TIN TÀI TRỢ.

Bắt đầu cấm xe vào trung tâm Sài Gòn, ùn tắc nghiêm trọng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.63K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,371 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

mắc cuoi quá à, con voi có cái chân ngộ heng há há há

11169948_10152831693682616_1815846170536461863_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 360 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vãi với voi , có hàng thiệt thì xài không thì dẹp mother nó đi, chỉ tổ làm trò cười cho thiên hạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,360 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Ở đây là cái gì, là cái thái độ coi thường dân thôi.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,165 Bài viết

• 3,567 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chớt với con voi siu mẩu này quá, chân có 1 mẩu . Tưởng tượng lúc hắn bước, chân đi lũn tũn ko hiểu ra kiểu gì. Thiệt bôi bác. Ko kiếm dc voi rạp xiếc thì mượn đỡ trong sở thú gần đó ko dc sao. Người thì xanh xanh đỏ đỏ

Chưa thấy diễu hành kỷ niệm hoành tráng cỡ nào mà dân tình được kỷ niệm kẹt xe nhớ đời mấy bữa rồi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 215 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cấm xe thế này mà không bồi thường cho dân nhỉ?
    Hạnh phúc thì giống nhau nhưng bất hạnh mỗi nhà mỗi khác...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 276 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Trời ơi, con voi mà cũng giả nửa. Có cái gì là thiệt ko?
    • 7,581 Bài viết

• 20,417 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Dân đói khổ không lo, lễ lộc cái con khỉ nhà nó, nó lấy tiền thuế dân làm nên mới chửi. Chứ tiền túi dòng họ tổ tông nhà nó đây chả quan tâm.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 733 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Thật ra thì dân không xem diễu hành cũng không có gì đáng tiếc đâu, diễu hành kiểu vầy thì cũng giống Gay Pride thôi 11169948_10152831693682616_1815846170536461863_n

Sao mấy con voi hình trên trông lùn tè như con heo đất thế nhỉ? Người cũng toàn người lùn. Nhìn chả oai nghi gì cả.
    Tui thấy hình 2 bà trưng cưỡi voi này nhìn voi cao lớn, kiệu lọng cũng uy nghi hơn:

3181986096_46e57154f9_o
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,073 Bài viết

• 9,768 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nửa tháng rồi đi làm khổ thấy bà, cơ quan ngay gần Kumho Lê Duẩn, đường lúc nào cũng kẹt cứng, thôi, may quá mai chuồn đi chơi rồi, cho các bác ở nhà tha hồ diễu binh, sáng nay ra đường thấy cũng vắng bớt, chắc mọi ng đi du lịch hoặc về quê hết rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,206 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vãi cả kỉ mới chả niệm!

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bác diễn tập ăn mừng tự sướng cái qq gì đó thì làm nhanh lên rồi làm ơn mở fb lại để tụi con còn làm ăn buôn bán nữa. Chân thành cảm ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,073 Bài viết

• 9,768 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Sao mấy con voi hình trên trông lùn tè như con heo đất thế nhỉ? Người cũng toàn người lùn. Nhìn chả oai nghi gì cả.
    Tui thấy hình 2 bà trưng cưỡi voi này nhìn voi cao lớn, kiệu lọng cũng uy nghi hơn:
    Mụ nhìn xuống dưới có chân 2 người,bên trên là con voi bìa, mà cũng chỉ đc cái đầu voi còn lại thì là cái thổ tả gì k biết, khổ thân 2 ông làm kiệu cho bà Trưng rởm cưỡi chết nhục. Voi kia voi thật nó lại chả uy nghi
    • 1,670 Bài viết

• 15,268 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nốt hôm nay là kết thúc 2 tuần đau khổ, mệt mỏi và có lúc tức phát rồ vì công việc bị ảnh hưởng quá nhiều, có bữa về phát cáu với chồng con vì kẹt lâu quá không về nhà được.

tối nay tếch, nhường Sg lại cho "các đoàn diễu binh"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Đang định trùm mền k thèm ngó ngàng gì tới cái kỉ niệm nhố nhăng, nhưng mà sau khi đc chiệm ngưỡng con voi, em lại quyết định phải coi mới đc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,579 Bài viết

