Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bầu Đức: 'Có thể hái tỷ đô khi địa ốc Myanmar nóng lên'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 260 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

đợi đến lúc ý hẵng hay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,683 Được cảm ơn

ở Myanmar một số sân bay vẫn làm thủ tục check in bằng ghi sổ chứ ko bằng máy tính nhưng cái Iphone để ở cái bàn trong nhà hàng từ sáng đến chiều ko ai lấy ( mấy chú trộm vặt sao ko qua đó nhỉ ) dùng điện thoại bên đó cũng thủ tục phức tạp và ko đễ mua Sim. nếu dùng tạm thì phải thuê Sim và Deposit 200usd Xe cộ bên đó giống như VN cách đây 15 năm.Hiện nay cũng nhiều người Việt sang làm ăn bên đó. Nói chung những nơi còn hoang sơ thế này rất dễ đầu tư đặc biệt là bất động sản. Chứ các bạn nghĩ là từ VN mình định sang các nước phát triển đầu tư hay sao Mình thì rất mong có nhiều doanh nhân VN xâm nhập sang đây.
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 755 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhien563 Xem bài viết
    Tề gia trị quốc bình thiên hạ. Doanh nhân VN đang lo chết sặc tiết vì chính sách kinh tế của các tay to ngay ở trong nước kia kìa, lo thân chưa xong bày đặt đi bình thiên hạ.
    Người ta là doanh nhân chứ có phải là nhà chính trị đâu mà bình với ko bình thiên hạ. Doanh nhân thì cứ ngửi thấy ở đâu có mùi lợi nhuận là người ta tới khai thác thôi.

Bố TA có vẻ rất am hiểu Myanma. Hay là bố nó đã đầu tư bên ấy rồi thì chia sẻ chút kinh nghiệm cho pà con đê.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conyeubome2012 Xem bài viết
    Người ta là doanh nhân chứ có phải là nhà chính trị đâu mà bình với ko bình thiên hạ. Doanh nhân thì cứ ngửi thấy ở đâu có mùi lợi nhuận là người ta tới khai thác thôi.

Bố TA có vẻ rất am hiểu Myanma. Hay là bố nó đã đầu tư bên ấy rồi thì chia sẻ chút kinh nghiệm cho pà con đê.
    hehe chưa đầu tư nhưng cũng đang nghiên cứu nhiều về Myanmar, mới qua đó hồi tháng 7. Nói chung nó là vừa miếng cho điều kiện của người Việt mình. kó có nhiều tiền thì làm ăn nhỏ. Bác Đức có nhiều tiền thì làm ăn lớn vậy. Nhưng bố mẹ nào trót đầu tư thì đừng để nhà báo biết nhé. ko có bị lọt vào mục ĐBGB lại bị ném đá đấy Mình thấy thói xấu người Việt mình là ko làm đc thì bị khinh, làm đc thì bị chửi =))
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • 755 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    hehe chưa đầu tư nhưng cũng đang nghiên cứu nhiều về Myanmar, mới qua đó hồi tháng 7. Nói chung nó là vừa miếng cho điều kiện của người Việt mình. kó có nhiều tiền thì làm ăn nhỏ. Bác Đức có nhiều tiền thì làm ăn lớn vậy. Nhưng bố mẹ nào trót đầu tư thì đừng để nhà báo biết nhé. ko có bị lọt vào mục ĐBGB lại bị ném đá đấy Mình thấy thói xấu người Việt mình là ko làm đc thì bị khinh, làm đc thì bị chửi =))
    Bố nó ngâm kíu đê, nhớ tiết lộ cho chúng tớ (ít nhất là tớ) xem tính đầu tư gì nhá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 283 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    ở Myanmar một số sân bay vẫn làm thủ tục check in bằng ghi sổ chứ ko bằng máy tính nhưng cái Iphone để ở cái bàn trong nhà hàng từ sáng đến chiều ko ai lấy ( mấy chú trộm vặt sao ko qua đó nhỉ ) dùng điện thoại bên đó cũng thủ tục phức tạp và ko đễ mua Sim. nếu dùng tạm thì phải thuê Sim và Deposit 200usd Xe cộ bên đó giống như VN cách đây 15 năm.Hiện nay cũng nhiều người Việt sang làm ăn bên đó. Nói chung những nơi còn hoang sơ thế này rất dễ đầu tư đặc biệt là bất động sản. Chứ các bạn nghĩ là từ VN mình định sang các nước phát triển đầu tư hay sao Mình thì rất mong có nhiều doanh nhân VN xâm nhập sang đây.
    Bạn có thể cho biết 1 số thông tin về Myanmar được ko? Mình định đầu tư vài thứ liên quan đến Myanmar.

