TIN TÀI TRỢ.

Bắt khẩn cấp đối tượng đâm chết một bác sĩ trong bệnh viện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 213 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 171 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Thái Bình vừa quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can, bắt tạm giam đối tượng Nguyễn Văn Dũng (18 tuổi) vì có hành vi đâm chết bác sĩ Phạm Đức Giàu (59 tuổi) tại BV Đa khoa huyện Vũ Thư vào rạng sáng nay 16/8.

Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Thái Bình vừa cho biết thông tin như sau: sự việc xảy ra vào lúc gần 1 giờ sáng nay tại Bệnh viện đa khoa Vũ Thư khiến 1 bác sĩ tử vong tại chỗ và 1 bác sĩ bị thương.
    Trước đó, vào khoảng hơn 23h ngày 15/8, đối tượng Nguyễn Văn Dũng cùng mẹ đưa anh trai là Nguyễn Văn Hùng (SN 1991) vào khoa Ngoại - Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư cấp cứu trong tình trạng sức khỏe đã hết sức nguy kịch. Phụ trách ca trực khi đó tại bệnh viện gồm bác sĩ Giàu và điều dưỡng viên Nguyễn Nam Thắng.
    bvdamchet4d1ff_29624
    Hiện trường nơi xảy ra vụ truy sát kinh hoàng tại BV đa khoa huyện Vũ Thư.

Ngay sau khi đưa anh trai vào cấp cứu, đối tượng Dũng liên tục la hét, gây rối và đe dọa sẽ đâm chết các bác sĩ nếu như anh trai không được cứu sống. Chính vì vậy, lãnh đạo bệnh viện đã phải thông báo sự việc lên Công an huyện Vũ Thư và 4 cán bộ công an đã đến bệnh viện ghi nhận sự việc, ổn định trật tự cho các bác sĩ làm việc.

Do tình trạng sức khỏe của bệnh nhân quá nguy kịch nên khoảng hơn 1 giờ đồng hồ sau, bệnh nhân Nguyễn Văn Hùng đã tử vong. Lãnh đạo Bệnh viện huyện Vũ Thư mời người nhà vào lập biên bản sự việc đồng thời giải thích về nguyên nhân dẫn đến sự tử vong của bệnh nhân. Khi đại diện gia đình đang làm việc với bác sĩ, đối tượng Nguyễn Văn Dũng lao vào gây án. Đối tượng đã sử dụng con dao bấm của bệnh nhân đâm trực tiếp vào ngực bác sĩ Phạm Đức Giàu khiến sĩ bác sĩ tử vong tại chỗ, bác sĩ Ngô Văn Hoàn cũng bị đâm thương tích. Một bác sĩ khác cùng làm việc tại hiện trường may mắn chạy thoát.

Gây án xong, Nguyễn Văn Dũng đã bỏ trốn khỏi bệnh viện. Y thuê xe ôm chở đến trú ẩn tại một nhà nghỉ gần cầu Tân Đệ để tìm cách đối phó với lực lượng công an. Tuy nhiên đến khoảng 8 giờ sáng cùng ngày, các trinh sát phòng PC45 - Công an Thái Bình đã phối hợp cùng công an huyện Vũ Thư đột nhập nhà nghỉ nơi tên Dũng trú ẩn, bắt gọn đối tượng để phục vụ công tác điều tra, làm rõ nguyên nhân gây án của y.

Sau khi ra quyết định tạm giam bị can, hiện Cơ quan CSĐT đang tiếp tục xác minh, hoàn thiện hồ sơ vụ án để chuyển cơ quan chức năng liên quan xử lý theo quy định pháp luật.
    http://dantri.com.vn/c20/s20-508429/...-benh-vien.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 171 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình không hiểu sao đã có 4 vị công an đển rồi mà vẫn để hậu quả đáng tiếc xảy ra nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Ôi, ở ngay gần nhà mình. Chia buồn với gia đình BS. Chắc thằng đó nó đâm nhanh quá khiến công an ko ngăn nổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

