Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bão đánh “vỡ” ra nhiều chuyện làm ăn gian dối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.1K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ashley07 Xem bài viết
    Bạn chắc bao dung , vị tha , nhân từ , nhân hậu lắm nhỉ ? đời cha ăn mặn đời con khát nước , nó là luật nhân quả rồi , o lẽ 1 thằng ăn tiền của dân đen , cả cuộc đời sung sướng o bị gì sao ? may mắn hơn chắc rùi , o có bố làm to nhưng có chồng tử tế chọn cái nào ?
    Tôi cũng chúc bạn luôn may mắn hơn cô gái đó vậy .

Đừng quên trong cuộc sống có những người cha không ăn mặn nhưng con vẫn khát nước , thế thì trách ai ? Không ít trường hợp cha ăn mặn nhưng con cũng cực kỳ sung sướng đến cả đời cháu chít đấy .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,760 Bài viết

• 2,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAIN Xem bài viết
    Tôi cũng chúc bạn luôn may mắn hơn cô gái đó vậy .

Đừng quên trong cuộc sống có những người cha không ăn mặn nhưng con vẫn khát nước , thế thì trách ai ? Không ít trường hợp cha ăn mặn nhưng con cũng cực kỳ sung sướng đến cả đời cháu chít đấy .
    Trời, ai mà sống lâu đến vậy để kiểm chứng?:Thinking::Thinking::Thinking:
    When a couple are in relationship, the girl talks and the boy listens
    After getting married, the husband talks and the wife listens
    After 5 year marriage, both of them talk and neighbors listen.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biển và Em Xem bài viết
    Trời, ai mà sống lâu đến vậy để kiểm chứng?:Thinking::Thinking::Thinking:
    Dân Việt giỏi nhất là gì ? Truyền miệng ( 88888) là ra hết có khi lại dặm mắm thêm muối nữa .
    Gia tộc của Bush chẳng hạn . :Laughing: ( đùa tí )
    • 1,760 Bài viết

• 2,333 Được cảm ơn

Bạn cũng là đàn bà ? Bạn vui vẻ , khoái chí khi 1 người đàn bà khác bị đánh , bị lợi dụng ? chỉ vì cô gái đó yêu đương mù quáng .
    Vì cha em ấy làm nên em ấy phải chịu vậy sao ?
    Vậy thì tôi thấy tội cho tâm hồn bạn . ( cũng như những người cùng ý nghĩ với bạn ) . Chúc bạn luôn may mắn hơn cô gái này .
    Đời cha ăn mặn, đời con khát nước là một luật nhân quả ở đời. Con cái là tài sản quý giá nhất của cha mẹ, cha mẹ làm gì thì làm cũng vì con cái của mình, có tham lam giành giật bon chen cũng là mong có nhiều của cải để lại cho con khi mình qua đời.
    Thế nhưng, không phải lúc nào tiền bạc của cha mẹ cũng mang lại hạnh phúc cho con cái. Trong trường hợp này, cô gái thay vì được sung sướng hạnh phúc với bao nhiêu của nả thì nó lại trở nên như thế. Cô con gái bị chồng đánh đau một, cha mẹ của cô ta đau mười!
    Cái luật nhân quả là thế, đôi khi không đánh trực tiếp mà đánh gián tiếp, làm nỗi đau tăng gấp bội.
    Không phải trường hợp ngặt nghèo nào của con cái cũng là do tội lỗi cha mẹ, nhưng trường hợp nêu trên thì đúng là quả báo nhãn tiền. Lẽ ra cha mẹ của cô gái nếu sống tốt, quan tâm định hướng chỉ dạy cho con cái phải và nên làm gì thì có lẽ cô gái không đến nỗi như vậy. Nhiều cô con gái vì cha mẹ bỏ mặc và mãi lo kiếm tiền nên mới trở nên hư hỏng và mất định hướng trong cuộc sống.
    Nói không phải dạy đời, chứ thật ra cha mẹ làm ăn phi pháp, lọc lừa thì khó mà giáo dục con cái trở nên đoan chính đàng hoàng. Con cái có may mắn trở thành người thật thà đàng hoàng là do đứa con đó có ý chí và bản tính tốt nên mới không bị ảnh hưởng.
    When a couple are in relationship, the girl talks and the boy listens
    After getting married, the husband talks and the wife listens
    After 5 year marriage, both of them talk and neighbors listen.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 271 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Gia tộc của Bush chẳng hạn ...
    Dươí thơì ông Bush, ông ta đã cho viện trợ nhiêù tiền cho các quôc´gia Phi Châu và Á Châu để phòng chông´ HIV /AIDS .

