TIN TÀI TRỢ.

Bắt thóp điểm xấu của sao Việt: Midu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.61K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 189 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Mình lại thấy con gái nhỏ bé đi đôi giày hơi to hơn chân 1 tí như Midu rất đẹp, nhìn rất đáng yêu, tuy nhiên phải lựa chọn kỹ lưỡng.
    Ví dụ đây là 1 blogger mình hay xem, cô ấy nhỏ nhắn, có khi còn thấp hơn Midu, cũng hay đi những đôi giày khủng như vậy, nhưng mà trông lại hợp mắt.

DSC_9208

DSC_1230

Còn về cách ăn mặc của Midu thì mình thấy quê mùa, nhất là khi đi dự event, hầu như lúc nào bạn ý cũng mặc váy ống từ năm nảo năm nao, những lúc ngoài đường thấy bạn ý mặc còn đẹp hơn, nhưng đúng là công nhận gương mặt bạn ý đẹp, cho nên vớt vát lại dc hết.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 171 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Chỉ cần thay đôi giầy bí mũi, dáng mảnh là ok nhất, nhưng chỉ đi tối đa 7 phân thôi, Midu hoi thấp nên đôi nào cũng thấy gần 15pha6n, vì vậy, em đi sandan đế to cho...vững.
    Nhỏ có cái xinh của nhỏ mà, cần gì phải gắng cao cho bằng chị bằng em???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 181 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bmx91 Xem bài viết
    Mình lại thấy con gái nhỏ bé đi đôi giày hơi to hơn chân 1 tí như Midu rất đẹp, nhìn rất đáng yêu, tuy nhiên phải lựa chọn kỹ lưỡng.
    .
    Chuẩn đấy, căn bản nó ko hợp, những đôi giày đế dày, to thường sẽ đẹp hơn với những bộ quần áo có chút cá tính như ảnh bạn gửi, MiDu chọn giày ko khéo lắm. Vì thế những đôi cơ bản lại dễ mix đẹp nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bmx91 Xem bài viết
    Ví dụ đây là 1 blogger mình hay xem, cô ấy nhỏ nhắn, có khi còn thấp hơn Midu, cũng hay đi những đôi giày khủng như vậy, nhưng mà trông lại hợp mắt.

DSC_9208

DSC_1230

Còn về cách ăn mặc của Midu thì mình thấy quê mùa, nhất là khi đi dự event, hầu như lúc nào bạn ý cũng mặc váy ống từ năm nảo năm nao, những lúc ngoài đường thấy bạn ý mặc còn đẹp hơn, nhưng đúng là công nhận gương mặt bạn ý đẹp, cho nên vớt vát lại dc hết.

bạn blogger xinh quá, làm mình cũng phải tò mò vào xem hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,182 Bài viết

• 11,127 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi giày/dép để đẹp được như bạn blogger trên kia không phải là dễ, nhất là những người có gout thẩm mĩ sến rện như em Midu. Như em ấy tốt nhất kiếm những đôi classic, không lộ, cao, mảnh cho dễ không phải nghĩ nhiều đau đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 508 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bức 1 và 2 xấu ko đỡ được, như nhà quê, lùn như midu mà mang đôi giày cao ngời ngợi thế kia, đi chắc phải gồng dữ lắm .

Cá nhân em nên thấy thay bằng những đôi guốc cỡ như vầy

421433_337424039666836_2120634529_n

cho bộ này

midu2

bộ này thì cũng nên lựa đôi giày giống như trên nhưng là màu đỏ thì đẹp hơn

midu12

Vóc dáng mảnh mai như midu ko nên lựa mấy đôi bắt chéo dây nhợ quấn quấn vậy, nó mang lại cảm giác thô, mà người midu lại là, không hợp tí nào. Mang mấy đôi như Ntr là ổn nhất, nên mua guốc như vậy thì dễ phối đồ.
    Cái bộ maxim nên mang xăn đan là ổn, quất đôi guốc ko giống ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 57 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau_289 Xem bài viết
    bạn blogger xinh quá, làm mình cũng phải tò mò vào xem hihi.
    b ý cũng toàn đi giày cao đế thô nhg đep thật
    Ðính kèm 294419
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,693 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

toàn bộ các bức thì chỉ có bức 2,3,5 và bức cuối là kết hợp giày và quần áo k liên quan. Những tấm còn lại thì bt, 1 số đôi giày khá đẹp. Chả hiểu nhà báo mắt làm sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 774 Bài viết

• 6,936 Được cảm ơn

Thường thì người nhỏ hay chọn giầy cao và to - v/đề tâm lý nói chung mà.

