TIN TÀI TRỢ.

Ban tổ chức Hoa hậu Thế giới Việt Nam nói gì trước tin đồn mua bán giải?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cattuonggia Xem bài viết
    Ngoại thương ngày trước thì giỏi chứ giờ có thêm hệ mở rộng nên cũng không cần phải quá giỏi. Chưa kể các cuộc thi ĐH bây giờ thì nhà các em quan chức ở các tỉnh miền núi cứ gọi là toàn thủ khoa với á khoa như Hà Giang, Lạng Sơn, Hòa Bình,...

Mình nghĩ là đã tổ chức ra 1 cuộc thi HH thì đương nhiên tiêu chí chính phải là đẹp, mà cái đẹp được mọi người công nhận, chứ có phải tổ chức cuộc thi thiếu nữ thanh lịch đâu mà chọn em xinh xinh - học khá - gia cảnh tốt. Nhìn em HH năm nay, nói thật là thấy tiêu chí đẹp ở VN mình lạ thật, nhìn ra các HH TG đấy, người ta có cần học thức đầy mình đâu, hầu hết là các em người mẫu nhưng thông minh và mang vẻ đẹp rất rạng ngời, nhìn vào đã thấy bừng sáng rồi. Nhìn mấy em HH như em năm nay với em Kỳ Duyên hồi mới đoạt vương miện, em Ngọc Hân nữa, còn em Thùy Dung mặt nặng cả tạ thịt, thực sự thấy ức chế cho một cuộc thi mang tiếng đại diện cho VN và đi tìm cô gái đẹp nhất cuộc thi.

Trong các HH Việt Nam, bỏ qua tiêu chí đạo đức nha (nếu không bị bóc phốt), mình thấy đẹp nhất là Phan Thu Ngân, đẹp nhì là Nguyễn Thị Huyền (ngày xưa chứ bây giờ sửa tùm lum trông kinh lắm), em Tiểu Vi cũng được nhưng chân hơi to, em Phạm Hương photoshop nhiều quá, còn Thu Thảo thì được mỗi cái mặt, em Hen thì body không có đối thủ vì quá đẹp nhưng mặt mũi tối quá, , chẳng thấy tý bừng sáng nào cả. Ngoài ra thấy các HH hầu như không đẹp bằng các Á hậu.
    Mỗi cuộc thi đều có tiêu chí riêng của nó. Muốn hoa hậu theo chuẩn quốc tế thì qua Miss Universe VN, muốn hoa hậu xinh vừa phải, học giỏi thì qua các cuộc thi báo Tiền phong tổ chức: Miss Vietnam, Miss World Vietnam. Muốn hoa hậu abc thì qua các cuộc thi khác.

Ngay cả thế giới thì chuẩn hoa hậu mỗi cuộc thi nó cũng khác mà. Vd, Miss Universe thì body phải nóng bỏng, hot sexy, da nâu khỏe mạnh. Cho nên Miss Universe thì đa phần chọn hoa hậu đến từ châu Mỹ La Tinh. Còn Miss World thì theo tiêu chí nhan sắc trẻ trung, nhân ái, ko cần body nóng bỏng, etc. (cho nên Miss World đã bỏ phần thi bikini). Như Gray hoa hậu hoàn vũ hiện tại đó, năm trước thi Miss World, make up theo kiểu trẻ trung dịu dàng, trong sáng. Khi thi Miss Universe thì rất hot sexy

Như vậy thì nó mới đa dạng phong phú, tạo ra từng bản sắc riêng cho từng cuộc thi. Chứ cuộc thi nào cũng chọn nhan sắc theo chuẩn quốc tế, hay nọ kia thì đơn điệu lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cattuonggia Xem bài viết
    Trong các HH Việt Nam, bỏ qua tiêu chí đạo đức nha (nếu không bị bóc phốt), mình thấy đẹp nhất là Phan Thu Ngân, đẹp nhì là Nguyễn Thị Huyền (ngày xưa chứ bây giờ sửa tùm lum trông kinh lắm), em Tiểu Vi cũng được nhưng chân hơi to, em Phạm Hương photoshop nhiều quá, còn Thu Thảo thì được mỗi cái mặt, em Hen thì body không có đối thủ vì quá đẹp nhưng mặt mũi tối quá, , chẳng thấy tý bừng sáng nào cả. Ngoài ra thấy các HH hầu như không đẹp bằng các Á hậu.
    Mặt Hhen Nie có thể xem là kiểu ăn phấn í, phù hợp với nhiều phong cách make up khác nhau. Nhiều người chỉ hợp với make up sương sương nhẹ nhàng thôi, dầy lên tí nhìn già khú, bôi son nude nhìn như bệnh, mình là ví dụ đây. Hhen Nie có khuôn mặt cân được rất nhiều thể loại, phần cũng vì bạn này xuất thân từ người mẫu. Hiện tại, dù không quá xuất sắc nhưng bạn này vẫn là hình mẫu phù hợp nhất khi bước ra quốc tế.

