TIN TÀI TRỢ.

Bé trai 10 tháng tuổi bị đánh chết bằng điếu cày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,173 Bài viết

• 1,144 Được cảm ơn

20:03 | 07/04/2011

Bé trai 10 tháng tuổi bị đánh chết bằng điếu cày

Nghĩ chị Nga hỏi đểu mình nên Kiều dùng điếu cày đang hút thuốc đánh vào đầu làm chị Nga bị thương, trong lúc chị Nga đang bồng con trai là Bùi Hữu Nghĩa (10 tháng tuổi). Chiếc điếu cày trúng vào đầu cháu Nghĩa làm vỡ hộp sọ và tử nạn.

ImageHandler
    Đối tượng Lê Kiều và dụng cụ gây án.

Vào khoảng 12 giờ ngày 4-4-2011, đối tượng Lê Kiều (SN1969) ở xóm Tiên Diên - Lưu Sơn - Đô Lương đến nhà ông Bùi Thanh Cương xóm Trần Phú cùng xã. Chị Nguyễn Thị Nga con dâu ông Cương hỏi cháu Phương có điện về không (Phương là con gái ông Kiều đi làm ăn ngoại tỉnh bị dư luận cho là lang thang).

Kiều nghĩ chị Nga hỏi đểu nên dùng điếu cày đang hút thuốc đánh vào đầu làm chị Nga bị thương, trong lúc chị Nga đang bồng con trai là Bùi Hữu Nghĩa (10 tháng tuổi). Chiếc điếu cày trúng vào đầu cháu Nghĩa làm vỡ hộp sọ và tử nạn.

Sau đó Kiều chạy về nhà lấy một con dao chạy trốn. Trên đường chạy trốn gặp anh Bùi Đức Hoài người hàng xóm, Kiều chém anh Hoài một nhát vào đầu gây thương tích tại đỉnh đầu.

Cơ quan CSĐT Công an huyện Đô Lương đã khởi tố vụ án, khởi tố bị can và bắt tạm giam đối với Lê Kiều.

Theo Phan Tuyết - Nguyễn Lê
    Công an Nghệ An
    http://www.tienphong.vn/Phap-Luat/53...-dieu-cay.html
    Ngày 26/10, chị Trịnh Thị Thu Hương (75 phố Huế, Hà Nội) đã sử dụng xì dầu Trung Thành ăn với rau và cá. Chị Hương và chồng chị đều bị đen toàn bộ răng, miệng, lưỡi (vòm miệng). Phải sau 2-3 lần đánh răng vòm miệng mới trở lại bình thường.

Chị Phạm Thị Hồng, phòng điều phối của công ty, đã tiếp nhận điện thoại và giải thích với chị Hương: "Miệng chị bị đen là do ăn xì dầu với rau nên bị phản ứng. Chúng tôi sẽ cử người đến lấy mẫu xì dầu đi kiểm tra".

Chưa thoả mãn với trả lời của nhân viên nói trên, chị Hương ra chợ mua một chai xì dầu khác nhãn hiệu Nam Dương về ăn và không thấy hiện tượng đen vòm miệng xảy ra.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Đồ điên!
    Xã hội bây giờ hỗn tạp quá. PL cần phải thật nghiêm minh mới mong QUỐC THÁI DÂN AN.
    Tội bé quá!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

khổ thân bé quá, bé còn chưa biết gì mà, chia sẻ với mẹ của bé,
    • 2,457 Bài viết

• 7,468 Được cảm ơn

Nói chung những dạng người mà như thú vật thế này thì nên giết hết đi cho đỡ chật chỗ. Bức xúc quá!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 576 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Thằng này nó điên rồi.
    • 4,392 Bài viết

• 9,505 Được cảm ơn

Thằng này có máu côn đồ sẵn rồi, nó đang cầm điếu cày chứ cầm dao là chết 2 mẹ con luôn rồi.
    Thương cho bé quá bé ơi, một chút chạnh lòng và một cái cúi đầu trước vong linh bé.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,009 Được cảm ơn

Đúng là xã hội bây giờ đầy rẫy côn đồ.
    Ra đường thôi thì nó sai mà nó sửng cồ lên thì mình cũng xin lỗi cho nó xong.
    Bản thân e vừa gặp 2 đối tượng như thế cách đây 2 hôm.
    Đèo con gái đi học về, qua ngã từ Tăng Bạt Hổ và Phạm Đình Hổ, mình đi từ từ thế mà gặp 2 thằng thanh niên đầu ko mũ BH phóng vèo vèo lao vào xe mình. Mình phanh dúi dụi tí nữa 2 mẹ con ngã, mình chỉ quay ra bảo là: đi kiểu gì thế, sợ quá đi mất.
    Thế mà nó quành xe lại đuổi theo mình chỉ vào mặt mình và chửi: Đ...m mày, mày mà ko đi với con mày thì bố mày đâm mày chết luôn, mày hiểu chưa hả con. Mình sốc luôn, ko bao giờ nghĩ là lại có thể loại như thế.
    Nhưng đã gặp loại ý thì coi như sáng ra dẫm phải mứt thôi, đi nhanh cho nó xong việc, mình quay ra bảo chị xin lỗi 2 e nhé, có gì thì thôi bỏ qua cho chị. Thế bọn nó mới đi.
    Thôi, đi ra đường có va chạm thì cứ nhịn cho nó lành, gặp phải cái bọn côn đồ, ko biết giá trị cuộc sống thì coi như mình sai, xin lỗi cho xong, để mình còn được an toàn.
    Gặp phụ nữ với trẻ nhỏ bọn nó còn thế, thanh niên với côn đồ mà gặp nhau thì đúng là đâm chém là tất nhiên.
    Đọc mà thêm lo sợ..
    • 233 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Đánh phụ nữ đã là ko thể chấp nhận được rồi, đằng lại lại còn làm chết cháu bé mới 10 tháng tuổi vì lý do rất chi là vớ vẩn. Thằng này phải cho dựa cột mới đúng.
    PAT9p7
    9TmMp7
    • 441 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Thương bé quá. Nhưng cũng trách bà mẹ lại đi dây vào loại người như thế "Tránh voi chẳng xấu mặt nào"
    • 1,833 Bài viết

