TIN TÀI TRỢ.

Bản án ly hôn của MC Quỳnh Chi bị viện kiểm sát đề nghị hủy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.07K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Cho rằng cấp sơ thẩm vi phạm tố tụng nghiêm trọng, cơ quan công tố đề nghị hủy án và đình chỉ giải quyết vụ ly hôn của MC Quỳnh Chi với thiếu gia miền Tây.

Ngày 12/6, VKSND TP Sóc Trăng (Sóc Trăng) ban hành quyết định kháng nghị toàn bộ bản án sơ thẩm số 16 của tòa án cùng cấp, về việc chấp thuận cho nguyên đơn Nguyễn Đỗ Quỳnh Chi (MC Quỳnh Chi, 25 tuổi, ngụ TP HCM) ly hôn với bị đơn là ông Trần Văn Chương (28 tuổi).
    Một tháng trước, ngày 12/5, TAND TP Sóc Trăng xét xử vụ ly hôn của bà Quỳnh Chi, nhưng ông Chương vắng mặt. Ngoài việc cho nguyên đơn ly hôn chồng, HĐXX giao bé Trần Gia Phúc (sinh ngày 6/8/2012) cho mẹ là Quỳnh Chi nuôi dưỡng đến tuổi trưởng thành. Cha bé là ông Chương không cấp dưỡng nuôi con.
    Theo trình bày của nguyên đơn, trong thời gian hôn nhân, nữ MC với chồng không nợ tiền của ai. Tài sản chung hai bên tự thỏa thuận, không đặt ra để tòa án xem xét.
    1-quynh-chi-1434100404889
    Vợ chồng MC Quỳnh Chi. Ảnh: Việt Tường.

Sau khi nhận được bản án số 16, VKSND TP Sóc Trăng xét thấy, vợ chồng Quỳnh Chi kết hôn tại UBND phường Tân An, quận Ninh Kiều (TP Cần Thơ). Trong vụ án này, bé Phúc là người có quyền lợi nghĩa vụ liên quan và phải xác định là đương sự của vụ án.
    Để đảm bảo quyền lợi hợp pháp cho đương sự là người chưa thành niên, luật bắt buộc phải chuyển hồ sơ cho cơ quan công tố nghiên cứu, phân công kiểm sát viên tham gia phiên tòa.
    Ngoài ra, thẩm phán thụ lý vụ án có đi xác minh, thu thập chứng cứ về nơi ở của bị đơn, nhưng không chuyển cho VKS xem xét. Không chỉ có giấy đăng ký kết hôn, các giấy tờ liên quan cũng thể hiện nơi cư trú của ông Chương và bé Phúc tại TP Cần Thơ. Vì vậy, TAND TP Sóc Trăng xét xử vụ án này là vi phạm Điều 35 Bộ luật Tố tụng dân sự, quy định về thẩm quyền của tòa án theo lãnh thổ.
    Hiện, bị đơn cùng bé Phúc đang sinh sống tại Mỹ. HĐXX cấp sơ thẩm chưa xác minh làm rõ, vụ việc có dấu hiệu mang yếu tố nước ngoài, không thuộc thẩm quyền giải quyết của tòa án cấp quận, huyện.
    "Bản án đã vi phạm nghiêm trọng thủ tục tố tụng, ảnh hưởng đến quyền lợi của một trong các đương sự. Đề nghị HĐXX phúc thẩm của TAND tỉnh Sóc Trăng hủy án sơ thẩm và đình chỉ giải quyết vụ án", kháng nghị của VKSND TP Sóc Trăng nêu.
    Theo hồ sơ vụ án, ông Chương là Phó tổng giám đốc Công ty Tập đoàn thủy hải sản Trí Việt (trụ sở tại Vĩnh Long), từng tạm trú tại TP Sóc Trăng một thời gian. Ngày 2/1, công ty có quyết định cử ông Chương sang Mỹ công tác 1 năm.
    Ngày 7/1, Công ty của ông Chương gửi TAND TP Sóc Trăng văn bản cung cấp thông tin về đương sự này, nhưng nơi đây vẫn thụ lý vụ án của bà Quỳnh Chi và đưa ra xét xử, chấp nhận yêu cầu của nguyên đơn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 518 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

vụ này cũng loằng ngoằng ghê, mà sao sau tâm thư của a chồng, QC lại nhắn chồng mang con về nhỉ, khó hiểu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc gia đình chồng bắt đầu ra tay rồi.

