TIN TÀI TRỢ.

"Bé An" giải thích lý do chặn số, không cho Phùng Ngọc vay tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 773 Bài viết

• 4,582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Cô giúp việc cũ cho nhà mình ngày xưa làm cho gia đình ở cùng xkhu với HT, bảo nhà cũng bình thường, hồi đó HT còn hay đi cái Attila cà tàng.

Mình nghĩ chuyện HT hứa giúp đỡ là một chuyện, còn chuyện cho vay là việc của cậu ấy, sao b Cò này lên báo tố tự dưng lại thấy mất cảm tình
    Hôm trước ghét nhau ở top kia nhưng top này đồng quan điểm nè
    Mình khó khăn, lại gặp 1 thằng biết từ thời nào alo lè nhè lại vay tiền thì block là đúng rồi. Tự dưng kể lể dở hơi. Mà có thể bạn Cò này chỉ thắc mặc thôi nhưng lều bào mất dạy giật tít...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 314 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả biết cmt gì nữa, 2 bạn này gắn với tuổi thơ của mình, Các bạn sống ko tốt mình cũng thấy man mác.haizz
    • 9,592 Bài viết

• 16,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI_MI-HUNG Xem bài viết
    hưng nghĩ Cò cũng hông phải tố gì đâu, chắc thằng ptv hỏi Cò là HT có giúp đỡ gì cho Cò hông thì Cò nói ra vại thôi, Hưng tin là Cò là nguoi chất phát có seo nói vại, mần ơn chưa hiểu đầu đuôi thì đừng lên án nguoi ta roi mất cãm tềnh này nọ
    Mịe mệt hờ! Ghét mấy cái mõ chôm chổm chửi rủa Phùng Ngọc, còn nói tố này tố kia, rồi coi lại mình sao người ta hong cho mượn.

Ngọc nó nghèo khó, đến đường cùng chắc nó mới nhờ vả thằng Thuận. Nếu thằng Thuận có nghĩa khí, nó phải tìm hiểu là người gọi cho nó phải "Cò" hong chứ. Đâu có khó...
    Mà thằng cha Thuận này cũng k vừa, khi đóng AN nổi tiếng cũng chảnh chờ ghê lém, ai cũng ghét nên lên báo than vãn cô đơn này nọ lọ chai..
    Tui tin Ngọc nó chất phát, phóng viên hỏi sao thì nó thật thà nói vậy thôi.
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,249 Bài viết

• 20,689 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thằng Cò 'Đất Phương Nam': Đời tôi quá lận đận

http://giaitri.vnexpress.net/tin-tuc...n-3236083.html

Diễn viên nhí của phim truyền hình nổi tiếng ngày nào giờ sống cô đơn trong gian nhà trọ, mưu sinh bằng nghề chạy xe ôm, cắt tóc, bốc vác...

Hùng Thuận xót xa thấy ‘thằng Cò’ Đất phương Nam chạy xe ôm / 'Thằng Cò Đất phương Nam giờ chạy xe ôm' nóng nhất mạng xã hội trong ngày

Thông tin về hoàn cảnh sống của diễn viên Phùng Ngọc - vai thằng Cò của phim Đất Phương Nam - những ngày qua nhận được sự quan tâm của đông đảo khán giả. Phùng Ngọc sống trong căn nhà trọ gần Bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Dương. Trong căn phòng bé xíu, gia tài của nam diễn viên gồm một chiếc ti vi cũ và bộ đồ nghề cắt tóc cùng vài món đồ lặt vặt.

Cách đây hai tuần, Phùng Ngọc bị đứt móng tay cái (bàn tay trái) do một lần khuân vác đồ đạc. Vài ngày sau, vết thương nhiễm trùng nặng, sưng tấy và chuyển sang màu đen. Do không có nhiều tiền, anh chỉ sơ cứu qua loa bằng thuốc đỏ và cồn. Vết thương ngày càng trở nặng khiến anh bị đau nhức, sốt liên tục nhiều ngày qua. Hiện anh ở TP HCM để chữa trị vết thương với vết thương ngón tay có nguy cơ bị hoại tử.

thang-Co-1-JPG-7877-1434694547

- Sau "Đất Phương Nam", anh đóng thêm vài phim rồi giã từ công việc diễn xuất cho đến nay, vì sao thế?

