Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bánh cuốn tuyệt ngon ở gần chợ Vườn Chuối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.85K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,597 Bài viết

• 3,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-MY-HUNG Xem bài viết
    Mười ơi cho Hưng hỏi xíu, 10 làm sao ma đi khám tinh dịch vậy?
    Đi đếm xem có nhiêu con? Tại cô bồ của Mười muốn có bầu mà thả quài hơm dính

Top: Chỗ đó ăn hồi xưa đã 30K dĩa rồi. Thề hem quay trở lại lun. Hic. Vỉa hè gì mà đắt quá. Như bún chả Hà Nội khúc Trương Định, quán khang trang sạch sẽ, rau rửa rất sạch mà bây giờ cũng có 35K/phần thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,620 Bài viết

• 11,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, sao hôm trước tưởng 10 quyết định đi buôn tinh trùng nên mới làm tinh dịch đồ mừ...

Chống spam: Bánh cuốn Thiên Ý dở ẹt.

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoinam_yeuem Xem bài viết
    Đi đếm xem có nhiêu con? Tại cô bồ của Mười muốn có bầu mà thả quài hơm dính

Top: Chỗ đó ăn hồi xưa đã 30K dĩa rồi. Thề hem quay trở lại lun. Hic. Vỉa hè gì mà đắt quá. Như bún chả Hà Nội khúc Trương Định, quán khang trang sạch sẽ, rau rửa rất sạch mà bây giờ cũng có 35K/phần thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,367 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Mẹ nào ở quận Tân Phú muốn ăn bánh ướt, cuốn ngon thì có thể đến đường Độc Lập, Quán nhỏ nhưng rất sạch sẽ (cách ngã 3 Độc Lập- Lũy Bán Bích chừng 200m). Giá 20k/dĩa có chả lụa, chả chiên, chả quế, bánh tôm (bột bánh chiên với tôm) và bánh gì mà cục hơi vuông, bên trọng là bột và có tí đậu xanh. Rất ngon luôn
    • 334 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mẹ nào ở quận 12 thì ghé quán Bánh cuốn Hà Nội từ phía chợ Cầu về Quốc Lộ nằm bên tay phải,đối diện với cái đình cũ cũ, quán sạch sẽ, bánh nóng và bột mềm, nước mắm rất vừa ăn, nói chung là ngon nhất trong những quán mình đã ăn, 15k,chất lượng, ăn no cả buổi sáng.
    • 1,597 Bài viết

• 3,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết
    Ơ, sao hôm trước tưởng 10 quyết định đi buôn tinh trùng nên mới làm tinh dịch đồ mừ...

Chống spam: Bánh cuốn Thiên Ý dở ẹt.
    Hồi xưa cũng định đi buôn ấy, cơ mà có nhiều dì thấy tội lắm nên Mười thương, mủi lòng nên cho luôn ko tính tiền. Mười thương người lắm cơ. Cho mãi nên giờ cứ moe nghoe vài ba mống thoai

Top: Đường Bà Hạt mình chỉ biết mỗi Ý Thiên
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,274 Bài viết

• 5,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoinam_yeuem Xem bài viết
    Hồi xưa cũng định đi buôn ấy, cơ mà có nhiều dì thấy tội lắm nên Mười thương, mủi lòng nên cho luôn ko tính tiền. Mười thương người lắm cơ. Cho mãi nên giờ cứ moe nghoe vài ba mống thoai

Cười chết mất. Hình như mấy hôm trước có người còn xin công được cho không đới ợ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 357 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ít quá, miìh ăn phải 3 đĩa như thế may ra mới đủ. Nhưng mà món ăn chơi mà, làm sạch sẽ mát mắt trông thích quá
    Tieudan có bé Tí hon và bé Dumbo.
    • 121 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Ở HN có bánh cuốn Thanh Trì là nổi tiếng, xưa ăn ngon thơm vì có hành tươi xào quét một lớp lên trên bánh, giờ thêm bánh cuốn nóng nhân thịt mộc nhĩ hành tây, thơm ngon, nhưng HN cũng ít có hàng nào thuần khiết lắm, trà chộn hàn the cho bánh đc mỏng dai, ăn vào đầy cả bụng mà lại đắt. Thôi thì tự mua bột siêu thị về nhà làm là yên tâm, vừa ngon vừa rẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 312 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Oggyrangsun Xem bài viết
    Mẹ nào ở quận 12 thì ghé quán Bánh cuốn Hà Nội từ phía chợ Cầu về Quốc Lộ nằm bên tay phải,đối diện với cái đình cũ cũ, quán sạch sẽ, bánh nóng và bột mềm, nước mắm rất vừa ăn, nói chung là ngon nhất trong những quán mình đã ăn, 15k,chất lượng, ăn no cả buổi sáng.
    Bạn ơi chỉ rõ hơn nữa đi. Nó nằm ờ đường nào vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 790 Bài viết

