TIN TÀI TRỢ.

Ban tổ chức Hoa hậu Thế giới Việt Nam nói gì trước tin đồn mua bán giải?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 897 Bài viết

• 6,237 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Hà Kiều Anh có chồng đại gia. Mai Phương Thúy có đại gia đứng sau.
    Có chồng đại gia hay có đại gia đứng sau không có nghĩa là đươc làm chủ khối tài sản của đại gia nên một vài tỷ vẫn là số tiền có sức cám dỗ đó nha.

Mà bạn không thích em Hen không có nghĩa nhiều người khác cũng không thích. Nói gì thì nói cho đến bây giờ Hen vẫn là người đẹp VN đạt thành tích cao nhất ở một trong hai đấu trường sắc đẹp lớn nhất thế giới. Lọt vào top 5 HHHV là vị trí mà nhiều HH trên thế giới mơ mà không đạt được. Còn chuyện hot hay không ở trong nước ở đây không ai biết chắc mà nói. Cũng chưa chắc mục đích cuộc sống của Hen là phải trở nên thật hot để kiếm nhiều tiền. Quan trọng nhất là cho đến lúc này Hen vẫn đang có cuộc sống sạch, không điều tiếng và có thể tự kiếm tiền sống đầy đủ sung túc. Như vậy còn hơn chán vạn các em HH phải sống bám vào đại gia để có cuộc sống sang chảnh.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 879 Bài viết

• 3,403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Tin đồn mua giải là vì từ trc khi chọn ra 5 ng vào vòng ứng xử, thì đã thấy thông tin "em mặc váy xanh, số bd xxx sẽ là hoa hậu phải ko các mẹ?" bay đầy mạng rồi. Mà xong đối chiếu ra thì đúng là như thế thật.

Chưa kể thông tin kêu "gia đình ko ủng hộ đi thi" xong còn "phải mượn đồ các nhà thiết kế đi thi" nghe nó ảo tung chảo.
    Ko ủng hộ cái j mà đêm chung kết tận 30 ng nhà vào ủng hộ???
    Dân CB nhiều tiền lắm á .
    Thật cái quả mồm chán kinh, xưa giờ Bánh khảo cuộc thi Miss VN rất có vấn đề khi chọn hoa hậu, toàn bị lỗi ở phần mồm, em thì móm ( em Dung) em thì hô ( chả nhớ tên nhưng mà có), em thì răng lởm chởm ( em Thúy), đến em này, mồm cười méo méo, răng dài 1m, lại thưa.
    Thấy hoa hậu nước ngoài ngta chọn nổi nhất phần miệng, khung răng vòng cung, răng đều như hạt bắp, cười phát sáng cả gương mặt.
    Thiệt tiếc cho em Quỳnh Nga ghê, nhìn nét mặt vừa Á, vừa hiện đại + thông minh mà chả được cái giải rút nào, chắc cho em ấy mà vào top 5 mà để em "mua giải" này lên thì dân tình ném đá quá vì chênh lệch rõ ràng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 879 Bài viết

• 3,403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì cần gì thi quốc tế. Có đoạt giải cao như H'Hen mà trong nước ko hot thì cũng chả kiếm ăn được. H'Hen, có mấy ai thích, đâu có nhiều fan, có được nhãn hàng nào mời quảng cáo đâu.

Trong khi nhan sắc của mấy em chả thanh thoát bằng, chả được cái giải gì mà được bao nhiêu nhãn hàng mời quảng cao, bao nhiêu show...như Tiểu Vy, Phạm Hương...

Theo bạn thì ai trong cuộc thi Miss World Vietnam vừa rồi xứng đáng là hoa hậu, chỉ xét theo tiêu chí nhan sắc thôi ? Ai xứng đáng đi thi quốc tế ?
    Uầy mình cực thích em Hen, nghị lực, mặt đẹp góc cạnh khỏe khắn. Không biết trước giờ em như nào nhưng quan điểm sống của em giờ quá okie, quá đáng để các em trẻ học theo:
    Sống nghị lức có quyết tâm để đạt đến cái đích mong muốn bằng con đường nỗ lực chân chính.
    Khi đạt 1 danh hiệu trong tay thì hướng tới lợi ích cộng đồng, tránh scandal phù phiếm và vẫn sống thật với chính mình.
    Tính em ấy khá cá tính + quyết đoán, nói và làm đồng nhất với nhau. Bạn liệt kê ở đâu ra là ít người thích Hen? bạn trả catse cho em ấy à mà biết là ít, em ấy nhận show mà em ấy cảm thấy mình làm được và hứng thú, ko cần phù phiếm chứ không hẳn là không ai mời, Top 5HHHV quốc tế có mà chộp được cơ hội mời em ấy có mà mời vội ấy.
    BTW, nhìn hình chị trưởng ban tổ chức hem biết có họ hàng xa gì với em Huê hậu không mà 2 cái mồm như photo