- Sau Đất Phương Nam, tôi đóng thêm được năm hay sáu bộ phim gì đó nhưng vẫn thấy tương lai của mình ở lĩnh vực này mù mịt quá. Hàng ngày, tôi đạp xe từ Bình Dương lên Sài Gòn tham gia diễn xuất. Đến tối, tôi đạp xe về nhà. Hôm nào quá mệt, không đạp xe về Bình Dương nổi, tôi tấp vô bệnh viện Từ Dũ ở TP HCM ngủ tạm ngoài hành lang rồi sáng lại ra phim trường. Với Đất Phương Nam, tôi nhận được 6 triệu đồng tiền thù lao, các phim khác còn thấp hơn. Tôi từng nghĩ đi làm diễn viên giống như được khám phá "miền đất hứa" nhưng có bước chân vào mới thấy không phải như vậy.

Ngày đó, tôi làm diễn viên khi tuổi đời còn nhỏ quá, mới 12 tuổi, nên bị chèn ép đủ điều. Có lần đóng phim xong, tôi được một cô người Pháp tặng một cây sáo rất đẹp. Không lâu sau, đoàn phim nói cần thu âm lại tiếng sáo cho phim, tôi chạy xe đạp từ Bình Dương lên Sài Gòn đưa sáo cho họ, rồi cũng không thấy ai trả lại tôi vật kỷ niệm. Đó chỉ là một câu chuyện buồn khá nhỏ nhặt thôi chứ trong nghề còn lắm thứ bạc bẽo. Cực chẳng đã, tôi mới phải bỏ nghề diễn viên.

phung-ngoc-1-8110-1434694548

- Rời bỏ nghề diễn, anh làm gì để kiếm sống?

- Rời bỏ "miền đất hứa", tôi về nhà học nghề cắt tóc và mở tiệm nhỏ để làm nghề ở Bình Dương. Thời gian đầu khách rất đông, mỗi ngày tôi bỏ túi khoảng 300.000 đồng. Được vài năm, chủ nhà lấy lại mặt bằng, tôi lại lang thang với nhiều công việc: từ bốc vác, dọn nhà, chở hàng hóa...

Cách đây hai năm, khổ quá, tôi đành cạy miệng nhờ một người bạn từ những ngày đóng phim chung cho mượn hai triệu đồng mua chiếc xe máy Tàu. Người ta hứa giúp rồi ngó lơ, gọi điện thoại không bắt máy. Tôi buồn lắm vì có đôi lần mở tivi ra xem, thấy người đó nói muốn tìm mình để nâng đỡ mình trên con đường nghệ thuật. Mà buồn vậy thôi chứ tôi không trách ai được, vì giúp hay không là quyền của họ. Sau khi xoay tiền mua được xe, tôi kiếm sống bằng nghề xe ôm. Thu nhập tôi không ổn định, chỉ khoảng 100.000 đồng mỗi ngày nhưng được cái tự do tự tại.

- Hơn 20 năm từ khi đóng phim "Đất Phương Nam", anh còn gặp lại những người bạn diễn nào trước đây?

- Tôi chỉ mới gặp lại chú Lê Quang (vai Võ Tòng) khi chú tình cờ bắt gặp tôi chạy xe ôm ở Bình Dương. Tôi chưa gặp lại Hùng Thuận, dù có số điện thoại của Thuận và cũng nói chuyện với cậu ấy đôi lần. Tôi đọc báo, xem tivi biết Thuận vẫn còn đi đóng phim. Tôi mừng cho bạn, thấy tủi cho mình. Phải chi ngày xưa tôi có người dìu dắt, kinh tế gia đình tương đối, có lẽ giờ tôi đã có định hướng tốt hơn cho tương lai.

- Ngoài mưu sinh, anh gặp biến cố nào trong cuộc sống?

- Tôi từng có một cuộc hôn nhân hạnh phúc. Vợ tôi là người Quảng Trị, khéo tay, chịu thương chịu khó. Chúng tôi rất yêu thương nhau. Nhưng có lẽ duyên nợ ngắn ngủi nên chỉ sống chung hơn chục năm.

