TIN TÀI TRỢ.

Bất ngờ: Vingroup xúc tiến thành lập Hãng hàng không Vinpearl Air

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 496 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

anh V bành trướng kinh thật!!! Đến anh Q mà còn làm dc thì anh V phẩy cái là xong chứ khó gì...
    Kinh nghiệm cho thấy con nào mà to khoẻ mập thì ...chuẩn bị mần!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,205 Bài viết

• 18,051 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Nước ngoài ko ra ngoài nguyên tắc phối màu nhưg cách họ chọn tôg màu sag. Nhìn lại máy bay của Bamboo rất ngắt quãng. Tre màu xanh lá, nhưg tên thươg hiệu xanh dươg, rồi lấy màu xanh lá làm chủ đạo. Ko hề có sự xuyên suốt, gắn kết một mạch để khách hàg cảm nhận rõ ràg, từ đó mới dễ dàg nhận diện. Đây cũg là lỗi thươg hiệu mà VN hay mắc phải. Còn logo thươg hiệu của Vin, ôg bin í ẹ chăm chăm vào màu sắc, thiết kế mà ko nhìn thấy tham vọg thể hiện ở đó. Màu đỏ, vàg, ngôi sao là màu lá cờ VN, chữ V cách điệu theo hình dág VN. Mỗi ngôi sao tượg trưg cho lĩnh vực. Nhìn thoág qua giốg cờ VN. Họ tham vọg thốg trị VN. Nếu họ in logo lên lá cờ rồi treo ở đâu có Vin, ko khéo tươg lai bọn trẻ nghĩ cờ Vin là cờ tổ quốc, ko đùa đâu. Phải nói VN ko có gu thẩm mỹ trog tất cả lĩnh vực. Chẳg có kiến trúc để đời do ng Việt thiết kế, ngoại trừ gần đây có cầu bàn tay ở Đà Nẵg, côg trình kiến trúc xanh của Võ Trọg Nghĩa. Ẩm thực nước ngoài trag trí đẹp nhìn ko muốn ăn. Xem master chef thấy rất rõ khoảg cách trog trag trí món ăn giữa nước ngoài và VN.
    - Bambú: mụ bắt đầu thủng ra rùi, tui khen!
    - Vin: sao tui ko nhìn ra màu cờ máo đỏ choét vs cái sao vàng khè của cái nô gô mà mụ p dạy mĩ vén váy .
    Vứn đề ở chỗ:
    1. Cũng là màu "đỏ" nhưng có vạn sắc thái "đỏ" khác nhau.
    2. Cũng là phối màu đỏ/vàng: mà cái hàng chữ nô gô Vin mụ có thấy đã đỏ quạch lại đi kèm chữ "group" màu nâu đất tối om như cái tiền đồ chị Dậu ko? Có khac nào mụ đang tọng bát phở mặn đắng rồi lại dc chủ quán kèm theo 1 bát muối thù lù bên cạnh làm "nước chấm"?
    5. Chiều sâu- tính lập thể của nô gô: Cả Bambú lẫn Vin+ mụ có thấy, dù màu nào thì nó vẫn dùng 1 tông màu nông choèn ko có chiều sâu như muốn vả vào mắt người nhìn ko?
    3. Ý nghĩa ngôi sao: Mụ có động đậy dc tí não để thấy cái nô gô Vin+ chính là lấy cảm hứng từ cờ Tàu+ khi trên nô gô ko phải 1 ngôi sao (cở V+) mà lại là 4-5 ngôi sao nhỏ (cờ Tàu+)?

Để đây cho mụ thấy cùng dùng tông màu đỏ vàng: 1 bên UK-Nhật - 1 bên Vin+ nó khác nhao ntn:
    AZUMA1-916x516logo-vingroup-2
    • 4,205 Bài viết

• 18,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi varX Xem bài viết
    5PlVa1NPFVGi6AhgLd_J62IBIaF5_kPCn9qYhPoVOPZ3xMzB68lQxbPzD5nA06fu-SwRhuoN-Ld1tHsr22g-qHK2FyTYMw5radYA1_9iIQHLyQX3NJBVKLZaO0UW8bgZg0m0n_8yQW4iO8am1R79xBUTiFLwp5YZHra7IKpPWZtv8n6PPL0kuRorbNoQ

Cái vụ màu sắc này thì tui ủng hộ ông Bin, nhìn tổng thể màu sắc trên cái máy bay tui thấy nhợt nhạt, mỗi nơi 1 khối màu chả ăn nhập gì với nhau, nhìn vào không thấy cây tre mà cũng không biết giống cái gì nữa. Tự nhiên tre trúc thì làm gì có màu xanh nước biển rồi xanh dương làm gì không biết.