Tính tình rất ổn. Hoa hậu Thái Lan vừa cưới có mời Hhen Nie, chứng tỏ xã giao bạn này tốt. Em hoa hậu Mỹ ngày xưa nói giỡn (đểu) bạn này thì nhiều hoa hậu khác lên tiếng bênh Nie. Đường dài mới biết ngựa hay, tạm thời Nie vẫn rất ok so với các em huê hậu, ớ hậu khác.
    • 523 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất ít bình luận về các bông hậu nhưng em Lương Thùy Linh đạt giải làm mình giật cả mình xem lại chất lượng 25 em vào vòng thi áo tắm, thật thất vọng thấy bao nhiêu em quá đẹp mà không được giải gì . Em Linh đập vô mắt là tháy mắt trố. mũi to, răng dài cười ngượng ngạo quá bình thường nếu thắng giải thi tuyển vận động viên bóng rổ hay bóng chuyền thì còn dễ hiểu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlover Xem bài viết
    Có chồng đại gia hay có đại gia đứng sau không có nghĩa là đươc làm chủ khối tài sản của đại gia nên một vài tỷ vẫn là số tiền có sức cám dỗ đó nha.

Mà bạn không thích em Hen không có nghĩa nhiều người khác cũng không thích. Nói gì thì nói cho đến bây giờ Hen vẫn là người đẹp VN đạt thành tích cao nhất ở một trong hai đấu trường sắc đẹp lớn nhất thế giới. Lọt vào top 5 HHHV là vị trí mà nhiều HH trên thế giới mơ mà không đạt được. Còn chuyện hot hay không ở trong nước ở đây không ai biết chắc mà nói. Cũng chưa chắc mục đích cuộc sống của Hen là phải trở nên thật hot để kiếm nhiều tiền. Quan trọng nhất là cho đến lúc này Hen vẫn đang có cuộc sống sạch, không điều tiếng và có thể tự kiếm tiền sống đầy đủ sung túc. Như vậy còn hơn chán vạn các em HH phải sống bám vào đại gia để có cuộc sống sang chảnh.
    Chuẩn rồi. Mình ko thích nhan sắc Phạm Hương, PR cũng lố nữa.
    Hen đẹp chuẩn gu tây, nhưng cái mình thích ở Hen là sự chân thành, giản dị.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bongxinh300589
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,226 Bài viết

• 12,215 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em thích Hen. Cô nàng đó lúc nào cũng rạng rỡ và dư thừa năng lượng, nhưng lại vẫn lễ phép và hiền lành. Chính ra bọn trẻ con bây giờ lại thích Hen nhiều hơn tầng lớp trung niên. Người lớn tuổi thích kiểu mặt tròn như Nguyễn Thị Huyền, hoặc mặt trái xoan, da trắng môi đỏ, tóc dài. Hơn nữa người lớn tuổi có khá nhiều định kiến với người dân tộc thiểu số.
    Hi vọng Hen sẽ tiếp tục con đường đang đi. Đừng tóc dài, cũng đừng tắm trắng. Sẽ luôn có người yêu thích và ủng hộ những người tự đi trên đôi chân của mình như Hen.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,989 Bài viết

• 37,463 Được cảm ơn

Hen là được cái thần thái đó mn. Cái này ko có em bông hậu nào bằng được Hen đâu. Do văn hoá, do nuôi dạy hay sao đó mà ng dân tộc họ rất thẳng thắn, mạnh dạn, và cũng hết mình. Cái tính cách này phù hợp với tiêu chí của tây quá còn gì. Ko tin mn đến các vùng dân tộc ở tây nguyên sẽ thấy số lượng các cô gái lấy tây ko ít đâu. Họ thích cái tính cách thẳng thắn mạnh mẽ hào sảng ấy
    • 6,351 Bài viết

• 35,152 Được cảm ơn

Trời sao 1 rừng mê má hen vại @@.

