Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 18 tháng tuổi chết thảm dưới bánh xe buýt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.32K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,674 Bài viết

• 1,205 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chở bé đi xe máy phải chú ý buộc đai thắt cho bé nhé. Đừng chủ quan với tình hình giao thông của mình bây giờ.

Bé 18 tháng tuổi chết thảm dưới bánh xe buýt

Sáng nay, nhiều người đang đi trên đường tỉnh lộ 10, phường Tân Tạo, huyện Bình Tân, TP HCM, bàng hoàng khi chứng kiến cảnh một cháu gái bị ôtô buýt cán qua người.
    > Một người bán báo dạo bị ô tô buýt cán chết.
    Chiếc xe buýt chạy tuyến Chợ Lớn - Lê Minh Xuân, do anh Nguyễn Minh Tuấn (42 tuổi, Bình Chánh) lái hướng về bến xe Chợ Lớn. Trong khi đó, bé Nguyễn Đào An Giang được mẹ Đào Duy Hải (26 tuổi) chở ngồi phía trước xe trên đường đi tiêm ngừa từ trạm y tế về và lưu thông cùng chiều.
    chatNgười dân đi đường tỉnh lộ 10 bàng hoàng, đau xót về cái chết của cháu gái 18 tháng. Ảnh: An Nhơn.
    Theo những người chứng kiến, khi ấy, tài xế xe buýt tấp vào trạm để đón trả khách. Thấy vậy, chị Hải và một số người khác cho xe vòng ra phía ngoài chạy lên để qua mặt. Bất ngờ, tài xế xe buýt quay đầu ra đột ngột và va quẹt với xe máy của chị Hải. Cháu Giang té xuống đường và bị bánh xe buýt cán ngang qua, còn chị Hải và xe máy ngã ra phía ngoài giữa lộ nên thoát nạn.
    "Tài xế xe buýt đã cho xe ra mà không quan sát dòng xe lưu thông từ sau lên nên đã gây ra tai nạn thương tâm", một người dân đi đường phản ánh.
    Cảnh sát giao thông quận Bình Tân đã lập biên bản xử lý

http://http://www.vnexpress.net/GL/X...8/07/3BA04977/
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 337 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Xót xa quá !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xe buýt chạy ẩu lắm, coi mạng người chả ra gì cả. Đau lòng quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 514 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tốt nhất là tránh xa xe buýt ra, nhất là lúc xe đón khách, ghê lắm, lúc xe tạt đầu vào đón khách, rồi quay ra, đi sau xe buýt thật là sợ. Khổ thân cháu bé, vẫn còn nhỏ dại quá. Mình cũng hay cho con ngồi trước, sau vụ này, nhất định buộc đai an toàn mới đc

• 2,575 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Thương bé con quá, , tốt nhất là ko nên đi sát xe buýt quá các mẹ ạ, nó dừng trả khách đón khách thì mình đi chậm lại 1 tí, chứ lúc thì xe buýt ép phía bên phải lúc tạt phía trái ...sợ lắm ạ
    Od9lp7iAWBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trùi ơi, thương bé quá, xe buýt ở SG là chúa chạy ẩu mà, em cũng phải cẩn thận thôi.
    • 597 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Đau quá !!! Trách xe buýt chạy ẩu đã đành mà cũng trách cho mẹ bé bất cẩn, chở con nhỏ thì phải chạy từ tốn thôi, tranh lên đầu xe buýt làm gì :Sad:. Như hồi chiều 30 Tết này mình và OX cũng hú hồn 1 phen vì đang ngồi taxi đi về CMT8 đến đoạn gần DHYD Hoàng Văn Thụ xe taxi đang chạy ngon trớn bỗng thắng ken két còn mọi người bên đường thì la oai oái, nhìn lại thì thấy 1 thằng bé khoảng gần 2 tuổi lăn lông lốc giữa đường, thì ra mẹ bé chạy xe attila chở bé mà ỷ y cho con đứng hay ngồi lên yên phía trước cùng mẹ mà thằng bé nhảy nhót thế nào trượt chân lọt xuống đường, mẹ con cùng ngã lăn quay luôn, may mà chiều 30 Tết nên xe rất vắng chứ không thì bà mẹ này hối hận cả đời rồi :Sad::Sad::Sad:.
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

8icN3usZp7

• 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong lặng người luôn. Không thể nào tả được nỗi xót của mình.
    Con mới 18 tháng tuổi tại sao lại ra đi oan uổng như vậy.
    Cầu mong linh hồn con sớm được siêu thoát.
    • 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi xe bus thì kinh hoàng rồi,đi ở dưới nhìn lên đã choáng,ngồi trên xe mà nhìn anh tài lái thì còn hãi hùng hơn nhiều:Crying:.Bọn họ làm như đường của nhà họ ý đi ẩu mà bắt mọi người phải tránh mình.Tốt hơn hết là thấy mấy bác này em tránh xa trước.
    thương bé con chết một cách oan uổng!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Ôi, đáng thương quá:Crying: . Mà giờ đi trên đường ko chỉ xe bus mà rất nhiều đối tượng coi thường mạng sống của người khác đấy các mẹ ơi :Sad: .