Tôi còn nhớ rất rõ đêm cuối cùng chúng tôi vẫn ngủ với nhau. Sáng hôm sau, tôi bỏ nhà đi khi cô ấy còn đang ngủ, mang theo đúng bộ đồ nghề làm tóc và 80.000 đồng trong túi. Đã hai năm kể từ khi tôi bỏ đi, tôi vẫn chưa gặp lại cô ấy. Tôi ra đi vì quan điểm sống của cả hai trái ngược nhau. Trước đây, vợ kêu tôi về công ty cô ấy làm. Tôi lại quen bay nhảy, không chịu được bó buộc. Những mâu thuẫn đại loại như vậy lớn dần. Không ai bảo ai nhưng tôi hiểu mình phải giải thoát cho cô ấy đi tìm hạnh phúc mới.

Ngoài mẹ tôi, đến nay cô ấy là người phụ nữ mà tôi thương yêu và trân trọng nhất. Chúng tôi cũng có một đứa con, nhưng vì sinh non, nó cũng sớm bỏ bố mẹ mà đi. Mẹ tôi cũng mất từ khi tôi lên sáu tuổi.

- Vì sao anh không tìm hạnh phúc mới?

- Chắc tôi sẽ sống một mình cho đến cuối đời. Phần vì mình nghèo quá tiền đâu mà cưới vợ, phần vì tôi chưa gặp được ai tốt và thương mình như vợ trước. Cuộc đời tôi, điều hạnh phúc nhất là đã cưới được một người như cô ấy.

Giờ tôi đi về một mình cũng quen rồi. Buổi sáng tôi dậy sớm đi chợ, nấu cơm cúng mẹ rồi chạy xe ôm, trưa về ăn cơm và ngủ một giấc, chiều lai rai vài ly rượu với mấy người bạn, tối phụ người cô bán quần áo vỉa hè. Nghĩ lại đời mình lang bạt khắp nơi cũng có khác gì thằng Cò ngày xưa đâu, đi mãi cũng không thấy đâu là nhà. Không biết số phận mình như vậy hay như người ta nói "phim vận vào người".

thang-Co-6772-1434694548

- Một thân một mình, anh làm thế nào vượt qua nỗi buồn đau trong đời?

- Trời may mắn cho tôi cái tính hay quên, chuyện buồn nào rồi cũng qua, tôi không còn nhớ nhiều nữa. Thỉnh thoảng khách hỏi: "Sao tao thấy mày quen quen?", tôi trả lời: "Con là thằng Cò nè", ai cũng bất ngờ. Họ hỏi tôi tại sao không đóng phim mà đi chạy xe ôm chi cho cực. Những người dân quanh vùng cũng gọi tôi là "thằng Cò". Họ cũng thương và giúp đỡ tôi nhiều trong cuộc sống.

Tôi tìm niềm vui từ những đứa trẻ bán vé số, trẻ bụi đời... - tôi quen ở bến xe. Chúng quấn quýt tôi lắm vì tôi thường dạy chúng làm cái này, cái nọ. Tôi còn truyền nghề cắt tóc cho một đệ tử. Bây giờ nó cũng có công ăn việc làm ổn định. Thỉnh thoảng, tôi vẫn hát cho bạn bè nghe trong những lần đi nhậu. Tôi hát hay lắm, không thua gì ca sĩ đâu nhé.

- Nếu có cơ hội trở lại với phim ảnh, anh nghĩ sao?

- Với ngoại hình 80 kg như hiện nay, tôi không nghĩ có ai muốn mời tôi đi đóng phim trở lại. Mà có lẽ giờ tôi không còn phù hợp với nghệ thuật nữa. Vai diễn thằng Cò trong Đất Phương Nam sẽ luôn là một dấu mốc đẹp trong cuộc đời buồn nhiều hơn vui của tôi.

Những ngày qua, tôi được một vài khán giả gọi điện hỏi thăm, tôi xúc động lắm. Không ngờ bao nhiêu năm trôi qua, người ta vẫn nhớ, vẫn thương mình. Thôi cũng gọi là chút an ủi từ tổ nghiệp.

Có người nói tôi thiếu chí lớn, có người nói tôi kém duyên, không có phước phần. Sao cũng được, tôi nghĩ mình còn may mắn hơn nhiều người. Tôi cũng không mong cầu gì lớn lao, chỉ cần đủ nuôi thân ngày ba bữa và trị dứt điểm bệnh tật. Tôi dự định sẽ vào Sài Gòn làm nghề hớt tóc dạo, cũng sáng đi chiều về Bình Dương. Nếu may mắn gom đủ vốn, tôi muốn mở lại một tiệm hớt tóc nhỏ khang trang hơn thay vì chỉ ngồi chờ mối quen đến nhà để làm như bây giờ.