Theo nguyên tắc phối màu cơ bản để làm tăng hiệu quả thị giác thì 1 màu chính sẽ đi kèm 1 màu phụ, màu chính là chủ đạo còn màu phụ có tác dụng bổ trợ giúp nổi bật lên màu chính. Mấy bạn nhìn vô cái bánh xe màu (the color wheel) bên trên sẽ thấy, nếu chọn 1 màu nào đó làm màu chính thì màu phụ sẽ là đối diện (không nhất thiết là đối diện trực tiếp mà có thể các màu ở cạnh màu đối diện cũng được). Như màu xanh dương là màu chính thì nên đi kèm với màu cam, vàng ok nhưng đi cùng màu xanh chuối (ở gần phía tay trái) sẽ thấy nó chọi nhau ghê gớm. Nếu cứ nhất định phải chọn 2 màu chọi nhau đó thì nên xen giữa bằng 1 màu trung tính (có thể lựa màu trắng giông cái logo British aiways ông Bin đưa) để làm giảm bớt mức độ chọi nhau giữa các mảng màu.

Còn nếu muốn chọn màu cây tre thì chọn tone xanh lá làm màu chính, các màu bổ trợ có thể là vàng (tre chết khô sẽ có màu vàng) hoặc tone xanh nhưng nhạt dần, y chang như bộ chăn ga gối nệm của ông bin là chuẩn.
    Thím còn quên cái mụn đỏa chỗ gần đuôi với cái mép đỏa viền cục xanh lơ dưới cánh mái bai
    Mà phải đủ xanh công nhưn + xanh thùng rác + đỏ kách mệnh thì mới hợp gu mấy mụ bí thơ bừng lông wtt kia cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 536 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái logo Bamboo là hình 1 bó tre đang bay trên đám mây màu xanh mà các cụ, tên hãng Bamboo Air thì họ làm thế là hợp lý ròi.
    Tui thì thích cái logo nhưng khi sơn lên tàu thì đúng là rời rạc xấu thật. But quần áo tiếp viên nguyên set thì rất là đẹp nhá, Công Trí thiết kế bao đẹp.
    Bamboo đã xin phép mua máy bay thân rộng, các bác chuẩn bị leo lên bó tre vi vu qua Mẽo nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,463 Bài viết

• 4,692 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thươg hiệu, logo xanh lá, xanh dươg nhưg đồg phục tiếp viên xanh lá với xám. Sao đồg phục ko là xanh lá, xanh dươg cho nhất quán với ý nghĩa của việc phối màu xanh lá, xanh dươg thể hiện ở logo.
    • 4,205 Bài viết

• 18,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stario Xem bài viết
    Cái logo Bamboo là hình 1 bó tre đang bay trên đám mây màu xanh mà các cụ, tên hãng Bamboo Air thì họ làm thế là hợp lý ròi.
    Tui thì thích cái logo nhưng khi sơn lên tàu thì đúng là rời rạc xấu thật. But quần áo tiếp viên nguyên set thì rất là đẹp nhá, Công Trí thiết kế bao đẹp.
    Bamboo đã xin phép mua máy bay thân rộng, các bác chuẩn bị leo lên bó tre vi vu qua Mẽo nhá.
    VNA còn chưa ăn ai nữa là bó tre đi thuê. Đợi qua thé kỷ 22. đi má!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 183 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Thấy nhiều người chê VNA nhỉ, mình thấy ngược lại, vé tuy đắt hơn chút đỉnh nhưng bù lại được hẳn 20kg hành lý. Thái độ phục vụ vẫn chưa thấy có gì đáng lên án cả. Mình thích trang trí màu xanh bên trong máy bay của VNA nhìn mát mắt dễ chịu, trang phục áo dài cách tân cũng đẹp, màu sắc dễ chịu. Ko biết là các bạn khó tính hay mình dễ tính chứ như VNA là ổn, mình ko thích VJ lẫn Jetstar.
    Có lần mình bắt gặp 1 chị khách to tiếng quát mắng tiếp viên VNA suốt chuyến bay, các bạn ấy không dám cãi lại khách, ngồi trong khoang bếp tránh mặt chị khách đó, chỉ là sơ xuất nhỏ, chị này mua vé hạng thương gia cho đứa con nhỏ nhưng khi lên máy bay tiếp viên ko giúp bé đưa hàng lý lên trên. Chỉ có vậy thôi mà chị khách này quát tháo suốt cả chuyến đi ảnh hưởng đến người xung quanh mà cả đoàn bay ko dám nói tiếng nào thấy cũng tôi.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,463 Bài viết

