NN&PTNT) chưa từng gặp một ca "thượng mã phong" nào, mà chỉ là câu chuyện được nghe kể từ một người bạn: “Tôi chỉ nghe kể là có một anh trước khi quan hệ với vợ uống rất nhiều rượu, sau đó đi tắm và lên giường quan hệ với vợ. Vừa xuất tinh xong, bà vợ thấy chồng mồ hôi vã ra và ngất xỉu trên bụng mình. Mọi việc diễn ra trong tích tắc, bà vợ đã lôi ra, lau mồ hôi, pha cốc nước đường và người chồng thoát chết”.

BS Nguyễn Xuân Hướng - Chủ tịch Hội Đông Y Việt Nam cũng từng nghe kể một tình huống "thượng mã phong": “Hồi ở tập thể Kim Liên, ở B9, tôi có nghe trường hợp đó, nhưng chỉ nghe nói, không chứng kiến tận mắt. Vợ anh này kể là anh giao hợp nhiều lần rồi ngất đi và chết. Nhiều người cho rằng đó là cảm phòng, là "thượng mã phong". Nhưng tôi chỉ nghe kể lại thôi, chứ làm bác sĩ mà không chứng kiến thì không thể phán được vì sao anh này chết”.

Vậy, "thượng mã phong", những cái chết trên bụng vợ, liệu có thật, có nhiều đến mức nó trở nên đáng sợ, là nỗi ám ảnh cho các cô gái đi lấy chồng, là nỗi ám ảnh cho bất cứ đấng nam nhi nào trên đường chinh phục đỉnh khoái cảm?

Phương Khanh

Bài 2: Những ca thoát chết kỳ lạ trên bụng vợ!

http://www.vietnamnet.vn/xahoi/20100...ung-vo-918937/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,452 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

em cũng nghe mẹ chồng dặn dò vụ này nhièu lắm. chắc là có thật
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Toàn là truyền thuyết! Đến lúc chết thì chết, lại cứ đổ thừa!:Laughing:
    • 1,223 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Em xì pam tí, tựa đề là thượng mã phong trên bụng vợ, mà nội dung thì toàn thượng mã phong trên bụng bồ. Vậy là sao ta?
    Nói chứ các chị em cũng nên học hỏi kinh nghiệm để khi rơi vào tình thế như vậy cũng biết cách mà cứu đối phương. Hàng xóm nhà em cũng từng bị thế này tại hotel trong khi đi với bồ nhí, ở xóm ai cũng thần tượng bác ấy vì bác chung thủy, yêu vợ và con cực kỳ. Đến khi công an đến nhà báo tin vì bác đã mất thì cả xóm mới "Vỡ" ra sự thật...
    l129p7

5SwCp7

• 321 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Cách đây khoảng 10 năm ,có đôi vợ chồng gần nhà tớ , chồng cô ấy cũng chết vì cái vụ "thượng mã phong" này , trời mùa đông ,thời tiết lạnh ,khoảng 3h sáng chắc ông chồng "nóng trong người " ngủ hok được nên dậy chiến đấu ,không ngờ anh ấy ra đi ngay .
    Mọi người bảo chết là do "thượng mã phong" ,lúc đó tớ chưa biết là gì ,sau này mới biết là "thượng mã phong" là hiện tượng "chết trên bụng vợ hoặc bồ "
    DSC019941-1
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Để xem có bác nào tận mắt chứng kiến không nhé? Toàn là nghe người khác nói lại cả .......
    Thực chất, chẳng qua trúng gió, đột tử, vỡ mạch máu......chứ không phải do xxx mà làm chết!
    • 2,209 Bài viết