• 18,629 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết

3181986096_46e57154f9_o
    Nếu dùng voi thật thì chắc phải đem voi du lịch từ Tây Nguyên xuống, SG có voi trong Thảo Cầm Viên chứ không có sẵn voi đã huấn luyện để người cưỡi sẵn như thế. Mà việc vận chuyển mấy con voi như thế cũng khá mệt, bữa chuyển quân vào thành phố tập duyệt binh cũng đủ gây kẹt xe tắc đường rồi nên tui thấy tốt nhất là đừng xài voi thật, lại kẹt xe khổ dân. Xe tăng với tàu lửa dùng trong đoàn diễu hành cũng được làm mô hình bằng vải và giấy bồi như thế này, tối chạy ngang đoạn này thấy đậu đầy đường Lê Duẩn, mục đích chắc cũng để tiết kiệm công sức lắp ráp Chưa kể voi thật vẫn có nguy cơ mất an toàn trong lúc tập dượt, mà đợt này các bác chết nhát tới mức cấm không cho dân thường ra đường xem diễu hành thì hẳn nhiên là sợ voi lên cơn đạp bẹp rồi. Với lại diễu hành mấy tiếng, lỡ voi hứng lên ị vài bãi thì không thơm và đẹp mắt lắm . Vậy nên xài voi giả cũng dễ hiểu, tiện hơn, an toàn hơn, sạch hơn và cũng đảm bảo chuyện không bạo hành động vật cho hợp thời đại - chỉ có điều làm mô hình voi giả xấu quá nên buồn cười thôi. Mà xấu thì không chỉ con voi xấu, cả đoàn đều xấu, trang trí xung quanh màu mè sến sẩm lắm .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 11,198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI_MI-HUNG Xem bài viết
    mắc cuoi quá à, con voi có cái chân ngộ heng há há há

11169948_10152831693682616_1815846170536461863_n
    Bạn tui nó kêu con voi là chế từ cái xe...đẩy rác đó. Vậy nó mới có mấy cái bánh xe chớ .

Vãi các bác, lố bịch dek chịu nổi, nhìn diễu hành kiểu gì như một đám phường chèo rửng mỡ
    #hoadonkhong..Voldemort khekhe

https://www.webtretho.com/forum/f12
    • 733 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Nếu dùng voi thật thì chắc phải đem voi du lịch từ Tây Nguyên xuống, SG có voi trong Thảo Cầm Viên chứ không có sẵn voi đã huấn luyện để người cưỡi sẵn như thế. Mà việc vận chuyển mấy con voi như thế cũng khá mệt, bữa chuyển quân vào thành phố tập duyệt binh cũng đủ gây kẹt xe tắc đường rồi nên tui thấy tốt nhất là đừng xài voi thật, lại kẹt xe khổ dân. Xe tăng với tàu lửa dùng trong đoàn diễu hành cũng được làm mô hình bằng vải và giấy bồi như thế này, tối chạy ngang đoạn này thấy đậu đầy đường Lê Duẩn, mục đích chắc cũng để tiết kiệm công sức lắp ráp Chưa kể voi thật vẫn có nguy cơ mất an toàn trong lúc tập dượt, mà đợt này các bác chết nhát tới mức cấm không cho dân thường ra đường xem diễu hành thì hẳn nhiên là sợ voi lên cơn đạp bẹp rồi. Với lại diễu hành mấy tiếng, lỡ voi hứng lên ị vài bãi thì không thơm và đẹp mắt lắm . Vậy nên xài voi giả cũng dễ hiểu, tiện hơn, an toàn hơn, sạch hơn và cũng đảm bảo chuyện không bạo hành động vật cho hợp thời đại - chỉ có điều làm mô hình voi giả xấu quá nên buồn cười thôi. Mà xấu thì không chỉ con voi xấu, cả đoàn đều xấu, trang trí xung quanh màu mè sến sẩm lắm .
    Cách đây vài chục năm nta còn điều được voi thật sao giờ ko lo nổi phải làm con voi giấy bồi, mệt quá đi.
    Tui thì thấy nhụt thay, thà đừng làm còn hơn, vừa tốn tiền vừa làm trò cười cho thiên hạ. Trần đời tui chưa thấy con voi nào vừa bé tin hin vừa xấu xí lùn tè béo ị như con heo này, gớm quá đi mất .

Mà tình hình như mấy mụ SG nói, diễu hành mà toàn cấm đoán thế này thì cho mấy ông IQ với ma tây xem với nhao à?
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 176 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Giàu một đời nhưng muốn sang thì phải ba đời. Tầm thẩm mỹ của các bác trong kia ra thì chỉ thế thôi
    • 964 Bài viết

• 4,148 Được cảm ơn

Chắc diễn tập nên làm bạn Voi vậy thôi ....chứ ai là làm thấy gớm vậy trời .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 279 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thấy con voi nao đâu.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...