Việt Nam và các quan đã nhận một khoản viện trợ khá nhiêù là nhờ ông âý .

Con gái ông âý đã tình nguyện đi làm từ thiện bên Phi Châu gần những ngươì nghèo và bệnh tật gần một năm .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 737 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vinam Xem bài viết
    Dươí thơì ông Bush, ông ta đã cho viện trợ nhiêù tiền cho các quôc´gia Phi Châu và Á Châu để phòng chông´ HIV /AIDS .

Việt Nam và các quan đã nhận một khoản viện trợ khá nhiêù là nhờ ông âý .

Con gái ông âý đã tình nguyện đi làm từ thiện bên Phi Châu gần những ngươì nghèo và bệnh tật gần một năm .
    Có mấy cái nick suốt ngày thích chửi Mỹ , trong khi nó viện trợ đủ kiểu , ăn xong rùi vẫn ngoác mồm lên chửi đổng , gái ** già mồm các cụ nói chớ có sai
    • 2,452 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Việt Nam mà nên tớ hok thấy gì làm lạ cả
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biển và Em Xem bài viết
    Đời cha ăn mặn, đời con khát nước là một luật nhân quả ở đời. Con cái là tài sản quý giá nhất của cha mẹ, cha mẹ làm gì thì làm cũng vì con cái của mình, có tham lam giành giật bon chen cũng là mong có nhiều của cải để lại cho con khi mình qua đời.
    Thế nhưng, không phải lúc nào tiền bạc của cha mẹ cũng mang lại hạnh phúc cho con cái. Trong trường hợp này, cô gái thay vì được sung sướng hạnh phúc với bao nhiêu của nả thì nó lại trở nên như thế. Cô con gái bị chồng đánh đau một, cha mẹ của cô ta đau mười!
    Cái luật nhân quả là thế, đôi khi không đánh trực tiếp mà đánh gián tiếp, làm nỗi đau tăng gấp bội.
    Không phải trường hợp ngặt nghèo nào của con cái cũng là do tội lỗi cha mẹ, nhưng trường hợp nêu trên thì đúng là quả báo nhãn tiền. Lẽ ra cha mẹ của cô gái nếu sống tốt, quan tâm định hướng chỉ dạy cho con cái phải và nên làm gì thì có lẽ cô gái không đến nỗi như vậy. Nhiều cô con gái vì cha mẹ bỏ mặc và mãi lo kiếm tiền nên mới trở nên hư hỏng và mất định hướng trong cuộc sống.
    Nói không phải dạy đời, chứ thật ra cha mẹ làm ăn phi pháp, lọc lừa thì khó mà giáo dục con cái trở nên đoan chính đàng hoàng. Con cái có may mắn trở thành người thật thà đàng hoàng là do đứa con đó có ý chí và bản tính tốt nên mới không bị ảnh hưởng.
    Ơh , cho dù là vậy thì các bạn vẫn thấy cô gái kia đáng đời à ? thế chàng rể kia là người giời được sai xuống à ? các bạn là đàn bà ? các bạn không có cảm giác gì khi người đàn bà khác bị đối xử thế à ? Tôi đâu nói chuyện cha cô ấy đúng hay sai , tôi chỉ thấy các bạn cười cợt trên sự khổ sở của 1 cô gái thôi . Chê chửi ai thì cũng có người chứ , tùy câu nói chứ .
    Ví dụ thôi nhé , nếu các bạn ăn nói bậy bạ mà người ta nói đụng chạm đến bố mẹ các bạn thì thế nào ? Chuyện ai làm nấy chịu chứ .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Có mấy cái nick suốt ngày thích chửi Mỹ , trong khi nó viện trợ đủ kiểu , ăn xong rùi vẫn ngoác mồm lên chửi đổng , gái ** già mồm các cụ nói chớ có sai
    Cay cú thế ? Bạn nhiều khi cũng ngoác mồm lên chửi mà , thế bạn cũng là "gái ** già mồm các cụ nói chớ có sai" ?
    Không có gì miễn phí đâu bạn . Nên nhớ câu " đôi bên cùng có lợi " . Dừng nhé , tôi chẳng có hứng thú nói về chuyện VN - Mỹ nữa . Ở đây tôi chỉ nói đến chuyện của cô gái bị các bạn cười thôi . Thân chào :Rose: .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

