Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bầu Đức: 'Có thể hái tỷ đô khi địa ốc Myanmar nóng lên'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 451 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babytp3 Xem bài viết
    Bạn này PR cho HAGL à?
    AMF đã đưa link rõ ràng thế kia. Bạn muốn phản biện thì cứ dẫn link tương ứng. Sao cứ ngửa mặt lên trời mà phun nước miếng thế?
    Mình đã đi bụi ở Myammar 2 tuần vào tháng 4 vừa rồi, một phần cũng muốn nghiên cứu thị trường đánh hàng qua bên đó. Vấn đề giá thuê đất thì mình không rõ nhưng Myammar xe máy chạy đầy, chỉ có điều xe máy ko phải là phương tiện đi lại chính. Đến thành phố nào (Yangoon, Bagan...) mình đều thuê xe máy để di chuyển đi lại cho thuận tiện hơn. Bị cảnh sát giao thông thổi đi nhầm đường 1 chiều thì cũng chỉ trỏ bản đồ cho mình đi đúng đường chứ ko làm khó gì.
    Ấn tượng nhất mới Myammar là văn hóa uống trà sữa nóng (giống trà sữa Thái) y như VN mình uống cà phê, nghĩa là ăn sáng cần gặp gỡ bạn bè chém gió gì thì cứ ra hàng trà sữa, con người hiền lành và quy hoạch cơ sở hạ tầng thì cực tốt (đường 4-6 làn xe)
    Tui chẳng pr p iếc gì hết. Thực tế thế nào tui nói thế đó hà, chả hơi đâu cãi nhau với bác. Cái vụ xe máy là tui nói nhầm, xe máy có nhưng không hợp pháp bác ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coimedia Xem bài viết
    Bạn có thể cho biết 1 số thông tin về Myanmar được ko? Mình định đầu tư vài thứ liên quan đến Myanmar.

