Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bật mí về cậu bé tả bố lười chỉ thích nằm ườn

• 43 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 266 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích cậu bé xinh trai, văn viết chân thực, ngộ nghĩnh. Thích cách ông bố dạy con trong việc học hành. Nhưng ông bố này rõ là ông bố tồi. Ờ thì đẹp trai, tài giỏi, kiếm nhiều tiền, nhưng rõ ràng đang là tấm gương xấu trong mắt con. Bố có thể ít phải làm việc nhà, nhưng đến bữa cơm mà để gọi và nói vọng xuống như thế là không được. Ăn xong ngồi chat zalo chíu chíu với học sinh, chat cái gì không biết. Mẹ của bé cũng làm rất nhiều, cũng kiếm rất nhiều tiền, nhưng sao trong mắt bé mẹ vẫn chăm sóc con cái, vẫn làm việc nhà, đôi lúc bị mẹ mắng nhưng bé vẫn hiểu và thông cảm cho mẹ. Đàn ông kém phụ nữ à? Cùng kiếm tiền như nhau, cùng vất vả như nhau, phụ nữ còn phải đẻ đái, đàn ông sức dài vai rộng cậy có tý tiền đã lười như ông vua.
    Mà nhá, bài văn là do cô giáo post lên, ông bố chữa ngượng nên cũng post lên trang cá nhân của mình, chữa ngượng thôi, làm ra vẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 271 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Các mẹ cứ bảo con mình tả chân thực về mình xem, kinh dị không kém đâu ạ, đặc biệt là các câu chì chiết hàng ngày của các mẹ in vào đầu các con lắm lắm, chắc đến già cũng không quên. Tại 1 trường cấp 2 của HN, vào giờ ngoại khóa cuối năm, cô giáo đề nghị các con viết 1 bài cảm tưởng thật về bố mẹ, ko cần đề tên. Kết quả là bên cạnh những bài ca ngợi, có những bài như sau:
    - Buổi sáng, mẹ em thường quát "Mày có dậy ko thì bảo, nếu ko mặt tao lại thành cái thớt cho cô giáo mày băm (cô giáo gọi điện nhắc mẹ vì con đi học muộn)
    - Buổi chiều, khi bố mẹ về, bố mẹ thường đuổi hết chúng em ra ngoài, đóng cửa đếm tiền với nhau
    ......

Nhiều vô kể, cô giáo đọc qua trong hôm họp phụ huynh, phòng họp cười vỡ bụng, bố mẹ nào được con tả xấu thì vừa cười vừa mếu. Những bài văn đó cô giáo phô tô gửi cho mỗi phụ huynh 1 quyển. Bài ko có tên nhưng ai cũng biết bài nào là của con mình.

Đấy là học sinh lớp 7 rồi các mẹ nhé, ko phải là ngây ngô nữa đâu. Mà đây là 1 trường nổi tiếng của HN, các con thi vào được lớp này cũng khó lắm, có rất nhiều người phải "chạy trái truyến" vào đây đấy ạ. Cô giáo cũng hết sức ngỡ ngàng, vì phụ huynh nào cũng trí thức, đẹp đẽ, hết lòng lo lắng cho con, có ai thể hiện ra như thế đâu.

Nếu các mẹ thường xuyên đón con thì sẽ thấy nhiều mẹ dùng những từ nặng nề khi nói với con lắm, VD xưng mày tao, tao tát vỡ mồm mày ra bây giờ, nằm ườn ra, lười chảy thây, ko học giỏi thì đi bốc c...t mà ăn, mày ăn gì mà ngu thế... Đặc biệt vào những dịp trả lại kiểm tra, có kết quả thi, nhiều BM hỏi kết quả xong mắng con ngay tại cổng trường. Có 1 thời gian trường con mình xây, đi học nhờ trường tiểu học Thanh Lương. Mỗi lần đến đón con mình lại choáng váng vì nói tục chửi bậy. Có ông bố đón con gái học lớp 1, cả bố cả con chửi bậy kinh khủng, câu nào cũng có tiếng đệm, chửi thế nhưng chiều con lắm, con đòi gì cũng mua, vừa mua cho vừa chửi vì con nhõng nhẽo.
    "...Em nghĩ mình nên học cách tha thứ cho nhau
    Về những lời hứa khi tình yêu đầy nhất
    Em vẫn tin đó là những lời rất thật
    Nhưng hôm nay giây phút ấy qua rồi...

Cần có hai người để gọi tên bầu trời, em tin
    Nhưng em biết, anh cũng có một bầu trời riêng cần giữ
    Nên anh ạ, một đôi lần, em nghĩ
    Có khi mình nên tha thứ cho nhau
    Về những câu thề hứa thuở ban đầu."
    • 84 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi refresh2005 Xem bài viết
    Các mẹ cứ bảo con mình tả chân thực về mình xem, kinh dị không kém đâu ạ, đặc biệt là các câu chì chiết hàng ngày của các mẹ in vào đầu các con lắm lắm, chắc đến già cũng không quên. Tại 1 trường cấp 2 của HN, vào giờ ngoại khóa cuối năm, cô giáo đề nghị các con viết 1 bài cảm tưởng thật về bố mẹ, ko cần đề tên. Kết quả là bên cạnh những bài ca ngợi, có những bài như sau:
    - Buổi sáng, mẹ em thường quát "Mày có dậy ko thì bảo, nếu ko mặt tao lại thành cái thớt cho cô giáo mày băm (cô giáo gọi điện nhắc mẹ vì con đi học muộn)
    - Buổi chiều, khi bố mẹ về, bố mẹ thường đuổi hết chúng em ra ngoài, đóng cửa đếm tiền với nhau
    ......

Nhiều vô kể, cô giáo đọc qua trong hôm họp phụ huynh, phòng họp cười vỡ bụng, bố mẹ nào được con tả xấu thì vừa cười vừa mếu. Những bài văn đó cô giáo phô tô gửi cho mỗi phụ huynh 1 quyển. Bài ko có tên nhưng ai cũng biết bài nào là của con mình.

Đấy là học sinh lớp 7 rồi các mẹ nhé, ko phải là ngây ngô nữa đâu. Mà đây là 1 trường nổi tiếng của HN, các con thi vào được lớp này cũng khó lắm, có rất nhiều người phải "chạy trái truyến" vào đây đấy ạ. Cô giáo cũng hết sức ngỡ ngàng, vì phụ huynh nào cũng trí thức, đẹp đẽ, hết lòng lo lắng cho con, có ai thể hiện ra như thế đâu.

Nếu các mẹ thường xuyên đón con thì sẽ thấy nhiều mẹ dùng những từ nặng nề khi nói với con lắm, VD xưng mày tao, tao tát vỡ mồm mày ra bây giờ, nằm ườn ra, lười chảy thây, ko học giỏi thì đi bốc c...t mà ăn, mày ăn gì mà ngu thế... Đặc biệt vào những dịp trả lại kiểm tra, có kết quả thi, nhiều BM hỏi kết quả xong mắng con ngay tại cổng trường. Có 1 thời gian trường con mình xây, đi học nhờ trường tiểu học Thanh Lương. Mỗi lần đến đón con mình lại choáng váng vì nói tục chửi bậy. Có ông bố đón con gái học lớp 1, cả bố cả con chửi bậy kinh khủng, câu nào cũng có tiếng đệm, chửi thế nhưng chiều con lắm, con đòi gì cũng mua, vừa mua cho vừa chửi vì con nhõng nhẽo.
    Bác nói............đúng quá
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3