Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bảo mẹ chồng tâm thần vào viện dưỡng lão, tôi bị nói là “dâu ác”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sea.Gem Xem bài viết
    Đọc cm của các c mà e buồn cười quá =)) đúng là mỗi nhà mỗi cảnh
    Còn theo ý kiến riêng của e thì e thấy bà c chồng chủ top như kiểu có ng trông mẹ là bớt gánh nặng nhg lại ko muốn cho mẹ vào viện dưỡng lão vì sợ mang tiếng :S
    Rõ ràng là bà chị chồng mừng hết biết khi có người chăm mẹ, chứ nếu như cậu em ko cưới vợ thì bà chị chồng phải lo hết rồi. Nhưng giờ cả 2 chị em đều ko muốn mang tiếng nhưng lại làm khổ vợ. Bó tay.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi llyn Xem bài viết
    Rõ ràng là bà chị chồng mừng hết biết khi có người chăm mẹ, chứ nếu như cậu em ko cưới vợ thì bà chị chồng phải lo hết rồi. Nhưng giờ cả 2 chị em đều ko muốn mang tiếng nhưng lại làm khổ vợ. Bó tay.
    Đấy con ngta sống nó ích kỷ thế đấy mẹ llyn ạ, chỉ cần biết đc việc mình là ko thèm quan tâm ng khác ntn luôn, động đến tý quyền lợi thì lại vén váy nhẩy dựng hết cả lên, hài quá =))))
    • 772 Bài viết

• 6,522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ thế thì em li dị quách đi , chắc chồng em chẳng níu kéo đâu vì mẹ của người ta sướng khổ họ đều chịu được . Chuyện nhà chồng em đã biết rõ mà vẫn cứ ưng , không cos em thì họ vẫn tự lo được , tự em mua thòng lọng thắt cổ mình thì giờ trách ai .
    • 772 Bài viết

• 6,522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này sống không được sao không li dị quách đi ??? Em đã biết rõ hoàn cảnh người ta thế mà vẫn cứ đâm đầu vào rồi giờ ngồi than . Mẹ người ta người ta thương em ah , thế nếu bà chị chồng về ơr cùng để chăm mẹ em có chịu không ??? Hay em muốn sống với chồng em thôi ??? Nếu thế thì ngay từ đầu hãy tránh xa anh ta ra chứ không phải cố đâm vào rồi bắt gia đình người ta sống theo ý mình . Bây giờ em không hợp với hoàn cảnh gia đình người ta thì đi ngay khi chưa có con , hãy còn kịp đấy !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lấy chồng là thế, ngoan, nghe lời thì làm con nhà họ còn không thì ra đường. Mình cần phải mạnh mẽ nên bạn ah, bạn cũng cần phải sống cho đúng nghĩa, ko phải ai cũng có dk để đưa bố mẹ vào viện dưỡng lão đâu.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,606 Được cảm ơn

