Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bất ngờ vì nhan sắc mỹ nhân hải ngoại

• 12 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,444 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dấu vết thời gian in hằn trên gương mặt của những ngôi sao từng là mỹ nhân "nghiêng nước nghiêng thành".

Những sao nữ hải ngoại từng được xem là mỹ nhân giờ phần lớn đều đã có tuổi. Nhan sắc không còn mặn mà như xưa. Những vết nhăn trên gò má, thân hình lộ bụng mỡ, da nhăn cũng là điều dễ hiểu với một vài giọng ca đã ở tuổi làm mẹ, làm bà. Nhiều người thầm tiếc cho vẻ đẹp nuột nà một thời của những mỹ nhân xưa, trong số đó có ngôi sao xuống sắc "không phanh" khiến người hâm mộ thấy sốc.

Nhìn lại "hành trình nhan sắc" ngày ấy - bây giờ của loạt ca sỹ nữ hải ngoại được đông đảo khán giả Việt mến mộ:

1384938663-minh-tuyet
    1384938663-minh-tuyet-1
    Từ năm 1997, Minh Tuyết đã quyết định qua Mỹ du học và ở lại đây phát triển sự nghiệp ca hát. Nhan sắc của cô em gái Cẩm Ly không còn được trẻ trung như xưa.
    1384998112-ca-si-hai-ngoai--3-
    Đôi lúc Minh Tuyết còn để lộ thân hình mập với ngấn bụng mỡ khi đứng trên sân khấu
    1384939036-untitled-1
    Như Quỳnh thời trẻ (trái) giờ đã ở độ tuổi 43.
    1384998112-ca-si-hai-ngoai--2-
    Gương mặt Như Quỳnh (phải) đã nhiều thay đổi. Đặc biệt sau khi sinh con, thân hình cô "mũm mĩm" hơn trước.
    1384999769-nhu-quynh-2
    1384999769-nhu-quynh-1
    Những tấm ảnh chụp cùng Quang Lê từng làm dấy lên tin đồn Như Quỳnh phẫu thuật thẩm mỹ
    1384939036-nhu-quynh3
    Dù không còn xuân sắc như ngày mới bước chân lên sân khấu nhưng cô vẫn là một giọng ca trữ tình khiến người ta phải say đắm.
    1384998112-ca-si-hai-ngoai--1-
    Chân dung mặt mộc của Như Quỳnh ngoài đời
    1384938663-ha-vy
    Nữ ca sỹ Hạ Vy xinh đẹp ngày nào giờ cũng đã xuống sắc
    1384938663-huong-la
    Hương Lan của ngày xưa và trong live show của Quang Lê tại Hà Nội vào tháng 1 năm nay.
    1384938663-huong-lan-3
    Trong một clip đối thoại với Hương Lan về Phương Mỹ Chi được thực hiện vào tháng 8, hình ảnh Hương Lan đủ thấy dấu hiệu tuổi già của một người phụ nữ. Năm nay giọng ca Quê hương đã 57 tuổi.
    1384938663-di-yen-quynh-3
    1384938663-di-yen-quynh-4
    1384998112-ca-si-hai-ngoai--4-
    Nữ ca sỹ chuyển giới Di Yến Quỳnh lộ rõ những nếp nhăn trên gương mặt già nua khi xuất hiện tại sân bay Tân Sơn Nhất vào một ngày tháng 11 vừa qua. Đó có thể là tác dụng phụ của việc chuyển giới từ nam sang nữ được gần 9 năm.
    1384938663-ky-duyen-2
    1384938663-ky-duyen-5
    MC Kỳ Duyên đã bước vào độ tuổi trung niên. Cô vẫn cố gắng giữ cho mình một chế độ ăn uống và tập luyện thích hợp để giữ vóc dáng nhưng không thể xóa nhòa được dấu vết của thời gian.
    1384938663-ky-duyen-4
    Dẫu vậy, Kỳ Duyên đã đẹp hơn xưa nhiều, nhất là thời “đen nhẻm” trước khi bước lên sân khấu (năm 1981).
    1384938663-phi-nhung-2
    Phi Nhung không thay đổi nhiều so với trước
    1384938663-phi-nhung-3
    Nhưng khi xuất hiện trên sân khấu liveshow của chính mình tại một phòng trà tháng 4 năm nay, nhiều người đã phải ngỡ ngàng, đặc biệt với bộ trang phục không giấu nổi vòng một quá khổ của Phi Nhung.
    1384938663-thanh-tuyen
    1384938663-thanh-tuyen3
    Hình ảnh nữ ca sỹ Thanh Tuyền ngày trẻ và khi đứng trên sân khấu Nhà hát lớn Hà Nội vào tháng 12/2011. 49 năm đi hát, Thanh Tuyền vẫn có được chất giọng cao, khỏe khiến nhiều người bất ngờ.
    1384938663-giao_linh
    Giao Linh giờ cũng đã 64 tuổi. Ở cái tuổi làm bà, nữ ca sỹ này vẫn mang đến cho người nghe những ca khúc ngọt ngào của dòng nhạc trữ tình.