• 4,692 Được cảm ơn

Tui mới google ý nghĩa logo Vin. Trog logo là cánh chim vươn bay cao bay xa, đồg thời là chữ V cách điệu. Đúg như tui suy đoán mỗi ngôi sao tượg trưg cho lĩnh vực Vin tham gia, ko phải cờ tq đâu nhá ôg bin í ẹ. Ôg làm tui nghĩ oan cho anh Vượg siêu siêu tài giỏi. Cũg tại tui hồ đồ ko hỏi anh Google mà lại nghe lời ôg í ẹ. Xin lỗi anh Vượg vậy. (Má ơi mog là bồ tui ko đọc đc cái còm đó, ko ảnh chạy mất dép). Tuy nhiên logo và tên thươg hiệu ko có sự liên kết. Chữ V của Vingroup sao ko lấy hình cánh chim trog logo, chữ group sao ko là màu vàg, mà lấy màu nâu đỏ nhỉ?
    • 4,205 Bài viết

• 18,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Tui mới google ý nghĩa logo Vin. Trog logo là cánh chim vươn bay cao bay xa, đồg thời là chữ V cách điệu. Đúg như tui suy đoán mỗi ngôi sao tượg trưg cho lĩnh vực Vin tham gia, ko phải cờ tq đâu nhá ôg bin í ẹ. Ôg làm tui nghĩ oan cho anh Vượg siêu siêu tài giỏi. Cũg tại tui hồ đồ ko hỏi anh Google mà lại nghe lời ôg í ẹ. Xin lỗi anh Vượg vậy. (Má ơi mog là bồ tui ko đọc đc cái còm đó, ko ảnh chạy mất dép). Tuy nhiên logo và tên thươg hiệu ko có sự liên kết. Chữ V của Vingroup sao ko lấy hình cánh chim trog logo, chữ group sao ko là màu vàg, mà lấy màu nâu đỏ nhỉ?
    Túm lại là cái nô gô Vin vừa xấu, vừa quê mùa bừng lông vàng vẩu thiếu thẩm mỹ mất vệ sinh, liếc cái đã thấy tương bần cẫu tõm dồi, khỏi cần luận ý với chả nghĩa chim với bím gì sất! Mà nó liên quan méo gì đến bồ bịch giá rổ nhà mụ mà mụ rên rỉ sến súa thế, bó chưn!

BTW cái thớt con mẹ Hồng Lu hồng lú kia có tội tình gì mà Mod khóa thế nhảy? Nhẽ chị Lu Lu là cổ phừn ziên wtt?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 172 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Quần áo tiếp viên đẹp vì nó cóp của HQ Mấy lần đi Korea Air thấy các bạn ý đẹp ngẩn ngơ luôn. VN không có gì là không cóp

Screen-Shot-2019-07-15-at-10-05-37-PM

5ae1dd0019ee8624008b4598-750-563

Và Bamboo:
    kh%C3%B3a-h%E1%BB%8Dc-ph%E1%BB%8Fng-v%E1%BA%A5n-ti%E1%BA%BFp-vi%C3%AAn-h%C3%A0ng-kh%C3%B4ng-Bamboo-Airways

-----
    Tổng hợp phốt của Gào https://vuphuongthanhluadao.com
    • 6,153 Bài viết

