TIN TÀI TRỢ.

Bất ngờ: Vingroup xúc tiến thành lập Hãng hàng không Vinpearl Air

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,534 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018

Ôg bin í ẹ phối màu xanh với vàg vẩu là cái chắc. Đập vào mặt ôg đây. Bảg phối màu của nước ngoài nhé, và ý nghĩa của việc phối màu.w4WtFbbub6OfqOo_St15ILfbUa53tSNA2Z5yMoR3RgXYfizxbUGQVx870y3FOq6EmsXAPSHC3tqqZjNGnolLpl7cgDRDQw

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Ôg bin í ẹ phối màu xanh với vàg vẩu là cái chắc. Đập vào mặt ôg đây. Bảg phối màu của nước ngoài nhé, và ý nghĩa của việc phối màu.w4WtFbbub6OfqOo_St15ILfbUa53tSNA2Z5yMoR3RgXYfizxbUGQVx870y3FOq6EmsXAPSHC3tqqZjNGnolLpl7cgDRDQw
    Mấy cái cánh huê phối mầu của mụ dành cho bím bỉm mí hạp
    Chưa kể trong cái bảng màu kia thách mụ tìm dc cái màu xanh lá thị thắm của BB (vs thùng rác cty vệ sinh ) với màu xanh banh thị rợ sắc áo tnxp tp tủ lạnh nhà mụ đới

imy1484715581
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,740 Bài viết

• 31,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @bin è: cái bông hoa Happiess đấy thây.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,534 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Ơ ng ta đưa ra màu cơ bản để biết phối màu nào với màu nào là hợp. Đến lượt mình làm thì điều chỉnh tôg màu. Chẳg nhẽ ôg đòi ng ta phải đưa ra cụ tỉ từg tôg màu luôn à, đến mùa quýt cũg ko hoàn thành đc. Chẳg có nhẽ ôg tối dạ đến thế hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,534 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Có khi ổg chỉ nhìn thấy đc mỗi màu vàg vẩu hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,740 Bài viết

• 31,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ê bà. Người ta thích gì thì hay nhắc đúng ko. Chứ ghét thì nhắc làm quái gì cho nó ngứa tai.
    Suy ra Bin è thật ra rất thích vàng vẩu, thích chìm đắm trong màu vàng (vẩu), và suốt ngày mơ về vàng vẩu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Mắt mụ có vứn đề à, có cái màu nào như màu này hem:
    imy1484715581
    • 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Ơ ng ta đưa ra màu cơ bản để biết phối màu nào với màu nào là hợp. Đến lượt mình làm thì điều chỉnh tôg màu. Chẳg nhẽ ôg đòi ng ta phải đưa ra cụ tỉ từg tôg màu luôn à, đến mùa quýt cũg ko hoàn thành đc. Chẳg có nhẽ ôg tối dạ đến thế hehe
    Cơ bản thì có mấy màu xanh đỏ tim vàng mà quệt thôi, khỏi cần cái bảng của mụ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,239 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Bin è ... ko vàng vẩu. Ông gợi ý cái màu nào cao cấp cho BaBoo đi, biết đâu lại hót hòn họt 😄.

Sẵn tiện ông cao tay, thiết kế lại bộ đồ cho bọn tiếp viên. Nếu đc chọn có khi Bin lại thành đại gia rời xa thế giới bừn lông wtt này.

Chưa kể cái logo. Chỉ tính riêng ý tưởng cho mẫu thiết kế quần áo thì cách đây mấy năm Coop đã phải chi hàng chục ngàn đô cho công ty Thái thiết kế đồ. Huống gì Baboo là hãng hàng ko phải chi cao tay hơn là chắc. Bin è trở thành đại gia đô la ko chừng.

Hóng Cô Gái Đồ Sơn thôi ah. Còn cm của bin đọc hoài chả có gì mới.
    • 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Mấy mụ chỉ biết mỗi màu bím bỉm thôi
    Cùng là xanh là đỏ là vàng đơi, mấy mụ có mắt chỉ để lấy rỉ, có biết cái khỉ zì đâu mà bi bô

lufthansabritish_airways_a380_h_2016
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,740 Bài viết

• 31,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi cá Bin è mà thiết kế logo thì màu chủ đạo là màu vàng. Vàng như hàm răng vẩu của chàng ấy vậy.
    • 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aivan118 Xem bài viết
    Bin è ... ko vàng vẩu. Ông gợi ý cái màu nào cao cấp cho BaBoo đi, biết đâu lại hót hòn họt ������.
    Sẵn tiện ông cao tay, thiết kế lại bộ đồ cho bọn tiếp viên. Nếu đc chọn có khi Bin lại thành đại gia rời xa thế giới bừn lông wtt này.

