Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bắt giam kẻ đổ rượu vào mồm bé gái 2 tuổi

• 3 Lượt chia sẻ
  • 4.07K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,009 Bài viết

• 2,532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bắt giam kẻ đổ rượu vào mồm bé gái 2 tuổi
    Thứ Sáu, 26/09/2014 09:17 (GMT + 7)
    Thấy bé gái khóc, Thanh dùng ngón tay nhét vào mồm cháu bé, sau đó đổ chai rượu đang dùng dở vào mồm nạn nhân. Hiện cháu bé vẫn hôn mê, hoảng loạn…

Chiều 25/9, Công an thành phố Việt Trì (Phú Thọ) đã quyết định khởi tố, bắt tạm giam Nguyễn Thị Kim Thanh (48 tuổi, ở phường Minh Phương, thành phố Việt Trì về tội Cố ý gây thương tích trẻ em.
    bat-giam-ke-do-ruou-vao-mom-be-gai-2-tuoi_1
    Nguyễn Thị Kim Thanh đang khai báo tại cơ quan điều tra - Ảnh: Quốc Hội.
    Vụ việc xảy ra vào 12h ngày 24/9, khi ông nội của cháu Nguyễn Thị Kim Liên (2 tuổi) là ông Nguyễn Văn Ước đưa cháu Liên sang nhà hàng xóm chơi là Nguyễn Thị Kim Thanh. Sau khi đưa cháu Liên sang chơi, ông Ước có việc nên đã gửi cháu Liên ở nhà Thanh. Khi quay trở lại nhà Thanh để đón bé Liên, ông Ước đã phát hiện cháu Liên nằm ở trong nhà, trên người không có một mảnh quần áo, trong mồm bé Liên bê bết máu và có một chiếc băng vệ sinh trong mồm.
    Nhận được tin báo, Công an thành phố Việt Trì triển khai lực lượng bắt và đưa Nguyễn Thị Kim Thanh về cơ quan Công an thành phố để phục vụ công tác điều tra. Tại trụ sở Công an Việt Trì, Thanh khai do cháu Liên khóc không giỗ được nên đã dùng ngón tay nhét vào mồm cháu bé, sau đó đổ chai rượu đang dùng dở vào mồm bé Liên rồi rút mạnh tay và chai rượu ra thì thấy cháu chảy máu trong mồm. Do đau quá nên bé Liên càng khóc to, Thanh tiếp tục dùng hai tay ép ngực bé Liên và dùng băng vệ sinh đang dùng nhét vào mồm bé Liên.
    Người nhà bé Liên cho biết, sau khi Thanh dùng chai rượu đút vào mồm bé Liên rồi kéo mạnh ra khiến bé bị rụng 4 răng (2 răng trên, 2 răng dưới); ngực bị thương nhẹ. Sự việc xảy ra, gia đình đã đưa cháu đi khám và điều trị tại bệnh viện Nhi Trung ương. Hiện bé vẫn hôn mê, hoảng loạn…

Có khi nào trên đường đời tấp nập? Ta vô tình đi lướt qua nhau?...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,865 Bài viết

• 31,899 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đổ rượu vào mồm em bé, rút ra làm gãy 4 cái răng cửa, rồi nhét băng vệ sinh đang dùng vào mồm em bé.
    Trời ơi, con rắn độc. Tui muốn giết chết con mẹ này. Còn tệ hơn cả súc vật.
    • 67 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Con này bị tâm thần à? Mình mà là mẹ cháu bé mình sẽ sang tát cho nó ko còn 1 cái răng nào!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,556 Được cảm ơn

Mà tự dưng lão ông kia giao cháu cho người khác trông là sao nhỉ, con mình ngoài mình, chồng mình mẹ ruột mình ra thì mình không bỏ cho ai trông cả. Tai nạn xảy ra với cháu bé trước tiên là lỗi cha mẹ không chăm sóc để ý con mình đã.
    Còn bà này thì đúng là điên nặng rồi.
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 345 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Con mụ này thì rõ là khốn nạn rồi, nhưng cũng chả có ai chăm con kiểu thèo đảnh như cái nhà này! Con mình mà cho người lạ động vào cứ như không. Tớ mà gặp trường hợp này thì tớ chả đánh, chả mắng, chả làm gì cả, chỉ cạo trọc đầu nó lấy tóc cắt vụn ra pha với rượu hoặc cồn 70 độ đổ dồn cho nó uống no thôi!
    • 113 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

con mụ điên này, phải rút 1 cái bvs của mụ làm như mụ đã làm thì mụ mới biết tởn được. Khổ thân cháu bé quá!
    • 983 Bài viết

