TIN TÀI TRỢ.

Bên trong 'khách sạn' 5 sao cho thú cưng độc nhất Việt Nam

• 2 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,333 Bài viết

• 5,340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khách sạn dành cho thú cưng sang trọng có nhiều dịch vụ đi kèm như spa thẩm mỹ, tập thể dục, cắt tỉa móng... với tiêu chuẩn 5 sao đầu tiên ở Sài Gòn vừa được đầu tư hơn 5 tỷ đồng.

02_1
    Với vốn đầu tư hơn 5 tỷ đồng, khách sạn thú cưng gồm 5 tầng trên đường Hoa Lan (quận Phú Nhuận), kèm nhiều dịch vụ từ lưu trú, khám chữa bệnh và spa thẩm mỹ cho thú cưng. Hiện khách sạn có 150 phòng, trong đó 50 phòng lớn, 90 phòng nhỏ và 7 phòng VIP.

03
    Phòng VIP rộng khoản 4m2, có giường ngủ và đồ chơi riêng cho thú cưng cùng đồ ăn được nhập từ nước ngoài có giá 600.000 - 700.000 đồng/ngày.

04
    Phòng thường có 2 dạng, gồm phòng lớn 350.000 - 500.000 đồng/ngày, phòng nhỏ từ 250.000 - 300.000 đồng/ngày.

05
    Tất cả thú cưng khi vào "lưu trú" tại khách sạn đều được bác sĩ thú y kiểm tra và theo dõi tình trạng sức khỏe thường xuyên.

06
    Phòng spa làm đẹp cho thú cưng, tất cả nhân viên đều mặc đồng phục, vệ sinh kỹ trước khi tiếp xúc với thú.

07
    Chị Trương Bích Vân, quản lý khách sạn đặc biệt này cho biết: "Tất cả thú cưng khi đến 'lưu trú' ở bất cứ hạng phòng nào đều được phục vụ spa làm đẹp, cắt tỉa móng... Hiện tại khách sạn đang nhập thêm nhiều thiết bị y tế thú y, như máy siêu âm, citi, máy chụp X- quang... dành cho thú y, ước tính lên đến 2 tỷ nữa, để đáp ứng nhu cầu khám chữa bệnh cho thú cưng".

08
    Phòng tắm được trang bị rất nhiều loại hóa mỹ phẩm khác nhau dành cho thú cưng theo nhu cầu của chủ.

09
    Có máy nước nóng để tắm rửa.

10_3
    Vào buổi sáng hằng ngày, chó cưng còn được tập thể dục trên máy chạy bộ.

11_2
    Những chú chó được mặc quần áo thời trang,

12_2
    ... và thường xuyên vận động, vui chơi trong hồ bơi.

13_1
    Khách sạn còn có khu vực bán đồ ăn, thời trang, đồ chơi cho thú cưng.

14_1
    Phòng khám và điều trị cao cấp dành cho thú cưng hiện đang tiếp tục được hoàn thiện thêm trang thiết bị.

http://news.zing.vn/Ben-trong-khach-...ost446385.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 390 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

5 Sao mà nhốt chó trong cũi chật hẹp á? Cứ tưởng tụi nó sẽ có phòng riêng giường nệm , đồ chơi, hóa ra nhốt vào cũi thế này!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 359 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Ko xứng đáng với từ 5 sao!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng muốn đưa cún đến đây nhưng tiếc là ở xa quá!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi habanera Xem bài viết
    Ko xứng đáng với từ 5 sao!
    5 sao đối với thú cưng phải là những nơi ở ngoại ô, có nắng, có gió, có sân chơi, hàng ngày được dắt đi dạo, được tham gia các trò chơi.

CÒn cái ks thú cưng này nhìn y như trại nhốt động vật đi lạc chờ thiêu hủy ở Mỹ ấy.

Nhưng mô hình này mình nghĩ nên nhân rộng, có nhiều nhà nuôi thú cưng, 1 năm có nhu cầu đi du lịch 1-2 lần, mà phải tìm chỗ gởi, rồi dặn dò việc chăm sóc, lúc về thì phải cám ơn, quà cáp... thấy cũng mệt quá.
    l58m
    gvUWp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,078 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5 sao mà phải ở trong cũi, dùng máy chạy bộ thay vì chạy ở sân vườn, và phải nhìn thấy toàn là khẩu trang thay vì nhìn thấy khuôn mặt tươi cười của các anh các chị như vầy thì chán chít. Em cún nhà mình cực kỳ quan tâm đến sắc mặt của chủ nhé, hôm nào muốn trêu em í thì cứ làm mặt hình sự nhìn chằm chằm vô mặt thì em í sẽ ngồi iên nhìn mình, nhưng thử phì cười xem, tức thì em ấy sẽ nhảy cẫng vào lòng đấy. Bởi vậy cái chuồng cũi như vầy mà kêu 5 sao á? Các em ấy chỉ thích tình cảm và dc vui chơi tung tăng thôi, chứ mấy cái sì pa, dầu gội sữa tắm cao cấp đối với các em chó kg có quan trọng lắm đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,549 Bài viết

• 12,050 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tưởng đây là trại chó hoang giống bên mẽo, 5 sao cứ nghĩ như chó nhà paris hilton, chứ 5 sao xẹt này thì đúng là trại chó, còn thua cả trại huấn luyện chó chuyên nghiệp nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,594 Bài viết

• 5,616 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vầy mà lấy giá mấy 600k/ngày .... Quá đáng ... Ít ra cũng phải có sân chơi cho tụi nhỏ chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng nhốt ở chuồng như ở nhà thôi chứ có gì mà gọi 5 sao trời, chẳng qua có nhiều dịch vụ liên quan thôi.
    • 108 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

5 sao mà bị nhốt trong cũi vậy trời
    • 33 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Nghe tới hồ bơi e ham hố thật, coca nhà e mê nước lắm các mẹ ạ. Đi ra biển là nó tắm cả ngày, lần này định đi du hí có 2 vợ chồng thôi. Đi xa mang theo tụi nó cũng tội mà để ơ nhà thì ko ai trông, đọc được tin này e mưng hú hồn. Nhưng nhìn lại phòng ốc và bể bơi như cái lỗ mũi ý thì .... Xem như chưa đọc vậy