Ng mà hở ra tý là mang đất cát lên máy bay xong bị nói thì lu loa “tui mới thăm các em nghèo từ đất đỏ nên mang cả dép lào kèm đống đất đỏ lên máy bay đó”.
    Ng mà hở tý mang dép tổ ong đi khắp thế giới khoe khoang mình zản zị (màu mè khủng khiếp).
    Ng mà hở tý kêu “có nhiu tiền tui mang hết từ thiện, còn tui đi mượn đồ bạn mặc” (gặp tui đem tiền cho hết xong mượn đồ tôi tôi táng xéo háng).

Vv maymay hàng trăm thứ liên quan tới sự hở tý lôi cái nghèo ra khoe ra bao biện của ả

Kiểu màu mè xạo xạo mà sao lắm má mê thế. Còn bất lịch sự tha cả đống đất lên mbay nữa chứ

Ôi chết thế nào cũng bị chửi k ngóc đầu lên nổi như 2 trang cho xem 🥰. Nhưng thôi gato quen rồi kệ đi 🥰
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Biết ngay là thể nào con não tàn cũng lao vào chửi cho mà xem .. càng xinh đẹp, càng thành công nó càng chửi nặng ... Đúng là cái loại đã looser lại còn trơ trẽn .
    • 587 Bài viết