• 4,026 Được cảm ơn

Man rợ quá!
    • 1,063 Bài viết

• 4,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, trách gì, chị ấy chỉ hỏi thăm thường thôi thì sao, ở nhà quê hay hỏi han nhau kiểu ấy, thằng kia có tật thì giật mình thôi chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 441 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender08 Xem bài viết
    Ơ, trách gì, chị ấy chỉ hỏi thăm thường thôi thì sao, ở nhà quê hay hỏi han nhau kiểu ấy, thằng kia có tật thì giật mình thôi chứ.
    Chính vì ở quê, mọi người biết rõ nhau chứ không như ở thành phố, va quệt vào nhau, nói dăm ba câu mới biết gặp phải kẻ côn đồ. Thực ra, bây giờ tranh cãi về vấn đề này cũng không làm bé sống lại được. Mong bé sớm được siêu thoát.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cu nha minh dc 8 thang dang can nguoi trong tre nhung tim kho qua co me nao biet mach minh voi
    • 1,046 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhbaokhanh Xem bài viết
    cu nha minh dc 8 thang dang can nguoi trong tre nhung tim kho qua co me nao biet mach minh voi
    chị post cái này vào đây là sai mục với cả viết kg dấu là mod xóa bài đó chị

Về cái loại người này thì bây giờ đầy rẫy văng tục chửi bậy hơi tý là đấm đá toàn những thể loại thiếu học thức thế nên mới có câu chọn bạn mà chơi gần mực thì đen là thế. Cứ phải tránh xa ra . Tội nghiệp bé quá mới 10 tháng tuổi sao mà khổ thế kg biết nữa
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.....
    jLKHp7
    • 309 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trời đất, điên hết mức....Mình cứ vào những topic này là chỉ muốn....chửi thề! Thằng này thần kinh thật rồi, tử hình luôn khỏi cần mở phiên tòa làm gì cho tốn thời gian.
    Khổ thân bé con quá, chia buồn với gia đình bé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Xã hội bây giờ loạn thật. Tử hình hết đi cho môi trường trong sạch. Hãi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,522 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

thằng này bị điên, đi đường gặp người chả liên quan gì cũng chem ng ta. Dạng này cho vào Trâu quỳ hết. Nói chung nhìn những cái mặt thế này thì đừng nói chiện cho lành.
    • 2,457 Bài viết

• 7,468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Đúng là xã hội bây giờ đầy rẫy côn đồ.
    Ra đường thôi thì nó sai mà nó sửng cồ lên thì mình cũng xin lỗi cho nó xong.
    Bản thân e vừa gặp 2 đối tượng như thế cách đây 2 hôm.
    Đèo con gái đi học về, qua ngã từ Tăng Bạt Hổ và Phạm Đình Hổ, mình đi từ từ thế mà gặp 2 thằng thanh niên đầu ko mũ BH phóng vèo vèo lao vào xe mình. Mình phanh dúi dụi tí nữa 2 mẹ con ngã, mình chỉ quay ra bảo là: đi kiểu gì thế, sợ quá đi mất.
    Thế mà nó quành xe lại đuổi theo mình chỉ vào mặt mình và chửi: Đ...m mày, mày mà ko đi với con mày thì bố mày đâm mày chết luôn, mày hiểu chưa hả con. Mình sốc luôn, ko bao giờ nghĩ là lại có thể loại như thế.
    Nhưng đã gặp loại ý thì coi như sáng ra dẫm phải mứt thôi, đi nhanh cho nó xong việc, mình quay ra bảo chị xin lỗi 2 e nhé, có gì thì thôi bỏ qua cho chị. Thế bọn nó mới đi.
    Thôi, đi ra đường có va chạm thì cứ nhịn cho nó lành, gặp phải cái bọn côn đồ, ko biết giá trị cuộc sống thì coi như mình sai, xin lỗi cho xong, để mình còn được an toàn.
    Gặp phụ nữ với trẻ nhỏ bọn nó còn thế, thanh niên với côn đồ mà gặp nhau thì đúng là đâm chém là tất nhiên.
    Đọc mà thêm lo sợ..
    Mình nói thẳng, ai kêu mình ác, mình chịu, chứ cái loại như 2 thằng này với cái thằng trên kia mình thấy tốt nhất là cho chúng nó chết hết đi cho xã hội đỡ tốn chỗ. Những loại này bản chất côn đồ ngấm vào máu rồi, không thể cải tạo được đâu.

Nhiều lúc mình thấy cứ phải quân phiệt như mấy bạn tc mới yên xã hội được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,163 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

khổ thân bé con quá
    cầu mong linh hồn con sớm siêu thoát, còn thằng điên này phải tử hình nó
    • 793 Bài viết

• 2,415 Được cảm ơn

Ôi bây giờ ra đwờng sợ lắm. Bữa nọ có đứa nó tự lao xe máy ầm ầm xém xe mình luôn mà mình chả giám nói gì, nó còn quay lại chửi mình, mình đành cười trừ. Nghĩ bụng tiên sư mày tao ko phanh kịp thì mày ăn bánh xe rồi...thật là!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2