TIN TÀI TRỢ.

"Bé An" giải thích lý do chặn số, không cho Phùng Ngọc vay tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10,336 Bài viết

• 5,337 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    “Bé An” Hùng Thuận thừa nhận có chuyện anh chặn số của 1 người vay tiền, nhưng anh nói thêm: "Không đó là “thằng Cò” Phùng Ngọc.

Thông tin diễn viên Phùng Ngọc đang có cuộc sống chật vật, khó khăn sau nhiều năm mất tích nhận được nhiều sự quan tâm của giới nghệ sĩ và công chúng.

Hùng Thuận – người đóng vai bé An trong Đất phương Nam cùng Phùng Ngọc tỏ ra rất xót xa và buồn trước tình cảnh éo le của người bạn diễn.

090443-1
    Hình ảnh bé An và bé Cò trong phim Đất phương Nam.

"Tôi và các anh em nghệ sĩ cũng sẽ không bao giờ để “thằng Cò” cô đơn 1 mình trước khó khăn!”, Hùng Thuận nói.

Tuy nhiên, khi lời động viên đầy tình cảm của Hùng Thuận còn chưa hết “nóng” thì chính Phùng Ngọc lại chia sẻ chuyện “bé An” từ chối cho Phùng Ngọc mượn tiền.

Theo lời Phùng Ngọc, “bé An” Hùng Thuận đã từ chối giúp đỡ anh, thậm chí chặn cả số điện thoại của anh để khỏi bị làm phiền.

090443-2
    "Thằng Cò" cho biết anh bị "bé An" chặn số điện thoại vì hỏi mượn 2 triệu đồng.

Phùng Ngọc kể: “Trong lúc không có xe đi lại vì chiếc xe cũ tôi mua 700 nghìn đã bị hỏng, tôi có điện thoại cho Hùng Thuận vay 2 triệu để mua xe mới và hứa sẽ đi làm để trả lại tiền.

Khi nghe cuộc gọi của tôi, Hùng Thuận chỉ “ừ ừ” và chặn luôn số điện thoại của tôi. Từ lần ấy tôi không liên lạc lại với Hùng Thuận nữa…”.

090443-3
    Hùng Thuận bối rối trước thông tin cho rằng mình "keo kiệt" với bạn diễn.

Trước thông tin này, Hùng Thuận tỏ ra khá bối rối. Nam diễn viên cho biết, đúng là có sự việc anh chặn số của 1 người mượn tiền anh qua điện thoại, nhưng Hùng Thuận hoàn toàn không biết đó là “thằng Cò”.

“Cách đây một thời gian, đúng là có 1 người gọi điện tới cho tôi lúc nửa đêm và gọi rất nhiều lần. Người đó nói là quen tôi và muốn vay tiền.

Thế nhưng, người đó gọi cho tôi trong trạng thái không tỉnh táo lắm. Tôi đoán rằng khi gọi cho tôi, người đó đang say xỉn. Tôi cảm thấy rất bất tiện.

Hơn nữa, mọi người đều biết rằng hoàn cảnh của tôi cũng không hề giàu có hay dư giả gì. Thế nên tôi đã chặn số điện thoại đó lại.

Thực sự, tôi không biết người gọi điện thoại để mượn tiền đó có phải là Ngọc hay không nữa!”, Hùng Thuận phân trần.

090443-4
    "Bé An" khẳng định anh không hề biết người vay tiền đó là Phùng Ngọc.

Nam diễn viên khẳng định, dù có chuyện hiểu nhầm xảy ra, anh vẫn sẽ lên kế hoạch anh giúp đỡ Phùng Ngọc vì: “Những việc tôi đang chuẩn bị làm để giúp Ngọc là việc tôi thực sự muốn làm.

Tôi muốn chia sẻ với Ngọc khi thấy anh ấy ở vào hoàn cảnh khó khăn như vậy chứ không phải vì muốn lợi dụng hoàn cảnh của bạn để đánh bóng tên tuổi!”.

http://laodong.com.vn/giai-tri/be-an...ien-343421.bld

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,190 Bài viết

• 5,969 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ thân chú e cò vay nhầm thằng cha cũng kiết. Ông kia cũng khá giả j hơn đâu. Đóng bố ơi đi đâu thế cũng lép vế và gượng gạo quá chời
    • 17,577 Bài viết

• 26,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô giúp việc cũ cho nhà mình ngày xưa làm cho gia đình ở cùng xkhu với HT, bảo nhà cũng bình thường, hồi đó HT còn hay đi cái Attila cà tàng.

