Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bánh cuốn tuyệt ngon ở gần chợ Vườn Chuối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.86K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,018 Bài viết

• 3,777 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_moon Xem bài viết
    vợ chồng mình đều thích ăn bánh cuốn Hải Nam ở Cao Thắng nhưng lâu lâu mới đi đc vì xa nhà quá
    ở đây bán mắc lòi mắt ra mà cái cách phục vụ chẳng lịch sự tí nào, đôi khi đói bụng lỡ đường tấp vô thôi chứ cũng hổng ham
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,620 Bài viết

• 11,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-MY-HUNG Xem bài viết
    Hưng noíthật, Hưng sợ bánh cuống Thanh Trì lắm roi, đợt mua 1 hộp ăn thữ, Hưng mới cắn 1 miếng mà bỏ hết nguyên hộp luôn, hưng nghĩ bánh cuống như vay sao đủ sức cạnh tranh voi bánh cuống o SG, Hưng hổng bik có mẹ nào ăn qua bánh cuống Thanh Trì chưa?
    Bánh cuốn Thanh Trì năm 2002 nằm ở ngoại thành Hà Nội, mình nhớ đi xe máy hơi xa, thì rất ngon. Bánh cực mỏng nhưng dai, chả thơm ngon, nước mắm cũng vậy. 10 năm sua quay lại, quán cũ dời địa điểm, dỏ ẹt Luôn.
    • 1,289 Bài viết

• 5,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-MY-HUNG Xem bài viết
    Hưng noíthật, Hưng sợ bánh cuống Thanh Trì lắm roi, đợt mua 1 hộp ăn thữ, Hưng mới cắn 1 miếng mà bỏ hết nguyên hộp luôn, hưng nghĩ bánh cuống như vay sao đủ sức cạnh tranh voi bánh cuống o SG, Hưng hổng bik có mẹ nào ăn qua bánh cuống Thanh Trì chưa?
    Hình như bánh cuốn Thanh Trì ăn với nước mắm nguyên đúng ko vậy các mẹ?
    Hưng ơi mình ăn quen theo kiểu SG nên thấy vậy mới ngon, còn các mẹ ngoài ăn như Thanh Trì mới thấy ngon, theo thói quen thôi mà!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 367 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongcuocsong Xem bài viết
    Hình như bánh cuốn Thanh Trì ăn với nước mắm nguyên đúng ko vậy các mẹ?
    Hưng ơi mình ăn quen theo kiểu SG nên thấy vậy mới ngon, còn các mẹ ngoài ăn như Thanh Trì mới thấy ngon, theo thói quen thôi mà!
    Hưng biết mà, chắc bánh cuốn TT trong SG chỉ phục vụ cho mấy người miền Bắc thôi, nhưng hôm đó Hưng xí xọn mua bánh TT ăn thử mới ngã ngữa luôn, đúng là nước mắm nguyên đó mẹ Hương, ăn vô thấy mặn chát hà
    • 182 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaybupbe Xem bài viết
    Bánh cuốn Hồng Hiên ở Kỳ Đồng ăn cũng ngon, cục bánh cũng ú nu giống chô này. Ngoài ra ở đây bán bún chả cá, bún cá ngừ, mì quảng. Nhưng thích nhất là bánh cuốn ở Nguyễn Trọng Tuyển (gần giao với Phan Đình Phùng)
    Mình cũng ăn chỗ NTT này rồi nè, mình hay ăn bánh ướt thôi, với đủ thứ xà là ngầu: chả chiên, chả lụa bánh tôm bánh cóng ... 22k cả hộp, ngon.
    • 3,662 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

mình cũng rất thích ăn bánh cuốn nên toàn mua thịt dăm vai và mọc nhĩ tự xào rồi đem vào lò tráng bánh rồi cuốn , 13 k /kg bánh , làm 1 hộp to tha hồ ăn ngon sạch vệ sinh , nước mắm tự chế luôn
    553271_549902395040242_1212887963_n
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,750 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Có ai biết địa chỉ chính xác của quán bánh cuốn được giới thiệu ở đầu topic ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 87 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

gốc bắc mà tráng bánh cuốn kiểu này, ăn 1 đống nhân bên trong nhìn ngấy phát gớm, nhà báo chắc chưa ra miền bắc bao giờ
    • 1,927 Bài viết