Ban nào chọn hoa hậu mà tiêu chí như chọn người thắng cuộc Olympia nhỉ? em SDB 356 nhìn giống Ngọc Hân, là bạn nào nhìn thấy có nét chứ đâu phải giống là sao y đâu, giống giống nét nhưng Ngọc Hân mũi lêch, trán ngắn xấu thì bảo xấu ( giờ sửa nhìn dễ nhìn hơn) chứ đâu vì chê Ngọc Hân xấu mà ko đc khen em 356 đẹp ( trong khi em ấy đẹp thật, không bị lỗi ở mặt như Ngọc Hân- mình chả thấy giống Ngọc Hân)- em 356 này bị mỗi quả đùi toa, nhìn em ấy thấy đùi mình đỡ tủi thân hẳn hehe.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,009 Bài viết

• 4,892 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Úi rời, cuộc thi này thì thí sinh sao đọ lại được giám khảo Thúy Bưởi

PrU6g6RLbj8kpW--lbvw6sxCzzMRANx4Sh8V-8pJA5RNW99eOqGmqB8RevODIYq_rszFarPlers6QmR8Q71RUs_jeFPJ0K0YdHGagixphYLtRIMfOh8OcF4xT_leqgu44SIL5kerV4VpnO8LXWLWWq9-oEcYZw8EK1k02zB_av8A14zEN1ldB0tz
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cuộc thi này do báo Tiền phong tổ chức. Mà truyền thống của báo này là rất thích chọn hoa hậu mang tính an toàn, học giỏi, gia cảnh tốt, còn đẹp nhất thì ko quan trọng, thậm chí hơi xấu cũng được.

Điển hình là Bích Phương (đại học), Diệu Hoa (học đại học, bố mẹ làm lãnh sự), Thu Thủy (học đại học Ngoại Giao, bố mẹ làm giáo sư). Bây giờ đại học là phổ cập rồi, chứ ngày xưa là danh giá lắm đó. Thiên Nga (học Ngoại Thương, bố làm giáo sư Vật lý trường ĐHKHTN), Mai Phương Thúy (đậu Ngoại Thương, RMIT), Ngô Phương Lan (học Uni bên nước ngoài, bố là trưởng đoàn đám phán WTO, đại sứ Liên Hiệp Quốc), Kỳ Duyên, Mỹ Linh (Ngoại Thương). Riêng em Thùy Linh thì ngoài yếu tố Ngoại Thương thì còn thêm học chuyên toán, IELTS 7.5

Còn mấy cuộc thi khác như Miss Universe VN...thì chọn nhân tố đẹp nhất, phù hợp với quốc tế.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 216 Bài viết

• 1,364 Được cảm ơn

Đại gia như Đàm Vĩnh Hưng, Hà Kiều Anh, Mai Phương Thúy mà phải làm thế thì bẽ mặt quá. Chắc ban tổ chức phải chi vài chục tỷ cho 3 đại gia này thì mới dụ được 3 đại gia này làm thế.
    Bạn đánh giá cao 3 người này ghê! 3 thím này để có tiền như ngày hôm nay thì đã từng làm những g trong quá khứ ai mà ko biết?! Có trong sach thanh cao gì mà ko dám ngồi làm BKG lấy tiền?! Có g mà bẽ mặt trong khi 3 thím này cũng thuộc loại mặt dày trong showbiz mà.
    Có phải chúng ta đã quá vội vã để trưởng thành - Rồi mới nhận ra trẻ con là điều tuyệt vời nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 897 Bài viết

• 6,237 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cuộc thi này do báo Tiền phong tổ chức. Mà truyền thống của báo này là rất thích chọn hoa hậu mang tính an toàn, học giỏi, gia cảnh tốt, còn đẹp nhất thì ko quan trọng, thậm chí hơi xấu cũng được.