• 4,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tội bé quá đi...chắc có lẽ ông nghĩ là hàng xóm gửi có việc tí nhưng không ngờ như vậy...bé mình mình chẳng gửi hàng xóm nào cả , khi nào qua chơi phải có mình ngồi với bé...đọc xong là tức dể sợ....
    • 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trời ạ, thứ gì lại hành hạ con nít như vậy trời ơi, con mình qua hàng xóm chơi khoảng 15ph là mình chạy qua xem 1 lần, không bao giờ cho con chơi quá lâu ở nhà hàng xóm cả
    • 312 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mụ này có bị thần kinh không trời. Kinh khủng khiếp cái loại cầm thú.
    • 136 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trời ơi, xã hội kiểu gì thế này? Thời mình bé bố mẹ gửi hàng xóm trông giúp là chuyện bt mà sao giờ đâu đâu cũng thấy nguy hiểm rình rập con trẻ như này?
    • 88 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc ở trên báo Đời sống và Pháp luật thì thấy ông nội của bé có quan hệ khá là thân với con mụ này, vì ông ấy làm giúp mụ này các việc sau:

- Chở cát và lấp giếng (đọc đến đây cứ nghĩ là được thuê làm - OK, có thể nhà khó khăn và neo người nên khi đi làm phải mang cháu theo).

- “Sáng 30 âm lịch, tức là ngày 24/9 dương lịch, buổi sáng tôi đưa cháu Liên đến làm hộ nhà bà Nguyễn Thị Kim Thanh, tôi làm việc hộ bà Thanh còn cháu Liên chơi bên cạnh.

Khoảng 10h thì bà Thanh bảo tôi rằng đã đến giờ đi lấy nước rác về nuôi lợn, sau đó bà Thanh bảo tôi cứ đi đi, để cháu bé lại bà Thanh trông. Bà Thanh còn nói em gái nấu canh và cắm cơm để trưa cho ông cháu tôi ăn rồi về ngủ, tôi có nói chưa biết về sớm hay muộn nên đừng nấu".
    Đọc đến đoạn này thì bắt đầu lăn tăn, sao người làm thuê chở cát với lấp giếng mà lại phải đi lấy nước gạo về nấu cám lợn hộ chủ nhà? Nghe giọng điệu về việc nấu cơm thì có vẻ khá thân mật.

"Khoảng 11h30, sau khi đi lấy nước rác về, tôi hạ xô thùng xuống thì chạy ngay sang đón cháu. Dựng xe ở ngoài, vừa bước vào cửa, tôi thấy cháu nội tôi nằm dưới nền đất mà không có bất cứ quần áo nào trên người, mặt mày thâm tím, mồm chảy nhiều máu, lại bị nhét băng vệ sinh nhét trong mồm. Lúc ấy tôi quá hoảng loạn, kêu không lên được, bà Thanh thấy tôi định vào cứu cháu thì lao ra khống chế tôi, vật ngã tôi xuống sàn nhà, không cho tôi tiếp cận cháu, và xé rách cả áo tôi. Sau đó phải nhờ dân làng can thiệp cháu tôi mới được đưa đi cấp cứu ở Bệnh viện Việt Trì. Lúc ấy cháu tôi hoàn toàn hôn mê bất tỉnh, người mềm nhũn không còn biết gì nữa” – ông Ước run run kể lại.
    Các mẹ nên xem trên báo Đời sống Pháp luật để thấy ảnh chụp của ông này, xem liệu con mụ kia có dễ dàng vật ông ấy xuống như thế không, rồi là hoảng loạn đến mức chả làm được gì, còn lăn ra bất tỉnh.
    Mình thì mình chả tin chuyện ông này nói.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

Trời ạ, gửi cháu cho con mẹ điên đang say diệu
    • 1,418 Bài viết

• 6,164 Được cảm ơn

Ông nội kiểu đếu gì, gửi người trông cháu cũng phải biết nhìn người, biết đắn đo chứ. Bất kỳ ai quan tâm tới con cháu mà để con mình cho người khác trông cũng phải suy nghĩ cẩn thận, đây trao đứa bé 2 tuổi cho con mẹ không những say xỉn mà còn có dấu hiệu thần kinh không bình thường: "bà Thanh thấy tôi định vào cứu cháu thì lao ra khống chế tôi, vật ngã tôi xuống sàn nhà, không cho tôi tiếp cận cháu, và xé rách cả áo tôi"
    Ngu cũng là cái tội, phải mà bả đè ổng xuống nhét cái bvs vô mồm tui cũng không can...
    • 5,731 Bài viết