• 3,335 Được cảm ơn

Bạn nào ở trên nói Ngô Phương Lan thi Miss VN là sai rồi nhé. Ngô Phương Lan là HH cuộc thi HH Thế giới người Việt, tổ chức lần đầu tiên năm 2007. Sở dĩ mình nhớ vì năm đó mình ấn tượng vs á hậu Teresa Sam, rất đẹp nhg vì k thể nói được tiếng Việt hoàn chỉnh mà tự đánh mất lợi thế ở phần thi ứng xử. Cuộc thi HH TG người Việt là hướng đến cộng đồng người Việt trên TG, thành viên BTC đã vận động Ngô Phương Lan đi thi để tạo tiếng vang cho cộng đồng, vì hoàn cảnh gia thế của e í, bố là nhà ngoại giao Ngô Quang Xuân. Vì thế e Ngô Phương Lan chả dính dáng j đến cái cuộc thi của báo Tiền Phong cả, e í sống và học tập ở nước ngoài từ bé, học Đh ở Thụy Sỹ chả liên quan gì đến ĐH Ngoại Thương.
    Còn về e Thùy Linh này, ngoài lợi thế chiều cao 1,77 (như báo chí, BTC đưa tin) thì nhan sắc, vóc dáng bthuong. Về profile học NT vs tiếng anh này nọ thì có thể đúng cũng có thể chưa hẳn vậy. Nhất là e í quê Cao Bằng, đã có nhiều phốt vụ thi DH nâng điểm, đổi trắng thay đen ở các tỉnh miền núi PB rồi nên e thấy cũng có đôi khi vậy mà k fai vậy.
    Ở mấy cái cuộc thi của VN, cứ có cái motif là "gia đình k ủng hộ thi HH", "fai mượn váy của nhà tài trợ"... nghe đã thấy sượng rồi. Thời giờ đi thi HH có fai như những năm 90 đâu mà cứ XD hình tượng cô gái xinh đẹp tay không đến ngôi HH. Giờ đi thi là cả 1 ekip đứng sau, có thể gia cảnh mạnh tài chính hoặc là gà của các nhà thiết kế..., chưa kể e này có mẹ là GĐ kho bạc NN Cao Bằng.
    HH của các nước chủ yếu chọn người có body, khuôn mặt k có khiếm khuyết, phong thái tự tin, ứng xử giao tiếp thông minh, còn HHVN là chọn người xinh xinh, học khá (có thể giỏi), nhg học khá giỏi nó khác với thông minh.
    "After all, tomorrow is another day!"
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sissy_red_rose_ice Xem bài viết
    Bạn nào ở trên nói Ngô Phương Lan thi Miss VN là sai rồi nhé. Ngô Phương Lan là HH cuộc thi HH Thế giới người Việt, tổ chức lần đầu tiên năm 2007. Sở dĩ mình nhớ vì năm đó mình ấn tượng vs á hậu Teresa Sam, rất đẹp nhg vì k thể nói được tiếng Việt hoàn chỉnh mà tự đánh mất lợi thế ở phần thi ứng xử. Cuộc thi HH TG người Việt là hướng đến cộng đồng người Việt trên TG, thành viên BTC đã vận động Ngô Phương Lan đi thi để tạo tiếng vang cho cộng đồng, vì hoàn cảnh gia thế của e í, bố là nhà ngoại giao Ngô Quang Xuân. Vì thế e Ngô Phương Lan chả dính dáng j đến cái cuộc thi của báo Tiền Phong cả, e í sống và học tập ở nước ngoài từ bé, học Đh ở Thụy Sỹ chả liên quan gì đến ĐH Ngoại Thương.
    Còn về e Thùy Linh này, ngoài lợi thế chiều cao 1,77 (như báo chí, BTC đưa tin) thì nhan sắc, vóc dáng bthuong. Về profile học NT vs tiếng anh này nọ thì có thể đúng cũng có thể chưa hẳn vậy. Nhất là e í quê Cao Bằng, đã có nhiều phốt vụ thi DH nâng điểm, đổi trắng thay đen ở các tỉnh miền núi PB rồi nên e thấy cũng có đôi khi vậy mà k fai vậy.
    Ở mấy cái cuộc thi của VN, cứ có cái motif là "gia đình k ủng hộ thi HH", "fai mượn váy của nhà tài trợ"... nghe đã thấy sượng rồi. Thời giờ đi thi HH có fai như những năm 90 đâu mà cứ XD hình tượng cô gái xinh đẹp tay không đến ngôi HH. Giờ đi thi là cả 1 ekip đứng sau, có thể gia cảnh mạnh tài chính hoặc là gà của các nhà thiết kế..., chưa kể e này có mẹ là GĐ kho bạc NN Cao Bằng.
    HH của các nước chủ yếu chọn người có body, khuôn mặt k có khiếm khuyết, phong thái tự tin, ứng xử giao tiếp thông minh, còn HHVN là chọn người xinh xinh, học khá (có thể giỏi), nhg học khá giỏi nó khác với thông minh.
    Hoa hậu thế giới người Việt (có Ngô Phương Lan) là do Báo tiền phong tổ chức nhé bạn.

Báo Tiền phong tổ chức 2 cuộc thi Hoa hậu: Hoa hậu Việt Nam từ năm 1988 đến giờ. Ban đầu tên là Hoa hậu Toàn quốc Báo Tiền phong. Từ năm 2002 thì mới đổi tên là Hoa hậu Việt Nam. Cuộc thi này tổ chức vào năm chẵn.

Cuộc thi thứ 2 do báo Tiền phong tổ chức là Hoa hậu thế giới người Việt (Miss Vietnam World). Bắt đầu tổ chức vào năm 2007 (có Ngô Phương Lan thi), năm 2010 (Diễm Hương thi). Sau đó thì ngừng.

Còn cuộc thi Miss World Vietnam thì mình nhầm tí xíu, cuộc thi này tiền thân là Miss Ao Dai (trước đây Lan Khuê thi), giờ đổi tên thành Miss World Vietnam, công ty Sen Vang Entertainment giữ bản quyền. Giám khảo có tổng biên tập của báo Tiền Phong.
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Tùy cuộc thi quốc tế mà người ta chọn hoa hậu. Vd, Miss Universe VN chọn hoa hậu đi thi Miss Universe nên đương nhiên sẽ chọn hoa hậu chuẩn quốc tế kiểu da nâu, body săn chắc, sexy…như H’Hen rồi

