Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bật cười đám đông hò hét rèn "tự tin" giữa đường Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,417 Bài viết

• 3,281 Được cảm ơn

Thứ bảy 15/12/2012 17:34

Tại ngã tư Tôn Thất Tùng và Trường Chinh (Hà Nội) những người tham gia giao thông được phen bất ngờ và không hiểu chuyện gì khi trên đường xuất hiện đám đông bạn trẻ tập trung đông với băng rôn quấn quanh đầu với dòng chữ "sức mạnh chiến binh" và hò hét.

Bốn góc đèn giao thông tại ngã tư, các thành viên xếp hàng và từng bạn trẻ ra đứng và hét to với khẩu hiệu: "Tôi là người thành công" liên tục, nhiều người đi đường tò mò dừng xem và cho đây là hành động điên rồi.

Tiếp xúc với một thành viên trong nhóm bạn N V T( Sinh viên Đai học Kinh tế Quốc Dân), PV được biết, đây là buổi học thực hành rèn luyện kỹ năng "tự tin" giữa đám đông của một nhóm sinh viên các trường đại học trên thành phố Hà Nội do một trung tâm trên địa bàn tổ chức. Với thực hành bắt buộc mỗi bạn sẽ ra trước ngã tư và hô 100 lần khẩu hiệu "Tôi là người thành công". Bạn T còn cho biết với một ngày học các bạn sẽ phải đóng học phí 250 nghìn cho trung tậm. Khóa học tùy vào thời gian các bạn đăng ký.

Mục tiêu khóa học đặt ra là rèn luyện sự tự tin, dám nghĩ dám làm, trưởng thành hơn. Do vậy đám đông các bạn trẻ phải thực hành cách khác người là thể hiện sự tự tin, hò hét giữa dòng người xe đông đúc.
    Copy+of+1
    Hét khẩu hiệu to giữa ồn ào và bụi xe.

4
    Người đi đường tò mò chú ý không hiểu chuyện gì đang xảy ra.

6
    7
    8
    Đơn giản các thành viên chỉ cần hét to và rõ ràng khẩu hiệu"Tôi là người thành công".

http://infonet.vn/Xa-hoi/Bat-cuoi-da...Noi/43390.info

KHUYẾN MÃI QUẢ CỜ NHÍP....như 1 lũ dở người.....

Tôi đểu đấy....thì sao nào
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

giống mấy thím bán hàng đa cấp ghê
    • 254 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thiết nghĩ nó không phù hợp với văn hóa Việt,khi 1 số thím đi du hí ở Tây về bắt chước theo kiểu này.Có nhiều các để bạn tự tin hơn thay vì những hành động làm mất trật tự công cộng
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Lần sau mà đứng giữa đường thế này thì mấy e nên hét "Tôi sắp bị đâm xe".
    Tuổi thơ ơi, tuổi thơ ơi
    Sao tôi gọi mãi mà người không thưa?
    Xin người một chút xa xưa...
    Sao tôi chỉ nhận nắng mưa bây giờ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 841 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Có nhiều cách thiết thực hơn thế này, có thể thay vì góp 250k cho cái tt này thì giành số tiền đi đến các trung tâm nuôi trẻ e nghèo khó ng già cô đơn, nói chuyện với họ, có ý nghĩa và có lẽ sẽ tự tin hơn. Ko lên án nhưng ko đồng tình !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 43 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Học đòi nước ngoài nên không phù hợp với VN
    Kiểu này giống đứng lên gào: "Tôi là người thần kinh!" Gào được vậy mới tự tin.
    Thấy mấy em này nhớ ngày sv chơi bài thua phải ra trước phòng (KTX) hát hết bài Quốc ca rồi mới vào. Ai cũng nhìn mình tưởng mình bị khùng! => ôi lúc đó ta tự tin quá đáng, hahaha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,598 Bài viết

• 2,342 Được cảm ơn

Sao nhiều bạn cứ gào lên chê bai thế nhể ? Thay bằng lên mạng tự kỷ, các bạn ý ra giữa đường nơi đông người để thể hiện sự tự tin là điều bình thừong chứ làm sao ?

Thế ko lẽ lại giống các anh/chị lên mạng chả ai biết là ai xong rồi khoe mẽ mình thế này thế nọ thế kia đi chê bai người khác chả ra gì thì hay lắm hả ???

Phải đặt mình vào vị trí người khác mà xét, cứ ngồi gõ bàn phím thì ai cũng là thánh là tướng hết.