Mình nghĩ chuyện HT hứa giúp đỡ là một chuyện, còn chuyện cho vay là việc của cậu ấy, sao b Cò này lên báo tố tự dưng lại thấy mất cảm tình
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • 104 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Cả 2 em đều vất vả, cố lên nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,504 Bài viết

• 11,360 Được cảm ơn

Thật ra nếu là bạn bè, người có uy tín, siêng năng, lỡ may gặp chuyện gì đó thì ko ai nỡ từ chối nếu có tiền. Họ từ chối chẳng qua bản thân mượn nhiều lần ko trả, hay cờ bạc, nhậu nhẹt, lười biếng mà thôi.
    Bạn bè ko giúp đỡ, mượn tiền thì cũng nên tự trách mình trc. Mình sống ra sao để bạn bè ko tin tưởng. Hoặc nếu bạn ko tốt thì do mình chọn bạn sai. Chứ đừng nên tố người khác lên báo như vậy.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • 3,235 Bài viết

• 20,615 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết

Mình nghĩ chuyện HT hứa giúp đỡ là một chuyện, còn chuyện cho vay là việc của cậu ấy, sao b Cò này lên báo tố tự dưng lại thấy mất cảm tình
    bạn Cò nhiều khi tính thật thà, chất phác, nghĩ gì nói nấy, chứ cũng chẳng nghĩ sâu sa đâu. Lúc đầu mình tuy có hơi mất cảm tình với bạn này nhưng nghĩ lại thì thấy thông cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,323 Bài viết

• 6,307 Được cảm ơn

Mình rất biết ơn các bạn lều đã tìm và đưa tin về Phùng Ngọc nhưng cũng xin các bạn hãy ngừng lại đi để chúng tôi còn có kỷ niệm đẹp về chú bé An và Cò của Đất Phương Nam năm xưa, về 2 chú bé ngây thơ của ngày nào.

Ai cũng có cuộc sống riêng và chưa chắc ai đã tài giỏi hơn ai trong cuộc sống. Hãy để 2 chú bé ngày xưa ấy sống cuộc đời của riêng họ, đừng đào bới thêm nữa để rồi những khán giả như mình lại có thêm vết hằn trong tim. Xin thật đấy!

Ngọc ơi, cố lên em! Cuộc sống này luôn mỉm cười với ai biết trân trọng nó.

• 2,908 Bài viết

• 7,080 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    dạo này bọn báo chí từ những báo chính thống lớn cho tới báo mạng lá cải đều có chung cách làm là moi móc những thông tin của người khác làm trò câu view, những tin như thế này sự thật khoảng 50% thôi. bọn chúng lụm tin vỉa hè rồi thêm thắt bịa đặt lung tung làm khổ những người trong cuộc. hôm qua mới đọc 1 bài thấy giật tít như đúng rồi vô coi ai dè toàn tin tổng hợp mà lại gom cả 1 tin bịa đặt tầm bậy trên FB vào nữa
    kỷ niệm này báo chí 21/6 với loạt tin bài nhảm nhí từ scandal của HNH kéo dài.

p/s: loạt bài về phùng ngọc và hùng thuận có khi nào do ekip bố ơi... tung ra để hâm nóng ko nhỉ?
    • 1,859 Bài viết

• 4,928 Được cảm ơn

Chuyện HT có chần chừ hay từ chối cho Ngọc mượn tiền cũng dễ hiểu thôi mà. Suy từ bản thân mình ra thì thấy thôi, thời buổi giờ nhiễu nhương quá, chưa kể là bẵng đi 1 thời gian mất liên lạc và hoàn cảnh HT thì chẳng khá giả gì.
    • 562 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lều báo xàm quá. Tự dưng có 1 số điện thoại lạ gọi điện đến, tự xưng là bạn cũ cả 10 năm nay không gặp thì mấy ai đã xì tiền ra ngay. Kể cả đại gia cũng cảm thấy băn khoăn nữa là người khó khăn như bạn Hùng Thuận.