Vân An thực hiện
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,192 Bài viết

• 5,974 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài báo trên có nói là gọi cho ông Thuận đâu nhỉ ? nói chung chung 1 người bạn mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,371 Bài viết

• 3,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoihattinhca Xem bài viết
    Mịe mệt hờ! Ghét mấy cái mõ chôm chổm chửi rủa Phùng Ngọc, còn nói tố này tố kia, rồi coi lại mình sao người ta hong cho mượn.

Ngọc nó nghèo khó, đến đường cùng chắc nó mới nhờ vả thằng Thuận. Nếu thằng Thuận có nghĩa khí, nó phải tìm hiểu là người gọi cho nó phải "Cò" hong chứ. Đâu có khó...
    Mà thằng cha Thuận này cũng k vừa, khi đóng AN nổi tiếng cũng chảnh chờ ghê lém, ai cũng ghét nên lên báo than vãn cô đơn này nọ lọ chai..
    Tui tin Ngọc nó chất phát, phóng viên hỏi sao thì nó thật thà nói vậy thôi.
    bé An gia cảnh cũng khổ lém má ơi, cuộc sống cơm áo gạo tiền nhiều khi cũng lơ đãng tềnh cãm bạn bè, lúc giàu nghỉ lại thì thấy mình phụ bạc quá nên muốn mần cái gì chuộc lỗi thoai, mới nãy bé An có lên fb nói là 2 nguoi gặp nhau roi đó, rồi nói bé Cò mới mổ ngón tay xong, thấy ổng mổ xong cũng mừng cho ổng, hy vọng sau này có ai giúp ổng công ăn chiện làm để ổng bớt khổ hơn
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,271 Bài viết

• 14,725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunglatruong Xem bài viết
    k giúp và chặn số ... tiểu nhân rồi cho dù núp bóng lí do gì cũng k ổn.
    Vâng, bạn để xem vào một ngày Giời đẹp nào đó, có một đứa bạn quen từ thuở bé xíu bỗng dưng gọi điện kể lể rồi hỏi vay mượn xem lúc đó bạn là đại nhân hay tiểu nhân nhé? Có khi hôm đấy FB của bạn lại "dậy sóng" vì chửi đổng người kia vô duyên, ko thân quen gì mà gọi điện vay tiền không chừng ấy chứ giờ ngồi đó mà nói cao cả tựa Thánh phán!
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • 1,371 Bài viết

• 3,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    Đọc bài báo trên có nói là gọi cho ông Thuận đâu nhỉ ? nói chung chung 1 người bạn mà.
    fb của HT có xác nhận PN có gọi đt roi mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 1,266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cunglatruong Xem bài viết
    k giúp và chặn số ... tiểu nhân rồi cho dù núp bóng lí do gì cũng k ổn.
    Ghét những kẻ suy bụng ta ra bụng người.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 494 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Còn Phùng Ngọc lại rời xa màn ảnh vì những lý do riêng. Thanh Diệu, phó giám đốc Hãng Vifa Việt và cũng là mẹ nuôi của diễn viên này, tâm sự: “Ngọc là đứa sống khép kín, bản thân tôi cũng không mấy khi gặp được cháu. Nó là đứa có tài nhưng lại thiếu cái chí. Sau thời gian đóng Đất phương Nam, Ngọc có tham gia phim Ông nội và cháu đích tôn, diễn xuất vẫn rất ổn, có điều lúc này mặt nó... nhiều mụn quá nên không thể zoom cận cảnh được. Vậy là nó nghỉ, đi hớt tóc, chạy xe ôm, làm bảo vệ ở siêu thị, rồi giờ lại muốn đi học lái xe tải... Tuy Ngọc không nói ra nhưng tôi hiểu nó là người muốn mình luôn luôn là số 1, kể cả việc đóng phim và nhận vai diễn. Không phải ai cũng có thể cho Ngọc một vai diễn như Cò trong Đất phương Nam, có lẽ vì vậy Phùng Ngọc đã chọn một lối rẽ khác”.

nguồn: http://tuoitre.vn/tin/van-hoa-giai-t...ut/384456.html
    Mình là Điêu Ngoa, em họ Điêu Thuyền. Sở trường của mình là thọc gậy bánh xe, còn sở thích là châm dầu vào lửa. Các bạn nhớ bình chọn cho mình nhá!!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,262 Bài viết

