Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé trai 9 tháng tuổi bị bắt cóc, suýt bị bán sang Trung Quốc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.61K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,816 Bài viết

• 29,503 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé trai 9 tháng tuổi bị bắt cóc, suýt bị bán sang Trung Quốc

Dân Việt - Tại cơ quan công an Mơ khai nhận, mục đích bắt có bé Dương Hoàng Anh là để bán cho một người Trung Quốc đặt mua từ trước.

Đang bế bé trai 9 tháng tuổi ở cột mốc biên giới số 1.367 (thuộc khu Hồng Hà, phường Ninh Dương, TP Móng Cái) chờ cơ hội vượt biên sang Trung Quốc, đối tượng Lê Thị Mơ bị lực lượng CSĐT tội phạm về TTXH Công an TP Móng Cái phối hợp Biên phòng Bắc Sơn bắt giữ sáng ngày 1.2.

Trước đó, Công an TP Móng Cái nhận được thông báo của Công an tỉnh Thanh Hoá và Công An huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai về việc trong ngày 29.1, cháu Dương Hoàng Anh, sinh ngày 24.4.2012, con trai chị Lê Thị Long (trú tại ấp 2, Sông Trầu, Trảng Bom, Đồng Nai) bị đối tượng nữ tên Lê Thị Mơ (SN 1981, trú tại Lập Thọ, Thọ Xuân, Thanh Hoá) đến nhà chơi rồi bắt cóc.

020113_phap-luat_giai-cuu03_dan-viet

Gia đình chị Long vui sướng tột cùng đón nhận lại con

020113_phap-luat_giai-cuu02_dan-viet
    Đối tượng Lê Thị Mơ.

Theo đánh giá của Công an huyện Trảng Bom, đối tượng có thể bắt cóc cháu bé bán sang Trung Quốc nên thông báo với các cơ quan công an có vùng biên giới hỗ trợ. Qua việc phủ rộng thông tin địa bàn, lực lượng trinh sát đã phát hiện và bắt gọn đối tượng Mơ đang bồng bé Dương Hoàng Anh định vượt biên sang Trung Quốc.

Tại cơ quan công an Mơ khai nhận, mục đích bắt có bé Dương Hoàng Anh là để bán cho một người Trung Quốc đặt mua từ trước.

Ngay trong chiều ngày 2.1, tại cơ quan Công an TP Móng Cái gia đình chị Long đã được đón nhận lại con trong niềm vui sướng tột cùng.

Hiện Cơ quan Công an đang tiếp tục lấy lời khai để mở rộng điều tra vụ án.

Hoàng Anh Tuấn - Gia Ray
    http://danviet.vn/123126p1c33/be-tra...trung-quoc.htm
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,620 Bài viết

• 11,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 3,163 Bài viết

• 8,938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songsbienr Xem bài viết

020113_phap-luat_giai-cuu02_dan-viet
    Đối tượng Lê Thị Mơ.
    Cái mặt con này, ôi ôi đem nó đi cho voi dầy ngựa xéo
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,489 Bài viết

• 5,543 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lại có một số người vì đồng tiền sẵn sàng tiếp tay cho bọn Trung Quốc được nhỉ? Thật là kinh khủng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,979 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mụ này thất đức quá...mình mong mụ bị tuyên một cái án thật nặng cho đáng đời mụ.
    • 137 Bài viết

• 1,832 Được cảm ơn

Khốn khổ cho cái dân tộc tôi, phải ở cạnh cái bọn Khựa chó má. Chúng nó mua trẻ sơ sinh, lấy các bộ phận cơ thể cháu bé để thay thế cho lũ trẻ khuyết tật mang dòng máu Đại Ác. Đau lắm thay!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,822 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi, tử hình nó cho rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 495 Bài viết

• 3,853 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bọn Khựa khốn nạn chó chết. Bức xúc quá! May mà cháu bé được tìm lại, không biết một năm có bao nhiêu gia đình Việt là nạn nhân của bọn buôn người sang Tàu? ((((

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 567 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Sửa luật: tử hình. Bắt cóc trẻ con đem đi bán hay làm gì đó chẳng khác nào đang giết chết đi tinh thần của cả họ ngta. Thử hỏi bao nhiêu người nhà có con bị bắt cóc xem họ sống ra sao?