Chắc chắn bạn này biết hoàn cảnh của gia đình chồng, những khó khăn của nhà người ta trước khi bạn lấy chồng.
    Chính bm bạn ấy cũng đã ngăn cản thì họ cũng đã hiểu và phân tích cho bạn ấy rõ. Vấn đề là bạn ấy ko hiểu dc nó thực sự cực thế nào, và tình yêu lúc đó nó mạnh mẽ tới mức nghĩ mình sẽ vượt qua được hết
    Nhưng sau hôn nhân thì mọi thứ mới rõ ràng và cũng quá sức chịu đựng của bạn ấy. Vấn đề giờ ko phải chỉ là việc 1 mình bạn ấy có chăm dc mẹ chồng hay không mà còn phải quan tâm tới sức khỏe và tương lai của bà mẹ chồng.
    Bạn ấy cần kiên quyết và mạnh mẽ thuyết phục chồng và chị chồng đưa mẹ đi khám và chữa bệnh cẩn thận, ko phải bằng thái độ trốn tránh trách nhiệm, hay sợ khổ. Mà bằng 1 tình thương và niềm tin thực sự nếu để mẹ chồng vào viện thì sẽ dc các bác sỹ chăm sóc
    và thuốc thang đầy đủ. KHi đó bệnh của bà sẽ thuyên giảm. Bạn ấy có thể lấy những ví dụ về người bệnh tâm thần khi lên cơn sẽ gây ra những hậu quả như thế nào với chính mình và người nhà, rồi hàng xóm. Khi nào mẹ chồng khỏi bệnh lại đón bà về nhà ở chung với hai vc bạn ấy
    Mình tin với tình thương và trách nhiệm, bạn ấy sẽ thuyết phục được chồng và chị chồng. Vì đó là những điều có lý có tình.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 57 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị thuê người chăm bà, thuê 1 người ở nhà chuyên chăm bà như thế sẽ tiệ cả đôi đường vì chị đang có dựa định sinh em bé thì như thế ổn mà!
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn nên suy nghĩ kỹ và nhìn xem tình hình thực tế như thế nào, nghĩa là thái độ của nhà chồng với bạn và tình cảm của bạn với anh chồng? Bạn còn trẻ cho nên hãy suy nghĩ phương án giải quyết vấn đề này, ly hôn là 1 trong các phương an đó vì bạn giờ ko có nhiều ràng buộc như con cái. Hơn thế nữa sau này con cái bạn nếu sinh ra có bị di truyền hay ko? Nói thật, mình ko nghĩ bản thân có thể sống với ng như mẹ chồng bạn 5 tháng, mong bạn lựa chọn phương án sáng suốt.
    Đời thay đổi khi tư duy thay đổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,316 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Thực ra trên đời này vẫn có mẹ chồng tốt và chị chồng, em chồng tốt! Có điều số lượng đấy chiếm tỉ lệ ít quá, và với những con người sống trong môi trường sống văn minh, suy nghĩ văn minh, hoặc là những con người thực sự chân chất! Thì họ sẽ là những người tốt.

Còn tỉ lệ mẹ chồng ghê gớm chiếm rất nhiều, chị chồng còn ghê gớm hơn cả mẹ chồng cũng có rất nhiều. Thậm chí có những bà chị chồng mà thiên hạ nhìn vào đánh giá là "con này là chị chồng mà nó còn hơn cả mẹ chồng" cũng có. Mẹ chồng thì có thể nhịn một chút, nhưng chị chồng, xin lỗi, tiễn chị!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 700 Bài viết

• 1,861 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi make_up Xem bài viết
    Thực ra trên đời này vẫn có mẹ chồng tốt và chị chồng, em chồng tốt! Có điều số lượng đấy chiếm tỉ lệ ít quá, và với những con người sống trong môi trường sống văn minh, suy nghĩ văn minh, hoặc là những con người thực sự chân chất! Thì họ sẽ là những người tốt.

Còn tỉ lệ mẹ chồng ghê gớm chiếm rất nhiều, chị chồng còn ghê gớm hơn cả mẹ chồng cũng có rất nhiều. Thậm chí có những bà chị chồng mà thiên hạ nhìn vào đánh giá là "con này là chị chồng mà nó còn hơn cả mẹ chồng" cũng có. Mẹ chồng thì có thể nhịn một chút, nhưng chị chồng, xin lỗi, tiễn chị!
    Hê hê.
    Đánh giá phiến diện quá.
    Các cô con dâu phần lớn cũng là chị (em) chồng của một cô khác. Nhẽ nào họ vừa là dâu hiền dâu đảm, vừa là chị (em) chồng ác nghiệt ghê gớm. ( nếu mà đóng 2 vai như thế thì họ đc hưởng quả chị chồng ghê gớm cũng là đương nhiên thôi) :3 . Nên tỉ lệ con dâu ghê gớm với chị (em) chồng ghê gớm cũng same same nhau thôi.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2