Ví dụ: Myanmar với Burma từ nào phổ cập hơn, Yangon với Rangoon ? Ở Myanmar có sử dụng Internet nhiều chưa? Tình hình BDS, KS , Ngân hàng , điện thoại .. ở đó hiện ra sao?
    Cho thuê chữ kí <<<
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nếu thị trường bên Myanmar ngon ăn như vậy thì đã được các đại gia bên mấy nước như sing,mỹ, trung đầu tư hết rồi, không đến phiên A Bầu Đức đâu. Hồi trước mình từng làm cho 1 tập đoàn của mỹ, thị trường của họ có ở rất nhiều nước, mỗi lần có báo cáo từ Myanmar thì thôi rồi, lúc nào cũng đứng chót, còn thua cả Vietnam rất xa.
    • 129 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhung306 Xem bài viết
    Haha thông tin mật về unit cost, forecasted volume, ROI vậy mà đem lên báo chí bô bô, ở ngay trang chủ nữa mới ghê. Chắc đang định dụ khị investors góp cổ phần đầu tư vào Myanmar trong lúc tài chính HAGL đang bất ổn, không tìm được nguồn vay từ ngân hàng.
    Kèo thơm hay kèo thúi thì cứ bỏ tiền vào khắc biết, mình không phải đại gia thừa tiền nên chém gió dựa vào suy đoán vậy.
    Chính xác lun, các bác đi vay tài chính cá nhân thì em ko biết chứ, cứ vác dự án đi vay NH là biết ngay, discount cao mà khó vay lắm ạh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 111 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Một tập đoàn có vốn sở hữu đến cả 10 nghìn tỷ mà lại định đầu tư theo kiểu lướt sóng này. Ngay trong bài viết của bầu Đức cũng nói rõ, thu nhập bình quân của người dân Myanmar bằng 1 nửa của Việt Nam, giá bất động sản lại cao gấp 3, 4 lần. Thử hỏi thị trường như thế liệu có bền vững được không? Giá cả qua thời gian bao giờ cũng phải xoay quanh giá trị thật. Bầu Đức chắc muốn tính bài xây xong rồi ra tay bán trước khi thị trường suy giảm, nhưng chẳng nhẽ mình biết làm, những người khác lại ko biết à? Không khéo lại giống BDS việt nam những năm 2010, 2011
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 451 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Hố hố, giá 100 USD đó thì chỉ có bác và anh Đức nổ thôi . Đây nè:
    Bác kiểm tra thực tế đi, mấy bài báo nói ko chính xác thực tế đâu. Bạn search thử vài tờ khác sẽ nói giá khác đó. Giá thuê ở bên đó hiện tại mắc gấp mấy lần VN mà ko có đủ cho thuê nhé, tiền thuê phải trả trước 12 tháng. Bên đó ko có xe máy, chỉ có ô tô và các phương công cộng. Tiền điện thoại thì mắc kinh khủng, internet thì giống VN mất chục năm về trước.
    Tuy nhiên hiện tại đầu tư sang đó thì sẽ gặp các rủi ro như thường xuyên có bạo động do tranh chấp giữa các dân tộc thiểu số, tranh chấp tôn giáo, cải cách kinh tế và tự do hóa ..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 178 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coimedia Xem bài viết
    Bạn có thể cho biết 1 số thông tin về Myanmar được ko? Mình định đầu tư vài thứ liên quan đến Myanmar.

Ví dụ: Myanmar với Burma từ nào phổ cập hơn, Yangon với Rangoon ? Ở Myanmar có sử dụng Internet nhiều chưa? Tình hình BDS, KS , Ngân hàng , điện thoại .. ở đó hiện ra sao?
    Mình thấy BoThaiAn nói không sai.Myanmar giờ đúng là có rất nhiều cơ hội đầu tư. KHông kể TQ đã nắm giữ phần nhiều các mỏ đá quý, tài nguyên thì sang khảo sát có rất nhiều công ty Nhật và Đức đang nộp đơn xin giấy phép đầu tư. Myanmar hay Burma, Yangon hay Rangoon người ta đều hiểu cả. Internet, 3G đều có dù mạng còn chậm. Ngân hàng hiện chưa bỏ cấm vận với đồng $ còn đồng EUR thì vô tư (hiện tại có rất nhiều Ngân hàng Châu Âu đã mở tài khoản với ngân hàng Myanmar, dự tính năm sau sẽ có hệ thống ATM và cho phép sử dụng credit card). Thực tế Myanmar giờ đúng như Việt Nam cách đây 20 năm, mới mở cửa, chính sách ưu đãi, nhiều nước muốn đầu tư. Và họ cũng định xuất tài nguyên đá quý, dầu khí như Việt Nam. Chỉ mong Myanmar ko đi vào vết xe như Việt Nam vì thực sự yêu lắm Myanmar.
    • 2,144 Bài viết