http://khampha.vn/giai-tri/bat-ngo-vi-nhan-sac-my-nhan-hai-ngoai-c6a141624.html

Gửi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,474 Được cảm ơn

Gần đây cái tai thẩm âm của em bớt trâu hơn thì trong lần đi xe khách đường dài buộc phải nghe hết 2 cái đĩa Thúy Nga
    giật mình thấy bà Thanh Tuyền giọng ca có kỹ thuật nhất cái hải ngoại

Dẫu vậy, Kỳ Duyên đã đẹp hơn xưa nhiều, nhất là thời “đen nhẻm” trước khi bước lên sân khấu (năm 1981).
    Bà Kỳ Duyên thời đấy học luật ở ĐH Yales
    chắc suốt ngày đi tắm biển nên mới đen nhẻm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,550 Bài viết

• 12,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mấy mợ này xuống sắc vì 3 lí do:
    1. có tuổi rồi
    2. hậu quả của thẩm mỹ và son phấn nhiều quá nên xuống sắc nhanh hơn nhiều so với người không thẩm mỹ (cái này gọi là hoa nở sớm tàn, huy hoàng lắm thì lụi tàn càng nhanh)
    3. bạc mặt vì miếng cơm manh áo, ở bên mỹ giờ ko hót bằng vn nên cứ phải di chuyển máy bay liên tục đi đi về về khắp nơi trong nội địa mỹ và từ mỹ về vn để mần cơm ăn nên riêng chuyện di chuyển máy bay lắm cũng đủ cho mấy mợ phờ phạc.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,175 Bài viết

• 24,365 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có gì mà bất ngờ. Lều báo chắc còn trẻ, giờ cứ chụp một tấm hình thật đẹp rồi cất đi, 10 năm đem ra so sánh xem có "bất ngờ" không.

Nhiều mẹ ở đây còn trẻ, dưới 30 nên chắc chưa cảm nhận được nỗi sợ khi soi gương tự nhiên thấy mặt bắt đầu có nếp nhăn đâu. Ai giỏi lắm thì giữ được đến 35. Xong rồi thì nhan sắc xuống dốc không phanh. Các cụ ngày xưa bảo "trai 30 tuổi đang xoan, gái 30 tuổi đã toan về già" cũng không sai đâu. Chẳng hiểu sao phụ nữ lại nhanh già hơn đàn ông nhỉ? Mình có ông chồng hơn 8 tuổi, lúc mới lấy nhau mình cũng vênh váo lắm, trẻ hơn mà. Thế mà giờ nhìn cả hai đã sàn sàn nhau rồi, thêm vài năm nữa chắc mình thành chị, rồi mợ rồi bà mất. Hị hị.

Ai có bí kíp trẻ lâu chia sẻ cho mình xin với.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,442 Được cảm ơn

Các ca sĩ này so với tuổi mình vẫn thấy đẹp chán, lấy tấm hình 40 - 57t đem so với thời hai mấy, ba mươi tất nhiên phải khác lạ rồi. Ngay cả tấm mặt mộc đời thường mà đem so với hình được chỉnh sửa photoshop thì vãi cả lều báo.