KHiếp, trên đời lắm thằng điên loạn thế không biết.:Sad:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Chia buồn cùng gia đình BS.
    Thiệt tình là mình cũng ác khi vừa vụt qua trong đầu có vậy may ra BS mới bớt "..."
    • 22 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Khủng khiếp quá, xã hội này loạn lên rồi. Chẳng biết tin ai nửa. Đã báo công an rồi mà vẫn bị đâm chết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

thường thì bệnh viện tuyến huyện làm ăn chán lắm. chẳng biết trường hợp tử vong này có phải do BS chậm ko nhưng cả bố và mẹ mình cũng đều do cái bệnh viện này mà phát hiện bệnh muộn.
    mẹ mình bị đau họng,amydan sưng to, họ điều trị mãi ko khỏi mà nhất định không chuyển đi lên tuyến trên. Sau mình thấy chữa mãi ko khỏi nên tự cho mẹ lên viện tai mũi họng TW khám thì ra mẹ mình có khối u ở trong họng.
    Rút kinh nghiệm mẹ mình rồi mà bố mình lại bước tiếp theo vết xe đó. Cũng chỉ vì viện này ở gần nhà nên ông cụ cứ mệt là ra viện đó chứ ko chịu đi xuống viện tỉnh. Họ cũng lấy máu xét nghiệm mãi mà ko phát hiện ra bố mình bị suy thận. Đến khi xuống viện thành phố thì thận đã suy độ 3 rồi.. :Crying:
    Nói chung là tuyến huyện chán lắm. Có bs giỏi nào thì họ đi hết, ở đó toàn người già và sinh viên mới ra trường.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 460 Bài viết

• 838 Được cảm ơn

Ôi chỉ Khổ thân bà mẹ già một lúc đi hai thằng con..
    Thương gia đình BS này..tự nhiên mất người cầm lái...xh càng ngày càng điên loạn..
    Không hiểu nhà nước mình bầu bán xong chưa..làm việc đi thôi chứ nhỉ...hichcic
    Cứ gọi là loạn.. CALL UP... PARACEL ISLANDS & SPRATLY ISLANDS BELONG TO VIETNAM
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 96 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình đọc thế này thì cũng không thể hiểu được vụ việc chính xác đến đâu. Nhưng, nói thật với cả nhà là có đưa người thân vào viện thì mới thấy bất mãn với bác sĩ, y tá. Nếu người nhà bệnh nhân mà là những người dễ bị kích động thì không kim chế dc thật, nhiều khi bản thân m trong suy nghĩ còn rủa bsi gặp thế này thế khác nữa là những người nóng tính họ lúc đấy không kìm chế dc là cả 2 bên cùng thiệt. bây giờ đi viện mà gặp bác sĩ tốt, nhẹ nhàng thì 10 người chắc chỉ được 3.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 931 Bài viết

• 5,187 Được cảm ơn

Việc Dũng đâm chết bác sỹ là hoàn toàn không thể tha thứ và sẽ bị pháp luật trừng trị thích đáng, rất có thể là mức án cao nhất.

Nhưng qua việc này cũng như việc bệnh viện Cà Mau bị đập phá dạo trước, các bệnh viện và bác sỹ cũng sẽ phải xem xét thái độ và trách nhiệm của mình trong việc điều trị cho bệnh nhân, nhất là bệnh nhân cấp cứu.

Mọi người sẽ làm gì khi người thân (bố, mẹ, anh chị em) của mình phải vào viện cấp cứu nhưng bác sỹ thờ ơ thiếu trách nhiệm, hay thậm chí cố tình lảng tránh để đòi tiền phong bì lót tay. Hiện tượng này xảy ra ở khắp các địa phương trong cả nước, từ tuyến cơ sở đến bệnh viện trung ương, rất phổ biến chứ không phải con sâu làm rầu nồi canh nữa. Một người bạn của mình vào cấp cứu ở BV Xanh Pôn, đưa đi chụp chiếu thì thái độ nhân viên bệnh viện rất khó chịu phải có xyz mới chịu làm nhanh trong khi bệnh nhân đang đau đớn tưởng như sắp chết đến nơi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 347 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