@Vinam : Bạn phải đọc hiểu người ta nói gì , đừng qui chụp bậy bạ
    Tôi có ghi rõ là nói đùa , nếu bác cho là đùa thì là đùa . Còn nếu bác cho là tôi nói thật thì coi như thật vậy , bác nghiên cứu kỹ thêm về gia tộc Bush nhé .
    Thiết nghĩ bác cũng học rộng , hiểu nhiều , hay "ngâm" cứu , sưu tầm những chuyện lớn lao về xã hội , bác dẫn chứng cũng sắc xảo . Nếu vậy sao bác không làm việc gì đó thiết thực hơn là cứ lên wtt tuyên truyền ? Tôi và các mẹ ở đây hiểu những cái tệ hại của VN không thua gì bác đâu , chúng tôi thực tế hơn chút thôi chứ không đem lòng căm thù .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 374 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

cái gì cũng có cái giá của nó. Mỹ được như ngày hôm nay, một phần là do dân tộc họ giỏi văn minh hơn, phần khác là sự trả giá của cả thế giới và đặc biệt là các quốc gia đang và kém phát triển. Và chẳng có Mỹ nào cho không các nước khác đâu bạn. Mỹ cũng cho Trung Đông, Châu Âu, Châu Phi, Châu Á...và Bush vẫn bị ném giày vào mặt ở Trung đông đấy, bị dân trên thế giới ghét cay ghét đắng đấy. Vì những cái gì Mỹ cho theo chiến lược chiếc gậy và củ cà dốt ấy, chỉ là 1 phần rất nhỏ so với những gì họ thu được đó là những yêu sách về kinh tế và chính trị, chứ không phải cho không đâu. Cho nên bạn đừng thấy thế đã là to. Còn nói về cái cho của Mỹ, so với cái Mỹ Phải trả cho mạng sống của hàng triệu người dân vô tội ở VN bị thảm sát nữa, cái nào lớn hơn??? Cả người dân ở Nhật, Trung đông...những cái giá ấy Mỹ có hời không? Bạn muốn tranh luận thì cũng nên dùng từ cho tử tế!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 218 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nhất trí thế này:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Paven Xem bài viết
    . Vì những cái gì Mỹ cho theo chiến lược chiếc gậy và củ cà dốt ấy, chỉ là 1 phần rất nhỏ so với những gì họ thu được đó là những yêu sách về kinh tế và chính trị, chứ không phải cho không đâu.
    Vấn đề thằng cho là vậy (ở đời có ai cho không ai cái gì đâu), nhưng mà cái vấn đề thằng nhận (Ả rập, Trung đông) cũng tệ không kém, đã biết miếng ăn là miếng nhục vậy mà cứ ăn, rồi chửi, rồi ném giầy .v.v.v
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 737 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Cay cú thế ? Bạn nhiều khi cũng ngoác mồm lên chửi mà , thế bạn cũng là "gái ** già mồm các cụ nói chớ có sai" ?
    Không có gì miễn phí đâu bạn . Nên nhớ câu " đôi bên cùng có lợi " . Dừng nhé , tôi chẳng có hứng thú nói về chuyện VN - Mỹ nữa . Ở đây tôi chỉ nói đến chuyện của cô gái bị các bạn cười thôi . Thân chào :Rose: .
    Không biết đứa nào cay cú nhỉ ? tôi ngoác mồm lên chửi đứa nào đầu đất , ngu , bảo thủ , thích chọc gậy bánh xe . Tôi chưa động chạm tới tên bạn nhá , bạn tự vơ vào ngừoi hả , có tật giật mình phải không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 737 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

cái gì cũng có cái giá của nó. Mỹ được như ngày hôm nay, một phần là do dân tộc họ giỏi văn minh hơn, phần khác là sự trả giá của cả thế giới và đặc biệt là các quốc gia đang và kém phát triển. Và chẳng có Mỹ nào cho không các nước khác đâu bạn. Mỹ cũng cho Trung Đông, Châu Âu, Châu Phi, Châu Á...và Bush vẫn bị ném giày vào mặt ở Trung đông đấy, bị dân trên thế giới ghét cay ghét đắng đấy. Vì những cái gì Mỹ cho theo chiến lược chiếc gậy và củ cà dốt ấy, chỉ là 1 phần rất nhỏ so với những gì họ thu được đó là những yêu sách về kinh tế và chính trị, chứ không phải cho không đâu. Cho nên bạn đừng thấy thế đã là to. Còn nói về cái cho của Mỹ, so với cái Mỹ Phải trả cho mạng sống của hàng triệu người dân vô tội ở VN bị thảm sát nữa, cái nào lớn hơn??? Cả người dân ở Nhật, Trung đông...những cái giá ấy Mỹ có hời không? Bạn muốn tranh luận thì cũng nên dùng từ cho tử tế!
    Tui dùng từ " viện trợ " có nghĩa là cho không , viện trợ nhân đạo o đòi hỏi đối phương bất kì cái gì , còn khi nào dùng từ cho và vay thì lúc đó mới mang tính chất trao đổi về quyền lợi giữa 2 bên nhé .