• 4,558 Được cảm ơn

Ngày mình cưới, người lớn lấy 9 chiếc kim gim lên váy, bảo là tục lệ vậy. Mình chẳng hiểu để làm gì. Sau mới được giải thích là trước kia các cụ chuẩn bị cho con gái 9 chiếc kim để đề phòng đêm tân hôn nếu ko may xảy ra "thượng mã phong" thì nhanh chóng lấy kim châm vào huyệt đạo trên mình chồng thì sẽ cứu được. Hì, nghe kể thế chứ đâm vào huyệt nào thì mình cũng chịu
    Họa hổ, họa bì, nan họa cốt
    Tri nhân, tri diện, bất tri tâm
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabemine Xem bài viết
    Em xì pam tí, tựa đề là thượng mã phong trên bụng vợ, mà nội dung thì toàn thượng mã phong trên bụng bồ. Vậy là sao ta?
    Nói chứ các chị em cũng nên học hỏi kinh nghiệm để khi rơi vào tình thế như vậy cũng biết cách mà cứu đối phương. Hàng xóm nhà em cũng từng bị thế này tại hotel trong khi đi với bồ nhí, ở xóm ai cũng thần tượng bác ấy vì bác chung thủy, yêu vợ và con cực kỳ. Đến khi công an đến nhà báo tin vì bác đã mất thì cả xóm mới "Vỡ" ra sự thật...
    Sự thật là cái gì? Bác ấy bị cô ấy cưỡng hiếp, bác ấy quyết giữ chữ "trọn đạo" mà tự vẫn đấy thôi!:Battin ey:
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yến Mai Xem bài viết
    Ngày mình cưới, người lớn lấy 9 chiếc kim gim lên váy, bảo là tục lệ vậy. Mình chẳng hiểu để làm gì. Sau mới được giải thích là trước kia các cụ chuẩn bị cho con gái 9 chiếc kim để đề phòng đêm tân hôn nếu ko may xảy ra "thượng mã phong" thì nhanh chóng lấy kim châm vào huyệt đạo trên mình chồng thì sẽ cứu được. Hì, nghe kể thế chứ đâm vào huyệt nào thì mình cũng chịu
    Tớ thì nghe kể khác nhá, hồi xưa con gái bị ép lấy chồng, có biết mặt chồng ra sao, nhiều cô uất ức quá.....thôi thì.....tới đâu hay tới đó.
    Hên có thằng chồng tốt thì thôi chấp nhận. Còn không chấp nhận thì đêm tân hôn đâm kim cho nó chết, đổ thừa thượng mã phong là xong!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

thường chết là do các biến chứng của bệnh trong khi xxx đấy chứ nhỉ? Chứ nếu xxx mà chết thì ối người sợ chẳng dám làm, cơ mà các ông cứ đi với bồ, với chum thì vô độ lắm, lúc đấy có chết thì lại xấu hổ vợ con ở nhà thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toiyeu_trecon Xem bài viết
    Cách đây khoảng 10 năm ,có đôi vợ chồng gần nhà tớ , chồng cô ấy cũng chết vì cái vụ "thượng mã phong" này , trời mùa đông ,thời tiết lạnh ,khoảng 3h sáng chắc ông chồng "nóng trong người " ngủ hok được nên dậy chiến đấu ,không ngờ anh ấy ra đi ngay .
    Mọi người bảo chết là do "thượng mã phong" ,lúc đó tớ chưa biết là gì ,sau này mới biết là "thượng mã phong" là hiện tượng "chết trên bụng vợ hoặc bồ "
    Trời lạnh, bụng đói, lao động quá sức......thì ai mà chả chết!
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Chết chẳng qua là có tiền sử bệnh tật, hay không biết giữ gìn sức khoẻ, thơì tiết bất thường, rượu bia quá độ......chứ chả vì lý do xxx mà chết! Ngày xưa không hiều biết thì chịu, chứ bây giờ nói chết do xxx thì quá thiếu hiểu biết!
    • 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chết cười với bác NgheO mất
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

“Tôi chỉ nghe kể là có một anh trước khi quan hệ với vợ uống rất nhiều rượu, sau đó đi tắm và lên giường quan hệ với vợ. Vừa xuất tinh xong, bà vợ thấy chồng mồ hôi vã ra và ngất xỉu trên bụng mình. Mọi việc diễn ra trong tích tắc, bà vợ đã lôi ra, lau mồ hôi, pha cốc nước đường và người chồng thoát chết”

Cái anh này uống nhiều rượu, bụng đói, cồn ruột, khi đó lượng đường trong máu giảm - tụt đường huyết - làm cho con người bị xây xẩm chóng mặt, thậm trí là ngất xỉu. Quan hệ xxx rất mất năng lượng nên càng làm đường huyết thấp nên dễ bị đột quỵ là chuyện tất nhiên. Nếu biết cách cấp cứu kịp thời thì sống. Vậy thôi!
    • 627 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

em nghĩ đó là do cảm mạo, trúng phong, những người tèo như vậy thường là uống thuốc kích thích, rượu bia, trúng gió.... khi vướng phải mấy thứ này thì tim gan phổi phèo đang trong tình trạng quá tải, mệt mỏi, lúc í bồi thêm quả sex vào nữa sẽ dẫn đến kiệt sức, trụy mạch, hoặc vỡ mạch máu não, dẫn đến tử vong.

