TIN TÀI TRỢ.

Bất ngờ vì bạn trai là người thừa kế của gia tộc giàu có bậc nhất nước Anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cau-vong-sau-mua Xem bài viết
    Trời ơi, hai người quen nhau qua bạn bè giới thiệu mà chị nỡ lòng nào phán người ta đi Melbourne Cup "câu zai" vậy. Mà hồi đó đã biết gia thế của anh này đâu.
    Chắc gì ko biết gia thế. Chẳng lẽ lên báo nói là biết gia thế anh ấy quá khủng nên yêu luôn ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oài, anh chàng đẹp thật, đẹp nhất là nụ cười rạng rỡ và đầy tự tin. Nên dù ko có khối tài sản đằng sau thì cũng để ao ước rồi, hehe.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oài, anh chàng đẹp thật, đẹp nhất là nụ cười rạng rỡ và đầy tự tin. Nên dù ko có khối tài sản đằng sau thì cũng đáng để ao ước rồi, hehe.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic, Mr Darcy của mềnh, hức hức
    I need a Doctor
    • 944 Bài viết

• 2,097 Được cảm ơn

Phước ai người nấy hưởng. Tới đâu hay tới đó, thấy người may mắn thì cứ cầu chúc rồi hy vọng lúc nào đó may mắn chạy đuổi theo mình. Hơi đâu mà chẹp lưỡi chắc gì sướng, chắc gì thành, chắc gì tình yêu chân thành không vụ lợi bla bla.
    Giàu có chắc gì sướng nhưng nghèo hèn chắc chắn khổ.
    Quay lại topic thấy em gái nụ cười rộng mở, phóng khoáng, tươi xinh. Bạn trai thấy có vẻ hiền lành, bình dị. Chúc mừng cuộc sống có thêm 1 lọ lem có thật.
    • 664 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuan-hanh Xem bài viết
    Phước ai người nấy hưởng. Tới đâu hay tới đó, thấy người may mắn thì cứ cầu chúc rồi hy vọng lúc nào đó may mắn chạy đuổi theo mình. Hơi đâu mà chẹp lưỡi chắc gì sướng, chắc gì thành, chắc gì tình yêu chân thành không vụ lợi bla bla.
    Giàu có chắc gì sướng nhưng nghèo hèn chắc chắn khổ.
    Quay lại topic thấy em gái nụ cười rộng mở, phóng khoáng, tươi xinh. Bạn trai thấy có vẻ hiền lành, bình dị. Chúc mừng cuộc sống có thêm 1 lọ lem có thật.
    Tặng cho chị.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobibom Xem bài viết
    Hic hic, Mr Darcy của mềnh, hức hức
    Chị Bom cũng đọc "Kiêu hãnh và định kiến" của Jane Austen hả?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,187 Bài viết

• 2,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc tit lại nghĩ ngay đến Hà Anh ,cơ mà vào xem không phải =))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chị Bom cũng đọc "Kiêu hãnh và định kiến" của Jane Austen hả?
    Hầu như con gái ai cũng từng đọc quyển này, con trai thì bố già, Mr Darcy là hình tượng trong mơ của hầu hết những ai đoc qua, anh ấy là "Soái ca" của thế giới mờ.
    Đọc quyển này gần 10 năm rồi, mỗi năm chắc đọc với xem filmarrow-10x10 bản truyền hình lẫn điện ảnh cộng lại cũng gần chục lần mà lần nào cũng rớt hết cả giải mỗi khi có ảnh, haizzz

darcy_1600x1200_mr_darcy_3580123_1600_1200
    screen shot pc
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,326 Bài viết

• 6,934 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi hi, nói chung đọc những tin như thế này thì các cô gái bình thường, không phải công chúa tiểu thư sống trong nhung lụa như chúng ta ai cũng có một chút gato. Chúc mừng các cô gái lọ lem và mong các cô sẽ có một happy ending giống truyện cổ tích!
    Mình đọc truyện, 1 chàng trai giả vờ là công tử giàu có nhưng cuối cùng cô gái phát hiện ra chàng rất nghèo. Cô gái đòi chia tay "vì anh lừa dối không trung thực". Chàng trai hỏi: "Nếu anh giàu có mà giả vờ là nghèo khổ, thì anh tin là em sẽ kết luận khác đấy, có phải không?" Truyện của 1 tác giả đoạt giải Nobel mình quên mất tên.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cổ tích thôi :v
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThaoMien Xem bài viết
    MÌnh lại thấy là để duy trì mấy cái property này thì Alex sẽ phải cực kỳ áp lực về thuế má. Rất nhiều các loại quý tộc phải bắn đất đai đi vì ko kham nổi thuế
    Ngoài ra, nàng này đi Melbourne Cup để "câu zai" thì chắc là cũng có ý cả rồi :-) Cũng chả có gì là quá "bất ngờ" mí lại "cổ tích"
    Hay là tại mình qua thời tin vào chuyện cổ tích rồi nhỉ... dù rằng đêm nào cũng đọc cho con nghe :-)
    Thì cô ấy cũng nghĩ gia đình anh này cũng kha khá, kinh doanh này nọ chứ đâu ngờ là quá giàu như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,737 Bài viết