Điển hình là Bích Phương (đại học), Diệu Hoa (học đại học, bố mẹ làm lãnh sự), Thu Thủy (học đại học Ngoại Giao, bố mẹ làm giáo sư). Bây giờ đại học là phổ cập rồi, chứ ngày xưa là danh giá lắm đó. Thiên Nga (học Ngoại Thương, bố làm giáo sư Vật lý trường ĐHKHTN), Mai Phương Thúy (đậu Ngoại Thương, RMIT), Ngô Phương Lan (học Uni bên nước ngoài, bố là trưởng đoàn đám phán WTO, đại sứ Liên Hiệp Quốc), Kỳ Duyên, Mỹ Linh (Ngoại Thương). Riêng em Thùy Linh thì ngoài yếu tố Ngoại Thương thì còn thêm học chuyên toán, IELTS 7.5

Còn mấy cuộc thi khác như Miss Universe VN...thì chọn nhân tố đẹp nhất, phù hợp với quốc tế.
    Tóm lại cả loạt HH do báo Tiền phong chủ trì chọn lựa chưa em nào đạt được thành tích khủng như em Hen nên chắc chắn các tiêu chí của báo TP chưa chuẩn. Còn chuyện có khuất tất hay không thì không bàn vì không ai biết chắc.

Mà mấy thông tin của bạn về em NPL sai bét cả. Tự gg để update đi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 328 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là mỗi người 1 con mắt thẩm mỹ khác nhau nhỉ? Mình nhìn Hen thì thấy body đẹp, da nâu đẹp nhưng thực sự các nét trên mặt Hen mình ko cảm nổi nó đẹp ở chỗ nào? Ko phải là xấu, nhưng cũng chỉ bình thường thôi, và 2 cái gò má của Hen cao quá, ú ụ lên toàn thịt, mặt lại ngắn nữa mà 2 cái má nhô cao gần hết mặt, mình ko thấy thanh thoát tí nào cả, ko hiểu bạn gì ở trên cứ khen thanh thoát. Chuẩn Tây lẫn ta đều ko thấy mặt Hen đẹp ý. Quá nhiều thịt nên ko thể gọi là thanh thoát được
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlover Xem bài viết
    Tóm lại cả loạt HH do báo Tiền phong chủ trì chọn lựa chưa em nào đạt được thành tích khủng như em Hen nên chắc chắn các tiêu chí của báo TP chưa chuẩn. Còn chuyện có khuất tất hay không thì không bàn vì không ai biết chắc.

Mà mấy thông tin của bạn về em NPL sai bét cả. Tự gg để update đi.
    Thì đã bảo là báo Tiền phong lựa chon theo tiêu chí an toàn mà lại, chọn em có học thức, gia đình tốt

Còn vụ thi quốc tế thì nhiều hoa hậu do báo Tiền phong đoạt giải nhé bạn: Mai Phương top 20 Miss World, Nguyễn Thị Huyền top 15 Miss World, Mai Phương Thúy top 17...

Còn H'Hen là chung cuộc thi với Phạm Hương, Lệ Hằng. Chỉ có Hen là giải cao, còn 2 em kia tay trắng

Nói như vậy thì lựa chọn là hên xui thôi, cuộc thi nào cũng có hoa hậu chất lượng, hoa hậu ko

Còn bạn search được gia cảnh của Ngô Phương Lan là gì thì đem lên đây, chứ mình search ra thì là vậy, Đừng bắt mình search, vì search hoài cũng ra nhiêu đó
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miala Xem bài viết
    Bạn đánh giá cao 3 người này ghê! 3 thím này để có tiền như ngày hôm nay thì đã từng làm những g trong quá khứ ai mà ko biết?! Có trong sach thanh cao gì mà ko dám ngồi làm BKG lấy tiền?! Có g mà bẽ mặt trong khi 3 thím này cũng thuộc loại mặt dày trong showbiz mà.
    Đó là hồi xưa, ít tiền nên làm bậy, chứ bây giờ thì đã là đại gia rồi, tiền tỉ trong tay rồi mà bảo người ta làm bù nhìn thì ai làm được. Giả sử làm bù nhìn được danh lẫn tiền thì ai cũng đua nhau làm. Còn đằng này, làm bù nhìn cho 1 cuộc thi, tiền chắc cũng chả được bao nhiêu, danh cũng chả thêm được miếng nào. Thì làm bù nhìn để làm gì
    • 6,143 Bài viết

