Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bão qua, hàng cứu trợ khẩn cấp vẫn... nằm kho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 899 Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,784 Bài viết

• 2,871 Được cảm ơn

(Dân trí) - Thông tin trên được đưa ra tại Hội nghị tổng kết thường niên 2009 của nhóm Điều phối chương trình giáo dục do Bộ GD-ĐT và Liên Hợp Quốc (Unicef) tại Việt Nam sáng nay 09/12 tại Hà Nội.
    Tại Hội nghị, đại diện Bộ GD-ĐT cho biết: “Hiện số hàng cứu trợ khẩn cấp trị giá 100.000 USD do Unicef tài trợ cho học sinh đang chịu ảnh hưởng của cơn bão vừa qua thuộc 5 tỉnh miền Trung - Tây Nguyên vẫn đang nằm trong kho do chưa có kinh phí, nhân lực vận chuyển”.
    Ông Jean Drepvaz, phó trưởng đại diện Unicef tại Việt Nam cho biết: “Sự chậm trễ chuyển hàng cứu trợ này là do trách nhiệm của Bộ GD-ĐT. Sau cuộc họp này, Bộ GD-ĐT cần họp thảo luận và có đề xuất phương án hỗ trợ, Unicsef sẽ hỗ trợ thực hiện”.
    Thứ trưởng Bộ GD-ĐT Nguyễn Vinh Hiển đã có lời xin lỗi về sự chậm trễ này là do sự phối hợp không tốt giữa các cơ quan phụ trách và ông không được báo cáo về việc này. Tuy nhiên, ông Hiển khẳng định: “Ngay sau cuộc họp này, Bộ sẽ chuyển ngay hàng cứu trợ tới học sinh các tỉnh vùng lũ”.
    Được biết, ngày 13/11, đại diện Unicef tại Việt Nam đã tới Bộ GD-ĐT ủng hộ 100.000 USD để mua những thiết bị, đồ dùng học tập cần thiết để chuyển đến cho khoảng 11 ngàn học sinh chịu ảnh hưởng của bão ở các tỉnh miền Trung - Tây Nguyên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 830 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thật không còn gì để nói :Nottalkin:
    MY SON - MY LOVE - HAPPY BIRTHDAY
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Chán nhỉ, hàng nằm kho còn dân thì đói
    Chuyện lạ mà xảy ra như cơm bữa vậy
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_minhtri Xem bài viết
    Thật không còn gì để nói :Nottalkin:
    Tới được là may lắm rồi! sợ ko tới được lưôn!1:mad::mad:
    • 2,869 Bài viết

• 5,288 Được cảm ơn

Các bác Unicef làm việc quan liêu quá. Các bác cứ cứu trợ bằng tiền mặt thì có phải hết nhanh không:mad:
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 2,037 Bài viết

• 2,173 Được cảm ơn

Đây là bệnh biết rồi khổ lắm nói mãi . :Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 437 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khat _Vong Xem bài viết
    Đây là bệnh biết rồi khổ lắm nói mãi . :Sick:
    Mấy đại quan ngành giáo dục này có phải dân ta bầu trực tiếp đâu mà mơ tới ...trách nhiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,573 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

"Quyền lợi là cá nhân, trách nhiệm là của tập thể!" :cool:

Mấy bác bên Diu-ni-xép phiền hà quá đi nha. Ko đến được tận nơi phát quà thì cũng thêm tí ngân khố để bên ta còn vận chuyển hàng tới nơi cần cứu trợ chứ? Mấy bác bên bộ GD đâu có rảnh rang đâu mà đi phát.

Thiếu kinh phí, thiếu nhân lực hay là thiếu cái TÂM?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước cứu trợ miền Trung, phân phát tiền và các món chính xong. Mệt nhoài, đói lả, người bu đen bu đỏ vòng trong vòng ngoài. Cả bọn dự định tấp mớ hàng hóa còn lại gửi lên xã, không phát nữa.
    Một bà già đứng gần nghe được nắm tay giữ lại nói – các cô các cậu phát ở đây cái gì tới tay chúng tôi cái ấy. Đem lên trên đó không biết bao giờ đến được chúng tôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đọc mà đau lòng nhỉ? Kỉu các bác Uni của mình vậy ai dám viện trợ nữa áh.

Câu chuyện nhà Con tàu vít nghe xót xa, thế mà ..... chán nhỉ!!!
    • 65 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Khổ những người dân nghèo, nếu các bác Uni cứu tro bằng $ thì chưa chác tới dc tay dân.