Ví dụ: Myanmar với Burma từ nào phổ cập hơn, Yangon với Rangoon ? Ở Myanmar có sử dụng Internet nhiều chưa? Tình hình BDS, KS , Ngân hàng , điện thoại .. ở đó hiện ra sao?
    Thây nick bạn ghi làm media mà, sao ko nghiên cứu luôn hơn nữa quảng cáo trực tuyến bên đó phải chờ vài năm nữa. giờ đi tắt làm người tiên phong cũng được internet chậm lắm.
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babytp3 Xem bài viết
    Bạn này PR cho HAGL à?
    AMF đã đưa link rõ ràng thế kia. Bạn muốn phản biện thì cứ dẫn link tương ứng. Sao cứ ngửa mặt lên trời mà phun nước miếng thế?
    Mình đã đi bụi ở Myammar 2 tuần vào tháng 4 vừa rồi, một phần cũng muốn nghiên cứu thị trường đánh hàng qua bên đó. Vấn đề giá thuê đất thì mình không rõ nhưng Myammar xe máy chạy đầy, chỉ có điều xe máy ko phải là phương tiện đi lại chính. Đến thành phố nào (Yangoon, Bagan...) mình đều thuê xe máy để di chuyển đi lại cho thuận tiện hơn. Bị cảnh sát giao thông thổi đi nhầm đường 1 chiều thì cũng chỉ trỏ bản đồ cho mình đi đúng đường chứ ko làm khó gì.
    Ấn tượng nhất mới Myammar là văn hóa uống trà sữa nóng (giống trà sữa Thái) y như VN mình uống cà phê, nghĩa là ăn sáng cần gặp gỡ bạn bè chém gió gì thì cứ ra hàng trà sữa, con người hiền lành và quy hoạch cơ sở hạ tầng thì cực tốt (đường 4-6 làn xe)
    Mình nghĩ mọi người lên đây tranh luận mỗi người một ý kiến, một quan điểm bạn có thể đồng ý hoặc ko đồng ý.chứ mình thấy bạn mysons có nói gì năng nề đâu mà bạn phải dùng những từ như dòng in đậm nhỉ. hơn nữa bạn lại là con gái.
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 677 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Triều Tiên đang tuyên bố mở cửa kìa có bác nào dám đầu tư hem??????????????
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    Mình nghĩ mọi người lên đây tranh luận mỗi người một ý kiến, một quan điểm bạn có thể đồng ý hoặc ko đồng ý.chứ mình thấy bạn mysons có nói gì năng nề đâu mà bạn phải dùng những từ như dòng in đậm nhỉ. hơn nữa bạn lại là con gái.
    @BoThaiAn: tranh luận nên có cơ sở, và mình rất trân trọng những người mà qua tranh luận giúp mình mở mang thêm đầu óc, hiểu thêm về những thứ mình chưa biết. Mysons quote giá đất lần 1, AMF đưa link trả lời, mysons quotes lại là giá này chưa cập nhật, AMF lại quote lại một link mới cập nhật, và mysons tiếp tục nói là không có giá đất này đâu blah blah mà không đưa được một dẫn chứng cụ thể nào, không biết là không hiểu hay cố tình không hiểu, và cũng không biết đã bao giờ đến được Myanmar hay chưa hay cũng chỉ là nghiên cứu qua Internet mà phán như đúng rồi.
    Câu nói "ngửa mặt lên trời..." có xuất xứ từ đâu chắc BoThaiAn cũng biết, đối với mình đó là những lời nói vô căn cứ mà người khác nghe ko thèm phản ứng lại. Mình trân trọng cách tranh luận của AMF vì nó hữu ích, và cách mà AMF im lặng để nước miếng tự rơi. Câu nói của mình không có ý miệt thị, mà là nhắc nhở nếu không muốn những thứ mình nói rơi ngược lại vào mình thì nên nói có cơ sở. Nhưng có những người sẽ không hiểu điều này. Vì rút lui rồi vẫn muốn vớt vát "xe máy có nhưng không hợp pháp". Nên mình sẽ dẫn luôn nguồn về việc hợp pháp hóa các xe máy chưa đăng ký ở Myanmar và số lượng xe lưu hành từ 2008 http://www.dvb.no/uncategorized/moto...trictions/1596 . Theo luật khách nước ngoài ko được chạy xe máy (vì không có bằng) nhưng vẫn có nhiều chỗ cho du khách thuê xe (check lonely planet) và như mình nói cảnh sát bắt được thì cũng rất thân thiện ko làm khó dễ gì.
    Vả chăng theo bạn luận điểm của bạn nếu mình là con trai những lời mình nói ra không có vấn đề gì hết? =)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 451 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

@babytp3:
    Bác buồn cười ghê. Thấy ko trả lời là rút lui á. Tui đâu có thời gian ngồi trực chiến trả lời cho bác, lâu lâu tranh thủ xẹt vô viết vội vài dòng rồi còn lo mà làm việc chứ.
    Mệt bác thật đấy, bảo ko biết tui có đi hay chưa hay toàn lấy thông tin trên internet vậy mà người ta đưa giá thực tế thì bảo đưa link internet, có mâu thuẫn ko vậy? Làm tui ngồi search mệt ghê.
    Thùy link đây, giá đầu năm:
    The average office rent in Sakura Tower, in the heart of Yangon’s business district, is about $4.65 per square foot. That is twice the average rent for office space in the central business district of Bangkok, said Surachet Kongcheep, senior manager of the Thai branch of Colliers International, a real estate company. But unlike companies in many other large Asian cities, those in Yangon must deal with regular power failures, unreliable Internet service and primitive telephone connections to other countries.
    http://www.nytimes.com/2012/04/13/bu...anted=all&_r=0
    Giá hiện tại, ko có giá của Sakura, dùng tạm cái này tham khảo nhe:

A very good location for business ! This property will be missed !
    SN: R1051 2012-12-22 14:19
    Price 26 Lakh Ks (≒3023 USD, 1USD≒860Ks)
    Space 348 ft2 (14.5x24) (=32.3292 m2)
    Type Office Location Yangon City, Dagon
    Rooms 1 Hall(hall type) 1 Wash room
    Address Nawaday Street , Dagon Township , Yangon City .
    http://www.myanmar-housing.com/rvdetail.php?number=1051

Vụ xe máy:
    Within Yangon city limits, it is illegal to drive trishaws, bicycles, and motorcycles. Since February 2010, pickup truck bus lines have been forbidden to run in 6 townships of Downtown Yangon, namely Latha, Lanmadaw, Pabedan, Kyauktada, Botahtaung and Pazundaung Townships.[41] In May 2003, a ban on using car horns was implemented in six townships of Downtown Yangon to reduce noise pollution.[42] In April 2004, the car horn ban was expanded to cover the entire city.[42]
    http://en.wikipedia.org/wiki/Yangon
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 166 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Bỏ Vn chạy mất dép sang Lào,myanmar rồi bi giờ chém gió kinh thiệt! Bà con qua thử khu quận 7 với phước kiểng Nhà bè mà coi mấy cái chung cư của HAGL bỏ hoang vỉ thiếu vốn thì mới biết tui nói thiệt hay xạo!!!! haiiizzzz, Vậy mà tui bảo đảm cũng có người tin rồi đổ tiền vô "cúng cho coi !!!
    yahoo phiha63
    Xì gòn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,804 Bài viết

• 15,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hờ hờ Myanmar dễ dàng đầu tư để kiếm tiền lắm sao? bên cty mình mở văn phòng tại Myanmar từ cách đây 6 năm mà bi giờ vẫn chưa có lời nè, trong khi cùng mô hình thì các nước khác đang làm rất tốt. Các công ty nước ngoài đầu tư không được chuyển tiền lời ra khỏi Myanmar, công nghiệp không phát triển du lịch thì hạn chế. Nói chung là các luật tại Myanmar chưa khuyến khích đầu tư nước ngoài.
    Viens M'Embrasser
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhien563 Xem bài viết
    Sang bên Myanmar đầu tư nhỏ lẻ thì được. Chứ nếu làm ăn to, quy mô đầu tư cỡ như HAGL thì ko có cửa cho doanh nghiệp VN đâu. Vì chả lẽ HAGL biết mà bọn tư bản nước ngoài nó ko biết sao ? Chưa kể cái này còn là mối quan hệ ngoại giao nữa.

Ví dụ như Mỹ, Nhật v...v là các nước lớn đã giúp đỡ Myanmar nhiều trong việc đổi mới và tái thiết đất nước thì đương nhiên doanh nghiệp của các nước kia sẽ được ưu tiên xí phần. Còn VN trong con mắt Myanmar chả là cái đinh gỉ rì. Thì doanh nghiệp VN đợi đấy mà Myanmar nó cấp phép cho làm ăn đầu tư dự án lớn nhé.

Chính trị luôn đi kèm với kinh tế. Tưởng Mỹ nó đi mở rộng phát triển quan hệ ngoại giao để làm từ thiện sao ?

chú này chắc công chức nhà nước rồi, làm lâu quả nên não nó bị chai ỳ, và mặc cảm tự ti nữa chứ, Tây mỹ, nó cũng là con người, bọn ấy nó chờ mọi việc set up rõ ràng xong nó mới đầu tư, còn cái gọi là frontier nhiều mạo hiểm rủi ro thì những người như anh Đức đi mở đường, đấy chính là tính cách mà anh ý có quyền được ngồi máy bay riêng còn bạn thì suốt đời ngồi bàn giấy , ban thuọc tuyt người risk averse không thích hợp bàn chuyện kinh doan
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 500 Bài viết

