Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bài Văn 'không có gì để tả' hút hàng trăm nghìn lượt like

• 15 Lượt chia sẻ
  • 3.35K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Tả cảnh trường mình 10 năm sau, học sinh khiến cô giáo té ngửa và cho ngay điểm 0 tròn trĩnh cho bài văn bá đạo này.

Mới đây, cộng đồng mạng chia sẻ một bài văn bị điểm 0 của một học sinh tiểu học. Theo hình ảnh được đăng tải trên mạng, đây là bài kiểm tra môn Ngữ văn của T.T.T học sinh lớp 9 trường T.V.K (TP.HCM).
    Với đề bài: “Hãy tưởng tượng cảnh trường em 10 năm sau”, trong thời gian 45 phút học trò này chỉ viết được vỏn vẹn một mặt giấy.
    bai-van-khong-co-gi-de-ta-hut-hang-tram-nghin-luot-like
    Bài văn đang được chia sẻ trên mạng
    Học sinh này mở đầu bài bằng một cuộc điện thoại giữa hai người bạn xưng hô mày - tao để dẫn vào câu chuyện về thăm trường sau 10 năm bôn ba.
    Người đọc những tưởng sẽ được chứng kiến một câu chuyện xúc động về trường xưa. Nhưng học sinh này lại mô tả “cổng trường đổ sập, tất cả đổ sập vì bị sóng thần. Mọi thứ trở về cát bụi”, và đưa ra kết luận: “Không còn gì tả!”.
    Nguyên văn bài làm của học sinh này:
    “ A lô! Mày hả? Ừ, tao nè, có gì không? Lâu quá chưa về thăm trường rồi, đi với tao không? Ok kiki.
    Thế là chúng em trở về ngôi trường cũ. “Ôi một tiếng “ôi” của em cũng đủ để các bạn nghĩ về ngôi trường sau 10 năm như thế nào. Ngôi trường Trương Vĩnh Ký 10 năm sau thay đổi quá nhiều!
    Cổng trường đổ sập, tất cả đổ sập vì bị sóng thần. Mọi thứ trở về cát bụi. Không còn gì tả!
    Hết”.

Bài kiểm tra này không chỉ nhận được điểm 0 mà giáo viên còn chỉ ra nhiều lỗi trong
    http://soha.vn/cu-dan-mang/bai-van-k...9132458366.htm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Ko biết là troll hay ko mà đọc mắc cười quá...

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 123go123 Xem bài viết
    Tả cảnh trường mình 10 năm sau, học sinh khiến cô giáo té ngửa và cho ngay điểm 0 tròn trĩnh cho bài văn bá đạo này.

Mới đây, cộng đồng mạng chia sẻ một bài văn bị điểm 0 của một học sinh tiểu học. Theo hình ảnh được đăng tải trên mạng, đây là bài kiểm tra môn Ngữ văn của T.T.T học sinh lớp 9 trường T.V.K (TP.HCM).
    Với đề bài: “Hãy tưởng tượng cảnh trường em 10 năm sau”, trong thời gian 45 phút học trò này chỉ viết được vỏn vẹn một mặt giấy.
    bai-van-khong-co-gi-de-ta-hut-hang-tram-nghin-luot-like
    Bài văn đang được chia sẻ trên mạng
    Học sinh này mở đầu bài bằng một cuộc điện thoại giữa hai người bạn xưng hô mày - tao để dẫn vào câu chuyện về thăm trường sau 10 năm bôn ba.
    Người đọc những tưởng sẽ được chứng kiến một câu chuyện xúc động về trường xưa. Nhưng học sinh này lại mô tả “cổng trường đổ sập, tất cả đổ sập vì bị sóng thần. Mọi thứ trở về cát bụi”, và đưa ra kết luận: “Không còn gì tả!”.
    Nguyên văn bài làm của học sinh này:
    “ A lô! Mày hả? Ừ, tao nè, có gì không? Lâu quá chưa về thăm trường rồi, đi với tao không? Ok kiki.
    Thế là chúng em trở về ngôi trường cũ. “Ôi một tiếng “ôi” của em cũng đủ để các bạn nghĩ về ngôi trường sau 10 năm như thế nào. Ngôi trường Trương Vĩnh Ký 10 năm sau thay đổi quá nhiều!
    Cổng trường đổ sập, tất cả đổ sập vì bị sóng thần. Mọi thứ trở về cát bụi. Không còn gì tả!
    Hết”.

Bài kiểm tra này không chỉ nhận được điểm 0 mà giáo viên còn chỉ ra nhiều lỗi trong
    http://soha.vn/cu-dan-mang/bai-van-k...9132458366.htm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bichduyenngo
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ko hiểu bài văn này cũng nhân duoc like.
    • 79 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

tác giả học dốt hơn cả bạn học sinh này. Lớp 9 mà tác giả cho vào bậc tiểu học là SAO?!
    Hạnh phúc là biết cho đi và phải biết đòi hỏi để nhận lại:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 557 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Buồn cười quá nhưng nét chữ cô và trò y hệt, chắc là câu like.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nghĩ không nên để 0 điểm, nên tôn trọng ý kiến cá nhân chứ
    đây là 1 bài văn trừu tượng mà
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,991 Bài viết

• 8,877 Được cảm ơn

Đọc bài tập làm văn này, tôi thấy buồn cười ở đoạn kết, cười vậy thôi, chứ bài tập làm văn này xứng đáng được không điểm, nhận xét và hình phạt của cô giáo hoàn toàn hợp lý.
    995518_10151879227797645_886847623_n_zps068398e9
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,205 Được cảm ơn

Chắc cái trường này nó gần biển.....và tác giả thì rất quan tâm đến việc nước biển dâng chăng?!
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • 111 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đọc mà buồn cười quá, ẻm hs này có trí tưởng tượng phong phú đấy chứ, chắc học lớp 9 nhưng vẫn uống n fristi quá!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tom-handsome
    :LoveStruc :LoveStruc:LoveStruc Tình yêu của mẹ dành cả cho con...con trai ah!:LoveStruc:LoveStruc:LoveStruc
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 184 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thích nhất cái đoạn ẻm viết : " OK kiki ..." dễ thương lắm.
    Cô giáo này cũng rãnh, ngồi khoan chữ "hết" => ko cần thiết....
    Học sinh lớp 9 mà viết văn thế này là đúng dg muốn chọc cô giáo mà. Đọc bài này làm mình nhớ lại ngày xưa lớp mình cũng có 1 cậu bạn viết như thế này :
    Đề bài : Bình luận câu nói " Có công mài sắt có ngày nên kim"

Bài làm : Dạ thưa cô, cây kim đi ra chợ mua có 500đ/ cây , mua về xài đi chứ mất công chi mà ngồi đó mài...."