• 25,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipIn Xem bài viết
    Mình đọc truyện, 1 chàng trai giả vờ là công tử giàu có nhưng cuối cùng cô gái phát hiện ra chàng rất nghèo. Cô gái đòi chia tay "vì anh lừa dối không trung thực". Chàng trai hỏi: "Nếu anh giàu có mà giả vờ là nghèo khổ, thì anh tin là em sẽ kết luận khác đấy, có phải không?" Truyện của 1 tác giả đoạt giải Nobel mình quên mất tên.
    Giàu giả nghèo: khiêm tốn nên đáng quý
    Nghèo giả giàu: sĩ diện hão.
    Nên cùng là lie nhưng cái white lie sẽ được tha thứ.
    Nói chung giàu nghèo gì miễn khiêm tốn thì luôn được đánh giá cap. Có gì sai quy luật đâu nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,662 Bài viết

• 8,974 Được cảm ơn

Nói cho các chị bớt gato. Ở VN ko có nhiều gd quyền thế, quý tộc kiểu này mà phần nhiều là giàu xổi, kinh doanh các mặt hàng nhạy cảm, dễ kiếm tiền nên giàu là khoa trương ai cũng biết. Con cái ko mấy quý trọng đồng tiền, lại thích những thứ hào nhoáng bên ngoài nên chọn ng yêu cũng pải đẹp, chân dài chứ ko có mấy cặp là đến với nhau trong tình cảm dung dị đời thường. Nhưng ở nc ngoài nói chung thì con nhà giàu thường cực khiêm tốn, dễ mến, chưa kể là sạch sẽ đẹp đẽ. Nhiều khi tiếp xúc lâu mới biết gia thế chứ ko pải vừa quen là ngta kể lể ngay với mình. Họ cũng đi học, đi làm, có bạn bè là những ng bình thường và cả những ng giàu mà kín đáo. Giàu khủng cỡ anh này thì hiếm chứ giàu cỡ như học trường tiếng tăm, nhà đẹp, xe sang thì có nhiều. Em từng đề cập là các cô gái muốn tìm 1 ng đàn ông có tầm thì pải có môi trường, pải phấn đấu để bản thân đc học tập và làm việc ở những nơi tập trung những ng có tầm. Kể cả có vô tư đi nữa thì xung quanh cũng toàn những ng như thế, bạn bè mình quen biết những ng như thế thì cũng khó mà ko chọn dc một ng cũng kha khá. Mọi ng cứ điểm qua vài trường hợp xem có pải toàn học cùng trường với lại bạn bè giới thiệu cho ko. Ko sống trong cùng 1 môi trường, ko quen biết chung một số ng thì còn lâu mới gặp đc chứ đừng nói yêu.

P.s. Ở nc ngoài đi club là bình thường nhé. Ko hút chích sa đọa là đc chứ bạn bè thỉnh thoảng rủ nhau đi cho vui thế thôi, nhảy nhót chán thì về. Có 1 số club sang trọng, muốn vào pải ăn mặc đẹp dạng formal, mất tiền vào cổng chứ ko như club thường là vô cửa miễn phí. Ng vào mấy club đó nó cũng khác những ng vào club bình dân.
    • 3,254 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, hai người quen nhau qua bạn bè giới thiệu mà chị nỡ lòng nào phán người ta đi Melbourne Cup "câu zai" vậy. Mà hồi đó đã biết gia thế của anh này đâu.
    hi hi câu giai thì kg dám nói nhưng theo như khách hàng của mình hay đặt đồ để bán ở mấy trường đua ngựa thì đến đó cũng nhiều dòng dõi quý tộc lắm, Và nhiều cô gái thường đến đó để biết thêm những mối quan hệ ở lever cao nên mình cũng chà tin cô này kg biết về gia tộc người yêu đâu.
    Chuyện cổ tích viết ở thời hiện đai thôi
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,319 Bài viết

• 5,169 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình thích đoạn này "Vậy nên khi Alex nói tạm biệt, cô thậm chí còn thấy vui vì biết rằng, anh cũng có một niềm đam mê nào đó trong cuộc sống của mình."