• 12,455 Được cảm ơn

Coi báo bữa nay thấy An và Cò đã gặp nhau ở SG rồi , An đi xe Air Blade đen , Cò đi xe Wave , An dắt Cò vô quầy ATM hướng dẫn cách rút tiền rồi nói chuyện vui vẻ, sau đó 2 người chào nhau ra về...
    20 năm trước 2 người là 2 chú nhóc gầy ốm, dễ thương...
    20 năm sau , An như con kiến, Cò như con voi...
    • 868 Bài viết

• 2,560 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài phỏng vấn thì thấy cuộc sống bạn Cò như thế này cũng một phần do cách bạn ấy xử lý mọi việc trong cuộc đời mình. Mình thấy mẹ nuôi bạn nói đúng. Bạn thiếu cái chí, cái quyết liệt để có thể thành công. Đóng phim ổn, chỉ vì mặt mụn mà bỏ nghề. Lẽ ra bạn nên chữa mụn để tiếp tục theo nghề. Thấy nghề nào bạn cũng đụng tay một chút, rồi bỏ (hớt tóc, chạy xe ôm...). Mà ko thấy bạn quyết tâm làm thật giỏi, tìm cách để phát triển với nghề. Về chuyện gia đình thì có được người vợ thương yêu mình, chịu thương chịu khó, công việc ổn định, cũng tìm cách giúp mình ổn định công việc. Vậy mà khi có mâu thuẫn, cũng lại bỏ đi lẳng lặng. Như vậy là rất rất ko được. Cảm giác như cứ gặp khó khăn là bạn... bỏ, ko làm nữa. Nếu vậy thì cả đời bạn mọi cái sẽ mãi mãi chỉ dở dang như vậy, rồi bạn lại bảo đời tôi vất vả, long đong. Cuộc đời thì đầy những chông gai, ai muốn vươn lên cũng phải nỗ lực.

Thôi thì chúc bạn chân cứng đã mềm. Già cũng chưa phải là già, nên bạn hoàn toàn có thể tập trung vào một việc gì đó để làm. Kể cả 80kg vẫn đóng phim được nếu bạn thực sự đam mê và có đạo diễn nào đó thấy bạn phù hợp với vai diễn nào đó. (vậy mà chưa gì bạn đã nói tôi vầy ko hợp đóng phim).

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 449 Bài viết

• 4,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khoảng năm 2010 tớ có qua khu đồng diều đường Phạm Hùng, khúc mà nhiều chung cư mọc lên. Định đi xem phòng để thuê. Đó là 1 căn nhà cao tầng (tầm 4-5 tầng). Thì gặp vợ chồng Hùng Thuận đang thuê ở tầng trệt. Tớ có nhìn vào căn phòng của họ. Cuộc sống tạm bợ cũng giống những người đi ở nhà thuê thôi. Nhìn không khá giả gì đâu, HT ở ngoài lùn tịt.
    • 189 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bố ơi mình đi đâu thế mùa 2 cũng có ông này nè

Gởi từ ứng dụng Webtretho của maithi3011
    • 1,371 Bài viết

• 3,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_Winter Xem bài viết
    Đọc bài phỏng vấn thì thấy cuộc sống bạn Cò như thế này cũng một phần do cách bạn ấy xử lý mọi việc trong cuộc đời mình. Mình thấy mẹ nuôi bạn nói đúng. Bạn thiếu cái chí, cái quyết liệt để có thể thành công. Đóng phim ổn, chỉ vì mặt mụn mà bỏ nghề. Lẽ ra bạn nên chữa mụn để tiếp tục theo nghề. Thấy nghề nào bạn cũng đụng tay một chút, rồi bỏ (hớt tóc, chạy xe ôm...). Mà ko thấy bạn quyết tâm làm thật giỏi, tìm cách để phát triển với nghề. Về chuyện gia đình thì có được người vợ thương yêu mình, chịu thương chịu khó, công việc ổn định, cũng tìm cách giúp mình ổn định công việc. Vậy mà khi có mâu thuẫn, cũng lại bỏ đi lẳng lặng. Như vậy là rất rất ko được. Cảm giác như cứ gặp khó khăn là bạn... bỏ, ko làm nữa. Nếu vậy thì cả đời bạn mọi cái sẽ mãi mãi chỉ dở dang như vậy, rồi bạn lại bảo đời tôi vất vả, long đong. Cuộc đời thì đầy những chông gai, ai muốn vươn lên cũng phải nỗ lực.