• 9,256 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yanhua Xem bài viết
    Thấy nhiều người chê VNA nhỉ, mình thấy ngược lại, vé tuy đắt hơn chút đỉnh nhưng bù lại được hẳn 20kg hành lý. .
    mình cũng thích đi VNA, ko bao giờ đi VJ
    VNA chỉ gớm mấy bộ áo dài, tiếp viên đẹp mặc vô bộ áo dài làm họ xấu hẳn. logo VNA cũng thấy ghê nữa.
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 22 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thêm lựa chọn thì dân lại càng lợi
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Zeze. Chuẩn bị lại có thêm hãng hàng không mới, quá đã
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,463 Bài viết

• 4,692 Được cảm ơn

Vừa xem quảg cáo của Bamboo trên tv. Trước đó tui xem quảg cáo này hàg chục lần mà ko biết là của Bamboo. Vì lấy màu xanh lá là màu chủ đạo nên tên thươg hiệu là xanh dươg. Giờ mới nhìn ra.
    • 253 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Hy vọng nhiều hãng mới cạnh tranh giá vé rẻ hơn mà dịch vụ tốt hơn. Chứ như Vietjet dạo này ớn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 536 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tin nội bộ: hàng loạt nhân viên kỹ thuật cao (chủ yếu là máy bay A321 và A330) nhiều kinh nghiệm của VNA nộp đơn nghỉ để sang Bamboo, VJ. Để đối phó, VNA upgrade vô tội vạ những người thiếu kinh nghiệm lên thay thế, bỏ qua các bước kiểm tra kỹ năng rất kỹ như trước đây. Nên lời khuyên cho các bạn có bay VNA thì chọn bay B787 hoặc A350 nhé, vì 2 loại này nhân lực VNA còn tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,699 Bài viết

• 25,313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tin nội bộ: hàng loạt nhân viên kỹ thuật cao (chủ yếu là máy bay A321 và A330) nhiều kinh nghiệm của VNA nộp đơn nghỉ để sang Bamboo, VJ. Để đối phó, VNA upgrade vô tội vạ những người thiếu kinh nghiệm lên thay thế, bỏ qua các bước kiểm tra kỹ năng rất kỹ như trước đây. Nên lời khuyên cho các bạn có bay VNA thì chọn bay B787 hoặc A350 nhé, vì 2 loại này nhân lực VNA còn tốt.
    Kỳ rồi VJ phải thuê ướt khẩn nhiều đường bay sau vụ đình công, có thể vna sẽ thế thôi trong thời gian đào tạo.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 183 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Túm lại là cái nô gô Vin vừa xấu, vừa quê mùa bừng lông vàng vẩu thiếu thẩm mỹ mất vệ sinh, liếc cái đã thấy tương bần cẫu tõm dồi, khỏi cần luận ý với chả nghĩa chim với bím gì sất! Mà nó liên quan méo gì đến bồ bịch giá rổ nhà mụ mà mụ rên rỉ sến súa thế, bó chưn!

BTW cái thớt con mẹ Hồng Lu hồng lú kia có tội tình gì mà Mod khóa thế nhảy? Nhẽ chị Lu Lu là cổ phừn ziên wtt?
    Chắc anh Vin là fan cứng của 7 viên ngọc rồng, xấu quê mà mạnh tiền chung chi đẹp là đẹp hết
    t3_1emJKVtmbJudXT-Pg7-prDWFa1koVVo0Vjk1zWHB4fi2AKwXHyA2jmIwBux-JNEQWLeiW3ObgNp8YDvAIHEyHFT2I-tw
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,463 Bài viết

• 4,692 Được cảm ơn

Vin vay mượn nước ngoài một số tiền lớn. Mog Vin thành côg, ko VN rơi vào cảnh như Hy Lạp là chết dở.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,463 Bài viết

• 4,692 Được cảm ơn

VNA tuyển ng mới vào đào tạo rồi mới cho lái. VJ, Bamboo chỉ hớt tay trên bằg chiêu trò lươg cao. Logo của Vin với tên thươg hiệu đặt cạnh nhau mà ko thấy sự liên kết gì. 
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5