• 3,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giaybupbe Xem bài viết
    Bánh cuốn Hồng Hiên ở Kỳ Đồng ăn cũng ngon, cục bánh cũng ú nu giống chô này. Ngoài ra ở đây bán bún chả cá, bún cá ngừ, mì quảng. Nhưng thích nhất là bánh cuốn ở Nguyễn Trọng Tuyển (gần giao với Phan Đình Phùng)
    Mình hay đi ngang NTT mà nó đâu có giao tới PĐP? Bạn chỉ rõ chỗ hơn cho mình được không? Mình cũng thích ăn bánh cuốn. Cảm ơn bạn!
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 588 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meCungHy Xem bài viết
    Hôm nào ghé chỗ này ăn thử. Mình thích nhất bánh cuốn Thiên Hương gần nhà hát Hòa Bình, ăn từ hồi còn bé xíu đến giờ già chát vẫn mê, hihi.
    Nãy giờ mới có người cmt đúng ý mình, quá này dời về nguyễn thị minh khai rồi nhỉ khúc gần cafe bud's gần chỗ bán đồ haloween , mình hay ăn ở đây, ngon bá cháy luôn, nam hải ngay cao thắng gần đó cũng ko bằng và mắc kinh luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 132 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burine Xem bài viết
    gốc bắc mà tráng bánh cuốn kiểu này, ăn 1 đống nhân bên trong nhìn ngấy phát gớm, nhà báo chắc chưa ra miền bắc bao giờ
    Có ai khen cưng có duyên hơm???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Nhớ hồi xưa đi làm hay ăn bún nem nnướng ở chợ Vc, kế bên có sạp bán bánh flan ngon tuyệt. Thèmmm... Sắp đc ăn gùi.... Bánh cuốn thì ở trên đường PVHai có tiệm bán ban đêm, quán ngay mặt tiền từ trong nhà đến ngoài lộ, rất ngon...có lần ngồi trong nhà nhìn xuống phía sau, chuột chạy tung tăng, chia tay từ bữa đó..... .....
    • 6,674 Bài viết

• 19,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi scotti Xem bài viết
    Có ai biết địa chỉ chính xác của quán bánh cuốn được giới thiệu ở đầu topic ko?
    Bánh cuốn Song Mộc
    Đầu hẻm 107 Vườn Chuối, phường 04, quận 03
    Mở cửa: 5h30 sáng đến 12h trưa
    Giá: Bánh cuốn đầy đủ (35.000đ/dĩa)
    10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    • 827 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Chổ nay xào nhân hơi khô ăn khát nước thấy mụ nội luôn, nước mắm cay xé họng, nói chung ăn cũng được mà hơi mắc
    Đàm thị kiều Hưng
    • 4,031 Bài viết

• 19,374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Riêng cá nhân mình, luôn chọn ăn chỗ này chứ không ăn Tây Hồ hay Hải Nam.
    Mình ăn khoẻ, nhưng 2 dĩa là no rồi. Coi vậy chứ nếu ăn 6 cuốn, kèm chả chiên, kèm đầy đủ rau giá, cũng nhiều phết!
    Bánh ăn với chả chiên, chứ chả khác không ngon.
    Bây giờ bày đặt gọi tên Song Mộc, chứ từ hồi Đại học mình đã ăn, toàn rủ ra bánh cuốn Bà Phán Toét thôi! Nghe đứa bạn sống ở khu này bảo, bà Phán Toét là mẹ chông bà bán hàng hiện nay. Bán vỉa hè trong hẻm mà doanh thu cao phết, doanh thu ngày dễ phải 5-7 triệu chứ chả chơi. 1 đĩa có chả là ba nhăm nghìn, ngày hai trăm đĩa như không. Sáng sớm bán đến trưa nghỉ. Có hôm mình ghé hơn 7 giờ đã bán, lại có hôm ghé 10 giờ mấy vẫn thấy còn.

Nói chung ai thích sẽ không bao giờ đổi, còn không thích thì không bao giờ quay lại, vì cách chế biến rất khác. Nhân bánh khô và hơi se trong khi ở đâu cũng làm nhân ẩm.

Nhắc đến thèm quá...
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3