• 9,240 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    trường ngoại thương như lò đào tạo hoa hậu ấy nhỉ
    trong list bạn kể thì có Ngô Phương Lan là nhan sắc ổn nhất, lại chăm chỉ học ko scandal
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 182 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mình cũng là fan của em Hen, Hen để mặt mộc quá bình thường, nhưng makup lên quá đẹp từ thần thái đến nụ cười kiểu vẻ đẹp lan tỏa truyền cảm hứng.
    Nhiều bạn chê Hen chứ Hen là hoa hậu chuẩn mực, trong 2 năm nhiệm kỳ tập trung vào hoạt động cộng đồng, truyền cảm hứng mạnh mẽ cho các cô bé dân tộc thiểu số như Hen. Ở bản làng xa xôi nghèo đói vẫn có những cô bé vì mưu sinh bỏ học giữa chừng, Hen như tấm gương thôi thúc các em học tập không từ bỏ ước mơ của mình. Ngọc Trinh gây ảnh hưởng xấu đến một bộ phận lớn các em gái trẻ, chỉ thích làm đẹp săn đại gia thì Hen là tấm gương của sự nổ lực chăm chỉ và không từ bỏ.
    Mình thấy người VN bây giờ xem quá nhiều phim Tàu, phim Hàn nên bị đồng hóa hay sao chứ ngày xưa gu thẩm mĩ của người VN cũng khá cởi mở chứ không bó hẹp kiểu chân dài da trắng mặt V lai như bây giờ, diễn viễn Việt Trinh thời ấy da ngăm dáng người thấp tròn trịa vẫn là cô gái một thời làm mưa làm gió trên màn ảnh.
    Mình từng nghe nhiều người VN nói da đen nhìn bẩn bẩn, khí hậu nhiệt đới nắng nóng như VN thì da đen là bản sắc của người Việt, da đen là gốc của người Việt thì tại sao lại miệt thị và chối bỏ cái gốc của mình? Nghe xong câu đấy, thật muốn lấy chồng tây ngay và luôn, ít ra văn hóa của họ tôn trọng sư khác biệt.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi giời HH đầu tiên của báo Tiền Phong Bùi Bích Phương là học hệ mở ĐHTH, tức là cứ ghi danh là được học chứ danh giá nỗi gì. Cũng chẳng phải bỗng dưng thành HH.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    trường ngoại thương như lò đào tạo hoa hậu ấy nhỉ
    trong list bạn kể thì có Ngô Phương Lan là nhan sắc ổn nhất, lại chăm chỉ học ko scandal
    Trường này gái xinh, giỏi nhiều lắm. Nhiều em cũng cao, đẹp, giỏi nhưn gko đi thi thôi. Điển hình là con gái của 1 anh mình quen. Bé này sinh năm 1996, đẹp, giỏi, cao, học chung lớp với hoa hậu Kỳ Duyên, nhưng còn đẹp hơn Kỳ Duyên nữa
    • 129 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Thực ra cũng có 1 vài trường hợp ngoại lệ, hoa hậu ko có học thức tốt như Thùy Dung (bạn này phải gọi là dốt, hồi đó cứ thắc mắc mãi sao với trình độ ko hết cấp 3 và gương mặt như thế mà đăng quang được), Đặng Thu Thảo, đăng quang xong cg bị chỉ trích về học thức nên về sau này kiểu gì cũng phải chọn các e học giỏi hay sao ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ngẫm nghĩ có khi á hậu sướng hơn hoa hậu rất nhiều, để ý những năm gần đây á hậu đều hạ cánh an toàn. Hoa hậu muốn thể hiện một cách xứng đáng rất vất vả, phải có tâm với cộng đồng thực sự nên có khi chẳng ai muốn mua giải hoa hậu. Mua giải á hậu lại ổn hơn hehe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Trường này gái xinh, giỏi nhiều lắm. Nhiều em cũng cao, đẹp, giỏi nhưn gko đi thi thôi. Điển hình là con gái của 1 anh mình quen. Bé này sinh năm 1996, đẹp, giỏi, cao, học chung lớp với hoa hậu Kỳ Duyên, nhưng còn đẹp hơn Kỳ Duyên nữa
    Ngoại thương ngày trước thì giỏi chứ giờ có thêm hệ mở rộng nên cũng không cần phải quá giỏi. Chưa kể các cuộc thi ĐH bây giờ thì nhà các em quan chức ở các tỉnh miền núi cứ gọi là toàn thủ khoa với á khoa như Hà Giang, Lạng Sơn, Hòa Bình,...

