Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bật mí về cậu bé tả bố lười chỉ thích nằm ườn

• 43 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,924 Được cảm ơn

Bài văn này chân thực tới nỗi mình chỉ cần thay tên của ông bố đó sang tên chồng mình là y xì luôn, hehehe.
    Chồng mình ko chát zalo với học sinh, nhưng mà nằm nói/nghe điện thoại của bạn hàng, của bạn, cả buổi luôn, còn năm xem phìm hành động gọi mãi ko chịu đi ăn nữa, hehehe.
    Đại loại bài văn này quá đại diện cho đa số đàn ông tre trẻ ở VN

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bài văn này chẳng khác gi chồng mình luôn. con trai là sướng thế đấy. chả trách ai cũng thích đẻ con trai. xã
    hội càng phân cấp rõ ràng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Mình thấy thích ông bố này, tâm lý và thoải mái

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Applegriin
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,175 Bài viết

• 24,352 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui lại thấy mấy ông bố ỉ mình làm ra tiền, về tới nhà lại không chú ý đến gia đình vợ con, cắm đầu chat Zalo với học sinh, gọi ra ăn còn khó... thì tui không ưng nha. Dù gì thì gì, về đến nhà chí ít cũng nên giành thời gian cho vợ con, việc nhà mệt quá thì không làm cũng có thể bỏ qua, nhưng vì mấy đứa "con hờ" (là học sinh) mà không chơi với con đẻ, để nó phải viêt "yêu vừa thôi chứ không yêu lắm" thì nên xem lại bản thân, có khi lại làm gương cho con, sau này tâm tư để ở chuyện ngoài đường nhiều hơn ở trong nhà.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại rất thích kiểu viết chân thực thế này chứ không phải kiểu viết văn mẫu của các trường phổ thông. Mình được nghe bài văn của một bạn học cùng con mình hồi lớp 2 hay lớp 3 gì đó tả bố: Bố em có sở thích nhổ nước bọt vào dép trong nhà vệ sinh. Nghe thấy bài ấy mọi người - có cả bố bạn ấy đi họp phụ huynh - cười như ma làm luôn. Bố bạn ấy thích lắm, còn giải thích lý do sao bạn ấy lại viết thế và bác đấy cũng có tư tưởng dạy con giống ông bố Đỗ Mạnh Hà này.
    • 84 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thôi mà các mẹ, ông bố đưa bài văn lên vì chính anh ta cũng cảm thấy sự hài hước và ngây thơ trong lời văn của con trẻ, đó cũng là mục đích chinh mà chúng ta qua tâm thôi, còn việc nhà người ta như thế nào, ông bố kiếm tiền hay sao, lười nhác hay chăm chỉ thì chúng ta cũng không nên soi mói làm gì, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà các mẹ, chứ chúng ta mà cứ máy móc dạy con theo cùng một cách thì có lẽ đã không có những nhân tài mới ra đời.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 149 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Thằng bố này lười nhác, cậy làm ra tiền và mua được ô-tô đây mà. Các mẹ chửi nhiệt tình vào, mang tiếng làm giảng viên ĐHBK. WTT kiên quyết phản đối.
    • 84 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anlinh85 Xem bài viết
    Thằng bố này lười nhác, cậy làm ra tiền và mua được ô-tô đây mà. Các mẹ chửi nhiệt tình vào, mang tiếng làm giảng viên ĐHBK. WTT kiên quyết phản đối.
    Bác làm gì mà nóng thế.......................
    • 1,534 Bài viết

• 1,508 Được cảm ơn

Thôi tình hình có mẹ nào có chồng đảm đang vừa kiếm ra tiền, vừa chăm việc nhà thì vào đây chia sẽ kinh nghiệm vây, chứ ông bố này cũng gần như điển hình cho rất nhiều ông bố thời đại này rồi đấy, ông ấy còn biết đưa đón con đi học là may rồi.
    • 84 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienanbong Xem bài viết
    Thôi tình hình có mẹ nào có chồng đảm đang vừa kiếm ra tiền, vừa chăm việc nhà thì vào đây chia sẽ kinh nghiệm vây, chứ ông bố này cũng gần như điển hình cho rất nhiều ông bố thời đại này rồi đấy, ông ấy còn biết đưa đón con đi học là may rồi.
    haha mẹ này nói chuẩn, mình cứ đi soi mói người ta làm gì, đây là tình trạng chung của những ông chồng Việt Nam rồi, không phải vì họ không thương vợ đâu, nhiều khi đâu phải cứ lười là không thuơng vợ đâu
    • 459 Bài viết

• 5,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại rất thích ông ống và cậu bé này (nhưng không thích đoạn ông bố lên báo thêm lần nữa để thanh minh, có vẻ hơi mưu cầu nổi tiếng :P)

Ngày xưa thằng em mình cũng từng rất bá đạo khi làm bài văn tả bà nội. Ngày đó quên không chụp ảnh phục vụ các mẹ. Nhưng đại ý là:
    ..Trong nhà em có bà nội, bà đã gần 90 mà mắt vẫn rất tinh. Bà chỉ ăn và chơi, không làm gì cả. Bà có sở thích là đánh đề. Tối nào bà cũng xem ti vi kết quả sổ số lúc 7h 30 để biết kết quả. Lúc đó cả nhà đều phải nhường ti vi cho bà....