èo ơi, vụ này ở quê nhà mình. ngay gần nhà bố mẹ chồng luôn, sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

mình gọi về quê hỏi, thấy mọi người ở quê bảo người đi cấp cứu bị nghiện, sốc thuốc, vào viện đã chết rồi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasuatb Xem bài viết
    mình gọi về quê hỏi, thấy mọi người ở quê bảo người đi cấp cứu bị nghiện, sốc thuốc, vào viện đã chết rồi.
    chắc hai anh em sài chung thuốc; mai mốt tuyệt đối không cho con em học nghề bs ở Việt Nam! Từng chứng kiến tại phòng cấp cứu mấy tay nghiện ngáp ngáp sắp chết, băng nhóm nó đưa vào vừa đe dọa vừa làm ầm ĩ; vừa chích mũi thuốc đặc trị, nó khỏe lại liền kéo nhau đi một nước ko lời cảm ơn, cũng ko đóng phí gì!
    • 2,813 Bài viết

• 6,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực tình vụ này mình ko rõ nên không bàn,
    Nhưng ngoài lề chút về việc vô tâm của bác sỹ, chuyện có thật ở bệnh viện huyện mình cách đây khoảng 9-10 năm
    Có ca cấp cứu, 2 cô gái bị tai nạn, được đưa vào bệnh viện huyện,,nhưng vào đã cấp cứu mà còn bị xoay đủ thứ, a b c d ..x y z...==> tới khi mới biết đó là con gái của bác viện trưởng thì không kịp nữa.
    Thực sự đưa người thân đi viện rất chi là ức chế ạ, Mình mà nhiều tiền thì cho cam, đây tiền ko có phải xoay phải vẹo,,,mệt đủ đường
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 802 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SAC Family Xem bài viết
    Chia buồn cùng gia đình BS.
    Thiệt tình là mình cũng ác khi vừa vụt qua trong đầu có vậy may ra BS mới bớt "..."
    Mình cũng chơt nghĩ như mẹ này khi đọc bài báo. Ai bảo mình ác thì mình đành chịu thôi chứ mình chứng kiến rồi. Em mình ngày trước bị loét non hành tá tràng vào bv, nó đau đớn lăn lộn, mẹ mình xót xa hỏi bsi có cách nào để em đỡ cơn đau ko, ông ấy trả lời lạnh tanh: chả có cách nào cả, chỉ có tiêm cho nó 1 liều heroin. Nếu lời nói đó từ miệng người bình thường thì nó lại khác nhưng đây là lời nói của bsi đấy... Còn nhiều chuyện khác nữa cơ. Uất lắm.

Dù sao cũng chia buồn với gia đình bác sĩ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mà gặp đúng mấy thằng nghiện thì chịu rồi, bác sĩ tốt hay dở chúng nó cũng phang hết, sợ lắm.
    Mà nói về BV VN thì nhiều cái quá đáng. Hồi xưa mình đi mổ cắt amidan ở BV TMH, mình thấy người nhà kể lúc mình còn hôn mê chưa tỉnh, có một chị cũng đang hôn mê sau mổ, các y tá thì hai người khiêng đầu và chân rồi ném bụp một cái xuống giường y như ném cái bao tải. Đến mình vì mẹ mình sợ quá nên đã lấy tay đỡ cho.
    cVJSp7
    • 104 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Hóa ra trên này nhiều dân Thái Lọ phết nhỉ !
    • 2,075 Bài viết

• 6,149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người cho em hỏi ngu tí là sao bác sỹ, y tá hay cau có cáu gắt với bệnh nhân và người nhà bệnh nhân thế nhỉ, ở nhà họ có cáu thế không? Có lần vào thăm bác em nằm viện thấy cô y tá quát tháo về cái chậu hay cái khăn mặt gì đấy, em điên quá bảo " đây có phải khoa điếc đâu mà chị phải nói to thế", mụ quay lại gầm lên " mày nói cái gì", " Tôi nói chị đừng có gào lên như thế, người ta đang ốm cũng đủ mệt lắm rồi", thế là mụ nguây nguẩy bỏ đi.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tên này chết vì sốc thuốc mà, 2 anh em đều nghiện.
    Thằng em nó láo quá, BS thức đến đêm cứu anh nó mà lại giết người ta!
    Dù rằng,
    Bác sĩ tuyến huyện chất lượng thấp lắm, toàn bọn dốt và con ông cháu cha vào thôi. Y tá cũng như bà bán cá, đanh đá và cáu gắt kinh khủng. Nhận tiền thì nhanh như chớp, nếu ko mất 10k thì nó tiêm cho đau nhớ đời. Thà xót của vào viện to còn được khỏi bệnh còn hơn vào viện huyện, càng ko tin mấy ông y sĩ vườn trong xóm.
    • 23,100 Bài viết

• 34,968 Được cảm ơn

16/08/2011 | 0900

Công an Thái Bình đã bắt khẩn cấp tên Nguyễn Văn Dũng (sinh năm 1993), trú tại xã Hòa Bình, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình, sau khi tên này đâm chết 1 bác sĩ và làm một bác sĩ khác bị thương tại Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư (Thái Bình) vào hồi 1 giờ kém 15 ngày 16/8.