Đọc 1 bài báo nói về cứu trợ lũ lụt miền Trung vừa qua, ng ta nhà ko có mà ở, cơm ko có mà ăn , nhưng dược cứu trợ tạp chí, dép thì bị đứt quai...sao mà ngu thế ko biết...Hmmmm:Nottalkin:
    Để gió cuốn đi...!
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Cái tụi Unicef này cho ở VN vài năm, giờ nó còn khôn hơn cả dân An Nam Man này mất rồi! Đưa tiền đây, có phải là chia cho nhân dân nhanh hơn không??? Tự dưng đưa hàng hóa, dân ta còn nghèo, nước ta còn khổ, lực lượng công bộc thì mỏng, lấy đâu ra kinh phí và nhân lực để phát?

Tụi này không có đọc Kinh tế Chính trị Marx-Lenin gì hết. Phải là T-T thì mới nhanh nhất được, ai giờ còn chơi H nữa. Cứ tưởng 100k USD H mà báu lắm ấy, vất cha nó vào kho, không có 100k USD H đó thì nhân dân cần lao của Vn cũng chả chết đói hết đâu mà lo. Giời sinh voi, giời sinh cỏ.

Đọc mà bực cái tụi Unicef, làm khổ cán bộ - nhân dân ta. Sao mà ghét cái tụi cứ nghĩ mình có T, H, muốn cho ai thì cho và bắt người ta phải phân phát ngay bằng được.

Thôi, bà con nếu vẫn cần thì ráng chờ bão-lụt sau vậy, phát 1 thể, cơm ko ăn thì gạo còn đó. Lo gì! Yên tâm là nước ta bây giờ rừng đầu nguồn còn ít, thủy điện nhiều mà hồ chứa thì bé, cứ gọi là khoản lụt không lo đâu! Rồi sẽ phát, thế nhé, nhé!

Thôi mời bà con wtt giải tán, hàng này dành cho bão lụt mà.

P/S: Ghi lại cho mình cái tên của phóng viên nào viết bài này nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 925 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo-tích-su Xem bài viết
    Các bác Unicef làm việc quan liêu quá. Các bác cứ cứu trợ bằng tiền mặt thì có phải hết nhanh không:mad:
    Bac doc ky lai coi ::::
    Được biết, ngày 13/11, đại diện Unicef tại Việt Nam đã tới Bộ GD-ĐT ủng hộ 100.000 USD để mua những thiết bị, đồ dùng học tập cần thiết để chuyển đến cho khoảng 11 ngàn học sinh chịu ảnh hưởng của bão ở các tỉnh miền Trung - Tây Nguyên.:
    NIYa
    ----------------------------------------------------------------
    ewa5p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Bộ GD-DT cũng chỉ mong có nhân dân như bạn Phuquoc này thôi :Laughing: Giá mà tất cả nhân dân VN và cả tụi Unicef đểu cáng kia đều như bạn Phuquoc này thì tuyệt vời biết bao :Laughing::Laughing::Laughing:

Có cần phải huỵch toẹt ra không, hỡi Phuquoc ?????????????????????//
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 352 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

mà hàng còn để đưa học sinh nghèo không vậy mấy bác mấy chú ở trên :Nottalkin:
    802855f083
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mấy ông bộ GD-ĐT sợ thiệt thì cứ tăng tiền hoa hồng mua đồ lên, ăn thêm một tí cũng được. Nhưng các ông ăn rồi thì làm ơn có trách nhiệm giùm. Mua ít lại và trừ ra một khoản làm kinh phí vận chuyển. Ăn xong phủi đít vô trách nhiệm thế này đúng là bệnh mãn tính của quan chức VN.
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Kiến nghị là sắp tới nếu có thiên tai, nhân tai thì VN chỉ nhận ủng hộ, giúp đỡ bằng tiền mặt, vàng và US Dollars.
    • 1,197 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

He he, may mà Phuquoc phóng to, bôi đỏ chứ không mình lại nghĩ là mắt mình kém, đọc nhầm rooling:rooling:rooling:rooling:rooling:.
    Mấy bác kia nếu chỉ dùng 50% số tiền ấy mà mua là mình đã cảm thấy may lắm rồi. Mà chả biết là mua gì nhẩy :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:
    BdZD7sVyp7
    YFULjMFUp7