• 2,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coffee_black Xem bài viết
    chú này chắc công chức nhà nước rồi, làm lâu quả nên não nó bị chai ỳ, và mặc cảm tự ti nữa chứ, Tây mỹ, nó cũng là con người, bọn ấy nó chờ mọi việc set up rõ ràng xong nó mới đầu tư, còn cái gọi là frontier nhiều mạo hiểm rủi ro thì những người như anh Đức đi mở đường, đấy chính là tính cách mà anh ý có quyền được ngồi máy bay riêng còn bạn thì suốt đời ngồi bàn giấy , ban thuọc tuyt người risk averse không thích hợp bàn chuyện kinh doan
    Tôi lại nghĩ bạn là người ngồi bàn giấy đấy, không rõ bạn đã đi làm được bao năm rồi mà vẫn ngây thơ thế?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mysons Xem bài viết
    @babytp3:
    Bác buồn cười ghê. Thấy ko trả lời là rút lui á. Tui đâu có thời gian ngồi trực chiến trả lời cho bác, lâu lâu tranh thủ xẹt vô viết vội vài dòng rồi còn lo mà làm việc chứ.
    Mệt bác thật đấy, bảo ko biết tui có đi hay chưa hay toàn lấy thông tin trên internet vậy mà người ta đưa giá thực tế thì bảo đưa link internet, có mâu thuẫn ko vậy? Làm tui ngồi search mệt ghê.
    Thùy link đây, giá đầu năm:

http://www.nytimes.com/2012/04/13/bu...anted=all&_r=0
    Giá hiện tại, ko có giá của Sakura, dùng tạm cái này tham khảo nhe:

http://www.myanmar-housing.com/rvdetail.php?number=1051

Vụ xe máy:

http://en.wikipedia.org/wiki/Yangon
    Thanks mysons trích nguồn. Trích nguồn thì mới biết được độ tào lao của bác.

Nguồn 1: $4.65/sq foot /0.0929 = 50USD/ m2 <--- AMF quote giá 25-50USD thì la làng kêu check lại, nói giá đó cũ rồi nếu biết chỗ nào thì chỉ để đi thuê... rồi đi dẫn 1 cái link giá tương đương. Vây giờ chúc mừng tìm được chỗ thuê VP khỏi cần tìm xa xôi nhé! Đồng thời cũng biết luôn giá 100USD/m2 của ông Đức có độ thực tế như thế nào.

Nguồn 2: thấy giá đúng 100 USD/m2, vào xem nguồn thì là nhà 1 tầng (kiểu showroom trưng bày sản phẩm) ở khu vực trung tâm. Showroom giá luôn đắt hơn nhiều so với office building ở cùng vị trí. Muốn biết tại sao thì động não tí.

Nguồn 3: Post đầu thì nói là "Myanmar ko có xe máy". Nên mình nói là không chính xác. Hiện giờ luật cấm xe máy chỉ áp dụng ở Yangon (theo wiki), dù mình ko chắc "city limit" là đến đâu vì khi mình ở Myanmar mình vẫn đi xe máy lòng vòng Yangon. Và người địa phương vẫn dùng xe máy và xe đạp. Ở các thành phố khác thì xe máy vẫn là phương tiện lưu thông nhiều vì xe hơi thì quá đắt tiền với người dân mà xe bus thì quá tệ.

Nếu tìm nguồn để chia sẻ thông tin với mọi người mà vất vả thế và câu trước câu sau đớp nhau chan chát thì tránh nói nhiều kẻo mưa rơi đầy mặt bác ạh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tính mua đất ở đấy cơ ak
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 451 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

@babytp3:Thôi bác ạ, tui tào lao cũng được, thế nào cũng được, chỉ cần động não là biết ngay thôi.
    Nguồn internet thì ai cần có thể search cái là ra ngay, nhưng cũng cần động não chắt lọc thông tin bác ạ. Cái cần chia sẻ là những thông tin thực tế kìa.
    Đầu tư cho dù ở Myanmar hay bất kỳ nơi đâu thì ko phải ai cũng làm được. Ko thì thiên hạ ai cũng giàu. Khi người ta thấy có cơ hội, có đủ Thiên thời, Địa lợi, Nhân hòa thì người ta làm, thế thôi.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3