Chưa kể cái logo. Chỉ tính riêng ý tưởng cho mẫu thiết kế quần áo thì cách đây mấy năm Coop đã phải chi hàng chục ngàn đô cho công ty Thái thiết kế đồ. Huống gì Baboo là hãng hàng ko phải chi cao tay hơn là chắc. Bin è trở thành đại gia đô la ko chừng.
    Hóng Cô Gái Đồ Sơn thôi ah. Còn cm của bin đọc hoài chả có gì mới.
    Mụ tưởng cứ có xiền là đẹp chắc!
    Bao nhiêu cái công chình nghìn tỉ của nhà nước lẫn tư nhân (hoặc nhà nước đội lốt tư nhân), cũng thuê chiên ra nước ngoài nọ kia, v.v... mụ thấy được mấy công chình đẹp, màu sắc-kiến trúc đẹp?
    Nói đơn giản cái Nhà hát nhớn HN, hay nhà Biu điện Saigon.... bọn nó có chi ít tiết ko? Có thuê chiên ra GS lọ chai ko? Sao sơn xong ko có ngửi nổi zị?
    Đấy, bọn Vin có thiếu xiền ko, có thuê chiên gia ngoài ra nước hem, sao cái logo nó mĩ miều soang chảnh... không bừng lông vàng vẩu ntn zị:
    logo-vingroup-2
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,239 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Có ai nói có tiền là đẹp đâu. Ý tôi là Bin giỏi thế đáng ra phải đc trả tiền nhiều để đưa ý tưởng của Bin vào ứng dụng thay vì để Bin phải chém gió vô hình kiểu đó.

Lỗi ko phải tại mấy hãng kia chọn sai bọn thiết kế mà tại Bin ko đủ trình để tự PR lộ liễu, Bin chỉ giỏi PR trá hình thôi ah.

Tiếc tiếc là...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,740 Bài viết

• 31,047 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ái Vân, tại sao nàng lại xúc phạm tới Bin è của nhà ta. Trong mắt ta huynh ấy cực kì hoàn hảo, ko những bất tài chỉ biết PR trá hình lại được cả thêm phần vô dụng suốt ngày đi chửi lộn nữa. Trong bán kính 50 dặm, có ai được như huynh ấy ko chứ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aivan118 Xem bài viết
    Có ai nói có tiền là đẹp đâu. Ý tôi là Bin giỏi thế đáng ra phải đc trả tiền nhiều để đưa ý tưởng của Bin vào ứng dụng thay vì để Bin phải chém gió vô hình kiểu đó.
    Lỗi ko phải tại mấy hãng kia chọn sai bọn thiết kế mà tại Bin ko đủ trình để tự PR lộ liễu, Bin chỉ giỏi PR trá hình thôi ah.
    Tiếc tiếc là...
    Nói dồi chối bem bẻm, tự xem lại còm mụ đi.
    Cái wtt này ko để chém gió thì để làm gì dợ. Ai như mấy mụ vs mụ Gáo vẩu cứ thấy tí lợi lộc là lăn đùng ra ngất lên ngất xuống
    Tại sao tui cần phải làm thuê cho mấy thèng còi con buôn bừng lông bẩn bựa zị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,534 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Ông bin í ẹ: lại cái màu vàng vẩu, màu vàng đấy ông thích đc thì tui cũng ạ. Bamboo là tre, tre thì màu xanh lá, nên màu xanh lá là màu chủ đạo của Bamboo, màu xanh dương là màu phụ đạo. Ông đưa ra máy bay màu xanh dương, rất đậu phộng với màu thương hiệu của Bamboo. Thế giới bây h đang theo xu hướng xanh lá. Nhưng công nhận với ông màu sắc của Bamboo nhìn sến, ko sang. Tui đọc trên báo Tuổi Trẻ, nợ nước ngoài của VN tăng lên nhiều, trong đó nhờ Vin vay mượn nước ngoài, và nhà nước trấn an dân là chính phủ ko có bảo lãnh cho những khoản vay của Vin. Nếu Vin thua lỗ ko trả nợ đc thì VN có bị siết nợ như Hy Lạp ko? Ai biết vấn đề này nói tui biết với.
    R.I.P Shina! R.I.P formosa!
    R.I.P tôn Hoa Sen!
    • 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Ông bin í ẹ: lại cái màu vàng vẩu, màu vàng đấy ông thích đc thì tui cũng ạ. Bamboo là tre, tre thì màu xanh lá, nên màu xanh lá là màu chủ đạo của Bamboo, màu xanh dương là màu phụ đạo. Ông đưa ra máy bay màu xanh dương, rất đậu phộng với màu thương hiệu của Bamboo. Thế giới bây h đang theo xu hướng xanh lá. Nhưng công nhận với ông màu sắc của Bamboo nhìn sến, ko sang. Tui đọc trên báo Tuổi Trẻ, nợ nước ngoài của VN tăng lên nhiều, trong đó nhờ Vin vay mượn nước ngoài, và nhà nước trấn an dân là chính phủ ko có bảo lãnh cho những khoản vay của Vin. Nếu Vin thua lỗ ko trả nợ đc thì VN có bị siết nợ như Hy Lạp ko? Ai biết vấn đề này nói tui biết với.
    Đới, vs 1 người tạm cho là có học (ở lước ngoài, dù vữn là châu Ớ) như mụ mà còn mù mờ rẩm rít về khái niệm thẩm mĩ màu sắc, đủ biết toàn dân vàng vẩu xứ đồng lào hình rươi này chình thẩm mí ló cao nhừ lào nhóe!
    Về Vin thì mụ vẫn trốn tránh chưa đưa ra bình phẩm về cái nô gô xoang chảnh của nó, đưa ra rùi tui sẽ típ chiện mụ vụ Vin lởm nhà mụ.
    Còn nói về màu xanh là thôi, mụ nói nó là màu cây tre đương nhiên phải màu đó. Vậy mụ mở pha ra xem nó có bao nhiêu thể loại màu xanh lá với cách phối màu, ví dụ vs mấy đồ mĩ phửm hay nội thất như này:

stock-vector-background-with-verbena-verbena-flowering-branch-and-leaves-cosmetic-and-medical-plant-vector-14029162132019-m-prod-launch-banner-replenishing-multi-acid-peel
    powercell-slider-ukgreen-bedroom-colors-lime-5c73d9bc80097Monochromatic-Green-Bedroom_by_Jrs2189
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,723 Bài viết

• 10,635 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Anh Vin đầu tư mảng Air với những lý do ( đoán mò):
    - anh mới nhận 1 tỏi Trump từ quỹ/ tập đoàn abc nào đó từ Hàn Xẻng
    - anh bành trướng thêm trong mảng vận tải cho đủ combo: giải trí-Bđs- bán lẻ-nghỉ dưỡng-học hành- y tế- phương tiện giao thông, vận tải.

@ chị Sun: em đi chơi thường em cũng
    chọn bay chuyến sớm trong ngày với JS đa phần sẽ bay chung tàu bay VNA. Giá vé tốt, dv ổn hơn rất nhiều. Nhược điểm có hôm bay sớm 30p, chạy chối chết.

Bay ĐNA thường em chọn AirAsia, giá bay rẻ khủng khiếp, chất lượng ổn hơn VNA/ VJA của Việt Nam. Bay Thái thì cân nhắc thêm Nok Air.
    Tám thêm về dv của VNA. 1 lần bay với VNA xong tiễn biệt k ngày gặp lại. Tiếp viên lo tám chuyện say tới nỗi 2 gái đẹp đi qua, 2 trai xinh đi lại mà k hề phát cơm trưa cho khách. Ra hiệu đến gần, có 1 em tới gần khoảng cách tầm 1.5m thì có 1 khách chen ngang kêu làm gì đó. Rồi ẻm lo làm cho ng đó, quên luôn nhỏ Hii nằm chèo queo giữa 2 ghế trống- vị trí đập vào mắt tất cả nhóm tiếp viên đi qua lượn lại. Đợi hoài k thấy cơm. Hii bỏ đồ ăn dự trữ mang theo để ăn tạm. Trong khi có 1 thằng tây lông vừa ngoắc 1 cái là mấy ẻm xúm xít xun xoe thấy sợ. Ghét quá nên phải lên tiếng: cabin hết cơm hả em, sao k phát cơm cho chuỵ? Ta nói, nguyên team tái mào nhao đi tìm cơm. Nhưng đâu còn cơm dư nữa mà đưa. Vậy là 2-3 người đc điều ra lý do abc, năn nỉ xyz. Toàn trai xinh gái đẹp nên tha thứ ngay . Chỉ có ghim vào bụng từ nay méo bay quốc tế với sorry airline nữa!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5PlVa1NPFVGi6AhgLd_J62IBIaF5_kPCn9qYhPoVOPZ3xMzB68lQxbPzD5nA06fu-SwRhuoN-Ld1tHsr22g-qHK2FyTYMw5radYA1_9iIQHLyQX3NJBVKLZaO0UW8bgZg0m0n_8yQW4iO8am1R79xBUTiFLwp5YZHra7IKpPWZtv8n6PPL0kuRorbNoQ