Nếu anh em bạn bè thân thiết có chuyện cần tiền mà lại không cho vay thì lại là chuyện khác.
    • 947 Bài viết

• 2,304 Được cảm ơn

Ts bọn lều báo, chuyện vớ vẩn này mà cũng đưa lên Cò cũng ko hẳn là tố An lên báo đâu mà chẳng qua lúc bị lều báo khai thác tin thì ko biết và kể chuyện thường tình như vậy thôi, ai dè gặp phải đứa pv rẻ tiền nó ko có chuyện gì nữa nên cứ lên bài cho đủ chỉ tiêu. Theo cảm nhận của mình thì Cò nó chân chất thật thà và ko có suy nghĩ sâu xa nên mới dính bẫy của lều báo....chính vì bản chất đó mới thành vai diễn Cò để đời trong ĐPN.
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • 396 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người yêu quý 2 bạn này từ bộ phim khi 2 bạn còn nhỏ. Rồi 2 bạn cũng phải lớn lên, trưởng thành và gặp vấp váp, khó khăn giống như rất nhiều người khác. Không có ai hoàn hảo trong tất cả chúng ta, ai cũng có những góc khuất. Nay cả 2 gặp khó khăn, mong mọi người (bao gồm cả 2 bạn An-Cò) thay vì bị kền kền báo chí dẫn dắt vì mục đích giật tít câu khách (như 1 bạn đã nói ở trên) vô tình tạo thêm áp lực trong cs vốn đã không dễ dàng gì của 2 bạn ấy, thì hãy nhìn sự việc bằng cách nhìn thực tế và thấu hiểu hơn cho nhau nhé. Mong An-Cò nếu có những hiểu lầm và khúc mắc trước đây thì hãy vị tha hơn với nhau. Khán giả đã biết hai bạn ấy khó khăn thì hãy ủng hộ, vật chất hay tinh thần cũng được. Ai gần chỗ Cò có nhu cầu hớt tóc, xe ôm thì giúp Cò, ai xem “Bố ơi mình đi đâu thế” thì hãy theo dõi và ủng hộ An. Chúc 2 bạn sớm ổn định cs cho mình và con.

• 347 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

Phải biết là vay tiền người khác là rất ngượng. Và khi người ta từ chối, cũng hãy xem lại bản thân vì sao người ta lại không tin tưởng mình.
    Đúng là vụ này báo chí dựa hơi kiếm tiền, và hai bạn bỗng nhiên thành diễn viên không cát sê.
    • 4 năm
    • 1,339 Bài viết

• 3,212 Được cảm ơn

HT cũng có khá giả gì đâu, thấy cũng ít đóng phim. Nếu đúng như lời HT ko biết đó là Cò thì cũng hợp lý mà có biết cũng ko trách được
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 254 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hồi đóng phim cò giúp đỡ an nhiều. Sao giờ Thuận nỡ chặn số không giúp Ngọc vậy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,093 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Bạn đừng buồn, mình tin là hai bạn này đều có lý do hợp lý của họ.

Điều mình thấy tiếc là hai người này ngoài đời không phải là bạn thân thiết của nhau. Cùng chia sẻ một quãng đời đẹp đẽ vậy mà hết phim là không còn thân nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,116 Bài viết

• 4,466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    k giúp và chặn số ... tiểu nhân rồi cho dù núp bóng lí do gì cũng k ổn.
    • 816 Bài viết

• 4,107 Được cảm ơn

nhiều lúc người ta cũng ko có tiền mà cho vay ấy chứ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 609 Bài viết

• 3,077 Được cảm ơn

Làm ơn đừng đào xới những ngóc nghách xấu xí của đồng tiền. Nếu chỉ nhìn thấy những mặt trái mà bớt rung động trước những cái đẹp thì những đồng bạc nhỏ đã làm chủ đời sống của chúng ta đó các bạn ạ. Đọc bài báo chỉ thấy giận thằng nhà báo xấu xí về nhân cách thôi
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,371 Bài viết

• 3,065 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Cô giúp việc cũ cho nhà mình ngày xưa làm cho gia đình ở cùng xkhu với HT, bảo nhà cũng bình thường, hồi đó HT còn hay đi cái Attila cà tàng.

hưng nghĩ Cò cũng hông phải tố gì đâu, chắc thằng ptv hỏi Cò là HT có giúp đỡ gì cho Cò hông thì Cò nói ra vại thôi, Hưng tin là Cò là nguoi chất phát có seo nói vại, mần ơn chưa hiểu đầu đuôi thì đừng lên án nguoi ta roi mất cãm tềnh này nọ
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4