Bác sĩ bị đâm chết tên là Phạm Đức Giàu (60 tuổi), còn bác sĩ bị thương vào vùng bụng là Ngô Duy Hoàn (30 tuổi) trú tại xã Hòa Bình, huyện Vũ Thư.

Theo những người chứng kiến, vào khoảng 23 giờ ngày 15/8, khoa ngoại tiếp nhận bệnh nhân Nguyễn Văn Hùng (sinh năm 1991) trú tại xã Hòa Bình, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình.

Đưa Hùng đi cấp cứu bằng xe máy có mẹ của Hùng và em trai là Nguyễn Văn Dũng. Trực ca là bác sĩ Giàu và một điều dưỡng tên là Nguyễn Nam Thắng, trực lãnh đạo là bác sĩ Nguyễn Đức Trấn.

Tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Thái Bình, bác sĩ Ngô Duy Hoàn kể lại: “Khi đưa bệnh nhân vào cấp cứu tại khoa ngoại, tôi làm ở khoa cấp cứu, được gọi sang để hội chẩn. Bệnh nhân được cấp cứu trong tình trạng thở ngáp cá, môi tím, chân tay lạnh, không đo được huyết áp, không bắt được mạch, ngừng tuần hoàn.”

Còn theo điều dưỡng Thắng, ngay từ khi vào cấp cứu, người nhà nạn nhân đã dọa đập phá bệnh viện, nếu không cứu được bệnh nhân thì sẽ đâm chết cán bộ y tế. Lo sợ, nhân viên bệnh viện đã gọi điện thoại cho Công an huyện Vũ Thư; 4 cán bộ chiến sĩ, công an đã đến bệnh viện.

Bệnh nhân được nhanh chóng cấp cứu kịp thời, nhưng không cứu được. Vào khoảng 12 giờ 18 phút, bệnh nhân Hùng đã tử vong.

Sau khi bệnh nhân được đưa vào cấp cứu, một số thanh niên khác đã đến bệnh viện đập phá, làm ầm ĩ ở bệnh viện. Bệnh viện yêu cầu một người nhà bệnh nhân vào phòng hành chính của khoa để lập biên bản về việc bệnh nhân bị tử vong.

Sau đó, khi một người nhà bệnh nhân đang ở trong phòng hành chính với 4 cán bộ, nhân viên bệnh viện thì Nguyễn Văn Dũng bước vào. Vào khoảng 1 giờ kém 15 phút, tại phòng hành chính của khoa, khi các cán bộ bệnh viện đang giải thích về vụ việc thì Dũng lấy dao thủ sẵn trong người, đâm bác sĩ Hoàn ngồi bên cạnh.

Bác sĩ Hoàn né được, bị đâm vào vùng bụng, bỏ chạy sang phòng bệnh nhân. Thấy vậy, người nhà của Dũng đã ôm Dũng nên bác sĩ Trấn và y tá Thắng kịp bỏ chạy, Dũng không đâm được. Bác sĩ Giàu không kịp chạy nên bị Dũng đâm vào ngực, chạy sang một phòng khác, rồi tử vong. Sau khi gây án, Dũng đã bỏ trốn.

Nhận được tin báo, lực lượng Cảnh sát hình sự công an Thái Bình đã phối hợp với Công an huyện Vũ Thư đã tiến hành khám nghiệm hiện trường, lấy lời khai của các bên liên quan. Lực lượng công an đã thu được con dao gây án.

Hiện cơ quan công an Thái Bình đang tiếp tục điều tra làm rõ vụ án./.

Lê Sơn (TTXVN/Vietnam+)

http://www.baomoi.com/Home/AnNinh/ww...en/6820060.epi
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/