Xin lỗi chứ 1 tấm hình cùng thời điểm tuổi của Mai Phương Thúy và Ngọc Hân khi mặt mộc và trang điểm đậm xem thì còn giật mình và ngỡ ngàng hơn ấy chứ.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhìn mà thấy hoảng! Hậu quả của make up và photoshop quá đà làm khán giả bị shock trước mặt "mộc" của các chị. @@
    • 5,732 Bài viết

• 19,722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy cái ảnh của Như Quỳnh nhìn phát hoảng. Sửa sao mà nhìn như cáo. Còn Kỳ Duyên son phấn đậm quá nhìn già. In ít thôi thì đẹp hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em iêu gâu gâu nhà em
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,504 Được cảm ơn

Trong hình này chỉ có bà Di Yến Quỳnh là xấu nhất, mặt y như đàn ông .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rossie Xem bài viết
    Có gì mà bất ngờ. Lều báo chắc còn trẻ, giờ cứ chụp một tấm hình thật đẹp rồi cất đi, 10 năm đem ra so sánh xem có "bất ngờ" không.

Nhiều mẹ ở đây còn trẻ, dưới 30 nên chắc chưa cảm nhận được nỗi sợ khi soi gương tự nhiên thấy mặt bắt đầu có nếp nhăn đâu. Ai giỏi lắm thì giữ được đến 35. Xong rồi thì nhan sắc xuống dốc không phanh. Các cụ ngày xưa bảo "trai 30 tuổi đang xoan, gái 30 tuổi đã toan về già" cũng không sai đâu. Chẳng hiểu sao phụ nữ lại nhanh già hơn đàn ông nhỉ? Mình có ông chồng hơn 8 tuổi, lúc mới lấy nhau mình cũng vênh váo lắm, trẻ hơn mà. Thế mà giờ nhìn cả hai đã sàn sàn nhau rồi, thêm vài năm nữa chắc mình thành chị, rồi mợ rồi bà mất. Hị hị.

Ai có bí kíp trẻ lâu chia sẻ cho mình xin với.
    Mình hồi dưới 30 tuổi thì mặt mũi ngon lành lắm, tự nhiên năm 30 tuổi khi soi gương giật mình chợt nhận ra khi cười thì đuôi mắt có vết nhăn.

Mình hoảng quá search khắp internet tìm kiếm cách làm chậm bớt dấu vết thời gian, vì mình không đủ thời gian ăn ngủ như người ta, mỗi đêm ngủ chừng 4-5 giờ còn ban ngày hầu như không có thời gian để ngủ. Cuối cùng mình tìm được một số loại mỹ phẩm chăm sóc da. Mình dùng Clinique moisture spay để cung cấp nước cho da mặt, chống khô da, và dùng cây massage lăn mắt cũng của hãng này, ngày ngày tích cực massage vùng da quanh mắt, nhất là những khi ngồi làm việc căng thẳng trước máy tính. Vài năm rồi mình thấy tốc độ nhăn có vẻ giảm đi, chỉ khi người mới thấy có nếp nhăn và cũng không nhiều hơn so với năm 30 tuổi.

Với cơ thể, da tay và da body, mình tích cực dùng hand lotion và body lotion. Các hãng mình dùng là Crabtree & Everlyn, Lo'occitan (chả nhớ cách đánh vần), bình dân hơn thì là The Body Shop. Nhỏ bạn mới tặng cho lọ Body lotion của The Victoria's Secret xài cũng thích lắm. Cám ơn cô bạn thân dễ thương!

Nói chung để hạn chế tổn hại cho da, mình rất ít khi xài mỹ phẩm trang điểm. Nếu bắt buộc mình cũng chỉ trang điểm rất nhẹ, về tới nhà là rửa mặt ngay, dùng chất tẩy trang để rửa cho da thật sạch, rồi lập tức dùng moisture spay để dưỡng cho da mềm mịn.

Ngoài ra mình còn tránh bị stress, căng thẳng, lánh xa các cơn giận dữ hay đau buồn. Suy nghĩ tích cực, lạc quan, lên mạng đọc chuyện tiếu lâm, gặp bạn bè thì chọc ghẹo v.v.. luôn luôn tìm thấy những niềm vui dù là nhỏ nhất, với hy vọng sự lạc quan sẽ đem đến vẻ tươi tắn từ tâm hồn tới nét mặt.