Thích và ngưỡng mộ suy nghĩ đó của Caitlin.

Nếu chuyện này ở vn chắc đã ko có kết thúc đẹp vậy rùi.

Ở vn mà sống với nhau một thời gian, rồi đột ngột " anh" nói phải đi; cỡ nào cũng bị mọi người nói rằng " gặp phải sở khanh" hoặc no xôi chán chè.

Và cuối cùng là cằn nhằn làm đủ kiểu để anh kia sợ hết dám quay lại luôn.

Cách xử sự của Caitlin giúp cô ấy xứng đáng có đc hoàng tử.
    • 64 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh ấy là người Anh, mà họ gặp khi sống và học tập, làm việc ở nước khác mà. Khác quốc gia với chắc anh này ko mấy khoa trương nên chuyện ko biết cũng dễ hiểu.
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

đôi mắt của cô ấy thật đẹp!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,320 Bài viết

• 2,771 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Nói cho các chị bớt gato. Ở VN ko có nhiều gd quyền thế, quý tộc kiểu này mà phần nhiều là giàu xổi, kinh doanh các mặt hàng nhạy cảm, dễ kiếm tiền nên giàu là khoa trương ai cũng biết. Con cái ko mấy quý trọng đồng tiền, lại thích những thứ hào nhoáng bên ngoài nên chọn ng yêu cũng pải đẹp, chân dài chứ ko có mấy cặp là đến với nhau trong tình cảm dung dị đời thường. Nhưng ở nc ngoài nói chung thì con nhà giàu thường cực khiêm tốn, dễ mến, chưa kể là sạch sẽ đẹp đẽ. Nhiều khi tiếp xúc lâu mới biết gia thế chứ ko pải vừa quen là ngta kể lể ngay với mình. Họ cũng đi học, đi làm, có bạn bè là những ng bình thường và cả những ng giàu mà kín đáo. Giàu khủng cỡ anh này thì hiếm chứ giàu cỡ như học trường tiếng tăm, nhà đẹp, xe sang thì có nhiều. Em từng đề cập là các cô gái muốn tìm 1 ng đàn ông có tầm thì pải có môi trường, pải phấn đấu để bản thân đc học tập và làm việc ở những nơi tập trung những ng có tầm. Kể cả có vô tư đi nữa thì xung quanh cũng toàn những ng như thế, bạn bè mình quen biết những ng như thế thì cũng khó mà ko chọn dc một ng cũng kha khá. Mọi ng cứ điểm qua vài trường hợp xem có pải toàn học cùng trường với lại bạn bè giới thiệu cho ko. Ko sống trong cùng 1 môi trường, ko quen biết chung một số ng thì còn lâu mới gặp đc chứ đừng nói yêu.

P.s. Ở nc ngoài đi club là bình thường nhé. Ko hút chích sa đọa là đc chứ bạn bè thỉnh thoảng rủ nhau đi cho vui thế thôi, nhảy nhót chán thì về. Có 1 số club sang trọng, muốn vào pải ăn mặc đẹp dạng formal, mất tiền vào cổng chứ ko như club thường là vô cửa miễn phí. Ng vào mấy club đó nó cũng khác những ng vào club bình dân.

Ôi... đã like rồi mà vẫn còn muốn quote lại đây. Chị nói rất chính xác, con nhà giàu danh giá ở các nước phương Tây ăn mặc cũng bình dân giống như những người thường, trừ khi họ phải đi dự các buổi lễ trang trọng.Và mình thấy cách tổ chức lễ cưới, sinh nhật của họ cũng rất hay và đáng học hỏi, thể hiện trình độ trí thức cao. Chứ ko như mấy nhà giàu xổi ở VN đây, nhất là những nhà giàu xổi ở mấy miền quê, mỗi lần mà mấy đám người này tổ chức đám cưới, sinh nhật, hoặc thậm chí thôi nôi, đầy tháng cũng làm mình phát sợ luôn ấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 416 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongruatho Xem bài viết
    Biết đâu chồng mình cũng là người thừa kế của 1 dòng họ kếch xù mà anh ấy giấu mình chưa nói ra nhỉ?
    Chết bủ mợ em dồi,tối nay mình phải tra hỏi lão mới được,Lão nhà mình tên là Nguyễn Tấn Y,con trai mình là Nguyễn tấn Z,ai có thông tin về dòng họ này thì mật thư mình nhé.
    Sao anh lại tỏ tình.
    Vào một bên tai điếc.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2