để cấp cứu người trúng phong thì đông y họ dùng kim châm vào huyệt nào đó ở chỗ xương cụt. Nên các cô gái khi cưới chồng, đêm tân hôn bà mẹ thường dặn mang theo kim, nếu thấy chồng có triệu chứng là phải giữ nguyên hiện trường rồi lấy kim đâm mạnh vào đầu xương cụt....bởi thông thường các chú rể thường quá chén trong đám cưới và sẽ lăn xả vào chiến đấu nên dễ toi mạng.

theo ngu ý hiểu của em thì thế, còn thực hư thế nào chờ
    Bài 2: Những ca thoát chết kỳ lạ trên bụng vợ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 651 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yến Mai Xem bài viết
    Tớ nghe nói châm vào xương cụt ấy. Cái này hay xảy ra vào lúc người chồng say rượu, tắm xong mệt mỏi mà hành sự thì bị thế. Tớ đọc qua biết thế chứ chả được dặn dò gì.
    • 526 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

đâm vào chỗ xương cụt ý các mẹ ạ.
    nếu ko có kim thì dùng vật nào nhọn nhọn cũng được, phụ nữ ngày xưa là dùng cái trâm cài tóc đó.

mà nếu ko thì dùng tay... bứt mấy cái "hair" ở gần chỗ xương cụt cũng được, mà nhớ nhé, khi nào có hiện tượng thượng mã phong mới được bứt, chứ mẹ nào nghịch ngợm bứt bừa bãi, chồng đau quá vùng dậy nó lại tát cho cái vêu mồm đấy, nhớ chưa ?
    Người ta dỗ ngọt tôi vào tình yêu ...
    • 5,561 Bài viết

• 6,298 Được cảm ơn

Khoa học đã giải thích Thượng Mã Phong là gì nên em k có í kiến thêm nữa.

Nhưng, theo thiểu ý của riêng em, bị "thượng mã phong" là do các bác trai ham hố quá. Kiểu như quá đà í. Sức có hạn mà có vợ mới or bồ mới thì cứ cố quá nên kiểu như máu về k kịp. Hic hic. Đấy là em hiểu nó như thế, chả biết giải thích ra làm răng :Silly:

Như thế mới giải thích đc là các bác mới lấy vợ hoặc chơi với bồ hay bị cái chứng này. Chứ vợ cũ rồi, mọi thứ nhàm chán rồi, các bác trai biết điều tiết rồi... thì lại không hay bị nữa.

Chả biết nói có trúng k nữa :Sigh:
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 2,209 Bài viết

• 4,558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VI TIỂU BẢO Xem bài viết
    đâm vào chỗ xương cụt ý các mẹ ạ.
    nếu ko có kim thì dùng vật nào nhọn nhọn cũng được, phụ nữ ngày xưa là dùng cái trâm cài tóc đó.

mà nếu ko thì dùng tay... bứt mấy cái "hair" ở gần chỗ xương cụt cũng được, mà nhớ nhé, khi nào có hiện tượng thượng mã phong mới được bứt, chứ mẹ nào nghịch ngợm bứt bừa bãi, chồng đau quá vùng dậy nó lại tát cho cái vêu mồm đấy, nhớ chưa ?
    :Laughing: còn tát được là ko sao rồi
    Họa hổ, họa bì, nan họa cốt
    Tri nhân, tri diện, bất tri tâm
    • 651 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Túm lại cố quá thành quá cố. Các bác trai hay bị nhưng vụ giật gân nhể. Chết thế vinh quang quá. Đang chiến đấu bị hy sinh. :Laughing::Laughing::Laughing:.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3