TIN TÀI TRỢ.

"Bé An" giải thích lý do chặn số, không cho Phùng Ngọc vay tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,662 Bài viết

• 8,972 Được cảm ơn

Nếu muốn làm dv để đc nổi tiếng thì sẽ thất vọng và ko theo nghề đc đâu. Dù cho có đc thành công từ một bộ phim cũng ko có nghĩa sau đó ngta sẽ cho mình một vai tốt, mà bản thân pải tích cực cố gắng học hỏi, theo đuổi đến cùng thì sự nghiệp mới vững vàng. Ko chỉ ở VN mà những dv nhí ở Mỹ cũng nhiều ng gặp trường hợp tương tự, ko thể thoát khỏi cái bóng của mình để có đc những vai diễn dành cho lứa tuổi lớn hơn. Có ng yêu nghề còn theo chứ ko thì sau một tgian là hoàn toàn biến mất.

Cá tính của bác này em thấy nhiều, suy nghĩ như vậy thì đời khổ vẫn khổ. Ng thành công em ko thấy ai có thời khóa biểu thảnh thơi như bác cả. Họ làm việc liên tục, network mọi lúc mọi nơi, thấy có 1 chút cơ hội cũng lao vào chứ ko ngồi yên đợi ng khác đến trao cho cơ hội. Là dv thì pải để ng khác thấy mình, pải kiên nhẫn. Số ng có nhan sắc bình thường dc giao vai lớn ko ít, ở đây họ có brand name riêng cho mình mà những ng khác đẹp hơn ko có đc. Bác vốn dĩ là ko muốn đủ để hết lòng với nghề nên mới tìm lý do thôi, chứ ngta vẫn trao cho bác 5,6 vai diễn trc khi bác rời bỏ cơ mà.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,233 Bài viết

• 20,606 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mình thì có cảm tình với bạn An, vì hồi đó có hay đài truyền hình hay tổ chức, giao lưu với An lúc bạn ấy còn nổi tiếng. Ấn tượng là bạn này nói chuyện tự tin, ăn nói giỏi, trông có vẻ khá giả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,691 Bài viết

• 80,654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Brown Xem bài viết
    Vâng, bạn để xem vào một ngày Giời đẹp nào đó, có một đứa bạn quen từ thuở bé xíu bỗng dưng gọi điện kể lể rồi hỏi vay mượn xem lúc đó bạn là đại nhân hay tiểu nhân nhé? Có khi hôm đấy FB của bạn lại "dậy sóng" vì chửi đổng người kia vô duyên, ko thân quen gì mà gọi điện vay tiền không chừng ấy chứ giờ ngồi đó mà nói cao cả tựa Thánh phán!
    Thật
    Cứ đóng phim cùng ông nào, mấy muơi năm sau ông ấy gọi điện xin vay tiền là phải nồng nàn cho vay, phải giúp đỡ hết sức?
    Vậy Việt Trinh, Trà Giang, Lâm Tới cho vay đến chục tỉ ko hết lượt
    Thánh chê, thánh chửi cho sướng mồm, ko nghĩ đến bản thân
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 1,002 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem lại Đpn thấy An với Cò hồi đó sao mà trong sáng ngây thơ nghịch ngợm hồn nhiên quá. Nhất là bé An. Giờ nhìn HT trong Bố ơi mình đi đâu thế thấy cái mặt cứ gian gian sao í. Mà thấy cuộc sống cũng khó khăn, ở nhà trọ đâu dư dả mà cho vay. Có thằng ku con cũng cưng ghê á

• 725 Bài viết

• 2,416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ymna Xem bài viết
    Mình rất biết ơn các bạn lều đã tìm và đưa tin về Phùng Ngọc nhưng cũng xin các bạn hãy ngừng lại đi để chúng tôi còn có kỷ niệm đẹp về chú bé An và Cò của Đất Phương Nam năm xưa, về 2 chú bé ngây thơ của ngày nào.

Ai cũng có cuộc sống riêng và chưa chắc ai đã tài giỏi hơn ai trong cuộc sống. Hãy để 2 chú bé ngày xưa ấy sống cuộc đời của riêng họ, đừng đào bới thêm nữa để rồi những khán giả như mình lại có thêm vết hằn trong tim. Xin thật đấy!

Ngọc ơi, cố lên em! Cuộc sống này luôn mỉm cười với ai biết trân trọng nó.
    i love mama ymna
    • 9,592 Bài viết

• 15,966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Thật
    Cứ đóng phim cùng ông nào, mấy muơi năm sau ông ấy gọi điện xin vay tiền là phải nồng nàn cho vay, phải giúp đỡ hết sức?
    Vậy Việt Trinh, Trà Giang, Lâm Tới cho vay đến chục tỉ ko hết lượt
    Thánh chê, thánh chửi cho sướng mồm, ko nghĩ đến bản thân
    Không ai bắt buộc phải cho vay, nhưng chặn số và giờ nói người ta gọi trong tình trạng say xỉn,... nói không đúng sự thật là không được.
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • m-l
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 727 Bài viết

• 717 Được cảm ơn

Ớ lạ nhỉ,ngừời ta ko cho mựơn tiền hay ko là quyền của ngừơi ta mà nhỉ. Sao cứ xào xáo chuyện này mãi thế nhỉ ??
    ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 31 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Ô, thế là bắt buộc phải "cho vay" à? Ko cần biết có tiền hay ko, nhưng người ta quý, hoặc tin tưởng mới cho vay chứ. Chả có lý nào bắt buộc phải cho vay cả. Anh em trong nhà còn ko bắt buộc nữa là.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 295 Bài viết