Xin lỗi các anh/chị chứ đến cái thông tin cơ bản nhất còn giấu, nhưng gõ bàn phím thì thánh tướng lắm, ấy thế mà chê những người ở ngoài đời thật là hâm với dở hơi, chả hiểu anh/chị là kiểu người gì ...

Nếu bản lĩnh, chê người khác xong để lại thông tin là gì, ở đâu mặt mũi thế nào xem nào ??? Lại chả trốn như con chuột nhắt.

=> Có hiểu thế nào là khi người ta trẻ không ? Người trẻ tuổi thì dám nghĩ, dám làm và không ngại thất bại hay khó khăn, xấu hổ... Chứ ai như các anh/chị ngồi gõ bàn phím thánh tướng ????
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,598 Bài viết

• 2,342 Được cảm ơn

Ở đời xấu nhất là những kẻ xấu xí văn dốt võ dát ra ngoài thì co ro dúm ró, ăn không nên đọi nói không lên lời, nhưng mà về nhà thì mình là nhất, mình là tướng, lên mạng đến cái thông tin cơ bản nhất cũng ko dám cho ai biết nhưng chê bai, chửi bới người khác thì không ai bằng ... Những kẻ đó thì nói thật, chả ai người ta thèm ngó đến, cho nên chuyên phải tự nâng cao mình bằng cách xem hành động của người khác là kém cỏi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,417 Bài viết

• 3,281 Được cảm ơn

Rèn luyện tự tin cái kiểu mà gì mà cản trở giao thông với trật tự xã hội...Thử hỏi...tự dưng thấy cả 1 lũ đứng nhốn nháo ngay giữa ngã 4 hò hét inh ỏi thì dân tình thấy xao...đừng nói là ko ảnh hường j nhé...Tiếp theo...cái gì thì cũng phải 1 quá trình mới hình thành và phát triển được....Cái sự tự tin nó phải bắt nguồn từ sâu bên trong tâm lý con người.....Bạn có thể cho rằng đừng hét như thế là có gan có bản lĩnh....nhưng đó chỉ là việc dựa vào đám đông....mọi người làm mình mới làm...nên tâm lý bầy đàn "xấu chàng hổ ai"....Cứ thử tự 1 thân 1 mình ra ngã 4 mà hét inh ỏi như thế đi...chả khác nào cái bà khỏa thân đứng trên cầu cả....Mà làm như vậy để tăng tự tin à...vậy chắc khỏa thân hay đi i* giữa đường cũng tăng tính bản lĩnh quá....Thu tiền các em 25ok/ngày rồi tẩy não chém gió...Những đứa non nớt dễ bị dính lắm...Giờ mấy cái khóa học soft kill kiểu này nhiều biến thể lắm....Tầm 100 em thì mấy chục triệu ngon ơ rồi....Những thứ khóa học nhảm nhí này nó đánh vào cái tâm lý thích thể hiện bản thân của 1 bộ phận thanh niên bây giờ....Những đứa gà mờ mà nghe mấy buổi tiếp thị miễn phí là u mê cả lên rồi quăng tiền cho cái bọn lừa đảo ấy....

Tôi đểu đấy....thì sao nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,598 Bài viết

• 2,342 Được cảm ơn

Tôi lên mạng dám đưa thông tin của tôi ra, cũng như tôi ra ngoài đường dám đứng ở giữa bờ hồ cho người ta chụp ảnh, người ta mời tôi làm mẫu ... Tôi ra ngoài đường tôi dám dõng dạc tuyên bố là tôi tự tin.. Hay nếu đi giữa đường phố HN tôi dám hôn người tôi yêu... Đó là những điều tôi dám làm.

Tôi chỉ nói thế thôi, còn người đọc họ hiểu những gì tôi truyền tải...

Tôi 28 tuổi sắp 29, và tôi hiểu những gì mà các bạn Sinh Viên thời hai mươi muốn thực hiện, khát khao và không ngại phẩi vựot khó, vượt khổ.