Về body thì mình may mắn không bị tăng cân nhiều sau khi sinh con, chỉ tăng khoảng 4-5 ký so với thời con gái, và lại tập trung ở vùng bụng mới khổ, hehe...Mình vận động nhiều, tích cực ăn rau củ quả, hạn chế ăn nhiều chất đạm chất đường và chất béo. Nói chung body không đẹp lắm mà cũng không tệ, vẫn còn đường cong và hơi cơ bắp.

Mình sau này cũng nghĩ tới botox và dao kéo, nhưng còn đắn đo vì sợ side effects. Có lẽ đến năm 40 tuổi hoặc hơn mới thực hiện, vì dù sau tuổi này nhăn thì cũng đã nhăn, không dao kéo cũng không thể trẻ đẹp nổi. Dao kéo chút ít để níu kéo tuổi xuân trước khi nó lụi tàn hẳn, hihi....

Mình rất cảm ơn ba mình, hồi tuổi teen ba mình luôn khuyên các con gái đừng xài mỹ phẩm, da mặt còn non xài mỹ phẩm sau này sẽ hư da. Khi hơn 20 lúc đi làm mình mới thỉnh thoảng trang điểm (trang điểm khi đi phỏng vấn và khi mới vào làm việc, để tạo chút ấn tượng, hehe chứ khi quen việc thì để mặc mộc luôn cho khỏe).

Mình thấy thương mấy bé trong showbiz vì lý do công việc phải trang điểm đậm, bây giờ thì đẹp chứ về sau, khi bằng tuổi mình hoặc hơn, chắc chắn da mặt sẽ bị rổ, bị hư hại nhiều. Hình như Minh Tuyết bằng tuổi mình thì phải, nhưng da cô ấy đã lộ vẻ sần sùi dù có trang điểm.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 922 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Cả đời mỉnh chưa bao giờ trang điểm trừ lúc đám cưới. Giờ 30 tuổi rồi ngồi ôm con mà ai cũng bảo sao ko lo học hành, lấy chồng sớm thế !!! ._.!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 827 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comuito Xem bài viết
    mấy mợ này xuống sắc vì 3 lí do:
    1. có tuổi rồi
    2. hậu quả của thẩm mỹ và son phấn nhiều quá nên xuống sắc nhanh hơn nhiều so với người không thẩm mỹ (cái này gọi là hoa nở sớm tàn, huy hoàng lắm thì lụi tàn càng nhanh)
    3. bạc mặt vì miếng cơm manh áo, ở bên mỹ giờ ko hót bằng vn nên cứ phải di chuyển máy bay liên tục đi đi về về khắp nơi trong nội địa mỹ và từ mỹ về vn để mần cơm ăn nên riêng chuyện di chuyển máy bay lắm cũng đủ cho mấy mợ phờ phạc.
    2 ngày cuối tuần mới đi diễn thôi má, còn những ngày còn lại trong tuần thì người ta ở nhà vui chơi bên gia đình cua người ta, Hưng thấy ca sĩ hai ngoại sống vậy cũng khõe còn hơn cái đám cs trong nước ngày nào cũng "nhả tằm kiếm cơm", bon chen cấu xé nhau trong hậu trường, suốt ngày shopping hiệu này hiệu nọ còn hổng có tiền thì đi mướn về mặc để lấy le với thiên hạ, thiệt khổ. Mà túm lại Hưng đang chờ coi TN 109 hôm nay phát hành nè, coi chị Như hát bài gì kỳ này
    Đàm thị kiều Hưng
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 645 Bài viết