Chính vì vậy mình rất thích em bé, những thứ em bé viết chỉ là cảm nhận trẻ con..chứ thực sụ ông bố hay mẹ...có thể có sự phân công công việc và những việc bé không hiểu nổi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chuyện đi làm về nhà nằm ườn ra là do trẻ mô tả mà, mình thấy chẳng có gì mà sao mấy mẹ quay qua ném đá ông bố vậy chứ, bình thường thôi.
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chỉ là vui và giải trí thôi mà, có gì phải bức xúc đâu.
    Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    • 633 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Đó là lý do tôi sẽ cố gắng làm việc hết sức để con tôi học trường quốc tế. Cách giáo dục vn hiện nay đáng suy ngẫm: chưa vào lớp 1 đã biết chữ, làm văn phải theo khuôn mới điểm cao... Trẻ con bây giờ có điều kiện vật chất hơn ngày xưa nhưng tinh thần thì quá nghèo nàn, mất hết tuổi thơ.
    • 2,403 Bài viết

• 8,512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy ông bố này dĩ nhiên là kiếm ra tiền,bà mẹ nếu đúng như cậu bé tả thì cũng thuộc dạng kiếm ra tiền nốt.Nếu vậy bỏ vài triệu thuê osin 1 tháng cũng là bình thường,cả bố lẫn mẹ k làm việc nhà cũng bình thường. Cứ phải dọn nhà,tắm con,đủ thứ chuyện linh tinh mới là thương con à? giờ mấy mẹ muốn có chồng tắm con lương 3tr như mẹ nào ở trên nói hay chồng làm ra tiền có xe hơi chở con đi học đồng thời thuê osin làm việc nhà cho các mẹ đỡ vất vả luôn?
    Trường hợp đàn ông phụ vợ chăm con,tắm con,làm việc nhà...Mình biết có người như vậy. Thường thì ảnh đi làm,vợ ở nhà chăm con,mà giờ ảnh đang thất nghiệp nửa năm rồi nên phải ở nhà suốt làm việc nhà thôi,ra đường chi nhiều tốn tiền.
    080825100416-176-513

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    • 398 Bài viết

• 629 Được cảm ơn

Em nghĩ xã hội giờ phân công lao động rõ ràng ra rồi, cứ làm nhiều tiền rồi thuê giúp việc người ta làm cho, mình thích ăn gì ngon thì tự đi nấu xong cả nhà kéo nhau đi xem phim, đi lượn phố xá, cứ ở nhà chia việc ra, trách móc nhau chi cho khổ. Em trước cũng là dâu đảm, vợ tháo vát nhưng giờ được tẩy não rồi. Hehe, quan trọng mình làm mình thoải mái là được!
    [I Biết đâu sớm mai nắng em phơi cuộc tình...[/I]
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ông bố của năm...........................
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lăng kính của trẻ con mà, từ đó mình nhìn vào mà tốt lên chứ sao
    Tầm này đã xăm trổ đầy mình rồi thì đừng có mà....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 11,351 Được cảm ơn

Mình nhớ hồi còn bé mẹ mình đi học ở Phillipin 1 năm, thế nên mình thường xuyên viết thư cho mẹ. Mình viết ngộ nghĩnh lắm, mẹ cứ cười ngất. Giờ quên hết rồi, chỉ nhớ cái vụ tả cái lá chuối ở vườn nhà hàng xóm:"Cây chuối nhà bà... có lá to lắm mẹ ạ. Nó dài bằng 10 viên gạch đá hoa cộng lại, rộng bằng 2 viên gạch đá hoa cộng lại"
    • 84 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me&be Xem bài viết
    Mình nhớ hồi còn bé mẹ mình đi học ở Phillipin 1 năm, thế nên mình thường xuyên viết thư cho mẹ. Mình viết ngộ nghĩnh lắm, mẹ cứ cười ngất. Giờ quên hết rồi, chỉ nhớ cái vụ tả cái lá chuối ở vườn nhà hàng xóm:"Cây chuối nhà bà... có lá to lắm mẹ ạ. Nó dài bằng 10 viên gạch đá hoa cộng lại, rộng bằng 2 viên gạch đá hoa cộng lại"
    .....Còn thân cây chuối thì to bằng 1 viên ghạch đá hoa cộng lại