Thực ra ở Việt Nam dư luận chẳng làm được gì cả, giống vụ con bà chủ gạo đánh chết con rể bà thời năm 2011 thì phải
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 301 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ này thật không thể cháp nhận được. mang con đi ra nước ngoài mà không có sự chấp thuận của nguwoif mẹ. Có một số bạn nói do điều kiện người cha tốt hơn.. tốt hơn cho đứa con. Vậy các bạn lấy chồng đại gia chấp nhận một điều khi chia tay là không được nuôi con ah. Còn đây là lại mang con sang tận MỸ, nguwoif mẹ còn chẳng có điều kiện gặp con. KHông chấp nhận được gia đình bà Diệu Hiền. Chia sẻ nỗi đau với quỳnh chi cho dù có thể quỳnh chi có sai lầm gì nữa
    • 137 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thấy có mùi tiền...
    mẹ yêu Cún!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thấy thương em chi quá !!! Mạnh mẽ lên em nhé ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

haiz, hở ra cái gì là bị lôi lên báo
    • 385 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Đây là tranh chấp hngđ có yếu tố nước ngoài, cụ thể là đương sự ở nước ngoài, thì thẩm quyền là thuộc về TAND tỉnh rồi. Nó còn liên quan đến vấn đề ủy thác tư pháp cho cơ quan tố tụng nước ngoài , mà điều này thì TA cấp huyện k có thẩm quyền. VKS kháng nghị là đúng và có căn cứ. Chi làm đơn kiện lại lên TA cấp tỉnh (Tp cần thơ) là đc giải quyết thôi mà.
    • Pik
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Khổ em Chi quá! Đúng là có tiền là có thế lực. Nghĩ đến MC Quỳnh Chi sao thấy giống MC em. Giả sử em mà li hôn, chắc cũng không được yên thân với bà mẹ chồng
    • 1,277 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm chưa đúng quy trình thì phải làm lại thôi. Chẳng có gì mà ầm ĩ, suy ra là có mùi tiền. Dù sao cũng mong cho em Chi đón được con về.
    Tìm kiếm.................
    • 333 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em hỏi ngu ngu chút là cho dù xử đúng lại, em Chi vẫn được nuôi con. Nhưng chồng và con em Chi vẫn cố thủ ở nước ngoafi thì sao hả các mẹ? Em Chi vẫn ko đc gặp con mà chả làm được j à?
    • 17,573 Bài viết

• 26,560 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc gia đình chồng đổi ý ko muốn giao con. Khổ thân em này quá
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,462 Được cảm ơn

Cái giá của việc lấy chồng đại gia đây...tốt nhất cứ môn đăng hộ đối, nồi nào úp vung nấy, ngang tầm ngang cơ nhau mà sống, chênh lệch nhau quá thì khi xảy ra tranh chấp thì kẻ yếu thế hơn luôn bị thiệt thòi. Trừ khi gặp hồ ly tinh xảo quyệt làm cho cả nhà chồng phải điêu đứng như em ca sĩ gì kia...
    • Pik
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocxoanxinhxinh Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi ngu ngu chút là cho dù xử đúng lại, em Chi vẫn được nuôi con. Nhưng chồng và con em Chi vẫn cố thủ ở nước ngoafi thì sao hả các mẹ? Em Chi vẫn ko đc gặp con mà chả làm được j à?
    Gia đình chồng mà dùng dằng cho đến khi bé được 3 tuổi thì chưa chắc QC đã có quyền nuôi con nhé! Bài của nhà giàu, lúc đó họ công khai có quyền nuôi chứ chả cần cố thủ. Thằng chồng thì nghe đâu đc cử cty của mẹ nó cử đi nước ngoài 1 năm. Có khi đây là cái cớ để nó ngang nhiên mang con theo.
    • 588 Bài viết

• 1,828 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài học nhỡn tiền cho các bà mẹ trẻ : Đừng bao giờ giao con mình cho bất kì ai , kể cả chồng. Chăm thì cùng chăm, đi đâu tôi đi cùng. Nhiều nàng bây giờ vứt con cho giúp việc hoặc cho bà, đến mức nó chẳng buồn theo mẹ, vậy mà còn cảm thấy sướng đấy.
    Cháu tôi đây này, bác giúp việc về quê phải trốn , tối đến cứ gọi bác mới chịu đi ngủ. Mất con như chơi.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android