• 19,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con điên kia...đàn bà con gái mà ác thú thế à. Thú vật chứ k phải người. Làm gì có chị yen chỉ đổ rượu k mà gẫy 4 cái răng của con người ta. Lại còn nhét bvs vào mồm cháu bé. Nó còn lột trần con nhà người ta. Chắc có ý định thú tính gì đây chứ k đơn giản vậy. Yêu cầu tù thật nặng
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ đây là con đang điên tình với ông nội đứa bé
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trời ơi! Không hiểu sao có thể làm vậy với đứa bé mới chỉ có 2 tuổi, bà này đúng là ác quỷ mà. Người lớn bất cẩn mà đứa nhỏ phải gánh chịu hết, thương bé quá. Mọi người phải thận trọng khi gửi con mình cho người khác trông chừng vì trẻ nhỏ không tự vệ được nên chỉ cần sơ xuất là hối hận cả đời. Gửi bé cho người lạ thì thường là các bé sẽ sợ và khóc, có bé khóc hoài không nín nên nếu gặp người nóng tính, trong tình trạng không làm chủ được bản thân hoặc dễ kích động sẽ là rất nguy hiểm.
    cuILm7
    • 5,745 Bài viết

• 15,149 Được cảm ơn

Dỗ cháu Liên mãi không được, Thanh tức tối liền cạy răng bé để đổ rượu và nhét băng vệ sinh vào mồm. Hậu quả là bé Liên bị gãy răng và phải nhập viện cấp cứu trong tình trạng hôn mê sâu.

Ngày 26/9, Công an TP. Việt Trì, Phú Thọ cho biết, đã khởi tố bị can và bắt tạm giam đối với Nguyễn Thị Kim Thanh (48 tuổi, ở phường Minh Phương, Việt Trì, Phú Thọ) về tội “cố ý gây thương tích trẻ em”.

Nạn nhân bị Thanh đánh đập dã man là cháu bé Nguyễn Thị Liên (2 tuổi) con chị Nguyễn Thị Tĩnh (25 tuổi) và anh Nguyễn Văn Nhất (25 tuổi) trú tại tổ 14, phường Minh Phương, TP Việt Trì, tỉnh Phú Thọ.

Cơ quan điều tra đã bước đầu làm rõ, sáng ngày 24/9, ông Nguyễn Văn Ước (ông nội cháu Liên) đưa cháu sang nhờ Nguyễn Thị Kim Thanh (hàng xóm) trông giúp.

dung5-998b7
    Cháu Liên bị đối tượng Thanh đánh đập gây ra nhiều thương tích.

Khi quay về đón, ông Ước phát hiện cháu mình trần truồng, mồm bị nhét một chiếc băng vệ sinh và chảy đầy máu, nằm bất tỉnh dưới sàn nhà. Tuy nhiên khi ông Ước vào cứu cháu Liên thì liền bị đối tượng Thanh lao ra cản trở.

Phải đến khi có sự giúp đỡ của quần chúng nhân dân, ông Ước mới xông vào cứu được cháu nội và báo lên cơ quan chức năng. Ngay sau đó, công an TP. Việt Trì đã bắt khẩn cấp Nguyễn Thị Kim Thanh.

Bước đầu, Thanh khai nhận, sau khi ông Ước đi ra ngoài, cháu bé khóc lóc, Thanh dỗ dành mãi không được nên đã đánh đập cháu bé.

dung6-998b7
    Hiện tại bé đang rất hoảng loạn và sợ tiếp xúc với người ngoài

Thanh cho ngón tay cạy mồm cháu bé rồi đổ rượu vào mồm bé. Khi rút tay ra, thấy cháu bé chảy máu mồm và càng khóc to hơn, Thanh liền dùng băng vệ sinh nhét vào mồm cháu.

Hậu quả, cháu bé bị gãy răng, hôn mê, gia đình đưa xuống Bệnh viện Nhi Trung ương (Hà Nội) cấp cứu.

Sau hơn 1 ngày được các bác sĩ tận tình chữa trị, đến 20h ngày 25/9, cháu Liên mới hồi tỉnh. Hiện tại, cháu bé đang rất hoảng loạn và sợ người lạ. Chiều 26/9, gia đình đưa cháu bé về Bệnh viện tỉnh Phú Thọ tiếp tục điều trị.

Chúng tôi sẽ tiếp tục thông tin vụ việc.

http://kenh14.vn/xa-hoi/be-2-tuoi-bi...6024430649.chn
    • 5,745 Bài viết

• 15,149 Được cảm ơn

Nếu ko thích thì đừng có nhận lời trông cháu khi người ta nhờ trông, tại sao lại có loại người đến mức độ này hả trời, giá trị đạo đức bị suy đồi, đảo lộn hết cả rồi.
    • 2,744 Bài viết

• 12,997 Được cảm ơn

Con mẹ nhà nó, đồ súc vật, nó k phải là người nữa.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Sao trên đời này lại nhiều kẻ thú tính như vậy. Trẻ em ở VN bị bạo hành nhiều quá.
    love-pretty-quotes-quote-cute-Favim.com-593248
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2