• 2,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông lâu già hơn đàn bà vì thứ nhất là đàn bà con cái, vất vả. Mình quen hai chị em sinh đôi, cô chị có 2 đứa con, cô em thì mãi chả có con. Nhìn hai chị em đứng cạnh nhau thấy khác nhau rõ rệt, chênh phải đến 3-4 tuổi. Thứ hai là da đàn ông dày hơn. Da dày thì ít bị tác động của lão hóa hơn. Ngay cả phụ nữ với nhau, chị nào có da mỏng, mịn, thì hồi trẻ đẹp, nhưng nhanh bị nhăn nheo hơn so với người da dày. Da mình vừa dày, vừa nhờn, nên trộm vía trộm vía.... :-))
    Living with water
    • 256 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    * Đa phần những người xương nhỏ nhắn và mặt tròn thì nhìn trẻ lâu hơn.
    * Bí quyết trẻ lâu của mẹ mình:
    - Không trang điểm và lạm dụng mỹ phẩm
    - Massage mặt mỗi buối sáng sau khi ngủ dậy, mẹ mình thực hiện gần 20 năm rồi và chị em mình cũng vậy.
    - Uống nhiều nước trà xanh (chè tươi hãm uống hằng ngày ý ạ)
    Còn tùy thuộc vào gen nữa ạ.
    Cô gái đến từ hôm qua!
    • 330 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thường thì ai đẹp rực rỡ ở lứa tuổi 18 đôi mươi thì sang giai đoạn 30 - 40 nhìn sẽ k đẹp bằng những người trổ mã từ từ, lấy chồng, sinh con, đến 30 trở đi mới bắt đầu đẹp mặn mà. Những người này nhan sắc sẽ giữ lâu hơn.

Mình thấy phụ nữ luôn có 1 thời điểm đỉnh cao nào đó, duy trì được 1 thời gian, nhưng khi đã bắt đầu xuống sắc thì tuột dốc không phanh. 30 nhìn rất trẻ, 40 thậm chí 48 vẫn trẻ, kiểu gì sang 50 nhìn cũng già hẳn đi. Qua cái dốc 50 thì xuống sắc lắm luôn. Khổ nhất là mấy cô muốn níu kéo tuổi xuân, cố gắng để kiểu tóc trẻ trung, ăn mặc trẻ trung (như các lady 32 - 35t) thì nhìn càng lộ rõ là xuống sắc. Mà cứ cho là 50 nhìn vẫn còn trẻ, kiểu gì thì 60 vẫn nhìn ra là 1 bà già, mọi cố gắng về chăm sóc da, kiểu tóc, ăn mặc càng làm mình lố thêm.

Túm lại, thời gian là kẻ thù của phụ nữ. Mình đã băm vài nhát, mới coi lại hình chụp cách đây 2 năm thôi mà đã thấy mình khác lắm rồi, buồn ơi là sầu....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,867 Bài viết

• 26,262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị trong bài toàn từ 40 đến 60, cỡ tuổi đó mà còn giữ được vóc dáng vậy thì đòi hỏi so với gái 20 làm sao chứ, nhà báo nhảm nhí thật. Có nhớ hồi đó có giai thoại mà nghệ sĩ Lệ Thủy đi diễn tỉnh chụp hình với khán giả hâm mộ, khán giả lớn tuổi nên cô ấy toàn xưng con kêu má cho tình cảm theo kiểu cải lương quê hương ấy, chừng hỏi tuổi ra thì "má" còn ... nhỏ tuổi hơn "con" nữa.

Mà tuổi sinh học của phụ nữ tùy cơ địa nha, em có biết nhiều chị 40 rồi mà da dẻ mịn màng lỗ chân lông nhỏ như gái 25-30 thôi, body cũng rất gọn, chỉ có chút đuôi mắt là thấy nếp nhăn nên mới đoán tuổi nổi thôi. Vậy nên chăm chút da thì mắt và cổ là quan trọng nhất.

P/s: đọc bài chị Xiao Mei em mới nhớ lôi cây Clinic all about eyes ra lăn chứ không thì quên tuốt, hic hic, em chưa thấy xuất hiện nhưng trừ bệnh vẫn hơn, dạo sao này em bị cuồng skincare quá, không đến nỗi mua như ăn cướp nhưng mà không mua thì thấy có lỗi với bản thân, xong rồi về nhà ép mình phải siêng vì ... tiếc tiền thoyyy chứ chả nghĩ gì đến bản thân cả khi cắm mặt vào cục sắt trước mặt, hihi.
    • 645 Bài viết