Mình biết có 1 gd có đứa bé bị bắt cóc khi mới đc 5 tuổi, cả gd sống trong cảnh thương nhớ đến con, mùa xuân lại về........ chẳng bik con mình ntn nữa. Đau lòng lắm
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,839 Bài viết

• 6,397 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn mình nhà ở gần Cát Lái, Q2, tp HCM mới vừa bị bắt cóc em bé 11 tháng tuổi. Giờ cả nhà lo lắng hoảng loạn lắm. Mẹ bé để bé ở phòng khách chơi rồi vào trong đi toilet, không đầy 10' sau ra bé đã mất tiêu rồi
    • 1,354 Bài viết

• 6,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_ Xem bài viết
    bạn mình nhà ở gần Cát Lái, Q2, tp HCM mới vừa bị bắt cóc em bé 11 tháng tuổi. Giờ cả nhà lo lắng hoảng loạn lắm. Mẹ bé để bé ở phòng khách chơi rồi vào trong đi toilet, không đầy 10' sau ra bé đã mất tiêu rồi
    Trời ơi gần Tết làm sao lại xảy ra cơ sự này .
    Mà cuối năm giang hồ hoành hành ghê quá ngày nào cũng đọc tin liên quan đến nợ nần, chỉ tội trẻ em và người đi đường bị liên can thôi .
    "Yet there are times when even we children of sunlight may find comfort in the gentle healing embrace of darkness. We need the sheltering night."
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mà bị bắt cóc thì bố mẹ sống cũng ko bằng chết, ngắc ngoải ko biết con mình ra sao suốt cả cuộc đời, bọn bắt cóc là 1 lũ vô lương tâm
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 469 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Bán con này sang TQ đi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 234 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_ Xem bài viết
    trời oi that la kinh khung,bay gio ko bik co dieu ki dieu nao xay den hay khong?minh xin cau nguyen cho moi người tim duoc chau be.
    • 508 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

gần khu vực nhà mình ở Q3 thì ở bên kia đường có gđ bị bắt cóc một lúc 2 đứa bé, do 2 bé chơi trước cửa nhà, người nhà ở trong bếp hay phía sau nhà gì đó, 2 thằng đi xe máy chạy ngang bắt đứa lớn, đứa bé nhỏ ko hiểu gì vẫn chơi tiếp, sau 2 tên đó quay lại sớt luôn đứa nhỏ, khi ba mẹ phát hiện mất con thì đã muộn rồi. Vụ này chưa lên báo vì chưa tìm được hai cháu bé. Chuyện được đăng báo thường mình thấy là tìm được rồi. Thật sự mình nghĩ số bé chưa tìm được mới nhiều. Ôi, thương quá!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,072 Được cảm ơn

Trẻ em lang thang vô gia cư thì ko mang về mà nuôi , sao lại bắt cóc trẻ con đang có gia đình bố mẹ ..
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,480 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

Mất của thì còn làm kiếm lại được, chứ mất con thì... đúng là sống không bằng chết. Những kẻ bắt cóc trẻ con là những kẻ tán tận lương tâm, ác nhân ác đức. Nhìn cái mặt con mụ kia mà căm phẩn.
    • 270 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Sợ quá, bắt cóc trẻ con thế này bố mẹ sống làm sao nữa, cứ sống héo hon cả đời để ngóng con thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn mặt mà bắt hình dong đúng hoàn toàn với trường hợp này, nhìn mặt con này trông tởm lợm quá. Đúng là khắm bựa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

sợ quá đi mất - mình phải giữ con thật chặt mới dc - hic hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2