Còn nói về chiến tranh với VN thì đâu phải chỉ có Mỹ thảm sát hàng triệu dân VN vô tội . Pháp , Nhật , Trung Quốc cũng vào đô hộ giết ngừoi quá tròi trong thời kì xâm chiếm VN sao o thấy ai vào nói gì , cứ thích thằng Mỹ mà nhắm , mà chửi , rồi vơ đũa cả nắm coi thường những nguòi VN đang sống và làm việc tại Mỹ .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Tại vì giờ chỉ có chửi Mỹ mới không bị khóa. Còn mấy cái kia nhạy cảm lắm, chửi khóa sao :Laughing:
    FAN HOÀI LÂM
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Lỡ tám rồi nói luôn. Công nhận mỗi lần đọc bài mấy bạn coi thường người VN sống ở nước ngoài mình thấy :Sick:. Ở đâu cũng có người này người kia. Mình nói chuyện vơ đũa cả nắm như thế đụng chạm người ta. Có người nhìn chán quá không nói ra. Có người thấy khó chịu bức xức thì mấy bạn còn kích thích lên bạo. Thiệt tình nhìn cũng chả hay ho gì, chỉ thấy ngán ngấm.

Mình mong có mấy bài báo sau, chúng mình tám chuyện nhẹ nhàng văn minh hơn tí. Cứ coi thường người khác rồi tự thẩm du tinh thần chỉ làm người đọc chán ngán thêm.
    FAN HOÀI LÂM
    • 618 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagai Xem bài viết
    Lỡ tám rồi nói luôn. Công nhận mỗi lần đọc bài mấy bạn coi thường người VN sống ở nước ngoài mình thấy :Sick:. Ở đâu cũng có người này người kia. Mình nói chuyện vơ đũa cả nắm như thế đụng chạm người ta. Có người nhìn chán quá không nói ra. Có người thấy khó chịu bức xức thì mấy bạn còn kích thích lên bạo. Thiệt tình nhìn cũng chả hay ho gì, chỉ thấy ngán ngấm.

Mình mong có mấy bài báo sau, chúng mình tám chuyện nhẹ nhàng văn minh hơn tí. Cứ coi thường người khác rồi tự thẩm du tinh thần chỉ làm người đọc chán ngán thêm.

:Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 374 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Tui dùng từ " viện trợ " có nghĩa là cho không , viện trợ nhân đạo o đòi hỏi đối phương bất kì cái gì , còn khi nào dùng từ cho và vay thì lúc đó mới mang tính chất trao đổi về quyền lợi giữa 2 bên nhé .

Còn nói về chiến tranh với VN thì đâu phải chỉ có Mỹ thảm sát hàng triệu dân VN vô tội . Pháp , Nhật , Trung Quốc cũng vào đô hộ giết ngừoi quá tròi trong thời kì xâm chiếm VN sao o thấy ai vào nói gì , cứ thích thằng Mỹ mà nhắm , mà chửi , rồi vơ đũa cả nắm coi thường những nguòi VN đang sống và làm việc tại Mỹ .
    Nếu nhìn vấn đề theo cả chiều dài, nhìn vật chất hữu hình và những giá trị vô hình khác, thì viện trợ cũng chỉ là 1 khoản đánh đổi thôi bạn ơi.
    Ở đây không ai coi thường những người VN đang sống và làm việc ở Mỹ, chỉ nhắm vào chửi và coi thường những người VN sống ở Mỹ và quay đầu lai chửi VN thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Không biết đứa nào cay cú nhỉ ? tôi ngoác mồm lên chửi đứa nào đầu đất , ngu , bảo thủ , thích chọc gậy bánh xe . Tôi chưa động chạm tới tên bạn nhá , bạn tự vơ vào ngừoi hả , có tật giật mình phải không ?
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    :Worried::Worried::Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 737 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Nếu nhìn vấn đề theo cả chiều dài, nhìn vật chất hữu hình và những giá trị vô hình khác, thì viện trợ cũng chỉ là 1 khoản đánh đổi thôi bạn ơi.
    Ở đây không ai coi thường những người VN đang sống và làm việc ở Mỹ, chỉ nhắm vào chửi và coi thường những người VN sống ở Mỹ và quay đầu lai chửi VN thôi!
    Tui chưa thấy ai đang sống ở Mỹ quay đầu lại chửi VN , chỉ toàn thấy mấy nick quá khích lúc nào cũng nhìn ngừoi khác bằng nửa con ngươi , coi thường , vơ đũa cả nắm , và toàn phán như đúng rồi ấy
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5