Thôi thì chúc bạn chân cứng đã mềm. Già cũng chưa phải là già, nên bạn hoàn toàn có thể tập trung vào một việc gì đó để làm. Kể cả 80kg vẫn đóng phim được nếu bạn thực sự đam mê và có đạo diễn nào đó thấy bạn phù hợp với vai diễn nào đó. (vậy mà chưa gì bạn đã nói tôi vầy ko hợp đóng phim).
    ưng còm này ghê, Hưng cũng nghĩ y chang vậy nè, PN hông có chí nhẫn nhục, mần mỗi nghề 1 chút xong roi bỏ đó đi kiếm nghề khác mần, nếu PN bỏ cái tánh đó chắc chắn sẽ bớt khổ, mà PN có nói trong bài pv là kiếm 1 số vốn mở tiệm hớt tóc o SG đó
    • 843 Bài viết

• 3,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Thằng Cò 'Đất Phương Nam': Đời tôi quá lận đận

http://giaitri.vnexpress.net/tin-tuc...n-3236083.html
    Nếu may mắn gom đủ vốn, tôi muốn mở lại một tiệm hớt tóc nhỏ khang trang hơn thay vì chỉ ngồi chờ mối quen đến nhà để làm như bây giờ.

Vân An thực hiện
    Nguyên bài phỏng vấn chốt lại ở đoạn bôi đậm.

Thêm phần trả lời của mẹ nuôi phía trên đủ hiểu tại sao cậu ta rơi vào hoàn cảnh như hôm nay. Tính cách tạo nên số phận.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 666 Bài viết

• 2,651 Được cảm ơn

Ngoài đời thiếu gì người như em Cò. Đừng nói tại sao mình nghèo. Gặp như ngta biết tính mình vậy và an phận, chấp nhận sống vui vẻ không nói gì, đằng này em Cò nên hạn chế suy nghĩ tiêu cực đi. Vợ em kêu đi làm công ty là sứong quá còn gì. Các mẹ thử nghĩ coi, mục tâm sự trên này đầy, có người chồng vậy khổ không? Không có chí tiến thủ, không chịu cố gắng, hở chút là nản, tệ hơn, bỏ ngang và bỏ đi luôn như em này, các mẹ có đau khổ vật vã lên không?
    Em sống đúng kiểu vô tư như trẻ 10-12 tuổi, nhưng em ơi đời nó bạc nó phũ lắm. Ai cũng vậy thôi, phải giẫm lên gai mà sống tiếp, có ai không lận đận đâu em..
    Mong em hoặc là biết nhìn ra cá tính mình và sống yên vui bình an, còn không, cảm thấy khổ quá thì ít ra cũng phải cố gắng phấn đấu chút xíu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 219 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem Bố ơi mình đi đâu thế mới thấy Hùng Thuận cũng khó khăn lắm. Sống nhà thuê, đi làm nuôi bố mẹ và trợ cấp nuôi con cho vợ cũ, có sung sướng hơn Phùng Ngọc là mấy. Bạn bè thân trên phim nhưng ngoài đời là đồng nghiệp từ thưở nào chả gặp lại, lại còn về vấn đề tiền nong, đặt vào hoàn cảnh Hùng Thuận, cũng như những gì anh giải thích trên facebook thì mình hiểu anh hành động vậy cũng bình thường, anh cũng đã làm hết mức có thể rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Cuộc đời khó đoán! Bé An học dưới lop mình. Những năm đó An khá giả hơn chúng bạn nhiều, bạn bè nguong mộ, thế mà bay gio cuoc sống khó khăn! Xem phóng sự về vđv Vũ Bích Hừơng thấy xót xa. Những ông hoàng, bà hoàng giải trí, hốt boi, hốt gơ hãy suy ngẫm và bớt sân si đi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,158 Bài viết

• 17,967 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hồi nhỏ xem fin này tui ấn tượng nhất đôi tai bé An: to, dày, dái tai dài.... và luôn nghĩ thầm cậu bé đóng vai này tướng tá tai đẹp như vậy sau này lớn lên sẽ rất giàu có, phú quý.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4