Mình nghĩ là đã tổ chức ra 1 cuộc thi HH thì đương nhiên tiêu chí chính phải là đẹp, mà cái đẹp được mọi người công nhận, chứ có phải tổ chức cuộc thi thiếu nữ thanh lịch đâu mà chọn em xinh xinh - học khá - gia cảnh tốt. Nhìn em HH năm nay, nói thật là thấy tiêu chí đẹp ở VN mình lạ thật, nhìn ra các HH TG đấy, người ta có cần học thức đầy mình đâu, hầu hết là các em người mẫu nhưng thông minh và mang vẻ đẹp rất rạng ngời, nhìn vào đã thấy bừng sáng rồi. Nhìn mấy em HH như em năm nay với em Kỳ Duyên hồi mới đoạt vương miện, em Ngọc Hân nữa, còn em Thùy Dung mặt nặng cả tạ thịt, thực sự thấy ức chế cho một cuộc thi mang tiếng đại diện cho VN và đi tìm cô gái đẹp nhất cuộc thi.

Trong các HH Việt Nam, bỏ qua tiêu chí đạo đức nha (nếu không bị bóc phốt), mình thấy đẹp nhất là Phan Thu Ngân, đẹp nhì là Nguyễn Thị Huyền (ngày xưa chứ bây giờ sửa tùm lum trông kinh lắm), em Tiểu Vi cũng được nhưng chân hơi to, em Phạm Hương photoshop nhiều quá, còn Thu Thảo thì được mỗi cái mặt, em Hen thì body không có đối thủ vì quá đẹp nhưng mặt mũi tối quá, , chẳng thấy tý bừng sáng nào cả. Ngoài ra thấy các HH hầu như không đẹp bằng các Á hậu.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,650 Bài viết

• 10,191 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Hqua có coi hình em này. Thấy cũng bình thường đại diện cho nét đặc trưng của người Việt: mặt to bè, răng to ấn tượng là các nét trên khuôn mặt em ấy rất to. Mũi- miệng- răng- cằm- trán to so với tỷ lệ khuôn mặt. Nên khi make up sẽ xấu hơn bình thường. Em này có nhiều nét giống Đỗ Mỹ Linh. Em Mỹ Linh đã bị chê nhạt rồi thì em tân hoa hậu này k có cửa trừ khi đập mặt làm lại như Bee Phạm Hương mà Phạm Hương sau khi sang mẽo nhìn gớm thật. Mặt mũi vêu vao quai hàm to bè nhìn sợ chết khiếp.

Nhắc đến Hen Hnie. Sau khi ẻm đaeng quang hoa hậu. Thấy hình ẻm trên poster quảng cáo của Vifon k đẹp, k sang gì hết. Nhưng sau nhiều hoạt động của ẻm ở vai trò hoa hậu thì thấy ưng. Hen mặt mộc bình thường. Các nét khuôn mặt rõ ràng, gò má cao nhưng make up lên rất đẹp, cuốn hút.
    Da nâu bóng khoẻ và khác biệt hoàn toàn so với các em bông chậu tắm trắng. Tóc ngắn cũng đẹp luôn. Em Hen mà để tóc dài trông cũng thường thôi. Xem Cuộc đua kỳ thú thấy thích em Hen ghê. Lành tính, dễ thương. Cách em hành xử trong và sau cuộc thi quốc tế cũng rất văn minh nữa.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,650 Bài viết

• 10,191 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Sáng nhìn quả ảnh Thuý Bưởi trên báo mà phát ngốt. Bao năm rồi mà Thuý vẫn trung thành style 3 đầu

Em Nga 356 mặt đẹp. Thần thái ổn. Nét giống Dương Trương Thiên Lý. Khuyết điểm thấp & Chân to quá to. Ẻm có chia sẻ quá trình giảm cân và tập tành trên một bài nào đó có trong mục đập đá thì phải. So với top 5 thì em Nga xứng đáng lọt top 5 đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,673 Bài viết

• 14,235 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuNhuan Xem bài viết
    Úi rời, cuộc thi này thì thí sinh sao đọ lại được giám khảo Thúy Bưởi

PrU6g6RLbj8kpW--lbvw6sxCzzMRANx4Sh8V-8pJA5RNW99eOqGmqB8RevODIYq_rszFarPlers6QmR8Q71RUs_jeFPJ0K0YdHGagixphYLtRIMfOh8OcF4xT_leqgu44SIL5kerV4VpnO8LXWLWWq9-oEcYZw8EK1k02zB_av8A14zEN1ldB0tz
    Chả riêng j em này.
    Em nào hôm đấy trong ban bánh khảo cũng đều bán buôn bưởi hết.

Chị già hà kiều anh nhìn còn ghê hơn í!
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4