• 2,902 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với con người, dù đàn ông hay đàn bà thì cũng chỉ có một con đường một chiều, từ trẻ tới già mà thôi. Càng già mà càng đẹp thì họa ngược đời, có điều chỉ có một số người may mắn là giữ được dáng vẻ trẻ trung hơn người cùng lứa tuổi mà thôi. Nhưng đúng là sau 30, luôn xài body lotion và dùng anti-aging cream thì da cũng đẹp hơn. Ngoài lề chút, mình xài bộ Sisley thì vô cùng hài lòng, chút anti-aging làm nền rồi kế là foundation, đảm bảo cả ngày da đẹp láng mịn luôn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,171 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc85 Xem bài viết
    Trong hình này chỉ có bà Di Yến Quỳnh là xấu nhất, mặt y như đàn ông .
    Bà ý chuyển giới mà nên giống đàn ông là đúng rùi bạn ơi...
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    P/s: đọc bài chị Xiao Mei em mới nhớ lôi cây Clinic all about eyes ra lăn chứ không thì quên tuốt, hic hic, em chưa thấy xuất hiện nhưng trừ bệnh vẫn hơn, dạo sao này em bị cuồng skincare quá, không đến nỗi mua như ăn cướp nhưng mà không mua thì thấy có lỗi với bản thân, xong rồi về nhà ép mình phải siêng vì ... tiếc tiền thoyyy chứ chả nghĩ gì đến bản thân cả khi cắm mặt vào cục sắt trước mặt, hihi.
    Chị biết cây lăn mắt này nhờ một cô đồng nghiệp đó. Cô này mới hơn hai mươi một tẹo, da mặt đẹp lắm, chẳng có tí nếp nhăn nào mà đã chăm chỉ massage mắt rồi.
    Đừng đợi tới khi có nếp nhăn mới bắt đầu tá hỏa chăm sóc da, mà phải chăm sóc từ lúc nó chưa xuất hiện để làm chậm sự xuất hiện của nó. Chăm chỉ bổ sung collagen nữa, cho da mịn đẹp.

Cố gắng chăm sóc nâng niu làn da của mình, còn tuổi già trước sau gì cũng đến.

Tự nhiên ngồi viết mấy dòng này rồi nghĩ tới ngày mình chết đi, hehe, và diễn đàn này vẫn còn. Lúc đó con cháu mình lên đây đọc và thấy bà nội bà ngoài hồi nhỏ cũng teen phết, chắc vui lắm hén.

Internet mới xuất hiện năm 1995 và trở nên phổ biến sau năm 2000, nên mình rất tiếc không biết cái thời ông nội bà ngoại của mình hồi trẻ họ suy nghĩ ra sao. Giá mà có cái diễn đàn như vầy cách đây 50-100 năm thì hay biết mấy!

Haiz, nói lan man một hồi rồi tự thấy buồn vu vơ, càng già càng buồn vô cớ, càng muốn được trở lại thời trẻ biết là bao.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không biết có đúng không nhưng nhà bà ngoại mình uống nước trà xanh hàng ngày mấy chục năm rồi, giờ thành thói quen không thể bỏ, mẹ mình lấy chồng cũng mang theo thói quen này, giờ thì cả nhà mình uống trà xanh được 20 chục năm rồi. Các dì các bác mình đều trông trẻ hơn tuổi, dì mình 45t mà như 26 27t thôi, bà ngoại mình trông cũng trẻ nữa.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,126 Bài viết

• 2,984 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baodemmua Xem bài viết
    Mình không biết có đúng không nhưng nhà bà ngoại mình uống nước trà xanh hàng ngày mấy chục năm rồi, giờ thành thói quen không thể bỏ, mẹ mình lấy chồng cũng mang theo thói quen này, giờ thì cả nhà mình uống trà xanh được 20 chục năm rồi. Các dì các bác mình đều trông trẻ hơn tuổi, dì mình 45t mà như 26 27t thôi, bà ngoại mình trông cũng trẻ nữa.

45t mà như 26.27 ?????????????? B có nói qá k? Mih hỏi thật đấy? Nếu có thể b có thể cho mih xem ảnh và chế độ cụ thể của dì b ko? Chứ h soi gương mih thấy buồn kih khủng rồi, hic
    ............Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh.............Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi.......Ngược lòng mình tìm về nông nổi.............Lãng du vô định cánh chim trời...............
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9