Cái vụ màu sắc này thì tui ủng hộ ông Bin, nhìn tổng thể màu sắc trên cái máy bay tui thấy nhợt nhạt, mỗi nơi 1 khối màu chả ăn nhập gì với nhau, nhìn vào không thấy cây tre mà cũng không biết giống cái gì nữa. Tự nhiên tre trúc thì làm gì có màu xanh nước biển rồi xanh dương làm gì không biết.

Theo nguyên tắc phối màu cơ bản để làm tăng hiệu quả thị giác thì 1 màu chính sẽ đi kèm 1 màu phụ, màu chính là chủ đạo còn màu phụ có tác dụng bổ trợ giúp nổi bật lên màu chính. Mấy bạn nhìn vô cái bánh xe màu (the color wheel) bên trên sẽ thấy, nếu chọn 1 màu nào đó làm màu chính thì màu phụ sẽ là đối diện (không nhất thiết là đối diện trực tiếp mà có thể các màu ở cạnh màu đối diện cũng được). Như màu xanh dương là màu chính thì nên đi kèm với màu cam, vàng ok nhưng đi cùng màu xanh chuối (ở gần phía tay trái) sẽ thấy nó chọi nhau ghê gớm. Nếu cứ nhất định phải chọn 2 màu chọi nhau đó thì nên xen giữa bằng 1 màu trung tính (có thể lựa màu trắng giông cái logo British aiways ông Bin đưa) để làm giảm bớt mức độ chọi nhau giữa các mảng màu.

Còn nếu muốn chọn màu cây tre thì chọn tone xanh lá làm màu chính, các màu bổ trợ có thể là vàng (tre chết khô sẽ có màu vàng) hoặc tone xanh nhưng nhạt dần, y chang như bộ chăn ga gối nệm của ông bin là chuẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,534 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Nước ngoài ko ra ngoài nguyên tắc phối màu nhưg cách họ chọn tôg màu sag. Nhìn lại máy bay của Bamboo rất ngắt quãng. Tre màu xanh lá, nhưg tên thươg hiệu xanh dươg, rồi lấy màu xanh lá làm chủ đạo. Ko hề có sự xuyên suốt, gắn kết một mạch để khách hàg cảm nhận rõ ràg, từ đó mới dễ dàg nhận diện. Đây cũg là lỗi thươg hiệu mà VN hay mắc phải. Còn logo thươg hiệu của Vin, ôg bin í ẹ chăm chăm vào màu sắc, thiết kế mà ko nhìn thấy tham vọg thể hiện ở đó. Màu đỏ, vàg, ngôi sao là màu lá cờ VN, chữ V cách điệu theo hình dág VN. Mỗi ngôi sao tượg trưg cho lĩnh vực. Nhìn thoág qua giốg cờ VN. Họ tham vọg thốg trị VN. Nếu họ in logo lên lá cờ rồi treo ở đâu có Vin, ko khéo tươg lai bọn trẻ nghĩ cờ Vin là cờ tổ quốc, ko đùa đâu. Phải nói VN ko có gu thẩm mỹ trog tất cả lĩnh vực. Chẳg có kiến trúc để đời do ng Việt thiết kế, ngoại trừ gần đây có cầu bàn tay ở Đà Nẵg, côg trình kiến trúc xanh của Võ Trọg Nghĩa. Ẩm thực nước ngoài trag trí đẹp nhìn ko muốn ăn. Xem master chef thấy rất rõ khoảg cách trog trag trí món ăn giữa nước ngoài và VN.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5