• 1,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    , các bác thử tưởng tượng vào một ngày đẹp trời, một thằng bạn mà bác lục mãi trong trí nhớ mới nhớ ra mình biết cách dây hơn 10 năm (giờ ko thông tin gì) gọi điện hỏi vay tiền bác. Các bác sẽ nghĩ gì? chắc các bác nghĩ thằng này bây giờ chắc phải nát (về nhân cách) lắm thì mới gọi điện vay kiểu này, chưa gặp mặt nhau, chưa hàn huyên tâm sự mà vay kiểu này thì phải tôi tôi cũng chặn số.
    Trước khi phán xét người khác nên đặt mình vào vị trí người đó.
    PS: Trong trường hợp này đồng chí An cũng chẳng phải dạng kinh tế vững.
    • KHK
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 468 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Mạng là ảo nên nhiều người tốt bụng tới mức cho một người cả chục năm không gặp vay tiền. Xin lỗi chứ đàn ông chả vướng bận vợ con, tuổi còn trẻ mà không kiếm nổi tiền nuôi thân thì vay đc 2 tr cũng chẳng biết có trả người ta hay không. Tôi không thể nào ủng hộ nổi việc cho tiền một người đang độ tuổi lao động như Cò. Còn rất nhiều mảnh đời khó khăn hơn cần ủng hộ
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mình đã từng gặp tình huống này, và mình hẹn cafe nói chuyện. Rốt cuộc là bạn cũ không ra, chỉ muốn mình CK thôi. Và mình đã chặn số luôn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,578 Bài viết

• 7,661 Được cảm ơn

Giờ mà ko cho bạn vay tiền cũng bị chửi
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 365 Bài viết

• 1,619 Được cảm ơn

Mình tin HT khi nói có ngươì vay tiền nửa đêm giọng lè nhè say rượu nên không cho, đọc đoạn pv Cò cũng thấy niềm vui cuối ngày của Cò là lai rai với mấy ông quanh xóm, chứng tỏ Cò cũng hay rượu chè lắm. HT dù sao cũng nỗ lực làm đủ thứ nghề, đóng vai phụ của phụ cũng đóng để có tiền nuôi vợ nuôi con, Còn PN chỉ biết sáng chạy xe ôm, hớt tóc chiều uống rượu vậy mà còn mở miệng lè nhè vay tiền bạn. 2 triệu là tiền sữa, tiền bỉm tiền ăn của con bạn đó, bạn cũng nghèo lắm có giàu có gì đâu.
    • 9,592 Bài viết

• 15,966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mấy con mẹ này hỏng hiểu ta?!?! Người at lên án là lên án hành vi nghe dt biết chuyện xong ậm ờ rồi chặn số. Sau này còn nói không biết ai, phải Cò k? Nếu muốn biết thì dễ mà! Còn ổng khó khăn, không có tiền thì nói khó khăn, không tiền, có ai nói là bắt phải cho vay chưa??!?
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 529 Bài viết

• 3,178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sao giống đè thầy chùa mà nắm tóc vậy nè.tưởng mượn tiền ai đè thằng HT cũng nghèo và phải chạy tới chạy lui mới có cái ăn. Chừng nào hai ông này là bạn thân thiết gì cho cam, biến đâu mất hai mười năm, giờ gọi lại xin tiền. Ai cho, gặp tui tui còn chửi cho. Toàn mày ba máy má mạnh miệng lắm á, thử rơi vào hoàn cảnh của HT có làm như vậy không. Chừng nào nó dư dả như ĐVH hãy nói, mà giờ nó chạy show có nhờ cái hào quang ĐPN nữa đâu. Đàn ông tui ghét nhất là dạng như bạn Cò, thiếu ý chí, làm biếng, làm cái nào cũng không xong cái nào, dễ bỏ cuộc. Nói túm lại là không chịu khổ được. Chẹp chẹp.

Mà hồi đóng ĐPN, HT dễ thương gì đâu, mỗi lần zoom in cái mặt của ẻm nó đẹp và đáng yêu gì đâu á. Bài hát trong phim thì tui nghe lần nào là sởn gai óc lần đó, buồn và thê lương gì đâu.
    bonnie
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 365 Bài viết

• 1,619 Được cảm ơn

Nghe cái giọng lè nhè lại hỏi vay tiền ai chả muốn chặn số, biết nó say rồi có nói cũng bằng thừa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,504 Bài viết

• 11,360 Được cảm ơn

Nhân top này nghe lại bài Đất Phương Nam mà cảm động quá. Được biết Hùng Thuận ly dị vợ và cố gắng cày cuốc chu cấp cho con càng thương hơn. Ngày xưa có theo dõi nhóm nhạc MBK của Hùng Thuận, hát cũng khá hay, có mấy bài cũng nổi lắm mà ko hiểu sao ko lên nổi, hic.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,339 Bài viết

• 3,212 Được cảm ơn

Bé An giờ cũng thuê nhà sống với ba mẹ và phải chu cấp tiền cho con trai nữa mà, đâu phải ai làm DV cũng giàu. Thấy mn kêu gọi ủng hộ quyên góp cho Cò, mình thấy ko nên vì Cò lành lặn mà. Có chăng thì cho Cò vài vai diễn thích hợp hay làm việc hậu đài để cs ổn định và đỡ cực hơn thôi. Cuộc đời này giỏi thì giàu dở thì nghèo thôi ko nên trách bất kỳ ai hoặc số phận.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chắc lại do lều báo cài khi phỏng vấn rồi
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4