• 4,417 Được cảm ơn

"Căn hộ dịch vụ cho thuê một phòng ngủ rộng 60 m2 giá 5.000 USD một tháng (gấp 2,5 lần Việt Nam), loại 2-3 phòng ngủ lên tới 8.000 USD một tháng. Khách sạn 4 sao khá cũ giá 300-400 UDS một đêm và luôn kín phòng vì thiếu hụt nguồn cung." Giá thuê kinh dị vậy sao? có tin được k?
    • 79 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Bạn nào muốn đầu tư vào Myanmar thì nên đọc cái này http://www.mayerbrown.com/Details-of...aw-11-19-2012/
    http://www.interactivemyanmar.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 464 Bài viết

• 1,900 Được cảm ơn

Nói chung là đi lừa trẻ con thì được. Chứ lừa mấy người có hiểu biết, có thông tin và có tiền thì đây thật là một câu chuyện ngớ ngẩn. Giờ cứ xem bác nào hô hào ủng hộ dự án đầu tư sang Myanmar nhất, là có thể đoán ngay là cùng hội với bầu Đức và đang rất khát vốn. Chết đến nơi rồi.
    • 106 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Công nhận là Myanmar đang là điểm nóng trong câu chuyện đầu tư của 1 số bạn Singapore và bạn Nhật muh mình biết, thấy ai cũng hâm hở đi khảo sát thị trường và tìm hiểu cơ hội đầu tư bên đó từ giữa năm rồi đến giờ.
    • 710 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Myanmar đang là thị trường hot nhất khu vực Đông Nam Á nói riêng và Châu Á nói chung đấy. Các công ty Nhật đang chuyển hướng sang đó rất nhiều. VN bây giờ lương nhân công cao, chất lượng lao động thì còn xa mới bằng Thái, Indo. Không tìm cách cải thiện, tìm hướng đi khác thì khoảng 10 năm nữa thằng Miến nó vượt hẳn về thị phần FDI của Nhật.
    • 500 Bài viết

• 2,191 Được cảm ơn

Đồng ý là Myanmar là điểm đến hứa hẹn, tiềm năng cũng như VN cách đây 15, 20 năm vậy. Tuy nhiên còn phải nghiên cứu, phân tích nhiều mới tiến hành đầu tư.
    Còn lên báo nói huỵch toẹt chi phí, lợi nhuận như vậy thì rõ ràng là có vấn đề, là kèo dụ của anh Đức.
    • 710 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đầu tư vào đâu khi kêu gọi nhà đầu tư thì chả phải thế, thế bọn FDI nước ngoài khi đầu tư vào VN nó không nổ như thế với nhà đầu tư nước ngoài chắc . Môi trường đầu tư thì bây giờ chả có cái gì để cạnh tranh cả...nhất là thủ tục hành chính thì đúng là kinh hoàng táng đởm
    • 816 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

Mình thì chả tin Bầu Đức mơ như thế vì ai cũng biết [ bao giờ cho đến ngày xưa]
    Sống trên đời cần có 1 tấm lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mysons Xem bài viết
    Bác kiểm tra thực tế đi, mấy bài báo nói ko chính xác thực tế đâu. Bạn search thử vài tờ khác sẽ nói giá khác đó. Giá thuê ở bên đó hiện tại mắc gấp mấy lần VN mà ko có đủ cho thuê nhé, tiền thuê phải trả trước 12 tháng. Bên đó ko có xe máy, chỉ có ô tô và các phương công cộng. Tiền điện thoại thì mắc kinh khủng, internet thì giống VN mất chục năm về trước.
    Tuy nhiên hiện tại đầu tư sang đó thì sẽ gặp các rủi ro như thường xuyên có bạo động do tranh chấp giữa các dân tộc thiểu số, tranh chấp tôn giáo, cải cách kinh tế và tự do hóa ..
    Bạn này PR cho HAGL à?
    AMF đã đưa link rõ ràng thế kia. Bạn muốn phản biện thì cứ dẫn link tương ứng. Sao cứ ngửa mặt lên trời mà phun nước miếng thế?
    Mình đã đi bụi ở Myammar 2 tuần vào tháng 4 vừa rồi, một phần cũng muốn nghiên cứu thị trường đánh hàng qua bên đó. Vấn đề giá thuê đất thì mình không rõ nhưng Myammar xe máy chạy đầy, chỉ có điều xe máy ko phải là phương tiện đi lại chính. Đến thành phố nào (Yangoon, Bagan...) mình đều thuê xe máy để di chuyển đi lại cho thuận tiện hơn. Bị cảnh sát giao thông thổi đi nhầm đường 1 chiều thì cũng chỉ trỏ bản đồ cho mình đi đúng đường chứ ko làm khó gì.
    Ấn tượng nhất mới Myammar là văn hóa uống trà sữa nóng (giống trà sữa Thái) y như VN mình uống cà phê, nghĩa là ăn sáng cần gặp gỡ bạn bè chém gió gì thì cứ ra hàng trà sữa, con người hiền lành và quy hoạch cơ sở hạ tầng thì cực tốt (đường 4-6 làn xe)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)