Còn Miss World Vietnam chọn hoa hậu đi thi Miss World, cho nên chọn hoa hậu body ko cần hot sexy…như em Thùy Linh. Như Miss World năm ngoái, hoa hậu xấu như gì, body gầy ốm, thiếu sức sống, răng dài chìa ra ngoài, cười thì toàn thấy răng. Ko biết đẹp chỗ nào. Còn năm trước đó Miss World chọn hoa hậu Ấn Độ, cô này nhan sắc quá thường, cỡ nữ sinh thanh lịch thôi, chứ hoa hậu ko có cửa, thế mà vẫn được hoa hậu. Năm trước đó thì chọn hoa hậu Tây Ban Nha, nhan sắc vừa gia vừa xấu, nhìn như U40. Năm trước đó thì chọn 1 hoa hậu Mỹ La Tinh, xấu còn hơn hoa hậu hoàn vũ Gray nữa. Gray rớt Miss World năm đó, nhưng qua thi Miss Universe lại được giải hoa hậu.

Miss World nói chung giờ chán, chả muốn xem vì hoa hậu mấy năm gần đây xấu quá. Mấy năm trước chọn được Megan (Philippines), Rolene (Nam Phi) mặt quá đẹp. Nhiều năm trước thì có Rai, Priyanka (Ấn Độ), Trương Tử Lâm, …

Còn Miss Universe mấy năm gần đây toàn chọn được hoa hậu body hot sexy, mặt quá đẹp. Coi Miss Universe thấy thích hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,650 Bài viết

• 10,191 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Teresa Sam hồi thi HH TG người Việt mà trả lời tiếng Việt tốt là xoắn ngôi HH rồi. Ngô Phương Lan lúc đăng quang HH mới 20t mà body y đòn bánh tét, style nhìn như bà mợ 50t chán ốm. Mãi sau nàng ấy có cải thiện hình ảnh chút đỉnh, giờ trông cũng ổn. Năm Diễm Hương đạt giải có Kiều Khanh xinh xinh mặt đẹp. Kiều Khanh đc các chị Wtt kết lắm.

Nhớ không nhầm hồi đó HH thế giới ng Việt do RAAS của cụ Hoàng Kiều giữ bản quyền tổ chức. Mời cả Trương Tử Lâm đến Vn. Còn HH Hoàn Vũ do Hoàn Cầu nhà anh Tony Tèo chồng Dương Trương Thiên Lý chủ xị.
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KooHii Xem bài viết
    Teresa Sam hồi thi HH TG người Việt mà trả lời tiếng Việt tốt là xoắn ngôi HH rồi. Ngô Phương Lan lúc đăng quang HH mới 20t mà body y đòn bánh tét, style nhìn như bà mợ 50t chán ốm. Mãi sau nàng ấy có cải thiện hình ảnh chút đỉnh, giờ trông cũng ổn. Năm Diễm Hương đạt giải có Kiều Khanh xinh xinh mặt đẹp. Kiều Khanh đc các chị Wtt kết lắm.

Nhớ không nhầm hồi đó HH thế giới ng Việt do RAAS của cụ Hoàng Kiều giữ bản quyền tổ chức. Mời cả Trương Tử Lâm đến Vn. Còn HH Hoàn Vũ do Hoàn Cầu nhà anh Tony Tèo chồng Dương Trương Thiên Lý chủ xị.
    Năm đó mình cũng rất thích Terese Sam. Nhưng cho dù Terese Sam có trả lời bằng tiếng Việt tốt, nói tiếng Việt sõi thì cũng ko làm hoa hậu được đâu. Báo Tiền phong rất thích em nào học vấn tốt, gia cảnh tốt. Terese Sam làm sao đấu lại với Ngô Phương Lan, có bố làm trưởng đoàn đàm phán WTO, cựu đại sứ Liên Hiệp Quốc.

Năm Hà Kiều Anh đi thi thì còn Vi Thị Đông đẹp hơn rất nhiều. HKA chỉ là nụ hoa chưa nở, còn Đông thì như 1 bông bông hoa thời kì rực rỡ nhất, nhưng HKA có gia cảnh tốt, ông nội là cựu đại sứ Liên Hiệp Quốc, ông ngoại là thứ trưởng bộ xây dựng, bố là kĩ sư điện tử, mẹ là giảng viên đại học kiến trúc
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Em này chưa cần thi đã biết là hoa hậu rồi. Ai cũng thích 1 người vừa tài năng, học giỏi, học chuyên toán lại được 7.5 IELTS. Chưa kế dáng đẹp, 1.77m. Chọn em này rất an toàn. Chả có em nào trong cuộc thi này tài giỏi như em này cả. Mình là giám khảo thì khỏi cần thi mình cũng cho em này là hoa hậu. Người như em này sẽ đem lại danh tiếng tốt cho cuộc thi này.