• 1,537 Được cảm ơn

Bánh cuốn Hồng Hiên ở Kỳ Đồng ăn cũng ngon, cục bánh cũng ú nu giống chô này. Ngoài ra ở đây bán bún chả cá, bún cá ngừ, mì quảng. Nhưng thích nhất là bánh cuốn ở Nguyễn Trọng Tuyển (gần giao với Phan Đình Phùng)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ cái hàng bánh cuốn này mà cả nhà sống ngon các bác ợ. Nhưng công nhận giá chát so với mặt bằng chung. Ăn nyon nhất là bánh mới ra lò, vừa cuốn xong còn nóng hôi hổi chứ mà ăn loại làm sẵn trước đó 15 phút chán òm. Chắc vậy mà em chỉ ăn dc ở đây thui. Mấy chỗ khác nguội ngắc hà.

Gesendet von meinem GT-I9100 mit Tapatalk 4 Beta
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,944 Bài viết

• 5,470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Camapcodon Xem bài viết
    trông cái vỏ dày quá, nhiều nhân mập thù lù thấy ghéc @@. Mà bánh cuốn thì ăn với chả mộc cả rau thơm, rau kinh giới thôi chứ ai lại cả giá trụng nữa @@
    Bánh cuốn em ăn từ bé đến giờ thì giá hấp + dưa leo bào sợi là 2 món luôn đi cùng với nhau ^^ .
    TKN5p7

JAt2p7
    • 1,289 Bài viết

• 5,487 Được cảm ơn

Bánh cuốn ngay góc đường Cao Bá Nhạ- Cống Quỳnh Q1 nhé, ko được khang trang và lịch sự, tuy nhiên 20k/ dĩa có chả lụa, chả quế, chả chiên, bánh tôm thù nụ luôn. Đạt tiêu chuẩn ăn sáng của tớ là ngon, bổ ,rẻ, sáng ghé đó mua 1 hộp ăn sáng là no tới trưa.
    Bữa nào muốn ăn sang thì bánh buốn Hải Nam đường Cao Thắng, ăn đã hơn 10 năm nay.
    • 931 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trước cứ ngửi mùi bánh cuốn là sợ, nhưng giờ thì lại ăn được rồi. Ở quê mình, 20k/ kg bánh có nhân thịt, hành, mọc nhĩ. Nên mua 5k là đủ ăn bữa sáng rồi, ngon bổ rẻ.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • 6,674 Bài viết

• 19,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongcuocsong Xem bài viết
    Bánh cuốn ngay góc đường Cao Bá Nhạ- Cống Quỳnh Q1 nhé, ko được khang trang và lịch sự, tuy nhiên 20k/ dĩa có chả lụa, chả quế, chả chiên, bánh tôm thù nụ luôn. Đạt tiêu chuẩn ăn sáng của tớ là ngon, bổ ,rẻ, sáng ghé đó mua 1 hộp ăn sáng là no tới trưa.
    Bữa nào muốn ăn sang thì bánh buốn Hải Nam đường Cao Thắng, ăn đã hơn 10 năm nay.
    Em like cái đỏ đỏ đó chị
    10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,457 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

vợ chồng mình đều thích ăn bánh cuốn Hải Nam ở Cao Thắng nhưng lâu lâu mới đi đc vì xa nhà quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 175 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Ui, em gần trên đường Trường Sa phía đi về sân bay. 1 dĩa 4 cuốn to + 2 lát chả (lụa và quế) hết 35k các chị ạ, vậy mà em nghĩ là rẻ. Tại ở Đà Nẵng em ăn dĩa bánh cuốn đc đc ngon ngon Tiến Hưng đã hết hơn giá đó ùi.
    • 11 năm
    • 3,076 Bài viết

• 4,496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongcuocsong Xem bài viết
    Hải Nam thì ngon nổi tiếng rồi, giá hơi cao, với lại chỗ đó ko sạch sẽ lắm (giống quán Hồng Hạnh đường NTM Khai
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 367 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Hưng hay ăn bánh cuống ở hẽm 502 NĐC gần chợ Vườn chuối, chỗ này cua bà bác nguoi Bắc 54 bán, bánh mềm nhân nấm mèo trộn voi thịt ướt ướt ăn ngon lắm luôn, đặc biệt nuoc mắm pha cũng ngon. Hồi xưa bà bác ngoi tráng bánh, bi giờ già roi để cho con gái bà bán, Hưng thuong ăn trễ chứ ăn sớm ngồi đợi mõi mòn vì đông khách
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 367 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Hưng noíthật, Hưng sợ bánh cuống Thanh Trì lắm roi, đợt mua 1 hộp ăn thữ, Hưng mới cắn 1 miếng mà bỏ hết nguyên hộp luôn, hưng nghĩ bánh cuống như vay sao đủ sức cạnh tranh voi bánh cuống o SG, Hưng hổng bik có mẹ nào ăn qua bánh cuống Thanh Trì chưa?