Mình cũng chưa đồng ý với mẹ gì bảo là học thời trang là đã ăn mặc ổn đâu nhé, chính ra mình từng học ĐH với mấy bé designer và stylish rất có gout, làm fasshion editor và stylish cho mấy tạp chí thời trang nhưng nhìn các nàng ý thì oải lắm, jeans và áo thun đen xì, dép bệt... Ngay cả các mẹ để ý mấy designer ở các tuần lễ thời trang đình đám mà xem, trông người mẫu và collection long lanh bao nhiêu thì designer càng 'chìm" bấy nhiêu. Đương nhiên Midu ko phải là top designer nhưng em ý có học lên thêm nữa về thời thì phong cách cũng giống tính cách rồi, khó định hình lại lắm, à trừ khi có equip stylish đỉnh (mà ở VN thì hơi hiếm) !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,580 Bài viết

• 22,841 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng ý với tác giả bài báo, mình cũng lùn, chân ngắn nhưng đành cam chịu mang giày thấp. Mình nghĩ giày cao 10 cms trở lên phù hợp với vày dài phủ gót, đầm dạ hội hơn là đầm ngắn. Đầm ngắn bó mang giày cao gót cũng đẹp, nhưng phải kiểu giày thanh mảnh giống Ngọc Trinh.

Khi mặc áo thun bó và quần short jean ngắn thì nên mang giày dạng thể thao (nếu chân dài và thẳng), hoặc dép kẹp (flip flops) hoặc giày búp bê. Mặc short ngắn chủ yếu để khoe cặp giò mà độn đôi giày cao chót vót sẽ rất thô, lộ hết khuyết điểm chân ngắn, hehe...Trường hợp chân không dài không thon lắm nhưng vẫn muốn khoe cặp giò thì chỉ nên mang giày cao năm phân là vừa.

Quần short áo thun được thiết kế để người phụ nữ cảm thấy thoải mái tiện lợi khi sử dụng, nếu mang giày cao chênh vênh kiểu cọ, nó sẽ mất đi tính năng vốn có.

Đúng là em Midu chưa biết chọn giày phù hợp!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em này xinh đấy chứ? Cách chọn giày chắc để ăn gian chiều cao thôi, ko biết em này cao bao nhiêu.
    • 181 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNghiamoFord Xem bài viết
    Em này xinh đấy chứ? Cách chọn giày chắc để ăn gian chiều cao thôi, ko biết em này cao bao nhiêu.
    Hình như tầm 1m6 bạn ạ
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Công nhận là e này chọn giầy dép kém thật
    The world is not enough
    • JH
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,241 Được cảm ơn

Hị hị, hầu hết các đôi giày "quê mùa" của em này mình thích mới chết chứ lị! Trông rất chắc chắn và có vẻ thoải mái!
    • 181 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JH Xem bài viết
    Hị hị, hầu hết các đôi giày "quê mùa" của em này mình thích mới chết chứ lị! Trông rất chắc chắn và có vẻ thoải mái!
    Tớ thấy giày hầu hết là đẹp mà, vấn đề là chưa hợp quần áo lém thui )
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ em hay bảo giày thừa dép thiếu? có phải nghĩa là mang giày bít thì nên rộng một chút còn mà mang sandal hay hở gót thì thiếu 1 tí? Tại em thấy có 1 số đôi của Midu cái gót phía sau thừa 1 khúc, có thể vì vậy mà giày trông to so với người?
    • 21 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Con Midu này nghe nói đanh đá lắm, tội cho nhà nào vô phước rước phải con dâu thế này về.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,859 Được cảm ơn

Có lẽ vì chiều cao hạn chế nhưng đi tiệc ko muốn mình quá lọt thỏm nên e ấy đi giầy cao. Mặt khác chuyện SB đi giầy cao 12cm cũng là rất bt. Chỉ tiếc là những đôi e ấy mang có vẻ hơi rộng và kiểu dáng có vẻ chưa thật ổn thôi. Nhưng mặt khác nhìn e ấy đứng trên những đôi giấy đó có vẻ rất thoải mái. Vậy là được rồi. Giầy dép là vật thiết thân, quan trọng đầu tiên là thoải mái, sau mới là đẹp. Tuy chưa được 10 nhưng cũng có thể coi là 7đ.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hôm trc vừa nhìn thấy ẻm ở crescent mall đi chụp hình, cũng quất một đôi trông chân như kiểu que tăm cắm lên bánh mì. Nói chung e ý ko sang , nhàn nhạt thế nào í, và gầy đét
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 487 Bài viết

• 1,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luv_today Xem bài viết
    Hình như tầm 1m6 bạn ạ
    thiếu tí được 1m6, chừng 1m58 à
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2