Mặt thì ko quá xuất sắc, xinh vừa đủ nhưng cần gì đi thi thế giới. Trừ khi nào được giải hoa hậu tầm cỡ Rai của Ấn thì thế giới còn nhớ đến, chứ còn lại thì thế giới nó đâu quan tâm. Hơn nữa thị trường hoạt động của em này là VN. Cái quan trọng là được lòng khán giả. Như H'Hen, mình thấy quá thường, ko bằng Phạm Hương nhưng Hương thì ko lọt nổi top 15, còn Hen thì tận top 5. Nhưng Hương thì rất được nhiều người yêu mến, còn Hen thì rất ít fan. Đơn giản vì người ta thích nhan sắc của Hương, còn Hen thì ko mấy ai thích. Hen có đoạt giải Hoa hậu hoàn vũ thì cũng chẳng mấy ai thích.
    ui bà Hen h nhiều fan lắm, ngày nào mấy hội nhóm fb cũng up ảnh khen ngợi các kiểu như thể muốn tẩy não thiên hạ, riết rồi thấy phản cảm. HH dù sao cũng là người của công chúng mà vẫn cư xử rừng rú. Rồi vụ dùng túi hiệu đựng chôm chôm thấy lố v. công nhận team pr mạnh. Đỗ ML tham gia CĐKT còn bị so vs bà này xong bị chửi mà.
    PH thì bị ghét, chửi suốt. Trong khi mình thấy vụ bà í nói "đẹp do đầu thai" j đó mình thấy bth.
    • 879 Bài viết

• 3,404 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    .
    Điểm danh xí, mình kết em Kiều Khanh lắm, nhìn em ấy thấy ngoan, hiền, xinh xắn, đi thi MW năm ấy cảm giác vẫn hơi non nhưng vẫn cứ thích em, cái thích là việc -tự- nhiên-thấy-thích, nhìn mặt em ấy có cảm tình, vì em ấy mà mình lập nick WTT để ủng hộ em.
    Giờ em cũng viên mãn, lấy người chồng xứng đôi vừa, con cái đủ nếp đủ tẻ, cứ an yên như vậy thôi.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy kết quả năm nay cũng xứng đáng mà, mặt thì mình vẫn thấy em Tường San xinh hơn nhưng xét về tổng thể thì em Linh xứng đáng là HH rồi. Mà bây giờ nhiều loại HH quá nên nhiều khi cứ loạn hết cả lên. Cơ bản HH bây giờ xấu thật.
    • 587 Bài viết

• 3,335 Được cảm ơn

Cuộc thi HH TGNV lần đầu tiên tổ chức năm 2007, PR chuyên nghiệp, rầm rộ lắm, k nhớ đích xác đơn vị nắm quyền tổ chức có fai do báo Tiền Phong tổ chức hay k, nhg cũng nhớ như Hii là có RAAS của cụ Hoàng Kiều tham gia, nên thấy gu chọn hoa, á cũng có tí hội nhập, nhất là vì hướng đến yếu tố Việt Kiều chứ k kiểu lúa, thắm như HHVN.
    Ngô Phương Lan hồi đó đc dọn đg để đăng quang rồi, dù Teresa có trả lời tốt hơn cũng vậy ah. Vì Ngô Phương Lan khuôn mặt đủ đẹp, fong thái ứng xử vừa đủ, mỗi body k ổn thôi qtrong hơn cả là với căn cơ gia đình đủ danh, tạo tiếng vang nâng tầm PR cho cuộc thi. Chứ nếu NPL k có bố là Ngô Quang Xuân thì chắc chắn k fai là HH.
    HHTGNV 2010 mình thấy quy tụ rất nhiều các e xinh, ng đẹp thực sự, nhìn các e Việt kiều như Kiều Khanh, Thu Mây, Phạm Thúy Vy Victoria... là thấy toát ra sự năng động, tràn đầy sức sống, dễ gây thiện cảm, khác hẳn vẻ nhạt nhạt, thắm, rù rì của mấy e thi HHVN
    "After all, tomorrow is another day!"
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,650 Bài viết