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thương bé quá, tội nghiệp...Mong sao không còn em bé nào lâm phải hoàn cảnh này....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trời ơi. Thương tâm quá.
    Bách Việt shop
    4429 Vi phạm lần 2
    • 1,258 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thảm thương quá hic hic. Xe buýt SG đi ẩu thiệt, sợ wa.
    Win & Bắp Rang là tất cả của Bố Mẹ. Yêu hai con rất nhiều. :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Anh ResizeofResizeofQA2007-12-21_11ResizeofResizeofIMG_3844ResizeofResizeofIMG_3891-1 và Em gái:
    DSC00919-1-2DSC01188-1-1DSC00932-1-1
    MTI1MDQyMjIyNQ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng đã có dịp vào SG và đi trên các tuyến xe Buýt đó,eo ôi sao mà mình cũng ghê người cái hội lái xe buýt đó,tụi nó đi ẩu kinh khủng luôn ý.Khổ thân cho cháu bé quá.Đáng ghét cái lũ lái xe buýt,đi ẩu làm chết thương tâm bao nhiêu vụ.Cứ nhìn thấy mấy hội nó là phải tránh xa ra các Mẹ ạ và đi chậm bớt đi 1 tí.Em hãi lắm.
    jlh3p7
    isyBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,774 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đọc tên topic thôi đã rùng cả mình ! sợ quá !

Mình chở con đi học cũng cho con ngồi trước, lúc nào cũng đeo đai cẩn thận mặc dù từ nhà sang lớp chỉ mất 5' đi xe máy. Nhiều khi lười cũng định ko đeo đai nữa, nhưng rất may là chưa bỏ ra lần nào. Giờ thì ko đủ can đảm nữa rồi !

Cầu mong con siêu thoát, thương bé quá !
    Hãy chọn một kết thúc buồn, thay vì một nỗi buồn không bao giờ kết thúc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 123 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mỗi lần đến ngã tư chờ đèn xanh, thấy xe buýt đỗ sau xe mình là sợ. Đường phố Vn thì chật hẹp, xe buýt thì chạy ẩu chỉ thương cho em bé chết oang uổng. Cầu mong cho bé được siêu thoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 513 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhngoc Xem bài viết
    Đọc tên topic thôi đã rùng cả mình ! sợ quá !

Mình chở con đi học cũng cho con ngồi trước, lúc nào cũng đeo đai cẩn thận mặc dù từ nhà sang lớp chỉ mất 5' đi xe máy. Nhiều khi lười cũng định ko đeo đai nữa, nhưng rất may là chưa bỏ ra lần nào. Giờ thì ko đủ can đảm nữa rồi !

Cầu mong con siêu thoát, thương bé quá !

Thương tâm quá, cầu cho bé sớm siêu thoát. Em cũng hay chủ quan mayvuj đeo đai cho con, từ giờ là không dám nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,557 Được cảm ơn

Mình căm thù mấy cái xe bus kinh khủng luôn, thích ra thì ra mà thích vào thì vào, một lũ hung thần trên đường phố, mình luôn chủ trương tránh xa chúng nó nhưng mà có những thời điểm bất ngờ không biết thế nào được. Thật là đau lòng cho em bé quá. Mỗi lần đi trên đường phố chỉ ước gì một ngày nào đó sạch bóng quân thù (xe bus)
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Khổ thân bé quá !!! Chả dám tưởng tượng nữa.
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà là hôm thứ hai, hai mẹ con em vừa đo đường.
    Em chở con, chạy cực chậm, vừa quẹo qua ngả 3, phía sau em, có 1 thằng tổ lái phóng từ dưới phóng lên (sau lưng em), nó lạng lách rất kinh, xong móc vào tay lái xe em, hai mẹ con e loạng choạng, em chỉ còn kịp buông 2 tay ra chụp lấy con, còn em thì ngã tự do và tự ngóc đầu lên để khỏi chạm đất (thói quen từ khi học Judo hồi cấp 3). Vậy đó, nguyên chiếc xe đè lên người em. Vừa xong là em ngồi bật dậy như không hề có đau đớn gì, kéo con ôm chặt vào lòng. Hai mẹ con ngồi luôn giữa đường. Người đi đường chạy ra nhấc xe lên, đỡ 2 mẹ con vào lề. Còn thằng khốn kia bỏ chạy. Cu con nhà em trầy mắt, trầy môi, chân thì rách chảy máu, em thì sưng vều 2 cẳng chân. Về nhà còn bị ngoại cho 1 trận nên thân tội ... chở con đi chơi.
    Giao thông Việt Nam ...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3