Tôi xin hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Đời buồn nhất là những thằng ngu hay tỏ ra nguy hiểm.Thông tin cá nhân là thứ phải giữ,lại bảo mang đi bầy cho thiên hạ,và gọi đó là tự tin.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Don_Juan Xem bài viết
    Ở đời xấu nhất là những kẻ xấu xí văn dốt võ dát ra ngoài thì co ro dúm ró, ăn không nên đọi nói không lên lời, nhưng mà về nhà thì mình là nhất, mình là tướng, lên mạng đến cái thông tin cơ bản nhất cũng ko dám cho ai biết nhưng chê bai, chửi bới người khác thì không ai bằng ... Những kẻ đó thì nói thật, chả ai người ta thèm ngó đến, cho nên chuyên phải tự nâng cao mình bằng cách xem hành động của người khác là kém cỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 486 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_kengi Xem bài viết
    Mục tiêu khóa học đặt ra là rèn luyện sự tự tin, dám nghĩ dám làm, trưởng thành hơn. Do vậy đám đông các bạn trẻ phải thực hành cách khác người là thể hiện sự tự tin, hò hét giữa dòng người xe đông đúc.
    Học để có thêm sự tự tin và rèn luyện ý chí dám nghĩ dám làm là tốt, tuy nhiên các bạn học viên cũng cần phải có một tẹo nhận thức để còn nhận ra hành động nào có ý nghĩa và vô nghĩa nữa chứ. Chứ cứ dám nghĩ dám làm mà bản thân không có khả năng phân biệt đúng sai thì sự tự tin có được đó cũng chỉ gây hại cho xh.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 461 Bài viết

• 1,405 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trò này với trò tôi tài giỏi nhảm nhí hết sức, moi tiền là chính.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Don_Juan Xem bài viết
    Tôi lên mạng dám đưa thông tin của tôi ra, cũng như tôi ra ngoài đường dám đứng ở giữa bờ hồ cho người ta chụp ảnh, người ta mời tôi làm mẫu ... Tôi ra ngoài đường tôi dám dõng dạc tuyên bố là tôi tự tin.. Hay nếu đi giữa đường phố HN tôi dám hôn người tôi yêu... Đó là những điều tôi dám làm.

Tôi chỉ nói thế thôi, còn người đọc họ hiểu những gì tôi truyền tải...

Tôi 28 tuổi sắp 29, và tôi hiểu những gì mà các bạn Sinh Viên thời hai mươi muốn thực hiện, khát khao và không ngại phẩi vựot khó, vượt khổ.

Tôi xin hết.
    Đúng rồi xác nhận là thím rất tự tin, cái mặt ava như thế mà lấy cái tên nick là Don Juan, còn mở miệng cmt thì bị chửi là thiếu muối nhưng topic nào cũng thấy vác mặt vào, tui là ko có tự tin được như thím rồi, mặt cứ trơ ra !
    • 11,553 Bài viết

• 18,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_kengi Xem bài viết
    4

Bạn nữ đen ở giữa chắc tự tin nhất xinh, cao to...dáng chuẩn.

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 1,777 Bài viết

• 5,586 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ này giống cái vụ trung tâm nào cho mấy em đi xe ra Vũng Tàu, xong bắt mấy em nó đi kiếm đủ tiền để về xe vậy á. Kết quả là chờ đợi lòng "thương hại" của những người xung quanh mua bông hồng giấy giá 50K.

Thấy nhảm kinh !
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Đây là các học viên của trung tâm HỌC ĐƯỜNG có web là hocduong.vn. Đây cũng là một kiểu kinh doanh đa cấp nhưng sản phẩm của học không phải là nước hoa hay mỹ phẩm mà là các "kỹ năng giao tiếp, kỹ năng lãnh đạo, kỹ năng làm sếp". Bạn em có 2 đứa tham gia vào cái trung tâm này, trước lúc tham gia thi cả lớp đều quý, sau khi tham gia rồi thi bị cả lớp tẩy chay, vì mở mồm ra la nói những chuyện đao to búa lơn, như một cấp trên, lãnh đạo thực thụ ý ạ. Rồi thì nghèo đến mấy các anh các chị cũng cố sắm cho bằng được bộ vét đen, giày đen để mặc, để có phong thái của một người "thành đạt". Ấy thê mà bọn nó k thấy mặc vét đi xe đạp không kì quặc một chút nào.
    • 310 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Càng ngày càng nhiều ngợm.
    247
    • 42 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thêm cái cờ nhíp, mà sao lúc hô trông tự tin mãnh liệt vậy mà lúc băng qua đường thất thểu,đáng thương thế nhi?, kiểu như bị tẩy não ý
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,504 Được cảm ơn

Tự tin cái gì? Ngu xuẩn & háo thắng thì có. Làm con rối diễn hề miễn phí cho mấy cái trung tâm mà ko biết.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5