• 10,191 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Đúng là mỗi cuộc thi có một tiêu chí riêng. Chả lẽ, tiêu chí của các cuộc thi do báo Tiền Phong tổ chức theo style gia cảnh tốt, học trường top, nhan sắc trung bình? Thế thì đổi tên thành miss đầu thai, miss IQ, miss nước ốc đã thi nhan sắc thì chọn những ng có nhan sắc là quan trọng nhất, chứ lại lồng ghép thêm các yếu tố: bố cháu là ai, não dài hay não ngắn thì phải chịu chất lượng thí sinh thấp thôi. Hoa hậu chọn xong chỉ để đó cho đại gia lựa, chứ có làm đc cái khỉ gì đâu. Thấy mấy em đi thi chui như Phương Khánh vậy mà ngon.
    • 73 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là mình rất kết ' Nen ở phần phỏng vấn trước khi thi Ms Universal, nhưng vẫn kg sao cảm được sắc đẹp của em này, dù có cố gắng lắm. Dù mình cũng thích vẻ đẹp phóng khoáng, nhưng Hen kg phải phóng khoáng mà rất bí bách, dạo này thêm kiểu cười há miệng, dép tổ ong bắt chước Quyền linh, Trường giang nữa, chẳng thà dép dân tộc của Hen là dép xỏ ngón coi bộ hợp hơn.
    Em hoa hâu mới lên nhìn thế giới mới lên nhìn từng nên kg đẹp nhưng tổng thể rất duyên, mong đừng bắt chước Kỳ Duyên nghe mọi người chê rồi đi sửa túa xua thì hỏng bét.
    Kiều khanh lấy chồng VN giờ về VN ở luôn rồi. Dạo này rất nhiều VK chọn về VN sinh sống. Kiều khanh sinh ra lớn lên ở Đức nhưng vẫn chọn VN.
    Viva VN. Quê hương là số 1.Yêu Kiều Khanh!!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi n2304n Xem bài viết
    ui bà Hen h nhiều fan lắm, ngày nào mấy hội nhóm fb cũng up ảnh khen ngợi các kiểu như thể muốn tẩy não thiên hạ, riết rồi thấy phản cảm. HH dù sao cũng là người của công chúng mà vẫn cư xử rừng rú. Rồi vụ dùng túi hiệu đựng chôm chôm thấy lố v. công nhận team pr mạnh. Đỗ ML tham gia CĐKT còn bị so vs bà này xong bị chửi mà.
    PH thì bị ghét, chửi suốt. Trong khi mình thấy vụ bà í nói "đẹp do đầu thai" j đó mình thấy bth.
    • 169 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là mỗi cuộc thi có một tiêu chí riêng. Chả lẽ, tiêu chí của các cuộc thi do báo Tiền Phong tổ chức theo style gia cảnh tốt, học trường top, nhan sắc trung bình? Thế thì đổi tên thành miss đầu thai, miss IQ, miss nước ốc đã thi nhan sắc thì chọn những ng có nhan sắc là quan trọng nhất, chứ lại lồng ghép thêm các yếu tố: bố cháu là ai, não dài hay não ngắn thì phải chịu chất lượng thí sinh thấp thôi. Hoa hậu chọn xong chỉ để đó cho đại gia lựa, chứ có làm đc cái khỉ gì đâu. Thấy mấy em đi thi chui như Phương Khánh vậy mà ngon.
    Như HH Thuỳ Dung ko thi nổi tốt nghiệp và hoa hậu chân vòng kiềng học cái trường gì vô danh ko nhớ nổi chắc học vấn cao ghê?
    Mua điểm IELTS khó hơn nhiều so với chạy điểm thi vào trường chuyên tỉnh, thi tốt nghiệp để đỗ trường top.
    Mà tỉnh Cao Bằng thì ko rõ có phốt như Hà Giang, Hoà Bình ko?

HH này đc mỗi chiều cao và số đo tốt chứ mặt ko đẹp,
    mặt đại trà như Đỗ ML, dù sao cũng đỡ kinh dị hơn Kì Duyên, Ngọc Hân.
    Mà Đỗ Mĩ Linh, Kỳ Duyên còn đc vương miện thì cô này còn đỡ hơn.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4